Hali ya maisha ulaya na marekani ni ngumu

Hali ya maisha ulaya na marekani ni ngumu

Msomi una degree mbili moja ya Art History nyingine ya American Civil War History unategemea nini?

Kuna watu mtasema uchumi mbovu wao tayari wana nyumba saba NYC wamepangisha immigrants wanaowalipia mortgage na kubakisha cha juu.

Mtu kama huyo hata akifanya kazi anafanya kwa kupenda tu.

Usifikiri kila mtu aliyepo kiwanja anaendekeza "kufanya kazi". Kuna wengine ma trust fund babies humu, google that.

Na hata wanaofanya kazi wengine kwa taaluma zao zilivyo in high demand wanaweza kufanya kazi kwa miezi sita na kuchukua likizo isiyo malipo miezi sita mingine.

Kama mmezoea kuona wabongo wanafanya nursing homes - which I am not knocking, Ujamaa na utamaduni wetu umetufundisha kuheshimu kazi yoyote halali- msifikiri kila mbongo aliyeko nje anahangaika kwenye hizo kazi.

But these leagues are not for the average Joe and Johnie-come-lately, this is for seasoned battle scarred Shoguns whose track records includes triumphing all sorts of ignorant imbroglios and invidious insipid illogic from invertebrate invalids and various vogon venom via vulgar vomit from vacuous venerable vice-presidents.

You feel me?

hovyo kabisa
 
Kwanza mpk hizo kazi zikaitea shame jobs ni kwa sababu ni group fulani la watu ndio wanaonekana kuzifanya zaidi mfano wasio na visa

Una takwimu zozote zinazounga mkono hayo madai yako?

na pia ufanyikaji wake ni kutumia misuli na mazingira harshy kama kuosha wazee mara wamejisaidia kwenye pampers, kukaa na vichaa au walemavu all the time na nyingine nyingi ofcoz ni kazi ambazo hata humu ndani wako wanaofanya lakini kamwe hawezi sema kwa vile ni 'shame job'.

Yaani wewe jamaa bana. Nimekuhoji mara nyingi sasa kuwa kilicho shameful kuhusu hizo kazi ni nini? Kuna shame gani kufanya kazi inayotoa huduma kwa binadamu mwenzio? Kutunza watu wenye ulemavu wa akili au wazee wasioweza kujifanyia mambo yao kuna aibu gani?

Wewe yaelekea ni limbukeni wa kutupwa kabisa na umelishwa huo ujinga na umeumeza hook, line and sinker bila hata kushirikisha ubongo wako (kana hata unao huo uwezo).

Na unasema kwa uhakika kuwa hata humu ndani wapo wanaozifanya hizo kazi. Kina nani hao? Au unajizungumzia wewe mwenyewe?

Ni dhana potofu sana kuona kazi kama hizo eti ni "shame jobs". Ni ujinga na upumbavu kabisa. Hivi ungekuwa na mtoto mwenye cerebral palsy, kwa mfano, halafu usiwe na muda wa kutosha wa kumwangalia na kumhudumia na ukaajiri mtu wa kukusaidia kufanya hivyo, huyo mtu ungemdharau na kumwona anafanya "shame job"?

Kwa akili yako pengine hata ungeona aibu kuwa una mtoto mwenye disability na nisingeshangaa kama hata ungemkana kutokana na jinsi akili yako ilivyo. Sijui ungemwita 'shame child'.....SMFH!

Hilo ni wazi hata nikipingwa, kufagia barabara kudeki korido kuosha vyoo ni baadhi ya kazi ambazo mtu huyu huyu anaefanya ulaya hawezi fanya Tz na hataki watu wajue, kwa nini??

Hiyo ni kwa sababu ya ujinga, upumbavu, na ulimbukeni tu. Nini kilicho cha aibu au ni nini kilicho kibaya katika kufanya hizo kazi? Au mtu akizifanya ataota mkia na mapembe?

Wengi walio ulaya na amerika ndio kazi zao hizo ama anaweza kuwa kapanda cheo kidogo kuwa nesi, mlinzi ama dreva tax at least hizo zina hadhi. Kwa nini kama sio shame job watu hata mkutane huko majuu kujitambulisha kazi yake ni nongwa?

