Hatimaye Siri ya Ziara ya Lowassa Nje ya Nchi yabainika

Hatimaye Siri ya Ziara ya Lowassa Nje ya Nchi yabainika

Mbona mtoa mada unaweweseka? Swala ni wezi washughulikiwe...anashughulikia nani na kwa mini si hatujui.nyam.bafu
 
Heshima kwenu wakuu.

Nikiwa natokea Dar es salaam kuelekea Dodoma jana mchana, tayari kwa kufuatilia mjadala wa bunge juuya Ripoti ya CAG kuhusu account ya ESCROW inayotarajiwa kusomwa siku ya jumatano, kuna taarifa nilizipata kutoka kwa moja ya washauri wakubwa wa Edward Lowassa ambaye nilibahatika kupanda naye gari moja (kwa sababu za kiusalama naomba nisitaje jina lake). Inasemekana kuwa Edward Lowassa na kambi yake wamegundua kuwa mipango yake ya kutaka kutumia Ripoti ya IPTL kuiangusha Serikali na hasa kumuhusisha Waziri Mkuu kwenye kashfa hili Imegonga mwamba baada ya kibaraka wake Naibu Spika wa Bunge Job Ndugai kuondolelewa katika kuongoza vikao vya Bunge na kupewa likizo ya muda wa siku 14 nchini Ufaransa. Taarifa zinasema kuwa baada ya maamuzi hayo Lowassa amekuwa kwenye wakati mgumu sana kwani hiyo ndiyo ilikuwa Karata yake ya Mwisho katika kujitengenezea njia ya Urais mwakani 2015.

Kambi ya Lowassa inaamini kuwa uwepo wa Spika Anne Makinda ni pigo kubwa kwake kwani Spika huyo amekuwa imara mara zote anapoendesha vikao vinavyojadili mambo mazito yanayogusa maslahi ya Taifa bungeni na haingiliki kirahisi tofauti na Job Ndugai ambaye wazi ameonyesha mahaba yake kwa Lowassa kwa kuahidiwa Uspika pindi Lowassa atakapokuwa Rais.

Tayari kuna taarifa kuwa mwanamkakati mkubwa na Master Mind wa Safari ya Matumaini ya Lowassa, Mtemi Andrew Chenge ametajwa kuhusika kwenye kufanikisha dili la IPTL wakati akiwa Mwanashria Mkuu wa Serikali. Hili linathibitishwa na Chenge mwenyewe ambaye amekiri kupokea zaidi ya Bilioni Moja na nusu kama Consultancy fee. Hali hii imepelekea kambi ya Lowassa kuandaa mikakati mizito ya kumnasua Chenge katika sakata hili. Tayari hadi muda huu takribani bilioni 4.5 imetumika kwa ajili ya kushawishi wabunge wa CCM na upinzani kushinikiza Pinda ajiuzuru kwa kashfa hii.

Kufuatia kuondolewa kwa Ndugai kuendesha vikao vya bunge vinavyoendelea Dodoma na kuelekea Ufaransa, tayari Waziri Mkuu alijiuzuru kwa kashfa ya Ufisadi ya Richmond jana alifanya safari ya ghafla nje ya nchi kuelekea Ujerumani lakini taarifa za ndani zinasema, Lowassa haendi Ujerumani anaenda Ufaransa kufanya kikao na Job Ndugai kuona ni kwa namna gani wanaweza kufanikisha Waziri Mkuu anadondoka na kashfa hii.

Hali ni tete hadi muda huu Mjini Dodoma wabunge wanaonekana kujipanga makundi huku kundi linalompigia Chapuo Lowassa wakiwa na hofu kubwa kuwa mkakati wao umevuja na wamegonga mwamba wakati wabunge wengi wa CCM wameonyesha kuchoshwa kwa kuyumbishwa na wasaka Urais wenye tuhuma za ufisadi na wafanya biashara walionyimwa vitalu na wabunge wengi wamejipanga kesho kutema nyongo na kusema ukweli kuhusu IPTL.

