• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Gharama mpya za kununua umeme wa LUKU hizi hapa!

tpaul

tpaul

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2008
Messages
16,063
Points
2,000
tpaul

tpaul

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2008
16,063 2,000
Naingia kwenye mada moja kwa moja pasipo kupepesa macho. Tangu kampuni za simu za mkononi zivumbue njia mpya ya kununua umeme wa LUKU bure kupitia mpesa, tigo pesa, airtel money, etc, ununuzi wa umeme umekuwa rahisi sana. Ununuzi wa umeme unaweza kufanyika muda wowote, iwe usiku au mchana au wakati hali ya hewa inapokuwa mbaya, kwa mfano, wakati wa mvua. Mtu kulala giza wakati una salio kwenye mpesa, tigo pesa au airtel money, ni kujitakia mwenyewe.

Baada ya serikali ya awamu ya tano kugundua kwamba wananchi wanafaidi bure huduma hii ya kununua umeme, ambayo kimsingi serikali haichangii chochote, serikali tukufu ya awamu ya tano, wameamua kuwakamua wananchi bila shuruti na bila sababu zozote za msingi. Mwanzoni huduma hii ilikuwa ikipatikana bure kabisa lakini sasa wananchi wanyonge watahitajika kukamuliwa 1.1% ya gharama za kununua umeme. Hii ni mbali na 18% VAT, 3% REA na 1% EWURA tunazokamuliwa kila kukicha.

Serikali hii inayojinasibu kuwajali wanyonge imeamua, kwa makusudi kabisa, kuwaongezea wanyonge mzigo wa gharama za maisha kwa kuwakamua zaidi fedha kidogo walizobaki nazo mifukoni mwao. Sijawahi kuona serikali yenye roho mbaya kwa wananchi wanyonge kama serikali hii ya awamu ya 5.

Kwa wale ambao hamfahamu mzigo wa 1.1% ya gharama za kununua umeme, itabidi twende taratibu mpaka muelewe. Kwa mfano, mwananchi anayemiliki kiwanda kidogo kama saluni, hutumia umeme usiopungua Tsh 100,000 kwa siku. Hivyo, atalazimika kukamauliwa Tsh 1100 kwa siku, sawa na Tsh 33,000 kwa mwezi = Tsh 396,000 kwa mwaka = Tsh 3,168,000 hadi awamu ya kwanza ya utawala wa serikali ya awamu ya 5 itakapoisha. Ikiwa gharama zitaendelea kubaki kama zilivyo hadi mwaka 2025, mwekezaji huyu wa kiwanda kidogo atakuwa amekamuliwa jumla ya Tsh 15,840,000 (shilingi milioni kumi na tano, laki nane na elfu arobaini).

Namba huwa hazidanganyi. Hapa ndipo hii serikali yetu ya viwanda ilipotufikisha. Mantiki ya gharama hizi mpya haifahamiki vizuri kwa wananchi wengi kama ilivyo kwa makato ya VAT, EWURA na REA. Kwa gharama za ajabuajabu kama hizi, viwanda vitaendeshwaje katika nchi hii? Hapa nimetolea mfano mdogo tu kwa mwekezaji mdogo anayemiliki kiwanda cha saluni ya nywele. Ikiwa hali ndiyo hii kwa wawekezaji wadogo, je wawekezaji wakubwa kama akina Dangote si wataikimbia nchi?

Ifike wakati serikali hii iwaonee huruma wananchi wapatao milioni 65 wanaoishi maisha magumu katika nchi hii. Kampuni za simu zina huruma zaidi kwa wananchi kuliko serikali yao kandamizi inayowakamua fedha bila huruma kila kukicha. Kampuni za simu ziliona ni busara huduma hii itolewe bure lakini serikali hii imeona wanachi wanafaidi sana hadi kufikia uamuzi wa ajabu kuwakamua fedha zaidi bila sababu za msingi. Inauma sana.
 
