Hatimaye Damu yetu haikumwagika Bure Uganda, Tunalipwa!

Hatimaye Damu yetu haikumwagika Bure Uganda, Tunalipwa!

Ungesubiri kidogo kabla ya kushangilia. Hadithi ya Uganda na reli ya Tanga, bomba la mafuta la Tanga, bandari ya Tanga ni ya muda mrefu na haina mwisho - "It is a never enfing story"


Tofauti ya hapa kwenye Bomba la mafuta na Reli ni kwamba kwenye Bomba la mafuta kampuni ya Total ambayo ndiyo yenye mkwanja ndiyo wanataka Bomba lipitie kwetu badala ya Kenya na huu mvutano umekuwepo siku nyingi Waganda na Wakenya walishakubaliana kwamba Bomba lipitie Kenya lkn CEO wa Total amegoma na anataka kwetu kwa sababu za kiusalaama amesema hawezi kuwekeza fedha kwenye eneo lisilo salama kumbuka Total wanawekeza 4 bilion US Dollars!

Hiyo ndiyo tofauti na blah blah za Reli, kwani hapa Bomba ni lazima lijengwe kwa ajili ya export ya Mafuta, na CEO wa Total hataki hata kusikia habari ya Kenya!
 
Tofauti ya hapa kwenye Bomba la mafuta na Reli ni kwamba kwenye Bomba la mafuta kampuni ya Total ambayo ndiyo yenye mkwanja ndiyo wanataka Bomba lipitie kwetu badala ya Kenya na huu mvutano umekuwepo siku nyingi Waganda na Wakenya walishakubaliana kwamba Bomba lipitie Kenya lkn CEO wa Total amegoma na anataka kwetu kwa sababu za kiusalaama amesema hawezi kuwekeza fedha kwenye eneo lisilo salama kumbuka Total wanawekeza 4 bilion US Dollars!

Hiyo ndiyo tofauti na blah blah za Reli, kwani hapa Bomba ni lazima lijengwe kwa ajili ya export ya Mafuta, na CEO wa Total hataki hata kusikia habari ya Kenya!
Ndiyo maana nasema tuwe na subira kabla ya kushangilia. Total wana investment kubwa Kenya kuliko huku kwetu na hawajaogopa huo usalama. Hivi TULLOW oil walishaachia hisa zao kwenye mafuta ya Uganda?
 
Ndiyo maana nasema tuwe na subira kabla ya kushangilia. Total wana investment kubwa Kenya kuliko huku kwetu na hawajaogopa huo usalama. Hivi TULLOW oil walishaachia hisa zao kwenye mafuta ya Uganda?


Total wana investment gani kubwa Kenya?
 
Nafikiri labda haujaelewa suala zima linahusu nini!

Ni hivi Uganda wanataka tu kutumia Bandari na ardhi yetu kusafirishia Mafuta yao kwa kifupi hakuna tofauti na Zambia wanavyotumia Bandari yetu kusafirishia Shaba yao, hivyo sisi tutalipwa kwa matumizi ya bandari yetu na pia bomba kuwa kwenye ardhi yetu sasa sielewi hapo tatizo lako liko wapi?
MIKATABA MIBOVU
 
Lakini watzd mbona mnajitoa fahamu mijitu mizima inakaaa hapa n.a. kuandika bla bla kujitoa fahamu huku mnakili timamu wanajenga bomba la mafuta I'll waweze kutumia bandari ya tanga kusafirisha mafuta nchi itapata mapato ambapo bandari is tanga kama imekuwa vya pili itacreate ajira kwa vijana wakati bado hatujagundua hayo mafuta yatatupa nafuu tukipata ya kwetu nasi tutauza kama wenzetu maana tuna bandari huko mtwara imekuwa kama magofu sasa nyie ni siasa at hamjui kutofautisha kitumbua n.a. andazi lkah wajinga wanaongezeka kila siku makubwa
 
Tofauti ya hapa kwenye Bomba la mafuta na Reli ni kwamba kwenye Bomba la mafuta kampuni ya Total ambayo ndiyo yenye mkwanja ndiyo wanataka Bomba lipitie kwetu badala ya Kenya na huu mvutano umekuwepo siku nyingi Waganda na Wakenya walishakubaliana kwamba Bomba lipitie Kenya lkn CEO wa Total amegoma na anataka kwetu kwa sababu za kiusalaama amesema hawezi kuwekeza fedha kwenye eneo lisilo salama kumbuka Total wanawekeza 4 bilion US Dollars!

Hiyo ndiyo tofauti na blah blah za Reli, kwani hapa Bomba ni lazima lijengwe kwa ajili ya export ya Mafuta, na CEO wa Total hataki hata kusikia habari ya Kenya!
Huyo CEO Ana Akili sana sana....Kaona wakenya sio....Safi sana sana sana Mkuu...
Natamani hata kesho Tuu waanze....
 