Wakuu naomba niwasilishe kwenu, nahidi kuwaletea yote yatakayojiri Dodoma Kesho. Ahsanteni

stori feki.jpg
 
Mbona nimekumbana na Ndugai leo hii katika hoteli fulani mjini Moro?

Hiyo safari ya ufaransa labda kama aliruka na ungo jana usiku na kurejea leo alfajiri.
 
Wewe ni ombeya na wivu tu zinakusumbua. huwezi kubadili uwelewa wa watanzania. Haituhusu kwamba ni dili haituhusu. hata kama Lowassa ananguvu hananguvu ya kuwahonga mpaka na CAG wa serikali, wewe una maslahi yako binafsi. ushindwe na ulegee kwa kujaribu kuwasilisha hoja zako za undumila kuwili.
 
Mwacheni Lowassa apumzike jamani... Wasiojua kuchambua mambo ndio humuita Lowassa fisadi.. Ila werevu wanajua kinacho endelea.. Lowassa alikuwa pawn in a chess board... Die to protect the King... Sasa hili swala haliwezi kuwa la Lowassa wakati Lowassa hakuwaambia wakachukue hizo hela.. Na katika hili hayupo kabisa kwa uelewa wangu..
 
Heshima kwenu wakuu.

Nikiwa natokea Dar es salaam kuelekea Dodoma jana mchana, tayari kwa kufuatilia mjadala wa bunge juuya Ripoti ya CAG kuhusu account ya ESCROW inayotarajiwa kusomwa siku ya jumatano, kuna taarifa nilizipata kutoka kwa moja ya washauri wakubwa wa Edward Lowassa ambaye nilibahatika kupanda naye gari moja (kwa sababu za kiusalama naomba nisitaje jina lake). Inasemekana kuwa Edward Lowassa na kambi yake wamegundua kuwa mipango yake ya kutaka kutumia Ripoti ya IPTL kuiangusha Serikali na hasa kumuhusisha Waziri Mkuu kwenye kashfa hili Imegonga mwamba baada ya kibaraka wake Naibu Spika wa Bunge Job Ndugai kuondolelewa katika kuongoza vikao vya Bunge na kupewa likizo ya muda wa siku 14 nchini Ufaransa. Taarifa zinasema kuwa baada ya maamuzi hayo Lowassa amekuwa kwenye wakati mgumu sana kwani hiyo ndiyo ilikuwa Karata yake ya Mwisho katika kujitengenezea njia ya Urais mwakani 2015.

Kambi ya Lowassa inaamini kuwa uwepo wa Spika Anne Makinda ni pigo kubwa kwake kwani Spika huyo amekuwa imara mara zote anapoendesha vikao vinavyojadili mambo mazito yanayogusa maslahi ya Taifa bungeni na haingiliki kirahisi tofauti na Job Ndugai ambaye wazi ameonyesha mahaba yake kwa Lowassa kwa kuahidiwa Uspika pindi Lowassa atakapokuwa Rais.

Tayari kuna taarifa kuwa mwanamkakati mkubwa na Master Mind wa Safari ya Matumaini ya Lowassa, Mtemi Andrew Chenge ametajwa kuhusika kwenye kufanikisha dili la IPTL wakati akiwa Mwanashria Mkuu wa Serikali. Hili linathibitishwa na Chenge mwenyewe ambaye amekiri kupokea zaidi ya Bilioni Moja na nusu kama Consultancy fee. Hali hii imepelekea kambi ya Lowassa kuandaa mikakati mizito ya kumnasua Chenge katika sakata hili. Tayari hadi muda huu takribani bilioni 4.5 imetumika kwa ajili ya kushawishi wabunge wa CCM na upinzani kushinikiza Pinda ajiuzuru kwa kashfa hii.

Kufuatia kuondolewa kwa Ndugai kuendesha vikao vya bunge vinavyoendelea Dodoma na kuelekea Ufaransa, tayari Waziri Mkuu alijiuzuru kwa kashfa ya Ufisadi ya Richmond jana alifanya safari ya ghafla nje ya nchi kuelekea Ujerumani lakini taarifa za ndani zinasema, Lowassa haendi Ujerumani anaenda Ufaransa kufanya kikao na Job Ndugai kuona ni kwa namna gani wanaweza kufanikisha Waziri Mkuu anadondoka na kashfa hii.

