Hakuna haja ya kuwa na Bunge la bajeti

Hakuna haja ya kuwa na Bunge la bajeti

Kinachofanyika katika awamu hii hakijapata kutokea popote duniani. Haiwezekani mipango ya kununua mali na huduma upangaji unafanyika ikilu. Hebu tujiulize ni lini serikali ilitangaza tenda ya ununuzi wa boing 787-8 streamliner na mtu akashinda hiyo tenda na makubaliano kufanywa na kisha down payments kulipwa? taratibu zimefuatwa? Je, bajeti yake ilitengwa?
 
Hakuna haja ya kuwa na vikao vya Bunge kujadili bajeti ya serikali kama mhimili wa utawala unaweza kutumia fedha zilizo nje ya bajeti bila ya kuomba kibali cha bunge wala kulitaarifu bunge.

Kama maamuzi ya vikao vya Bunge la bajeti hayaheshimiwi kuna haja gani ya kuwa na vikao hivyo? Huo ni ufujaji wa fedha za walipa kodi na walalahoi wavuja jasho wa nchi hii.
Tuko katika awamu ya tano. hakuna serikali wala bunge wala mahakama. kuna mtu mmoja tu ndo anaamua kila kitu. Anajiita 'serikali yangu' nchi yangu n. tungekuwa na wabunge wangeomba bunge lifutwe kwa sababu halina kazi
 
Is
Kinachofanyika katika awamu hii hakijapata kutokea popote duniani. Haiwezekani mipango ya kununua mali na huduma upangaji unafanyika ikilu. Hebu tujiulize ni lini serikali ilitangaza tenda ya ununuzi wa boing 787-8 streamliner na mtu akashinda hiyo tenda na makubaliano kufanywa na kisha down payments kulipwa? taratibu zimefuatwa? Je, bajeti yake ilitengwa?
isije kuwa kuna 10 percent hapa? hallafu wananchi wanabaki hoi? kalaghabhaho
 
Tatizo hapa siyo tawi la utawala bali ni Bunge lenyewe limeshindwa kutetea maslahi yake katikati ya ile mihimili mitatu! Kwenye suala la Lugumi bunge lilifanya nini kama si kuipa serikali penati. Leo kuna watu wanajifanya kuna kuwajibika wakati kuna kuwajibishana kama tu maslahi ya wenye madaraka hayaguswi.
Kamanda kumbuka kuna mzizi mmoja umeenda chini zaidi
 
Pesa iliyokasimiwa na kuidhishwa na binge raisi hawezi kuitumia vinginevyo. Hayo manunuzi yote anayoyafanya raisi yako kwenye kitabu cha makadilio ya mapato na matumizi (budget/ estimate book)' ukiachia zile pesa sherehe' Tatizo watu wankoroma tuu, hata kitabu cha mkadilio hawakijui maskini !!!
 
Pesa iliyokasimiwa na kuidhishwa na binge raisi hawezi kuitumia vinginevyo. Hayo manunuzi yote anayoyafanya raisi yako kwenye kitabu cha makadilio ya mapato na matumizi (budget/ estimate book)' ukiachia zile pesa sherehe' Tatizo watu wankoroma tuu, hata kitabu cha mkadilio hawakijui maskini !!!

Mtoa post kakurupuka tu usingizini na kutupia upupu wake
 
Huna cha uziada hapa kama umeshindwa kujadili mambo ya msingi na kuleta ujinga wa kutishia watu nenda kwa mwenza wako mkafyatue watoto fisi mkubwa!
Nafyatua nikiwa na amani kabisa na nchi ikiwa salama kabisa.Waleta fyoko km ww tunawangoja kwa hamu!
 
Kwangu mimi hata kama Magufuli angelifuta hili bunge naona sawa tuu. The bunge is simply useless. Sioni kama wana lolote la maana wanalolifanya. Afadhali anunue ndege zisaidie kukuza uchumi wetu.

