life255
JF-Expert Member
- Aug 24, 2026
- 573
- 1,433
HAPA NA PALE… VITA AMBAVYO WATU HAWAVIONI
Kuna kipindi maisha yanakufundisha kwa njia ambayo hakuna shule inaweza kukufundisha.
Unaamka asubuhi ukiwa na mawazo mengi, lakini huna hata uhakika siku itaishia wapi. Unawaona wengine wanaendelea, wengine wanajenga, wengine wanafanikiwa… na wewe bado unapambana na kitu kilekile cha jana.
Wakati mwingine unacheka na watu, lakini ndani yako kuna vita kubwa.
Kuna siku unakaa kimya si kwa sababu huna cha kusema, bali umechoka kuelezea maisha yako kwa watu ambao tayari wanaona kama umeshindwa.
Kuna wakati unahitaji msaada, lakini unaogopa kuomba kwa sababu umeomba mara nyingi.
Kuna wakati unataka kuanza upya, lakini huna hata mtaji wa kuanzia.
Kuna wakati unataka kubadilika, lakini mazingira yanakukumbusha kila siku ulipotoka.
Na kitu kibaya zaidi?
Watu wengi wanaona matokeo tu.
Hawaoni usiku uliolala na mawazo.
Hawaoni siku ulizokosa kitu.
Hawaoni namna ulivyopambana kimya kimya ili usivunjike.
Hapa na pale nimejifunza kitu kimoja:
Mtu anaweza kuwa anacheka leo, lakini ndani yake anapigana vita ambayo huijui.
Kwa hiyo kabla hujamhukumu mtu kwa alipo, jiulize kwanza alipitia nini kufika hapo.
Maisha hayana ratiba moja kwa kila mtu.
Mwingine anaanza mapema.
Mwingine anaanguka mara nyingi.
Mwingine anapoteza miaka kadhaa.
Mwingine anaanza upya akiwa mkubwa.
Lakini mwisho wa siku, bado wote tunapambana na maisha haya haya.
Mimi bado niko njiani.
Sijafika.
Sijamaliza vita.
Na sina kila jibu.
Lakini kitu kimoja ninakijua:
Bado nipo. Bado napambana. Na bado naamini kuna siku nitatazama nyuma na kuelewa kwa nini nilipitia yote haya.
Hapa na pale… maisha yanauma.
Lakini bado tunaendelea. ✊🏾
Kuna kipindi maisha yanakufundisha kwa njia ambayo hakuna shule inaweza kukufundisha.
Unaamka asubuhi ukiwa na mawazo mengi, lakini huna hata uhakika siku itaishia wapi. Unawaona wengine wanaendelea, wengine wanajenga, wengine wanafanikiwa… na wewe bado unapambana na kitu kilekile cha jana.
Wakati mwingine unacheka na watu, lakini ndani yako kuna vita kubwa.
Kuna siku unakaa kimya si kwa sababu huna cha kusema, bali umechoka kuelezea maisha yako kwa watu ambao tayari wanaona kama umeshindwa.
Kuna wakati unahitaji msaada, lakini unaogopa kuomba kwa sababu umeomba mara nyingi.
Kuna wakati unataka kuanza upya, lakini huna hata mtaji wa kuanzia.
Kuna wakati unataka kubadilika, lakini mazingira yanakukumbusha kila siku ulipotoka.
Na kitu kibaya zaidi?
Watu wengi wanaona matokeo tu.
Hawaoni usiku uliolala na mawazo.
Hawaoni siku ulizokosa kitu.
Hawaoni namna ulivyopambana kimya kimya ili usivunjike.
Hapa na pale nimejifunza kitu kimoja:
Mtu anaweza kuwa anacheka leo, lakini ndani yake anapigana vita ambayo huijui.
Kwa hiyo kabla hujamhukumu mtu kwa alipo, jiulize kwanza alipitia nini kufika hapo.
Maisha hayana ratiba moja kwa kila mtu.
Mwingine anaanza mapema.
Mwingine anaanguka mara nyingi.
Mwingine anapoteza miaka kadhaa.
Mwingine anaanza upya akiwa mkubwa.
Lakini mwisho wa siku, bado wote tunapambana na maisha haya haya.
Mimi bado niko njiani.
Sijafika.
Sijamaliza vita.
Na sina kila jibu.
Lakini kitu kimoja ninakijua:
Bado nipo. Bado napambana. Na bado naamini kuna siku nitatazama nyuma na kuelewa kwa nini nilipitia yote haya.
Hapa na pale… maisha yanauma.
Lakini bado tunaendelea. ✊🏾