Vya msingi nikushauri katika ujenzi huo mikataba iwe unangalia maslai kwa nchi zote mbili Keanu tanzani nimoja ya nchi ya mikataba mibovu mnajuA hiii mbovu unafumba macho unakula ukienda kuharisha unaanza kulalamikatumbo linauma kwa nini ulifumba macho kuna ushenzi f ulani kwenye mikataba
 
Hawa jamaa si wamegundua mafuta kule kwao? sasa wanataka mafuta mengine ya nini? Hapa kutakuwa na jipu kwenye hili bomba
Mbona hata USA wana hazina kubwa ya mafuta kule Alaska lakini wanaagiza toka Uarabuni.
 
Museveni na Kagame walikuwa na nia hii toka enzi za rais wa awamu ya nne walimwambia wajenge bandari ya tanga pamoja na reli ili waweze kupitisha bidhaa zap lakini jamaa akaenda kutaka kujenga bandari kwao bagamoyo ila kwa sababu wameona magufuli ni mtu wa kazi ndio maana wamerudisha majeshi
 
QUOTE="kweleakwelea, post: 15465875, member: 32691"]Hivi na sie mafuta c tunayo pia?[/QUOTE]
Not confirmed
 
Barbarosa mkuu utachoka kubishana na watanganyika, kiwango cha ujinga cha raia wetu kinakatisha tamaa na kuleta maswali mengi. Hapa watu wanaponda bomba kujengwa TZ ila kama lingekua linapita Kenya ungeona vile wangegeuka mbogo wakilalamika kwanini Kenya na sio TZ huku wakiisifia sana Kenya kwa kuona fursa. Tuna ugonjwa wa kuamini kila cha Kenya au nje ya nchi ni bora smh
 
Watanzania tunashida ambayoo sijui ni kipaji au laa
Moja hata hatujui terms na condition ya huo mkataba lakini tunabisha tuu
Yaani mtuu anatoa maelezo utadhani anaelewa kumbe nae anasikia tu
Naa hii dhana ya kuamini sijui ikoje
Kiuhalisia hivi mafuta yakitokea uganda na yakitoka uwalabuni inamaana selling price itakuwa sawa?
Tujalibu kuwa wazalendo kidogo na kama hatuelewi bora tuwe wapole kidogo
 
Bomba kutoka Uganda lina faida kubwa kwa Uganda na Tanzania pia!!. Tanzania itafaidika na 1. Kukua kwa biashara mbalimbali, kwa mfano Meli za kibeba mafuta kutoka Mauritius, Madagascar, Seychelles, Reunion, Sirilanca, Malaysia, Indonesia, Mozambique na South Africa zitapaki bandari ya Tanga kununua mafuta kwa kuwa ni karibu na Mazingira yao kuliko kwenda Uarabuni ambao ni mbali, kuna vita na maharamia.2. Tutatumia Mafuta hayo hayo kwa makubaliano nafuu sana kwa kuwa bomba lipo kwetu na bandari ni ya kwetu,kwa hiyo bei ya mafuta itakua nusu ya sasa. 3. Mafuta tutakayotumia hatutalipa hapo hapo, kwa kuwa itakua biashara endelevu, tunaweza kukaa miaka miwili tusilipe(Rejea Ukraine - Russia gas deal pipeline) unatumia alaf unalipa kidogo kidogo. 4.Ajira nyingi zitapanuka kwa Uchumi jumuishi kuanzia bandari, malighfi, na upatikanaji wa mitaji kwa wingi, kutokana na uchangamfu wa vyanzo vya Uchumi.
 
Watanzania tunashida ambayoo sijui ni kipaji au laa
Moja hata hatujui terms na condition ya huo mkataba lakini tunabisha tuu
Yaani mtuu anatoa maelezo utadhani anaelewa kumbe nae anasikia tu
Naa hii dhana ya kuamini sijui ikoje
Kiuhalisia hivi mafuta yakitokea uganda na yakitoka uwalabuni inamaana selling price itakuwa sawa?
Tujalibu kuwa wazalendo kidogo na kama hatuelewi bora tuwe wapole kidogo


Duh! Hauna akili mpaka unachosha hata kuanza kukuelezea! Hata hivyo siku njema na kila heri!
 
Mafuta hayatakuwa na thamani miaka miwili ijayo
 
Tulipigana hadi mwisho huko Uganda hakuna tulichopata hadi leo. Labda tutalipwa lkwa tuliyoyafanya huko. Wako watu ambao hawana miguu lakini hawakulipwa kitu. waliolipwa ni jwtz tu. Mengine ni polojo tu hela zililiwa na wajanja. Poleni wote ambao hawakuambua kitu.
 
Back
Top Bottom