Again, ni kwa sababu ya ujinga, upumbavu, na ulimbukeni kama ulio nao wewe. Mtu anaona akijitambulisha hivyo basi mtamcheka, mtamdharau na kumwona duni, na upuuzi mwingineo kama huo. Sasa kama hali ndo itakuwa hivyo kwa nini aseme shughuli anazozifanya?

Yaani sielewi kabisa hizi dhana potofu hutoka wapi. Zaidi, nashangaa sana mtu anayedai kutaka kufanya PhD Canada kuwa na fikra za kipumbavu kama hizo.

Heri nibaki bongo na TGS scale yangu ya ualimu 425,000/= kwa mwezi kuliko kwenda ulaya kufanya shame job

Hakuna "shame job". Kama kuna shame basi ipo kichwani mwako tu kwa sababu labda una insecurities kibao zinazokuathiri.

By the way, bado nasubiri ushahidi kuwa Wikipedia siyo reliable source of information. Siku ya tatu leo tokea ahadi itolewe.....
 
Pole sana jaribu kuwa na wigo mpana wa kufikiri.neno moja laweza kuwa na maana miamoja.Pole sana.

Neno moja likiwa na maana mia moja wajuzi wanakuwa makini kuhakikisha wanaeleweka kwa mana waliyotaka.

Habari yako ya "nyota" ulitaka kumaanisha nini hapa?

Nimekosea kukuweka wewe na wale wanaoamini kwamba maisha yao yanaongozwa na bahati iliyoandikwa katika nyota?
 
kutokana na kushuka kwa uchumi kwenye nchi za ulaya na marekani, gharama za maisha zimepanda sana. Kupata kazi ya ofisini ni ngumu sana.

Hali hii imewafanya wageni wengi kuishi maisha magumu sana. Unakuta msomi mwenye elimu ya masters degree anaishia kufanya kazi za ujira mdogo/vibarua kama kudumia wazee,kufanya usafi,uhudumu wa baa na migahawa n.k.

Napenda kutoa wito kwa vijana watanzania wenye wazo la kwenda ulaya na marekani kutafuta maisha waachane nalo kabisa .

ki ujumla hata tz maisha ni magum.......
 
Kazi ni kazi ilimradi iwe halali na mkono uende kinywani. Wanaokataa kufanya kazi kwa kigezo cha kupata aibu mara nyingi uishia kuwa maskini.
Usipende kuishi jinsi watu wanavyotaka ishi unavyotaka usiangalie macho ya watu utakuwa --------. Maisha ni popote usimzuie mtu kwa fikra kuwa atapata kazi za aibu, aibu ni wewe unayejipa mawazo potofu
 
Mtakalia kuvaa suti na tai huku mnapata vicent kiduchu then matibabu ya kuunga unga , elimu ya Sinai shida kisa ulaya halingumu. Maisha popote, na ni jinsi mtu unavyoyachukulia na malengo yako. Ulaya hakuna longo longo wala mishen toun.. waliozoea short cut za bongo na ujanja ujanja lazma wakimbie.
 
Huu uzi upo kuelimisha uhalisia wa maisha ya ulaya kwa sasa. mijitu inabishania uandishi na misamiati,

Uandishi na misamiati ni sehemu ya uhalisia wa maisha ya "ulaya" kwa sasa.
 
Maisha popote, ugumu wa maisha upo kila mahala na maisha mazuri pia yapo kila mahala. Sifikirii kwenda ng'ambo hata kiduchu, tutabanana hapa hapa bongo hadi kieleweke.
 
Sijui tabia hizi za uvivu na kuchagua kazi wanazo watu weusi sana?! Maana marekani wamarekani weusi ni wavivu kupindukia wote wanawaza kuwa Kama lil wayne! Au Kobe Bryant wanakuja watu kutoka Mexico wanapiga kazi kichizi na wanatengeneza pesa za kufa mtu! Elimu ni kuelimika na kujifunza kukabiliana na maisha otherwise utabaki na elimu yako ukichagua kazi wenzio wanakuacha mbali.
 
Hahahaaa mi bado najifunza kutoka kwenu....


Lazima unionee huruma, una utamaduni wa "Mama Huruma" kugawa - ushauri -bila kuombwa.

