Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hapo mwanzo mtu alimuumba Mungu kwa mfano wake

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by CHARMILTON, Jan 4, 2017.

  1. CHARMILTON

    CHARMILTON JF-Expert Member

    #1
    Jan 4, 2017
    Joined: May 30, 2015
    Messages: 3,950
    Likes Received: 4,753
    Trophy Points: 280
    Mtu alimuumba Mungu katika fikra zake ili awe kielelezo cha mambo yote yaliyokosa majibu kwa upeo wa watu.
    Mungu alipewa sifa zote za kiutu kama vile huruma, chuki, upendo, ukatili, hasira, wivu, majuto, ushindani n.k.
    Kutokana na sifa ya ushindani kuwa ni kipimo cha nguvu za Mungu, mtu alimuumbia Mungu mshindani, naye ameitwa Shetani.Mtu akajijengea imani kuwa matendo yote anayoyatenda anongozwa na Mungu iwapo ni mema au na Shetani iwapo ni mabaya.

    Mungu na Shetani sii vitu halisi bali ni 'Idea' za watu.Mungu na Shetani hawajawahi kuonekana, kusikika, kuhisika, ama kushikika popote.
    Idea ya uwepo wa Mungu imekuwa ikirithishwa kwa watu [Theists] wakiwa kwenye umri mdogo zaidi na kwa vitisho vya ya kwamba kama wasipomwamini Mungu basi wataishi maisha ya tabu pamoja na kuingia kwenye moto wa milele watakapokufa[Hakuna uthibitisho hata chembe wa kuwepo kwa hivyo vitisho].

    Kutokana na watu mbalimbali kujitengenezea picha tofauti kwenye fikra zao juu ya Mungu, yameibuka makundi mbalimbali ya watu wenye mitazamo tofauti juu ya sifa za Mungu, sheria zake pamoja na mapenzi yake kwa watu. Makundi hayo ni dini na madhehebu yasiyo na idadi yanayodai kumwamini Mungu mmoja lakini jambo la kushangaza huyo Mungu ana waongoza watu kwa utofauti mkubwa sana.Hizo dini na madhehebu yake zimekuwa zikihubiri sifa chanya za Mungu na hasi za Shetani ambazo haziendani na uhalisia.

    Idea ya uwepo wa Mungu na Shetani imekuwa ikiaminishwa kwa watu badala ya kueleweshwa hivyo kukosekana kwa ushahidi juu ya kuwepo kwa Mungu pamoja na mpinzani wake Shetani.
    Pindi mahojiano juu ya uwepo wa Mungu yanapoibuka, Mungu hutetewa na watu badala ya kujitetea mwenyewe.

    Mungu na Shetani sii halisi[kweli] bali ni fikra za watu ambazo hazina uhalisia wowote.
    Nje ya fikra za watu hakuna Mungu wala Shetani..........Hapo mwanzo mtu alimuumba Mungu kwa mfano wake.
     
  2. STUNTER

    STUNTER JF-Expert Member

    #2
    Jan 5, 2017
    Joined: Dec 15, 2015
    Messages: 7,213
    Likes Received: 5,873
    Trophy Points: 280
    Hahahaha..... Nimebaki Speechless
     
  3. davedas

    davedas Senior Member

    #3
    Jan 5, 2017
    Joined: Feb 18, 2015
    Messages: 125
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    bora useme yupo hata usipomkuta hujapoteza kitu kuliko kusema hayupo halafu ukamkuta sasa.....
     
  4. Passion Lady

    Passion Lady JF-Expert Member

    #4
    Jan 5, 2017
    Joined: Nov 17, 2012
    Messages: 8,647
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    Hahaha msitupotoshe bana...mungu yupo....msitake tuamini upagani..mtu amuumbe mungu lahaulah..kufuru Kabisa hii
     
  5. siwila m

    siwila m Member

    #5
    Jan 5, 2017
    Joined: Nov 23, 2016
    Messages: 25
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 5
    Usipomkuta utakua umepoteza mda kuabudu kitu ambocho hakipo.
     
  6. wiseboy.

    wiseboy. JF-Expert Member

    #6
    Jan 5, 2017
    Joined: Aug 11, 2014
    Messages: 2,117
    Likes Received: 799
    Trophy Points: 280
    Naona shibe ndo inakusumbua wewe, ni kufuru mbaya kupindukia unaposema eti hakuna Mungu na Kwa dharau zaidi unasema eti Mungu aliumbwa na binadamu.
    Kama umekosa mada bora ukae kimya vinginevyo huu mwaka huwezi kuumaliza, Utakufa.
     
  7. B

    Buhare Member

    #7
    Jan 5, 2017
    Joined: Jul 19, 2013
    Messages: 44
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 15
    I concur with you brother, asipotubu hakika adhab yake ni moto wa Jehanam
     
  8. M

    MWAMFUPE JF-Expert Member

    #8
    Jan 5, 2017
    Joined: Oct 30, 2013
    Messages: 507
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 60
    akuna kutubu kwa sababu kutubu pia kumezushwa tu na hao, hao waliozusha vitu ambavyo havipo, labda nisisitize tu HAKUNA MUNGU, SHETANI, IBILISI, WALA MOTO UWE WA GESI, KIBIRITI, KUNI PETROLI WALA WA KUCHEMSHIA CHAI.
     
