Gor Mahia imeondolewa kwenye CAF Champions League baada ya kipigo kizito cha jumla ya 7-1 dhidi ya Pyramids FC ya Misri, matokeo ambayo sasa yameibua maswali na tuhuma za match-fixing miongoni mwa baadhi ya mashabiki.
K’Ogalo iliingia Cairo ikiwa nyuma kwa mabao 2-0 baada ya kupoteza mechi ya kwanza Nyayo Stadium. Lakini matumaini ya kufanya comeback yalizimwa baada ya Pyramids kushinda 5-1 katika return leg, na kufanya aggregate kuwa 7-1.
Kabla ya return leg, kocha Charles Akonnor tayari alikuwa amekosoa nidhamu ya kiufundi ya timu yake, akisema baadhi ya wachezaji hawakufuata instructions walizopewa mazoezini. Kapteni Michael Kibwage pia alikuwa ametaja kuchelewa kuanza kwa ligi ya Kenya kama sababu iliyowaacha bila competitive match fitness ya kutosha.
Lakini baada ya aggregate ya 7-1, makosa yaliyofanyika uwanjani yameanza kutafsiriwa na baadhi ya mashabiki kama kitu kikubwa zaidi.
Hadi sasa, hakuna ushahidi wa umma nilioupata unaothibitisha kuwa mechi hizo zilipangwa, wala taarifa rasmi ya CAF au FKF inayosema wachezaji wa Gor Mahia wanachunguzwa kuhusu tie hii.
K’Ogalo iliingia Cairo ikiwa nyuma kwa mabao 2-0 baada ya kupoteza mechi ya kwanza Nyayo Stadium. Lakini matumaini ya kufanya comeback yalizimwa baada ya Pyramids kushinda 5-1 katika return leg, na kufanya aggregate kuwa 7-1.
Kabla ya return leg, kocha Charles Akonnor tayari alikuwa amekosoa nidhamu ya kiufundi ya timu yake, akisema baadhi ya wachezaji hawakufuata instructions walizopewa mazoezini. Kapteni Michael Kibwage pia alikuwa ametaja kuchelewa kuanza kwa ligi ya Kenya kama sababu iliyowaacha bila competitive match fitness ya kutosha.
Lakini baada ya aggregate ya 7-1, makosa yaliyofanyika uwanjani yameanza kutafsiriwa na baadhi ya mashabiki kama kitu kikubwa zaidi.
Hadi sasa, hakuna ushahidi wa umma nilioupata unaothibitisha kuwa mechi hizo zilipangwa, wala taarifa rasmi ya CAF au FKF inayosema wachezaji wa Gor Mahia wanachunguzwa kuhusu tie hii.