Lamu na Mombasa utatafunwa mzimamzima.[/QUOTE]
 
Kweli kuna haja ya kulala hapa, maana kama umeanza na stori za kutaka kunipeleka Lamu na Mombasa...nimeogopa tayari maana sitaki shari wala matata mimi kijana mnyenyekevu na muungwana. Tunakoelekea utanitukania mama yangu mzazi mpendwa nifedheheke na kuhuzunika zaidi.

Zaidi nimefurahi kuona unakiri indirect hata kwa kunitaka nikalale hili upate uhuru wa kupumua hata kidogo na kuzikimbia hoja zenye mashiko tofauti na rhymes zako dhaifu kuliko rhymes za afande selemani msindi.

Waungwana uagana kaka!! Kila la kheri kiranga.



Heri nusu shari kuliko...
Nlchelewa wap cjui
 
Una takwimu zozote zinazounga mkono hayo madai yako?



Yaani wewe jamaa bana. Nimekuhoji mara nyingi sasa kuwa kilicho shameful kuhusu hizo kazi ni nini? Kuna shame gani kufanya kazi inayotoa huduma kwa binadamu mwenzio? Kutunza watu wenye ulemavu wa akili au wazee wasioweza kujifanyia mambo yao kuna aibu gani?

Wewe yaelekea ni limbukeni wa kutupwa kabisa na umelishwa huo ujinga na umeumeza hook, line and sinker bila hata kushirikisha ubongo wako (kana hata unao huo uwezo).

Na unasema kwa uhakika kuwa hata humu ndani wapo wanaozifanya hizo kazi. Kina nani hao? Au unajizungumzia wewe mwenyewe?

Ni dhana potofu sana kuona kazi kama hizo eti ni "shame jobs". Ni ujinga na upumbavu kabisa. Hivi ungekuwa na mtoto mwenye cerebral palsy, kwa mfano, halafu usiwe na muda wa kutosha wa kumwangalia na kumhudumia na ukaajiri mtu wa kukusaidia kufanya hivyo, huyo mtu ungemdharau na kumwona anafanya "shame job"?

Kwa akili yako pengine hata ungeona aibu kuwa una mtoto mwenye disability na nisingeshangaa kama hata ungemkana kutokana na jinsi akili yako ilivyo. Sijui ungemwita 'shame child'.....SMFH!



Hiyo ni kwa sababu ya ujinga, upumbavu, na ulimbukeni tu. Nini kilicho cha aibu au ni nini kilicho kibaya katika kufanya hizo kazi? Au mtu akizifanya ataota mkia na mapembe?



Again, ni kwa sababu ya ujinga, upumbavu, na ulimbukeni kama ulio nao wewe. Mtu anaona akijitambulisha hivyo basi mtamcheka, mtamdharau na kumwona duni, na upuuzi mwingineo kama huo. Sasa kama hali ndo itakuwa hivyo kwa nini aseme shughuli anazozifanya?

Yaani sielewi kabisa hizi dhana potofu hutoka wapi. Zaidi, nashangaa sana mtu anayedai kutaka kufanya PhD Canada kuwa na fikra za kipumbavu kama hizo.



Hakuna "shame job". Kama kuna shame basi ipo kichwani mwako tu kwa sababu labda una insecurities kibao zinazokuathiri.

By the way, bado nasubiri ushahidi kuwa Wikipedia siyo reliable source of information. Siku ya tatu leo tokea ahadi itolewe.....

Wengine sizitaki mbichi hizi hawa tunawajua hata hawatuumizi kichwa.

Kuna watu Ulaya hakuwaumizi kichwa kiasi kwamba hata ku discuss mambo ya ulaya kwao ni tabu.

Ukishaona mtu anajitutumua sana hapendi ulaya/ safari, kama si mtu aliyesafiri tayari na kupata first hand experience basi kapigwa chini visa anaugulia machungu.

I tell these people do you, kama unataka kulima humo serikalini poa, but don't knock other peoples hustles, just as we do not knock yours.
 
Sio tu bongo hata UK,Newyork Stockholm haujawai kusikia mtu kalala na njaa ndani ya paris ufaransa?? Au kwakua mji wa marahaa unajua watu hawalambi gharasa?? --Nje Nje NJe Ndani -Triple 5 aka Babu
 
  • Thanks
Reactions: SDG
Back
Top Bottom