Haki 10 za mahabusu ambazo Mahakama ilimnyima Lissu

Haki 10 za mahabusu ambazo Mahakama ilimnyima Lissu

Quinine

Platinum Member
Joined
Jul 26, 2010
Posts
25,822
Reaction score
63,245
Lissu hakujitetea kwa ukamilifu kutokana na baadhi ya haki zake kama mshitakiwa kukiukwa aidha na mahakama ama magereza.

1. Haki ya kuongea na mawakili wake. KANYIMWA

2. Haki ya kupata mashahidi anaowataka. KANYIMWA

3. Haki ya kutoteswa. KANYIMWA, alilalamika kuwekewa kamera hadi chooni.

4. Haki ya kuwasiliana na ndugu, jamaa na familia yake. KANYIMWA

5. Haki ya kupata matibabu. KANYIMWA

6. Haki ya chakula na maji safi. KANYIMWA, alilalamika mahakamani.

7. Haki ya kuheshimiwa utu wake. KANYIMWA

8. Haki ya kupelekwa mahakamani kwa wakati. KANYIMWA, kakaa gerezani zaidi ya miezi 8 bila kufikishwa mahakamani.

9. Haki ya kuchukuliwa kuwa hana hatia. KANYIMWA

10. Haki ya kusikilizwa kwa haki bila upendeleo mbele ya mahakama. KANYIMWA.

Umemnyima haki ya kusikilizwa, umezuia mashahidi wake kuletwa mahakamani, umemzuia kukutana na mawakili wake, magereza inamnyima uhuru wa faragha wa kutembelewa na ndugu zake na faragha ya kukutana na mawakili zake, halafu unataka kumnyonga. Hiyo haitakuwa hukumu ya haki.
 
Lissu hakujitetea kwa ukamilifu kutokana na baadhi ya haki zake kama mshitakiwa kukiukwa aidha na mahakama ama magereza.

1. Haki ya kuongea na mawakili wake. KANYIMWA

2. Haki ya kupata mashahidi anaowataka. KANYIMWA

3. Haki ya kutoteswa. KANYIMWA, alilalamika kuwekewa kamera hadi chooni.

4. Haki ya kuwasiliana na ndugu, jamaa na familia yake. KANYIMWA

5. Haki ya kupata matibabu. KANYIMWA

6. Haki ya chakula na maji safi. KANYIMWA, alilalamika mahakamani.

7. Haki ya kuheshimiwa utu wake. KANYIMWA

8. Haki ya kupelekwa mahakamani kwa wakati. KANYIMWA, kakaa gerezani zaidi ya miezi 8 bila kufikishwa mahakamani.

9. Haki ya kuchukuliwa kuwa hana hatia. KANYIMWA
10. Haki ya kusikilizwa kwa haki bila upendeleo mbele ya mahakama. KANYIMWA.

Umemnyima haki ya kusikilizwa, umezuia mashahidi wake kuletwa mahakamani, umemzuia kukutana na mawakili wake, magereza inamnyima uhuru wa faragha wa kutembelewa na ndugu zake na faragha ya kukutana na mawakili zake, halafu unataka kumnyonga. Hiyo itakuwa hukumu ya haki?
UMEMALIZA KAZI. KAZI NZUURI HAINA MAKOSA. ASANTE SANA
 
Lissu hakujitetea kwa ukamilifu kutokana na baadhi ya haki zake kama mshitakiwa kukiukwa aidha na mahakama ama magereza.

1. Haki ya kuongea na mawakili wake. KANYIMWA

2. Haki ya kupata mashahidi anaowataka. KANYIMWA

3. Haki ya kutoteswa. KANYIMWA, alilalamika kuwekewa kamera hadi chooni.

4. Haki ya kuwasiliana na ndugu, jamaa na familia yake. KANYIMWA

5. Haki ya kupata matibabu. KANYIMWA

6. Haki ya chakula na maji safi. KANYIMWA, alilalamika mahakamani.

7. Haki ya kuheshimiwa utu wake. KANYIMWA

8. Haki ya kupelekwa mahakamani kwa wakati. KANYIMWA, kakaa gerezani zaidi ya miezi 8 bila kufikishwa mahakamani.

9. Haki ya kuchukuliwa kuwa hana hatia. KANYIMWA

10. Haki ya kusikilizwa kwa haki bila upendeleo mbele ya mahakama. KANYIMWA.

Umemnyima haki ya kusikilizwa, umezuia mashahidi wake kuletwa mahakamani, umemzuia kukutana na mawakili wake, magereza inamnyima uhuru wa faragha wa kutembelewa na ndugu zake na faragha ya kukutana na mawakili zake, halafu unataka kumnyonga. Hiyo haitakuwa hukumu ya haki.
Wanayajua makosa yao...

Wanazijua vyema foul zao walizomchezea...

Ni bahati mbaya sana kuwa, katika hili hata mahakama nayo ilishiriki kimalifu katika njama hizi...

Vyovyote hukumu itakavyokuwa iwe ni kumwachia huru (ambacho ndicho hiki kinachotegemewa na kila mtu kwa possibility ya 99.99%) au kumkuta na hatia yoyote (ambapo ni almost impossible odd kwa 0.001 possibility), Tundu Lissu atafungua mashitaka kudai fidia kwa yote aliyotendewa kwa kumuonea tu...

Be assured kuwa, hivi ndivyo itakavyokuwa...

Hawa hayawani maCCM ni lazima kwenda nao bampa to bampa, na kamwe hawatapata kile wanachokitafuta kwa Tundu Lissu kwa kutumia Freeman Mbowe's style ya kutokea nyuma ya gereza na kujikuta akila meza Moja na watesi wake..!!
 
Back
Top Bottom