Hali ni tete hadi muda huu Mjini Dodoma wabunge wanaonekana kujipanga makundi huku kundi linalompigia Chapuo Lowassa wakiwa na hofu kubwa kuwa mkakati wao umevuja na wamegonga mwamba wakati wabunge wengi wa CCM wameonyesha kuchoshwa kwa kuyumbishwa na wasaka Urais wenye tuhuma za ufisadi na wafanya biashara walionyimwa vitalu na wabunge wengi wamejipanga kesho kutema nyongo na kusema ukweli kuhusu IPTL.

Wakuu naomba niwasilishe kwenu, nahidi kuwaletea yote yatakayojiri Dodoma Kesho. Ahsanteni

Kama kweli akili ni nywele, wasiwasi wangu ni kwamba huenda we bwana huna unywele hata mmoja.
 
Huu no utunzi wa hovyo sana hivi kwa mini watu wanazushiana hivii.kosa LA kumuangusha pinda liko wapi

Kwako wewe huwezi kuliona maana wala hujaamini kuna wizi wa zaidi ya bill.300 zikiwa fedha za walalahoi wa nchi hii na wewe ukiwemo. Hata baada ya cag kuthibitisha hilo. Kwa maana nyingine umekosea jukwaa na kuja hili la great thinkers.
 
Mbona Lowasa Yupo bungeni? Hiyo stori feki humkamati mtu hapa
 
Kumekucha. Laana ya kumwonea Pinda inaweza fika mbali.

Pamoja na kuwa sikubaliani na EL kufikiriwa kuwa mgombea urais wa nchi hii, Hivi kwa akili zetu tunataka tumuone EL ni mjinga kiasi cha kumuona Pinda kuwa ni kpingamizi kwake au mgombea wa upinzani? tusidanganyane. Pinda anapita tu he will never ever be proposed na ma-CCM labda kule kwao Nkasi arudi tena kama mbunge.
 
Lowassa anaweza kuzunguka ule wa taifa japo raundi moja tuuu
 
mkuu Queen P wewe ni mtunzi mzuri sana wa insha na ulipokuwa shuleni ulikuwa ukipata 100% kwenye somo la insha. kwanza inaonyesha wazi kwamba wewe ni kibaraka wa pinda. je amekugawia sh ngapi kutoka kwenye fungu la escrow aliloiba? wachumia tumbo mpo wengi sana ktk nchi hii, na kadri muda unavyoenda ndipo mnazidi kujipambanua. chapa kazi mkuu...ukitundika nyuzi nyingi bila shaka utalipwa zaidi. aluta continua.
 
Last edited by a moderator:
Hana lolote huyu. PINDA hakurupuki!!!!!!!!!

Je, siyo huyu aliyetoa tamko kwa kuwaruhusu POLISI kupiga raia wasio na hatia!!!!!



Je, si huyu anayetoa msimamo wa Serikali kisha kesho yake anabadilika. Mfano suala la Mgomo wa Madaktari!!!!

Je, Si huyu ambaye hivi majuzi ameonyesha dhahiri kuwatetea walioiba ESCROW!!!


Nk nk nk.

Ndugu acha kutetea uozo. Na huyo uliye safiri naye wote hana la maana kutueleza Wananchi. Hatupo katika kufikiria mbio za Uraisi muda huu. Tunatafakari pesa za ESCROW zitarudi vipi ili at least zitumike kwa madhumuni hata ya madawa katika Hospitali zetu na siyo wachache kugawana!!!!!


MIZAMBWA
INANIUMA SANA!!!!

Walioaminiwa na kuwa karibu na mwl Nyerere walibadilika na kuonyesha rangi zao walizokuwa wamezificha mara tu baada ya kifo chake. Yawezekana wachache waliobaki kwenye viatu vya mwl ni Warioba na Butiku tu. Dunia ya leo hata maaskofu na wachungaji huchukua rushwa sembuse mtoto wa mkulima?
 
Lowasa atakifa kwa presha tu urais hautafutwi kwa njia kama hizo.
 
Back
Top Bottom