Kipi bora...Magufuli anayetumia ubabe ku-allocate hela na kufanya vitu tangible au "wale wengine" waliokuwa wanafuata utaratibu wa kuomba hela bungeni lakini hela zinayeyuka na hatuoni kitu. wanakula wenyewe..watawala na wabunge....

You ain't convincing me anything about this Magufuli! He is the real deal. Tumechoshwa na kufuata utaratibu kwa maslahi ya wachache waliokuwa wananeemeka kwa migongo ya wavuja jasho wa taifa hili.
Mwambie 'msukuma' mwenzako basi alifute bunge mkuu
 
Kwa kweli uneandika vizuri na inaonekana kukerwa sana na hili jambo. Hata hivyo, nitatofautana na wewe kidogo kuhusu uwepo wa bunge. Ninavyoona mimi ndiyo mwakilishi wetu wa moja kwa moja. Kukataa umuhimu wa bunge ni kukataa nafasi yetu wananchi. Tatizo juu la binge letu ni kuwa wabunge wengi hawajitambui na hawatambui nguvu walizo nazo kikatiba. La muhimu ni kwamba wabunge waamke na kuchukua nafasi yao. Wasikubali kuwa subordinated kwa mhimili mwingine!
Wataamkaje sasa wakati wamewekewa 'tulia'????? Ile ni sindano ya nusu kaputi
 
Muulize mvuta b.a.n.g.e mwenziyo aliyeko cello no.....akupe uziada wangu nilionao l.o.f.a. mkuu we!Au lete fyoko ndo utautambua uziada wangu.Vinginevyo,kufa au hama nchi km unakerwa na utawala huu.
Ha ha ha unadhaani mukimuweka Lema sello ndio unaongeza hata siku moja ya kuishi watu wenyewe mioyo ya maplastic ukiangaliwa usoni hata oxygen hamuna, hayo mbona yana pita tuu kuna watu walikuwa jeuri kama makaburu dunia hii au wazungu wa marekani au Gaddafi mbona aliwekwa majiti kwenye makalio ufanyayo leo mamo ya kishetani yatakurejea kesho
 
kabila01 na Ediwani Mambo ya ndege hayo si yangu. Mimi hoja yangu iko kwa uzowefu wangu mambo mengi ambayo yalipitishwa kwenye bajeti hayajatekelezwa lakini mhimili wa Utawala unaamua vinginevyo!!
 
Zama jf ilikuwa ya great thinkers, siku hizi na nyie mmevamia

Mngekua ma great thinkers msingeandika upupu huu. mmekurupuka usingizini hata bajet hamjaipitia mnakuja na vipost vya kufikirika eti hakukua na mpango mnatia aibu sana. nenda kasome hotuba ya waziri alipokua anawasilisha bajet ukurasa wa 45 number 52 kifungu kidogo cha ii.
 
kabila01 na Ediwani Mambo ya ndege hayo si yangu. Mimi hoja yangu iko kwa uzowefu wangu mambo mengi ambayo yalipitishwa kwenye bajeti hayajatekelezwa lakini mhimili wa Utawala unaamua vinginevyo!!

Maamuzi ya kununua Ndege mpya za serikali yapo kwenye hotuba ya waziri wakati anawasilisha bajeti bungeni, ni mambo ambayo yamepitishwa na bunge ndo maana wabunge wamekaa kimya, sio kwamba watu wameamka asbh na kufanya maamuzi
 
Hakuna haja ya kuwa na vikao vya Bunge kujadili bajeti ya serikali kama mhimili wa utawala unaweza kutumia fedha zilizo nje ya bajeti bila ya kuomba kibali cha bunge wala kulitaarifu bunge.

Kama maamuzi ya vikao vya Bunge la bajeti hayaheshimiwi kuna haja gani ya kuwa na vikao hivyo? Huo ni ufujaji wa fedha za walipa kodi na walalahoi wavuja jasho wa nchi hii.
Mkuu vp bado una kile kinyongo cha Wachaga.
 
kabila01 Mambo ya ndege nimeyazungumzia wapi? Lakini hiyo bajeti ya kununua hizo ndege mbona hamuileti.
 
Back
Top Bottom