Kiranga
Platinum Member
- Jan 29, 2009
- 88,843
- 156,270
Aha aha aha!! Kila la kheri na darasa la kilingala bw kiranga ila ukija na maneno magumu ya mchanganyiko wa shikomor na french then utuambie ni Lingala haitakuwa sawa.
Wanasema " beauty is in the eyes of the beholder" binafsi nakutazama kama fundi wa kiingereza pindi unapotumia maneno ambayo sio misamiati migumu sentensi zote na kueleweka uzuri ila nakuvuaga vyeo vyote unapotumia bombastic kukoga wanajamvi.
Ikumbukwe dhumuni la lugha ni mawasiliano na kuelewana na sio kuchanganyana. Phonetic alphabet za alpha, delta, sierra, foxtrot, zulu n.k za kijeshi ndio mawasiliano yenye lengo la kukanganya na kuwakoga wengine ila sio lugha za kawaida kaka.
Sawa kaka kiranga!
Hujajibu maswali yangu.
Kuniambia natumia kigiriki bila kunionesha ni neno lipi la kigiriki si tu ni kunikosea heshima mimi, bali pia ni kuwafanya wanajamvi wote wajinga.
Pia hujajibu swali langu la etymology ya maneno ya Kiingereza kwenye Kigiriki kuwa sawa na etymology ya maneno ya Kiswahili kwenye Kiarabu.
Kama unataka twende kwa strict etymology, ukishaandika "phonetic" na wewe umetohoa kwenye kigiriki hapo, neno halina mzizi wa Kiingereza hilo.
http://dictionary.reference.com/browse/phonetic?s=t
Origin:
1820–30; < Neo-Latin phōnēticus < Greek phōnētikós vocal, equivalent to phōnēt ( ós ) to be spoken (verbidof phōneîn to speak) + -ikos -ic
Nikikwambia na wewe hujaandika Kiingereza umeandika Kigiriki utakubali?
Unaona sasa habari yako ya "Kigiriki" inavyokuwa ngumu?
Huwezi kusema natumia bombastic kukoga wanajamvi wakati hata hatujakubaliana bombastic ni nini na mimi hadhira yangu ni ipi, au hata kama nina hadhira.
Unazungumzia habari za phonetic alphabet katika lugha ambayo George Bernard Shaw of all people, kashatuambia is hopelessly irredeemable when it comes to being eloquent phonetically.
Unajua unachokiandika? Phonetic eloquence kwenye Kiingereza?
Wewe unaweza kusema nawakoga, wengine wakashukuru kwa kuwatambulisha kwa maneno fulani ambayo hawakuyajua.
Different strokes for different fols.
Do you, and let me do me.