Giselda Blanco; Mwanamke mfanya biashara wa madawa ya kulevya

Giselda Blanco; Mwanamke mfanya biashara wa madawa ya kulevya

Huihui2

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2012
Posts
9,787
Reaction score
14,529
Screenshot_20250924_110615_Parallel Space Lite.jpg

Griselda Blanco, ambaye pia alijulikana kwa majina kama "Cocaine Godmother" (Mama wa Kokaini), "La Madrina" au "Black Widow" (Mke wa Njiwa Mweusi), anakumbukwa zaidi kama mdau wa cartel ya madawa ya kulevya kutoka Colombia ambaye aliunda na kuongoza biashara kubwa ya usafirishaji wa cocaine kutoka Colombia hadi Marekani katika miaka ya 1970 na 1980. Alikuwa mwanamke wa kwanza na mmoja wa wenye nguvu zaidi katika ulimwengu wa jinai wa Miami, ambapo alichangia katika vita vya madawa ya kulevya vinavyojulikana kama "Cocaine Cowboy Wars," ambavyo viliua watu wengi na kuleta machafuko makubwa.

Alianzisha njia mpya za kusafirisha kokaini, kama vile kutumia vazi vya ndani (bras na girdles) vilivyofichika madawa, na hata kuanzisha kiwanda chake cha nguo za wanawake ili kuficha cacaine Biashara yake ilifikia thamani ya dola bilioni moja, na alikuwa sehemu ya cartel ya Medellín.

Anachukuliwa kuwa amewajibika kwa mauaji zaidi ya watu 200, ikiwa ni pamoja na wale wa maadui zake, washirika na hata watoto. Alipigwa risasi na maafisa wake mwenyewe, na aliwaua au kuamuru kuuawa waume wake watatu (ndiyo chanzo cha jina "Black Widow"). Mfano maarufu ni mauaji ya mtoto wa miaka 2, Johnny Castro, katika shambulio lililomlenga baba yake.

Alizaliwa mwaka 1943 huko Colombia na kuingia katika uhalifu akiwa na umri wa miaka 11, akiua mtoto wa tajiri baada ya kumkamata. Alihamia New York na baadaye Miami, alikamatwa mara kadhaa, na hatimaye akahukumiwa kifungo cha miaka 20 kwa usafirishaji wa kokaini mwaka 1985. Aliachiliwa mwaka 2004 na kurudishwa Colombia, ambapo aliuawa kwa risasi kutoka kwa muuaji wa pikipiki mwaka 2012.

Maisha yake yapo kwenye filamu na series kama "Griselda" wa Netflix (2024) iliyoigizwa na Sofía Vergara, "Cocaine Godmother" (2018), na nyimbo za rap za wasanii kama Lil Kim na Rick Ross.
Kwa ufupi, Blanco anakumbukwa kama ishara ya uovu na ujanja katika historia ya madawa ya kulevya, lakini pia kama mwanamke aliyetumia nafasi yake ya "mgeni" katika jamii ya Miami ili kujenga ufalme wa damu na pesa.
 
Umeisoma mada na kuielewa mkuu?

Hii movie inspired by true story of Colombia drug trafficker Griselda Blanco,iliektiwa na Sofia Vargara akiwa kama ndio Griselda.
Tatizo siyo mimi, tatizo ni tabia yangu ya kucoment bila ya kusoma uzi, huwa nazingatia zaidi kichwa cha uzi, tufanye nimekuelewa mkuu.
 
Back
Top Bottom