  9. CHARMILTON

    CHARMILTON JF-Expert Member

    #9
    Jan 5, 2017
    Joined: May 30, 2015
    Messages: 3,950
    Likes Received: 4,753
    Trophy Points: 280
    Nisipo mkuta poa, nikimkuta nitamuuliza kwanini aliishi mbali na watu.
    Kuamini kwa mashaka ni kupoteza muda.
     
  10. CHARMILTON

    CHARMILTON JF-Expert Member

    #10
    Jan 5, 2017
    Joined: May 30, 2015
    Messages: 3,950
    Likes Received: 4,753
    Trophy Points: 280
    Kama ambavyo huna uhakika juu ya shibe ama njaa kwangu, ndivyo usivyo na uhakika juu ya uwepo au kutokuwepo kwa Mungu.
    Tangu nikiwa mdogo watu walinitabiria kifo.Kuna watabiri wengi walikufa wakisubiri kifo changu kitokee.
    Nyie ambao mna guarantee ya immortality endeleeni kututabiria kifo lakini mkae mkijua kifo ni haki ya kila kilicho hai.
     
  11. CHARMILTON

    CHARMILTON JF-Expert Member

    #11
    Jan 5, 2017
    Joined: May 30, 2015
    Messages: 3,950
    Likes Received: 4,753
    Trophy Points: 280
    Ndo hapo pana tatizo.Kama Mungu yupo kwanini asijitokeze ili tumwabudu pasipo na mashaka?
     
  12. CHARMILTON

    CHARMILTON JF-Expert Member

    #12
    Jan 5, 2017
    Joined: May 30, 2015
    Messages: 3,950
    Likes Received: 4,753
    Trophy Points: 280
    Kwa kuwa Mungu hashikiki, haonekani, hahisiki wala kusikika,.......unaweza kutuambia aliingiaje kwenye physical world?
     
  13. CHARMILTON

    CHARMILTON JF-Expert Member

    #13
    Jan 5, 2017
    Joined: May 30, 2015
    Messages: 3,950
    Likes Received: 4,753
    Trophy Points: 280
    Sawa kabisa Mkuu.......Mimi ningependa kujua kwakuwa Mungu na Shetani ni roho, ilikuwaje wakaingia kwenye ulimwengu wa kifizikia.
     
  14. machoalbi

    machoalbi JF-Expert Member

    #14
    Jan 5, 2017
    Joined: Jun 20, 2016
    Messages: 242
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 60
    Utakapolala kitandani, haja ndogo na kubwa zote unamalizia hapo,mwili umepooza na huwezi kutumia vidole vyako kuandika upuuzi kama huu ulioandika leo,ndipo utakapojua kama Mungu yupo au la.
     
  15. j

    juma p maharage Member

    #15
    Jan 5, 2017
    Joined: Dec 17, 2016
    Messages: 9
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 5
    Je inakuaje kwa wale wanaomwdbudu shetan? Devil worship
     
  16. espy

    espy JF-Expert Member

    #16
    Jan 5, 2017
    Joined: Jul 19, 2013
    Messages: 23,189
    Likes Received: 12,936
    Trophy Points: 280
    Haya yalikwishatabiriwa.
    Hakuna jipya chini ya jua.
     
  17. l

    lubhambo JF-Expert Member

    #17
    Jan 5, 2017
    Joined: Apr 17, 2016
    Messages: 460
    Likes Received: 280
    Trophy Points: 80
    Potelea mbali na fundisho lako potofu. Mungu ndiye aliyeumba vitu vyote akiwemo binadamu.
     
  18. homo sapiens

    homo sapiens Member

    #18
    Jan 5, 2017
    Joined: Nov 5, 2016
    Messages: 23
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 15
    Mleta hoja umeleta vizuri maana umeweka na ushahidi wa shaka yako juu ya uwepo wa Mungu. Wajibuji hatupaswi kukutisha bali tukujibu kwa ushahidi ulio wazi. Niseme tu kwa ufupi, In vigumu kuthibitisha uwepo wa Mungu lakini nivigumu zaidi kuthibitisha kutokuwepo kwake, tunachoweza kuonesha uwepo wa Mungu ni kutaja maumbile, kanuni na mienendo iliyopo ambayo sio kazi ya mikono ya Mtu.
     
  19. jojoe35

    jojoe35 Senior Member

    #19
    Jan 5, 2017
    Joined: Aug 2, 2014
    Messages: 188
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 60
    Mtoa mada kuna vitu vyakutolea stress za Anko magu JF ila cyo MUNGU,
    Nikupe siri MUNGU(supernatural being) hadhihakiwi at a siku moja, hii thread inafanyiwa kaz unless utubu
     
  20. C

    Charles kisengo New Member

    #20
    Jan 5, 2017
    Joined: Sep 7, 2016
    Messages: 4
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 5
    Rudi nyuma shetani huu ki kwazo kwangu
     
Loading...