S

singojr

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2014
Messages
4,226
Points
2,000
S

singojr

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2014
4,226 2,000
Mimi ikizidi hata sh. 1 huwa na mind but kiwanda cha saluni 100,000 kwa siku?? Hapo tumemuonea. 1.5 mzee ataitoa tundu lolote lililo wazi
 
M

Magangad

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2017
Messages
793
Points
500
M

Magangad

JF-Expert Member
Joined May 14, 2017
793 500
Hahaaaa haaaaaa ,utapungua tu,vumilieni
 
M

Magangad

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2017
Messages
793
Points
500
M

Magangad

JF-Expert Member
Joined May 14, 2017
793 500
Hahaaaa haaaaaa ,utapungua tu,vumilieni
 
LUCKDUBE

LUCKDUBE

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2016
Messages
1,682
Points
2,000
LUCKDUBE

LUCKDUBE

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2016
1,682 2,000
mtoa mada umesahau, achana na hayo maasilimia ya keep constant.

Iko hivi siku hizi nikiwa na 30,000/= mkononi nkienda kwa wakala kununua umeme wa hio pesa inabidi nimuongeze miatano yakwake kama wakala au ninunue umeme wa 29500/= hio miatano inabaki kwake
kumbuka hapo bado sijakatwa hayo makodi unayoyasema,

kuna mtu alikuwa na elfu tano kwa tigo pesa akataka kununua umeme wa elfu tano haikuwezelana akalazimka kununua wa elfu nne alakatwa elfu moja, hapo bado hayo makodi kodi

zaman haya mambo hayakuwepo kabisa au ni huku tu wakuu , huko kwenu vipi?
 
I

igembe2018

Member
Joined
Mar 3, 2018
Messages
18
Points
45
I

igembe2018

Member
Joined Mar 3, 2018
18 45
Naingia kwenye mada moja kwa moja pasipo kupepesa macho. Tangu kampuni za simu za mkononi zivumbue njia mpya ya kununua umeme wa LUKU bure kupitia mpesa, tigo pesa, airtel money, etc, ununuzi wa umeme umekuwa rahisi sana. Ununuzi wa umeme unaweza kufanyika muda wowote, iwe usiku au mchana au wakati hali ya hewa inapokuwa mbaya, kwa mfano, wakati wa mvua. Mtu kulala giza wakati una salio kwenye mpesa, tigo pesa au airtel money, ni kujitakia mwenyewe.

Baada ya serikali ya awamu ya tano kugundua kwamba wananchi wanafaidi bure huduma hii ya kununua umeme, ambayo kimsingi serikali haichangii chochote, serikali tukufu ya awamu ya tano, wameamua kuwakamua wananchi bila shuruti na bila sababu zozote za msingi. Mwanzoni huduma hii ilikuwa ikipatikana bure kabisa lakini sasa wananchi wanyonge watahitajika kukamuliwa 1.1% ya gharama za kununua umeme. Hii ni mbali na 18% VAT, 3% REA na 1% EWURA tunazokamuliwa kila kukicha.

Serikali hii inayojinasibu kuwajali wanyonge imeamua, kwa makusudi kabisa, kuwaongezea wanyonge mzigo wa gharama za maisha kwa kuwakamua zaidi fedha kidogo walizobaki nazo mifukoni mwao. Sijawahi kuona serikali yenye roho mbaya kwa wananchi wanyonge kama serikali hii ya awamu ya 5.

Kwa wale ambao hamfahamu mzigo wa 1.1% ya gharama za kununua umeme, itabidi twende taratibu mpaka muelewe. Kwa mfano, mwananchi anayemiliki kiwanda kidogo kama saluni, hutumia umeme usiopungua Tsh 100,000 kwa siku. Hivyo, atalazimika kukamauliwa Tsh 1100 kwa siku, sawa na Tsh 33,000 kwa mwezi = Tsh 396,000 kwa mwaka = Tsh 3,168,000 hadi awamu ya kwanza ya utawala wa serikali ya awamu ya 5 itakapoisha. Ikiwa gharama zitaendelea kubaki kama zilivyo hadi mwaka 2025, mwekezaji huyu wa kiwanda kidogo atakuwa amekamuliwa jumla ya Tsh 15,840,000 (shilingi milioni kumi na tano, laki nane na elfu arobaini).

Namba huwa hazidanganyi. Hapa ndipo hii serikali yetu ya viwanda ilipotufikisha. Mantiki ya gharama hizi mpya haifahamiki vizuri kwa wananchi wengi kama ilivyo kwa makato ya VAT, EWURA na REA. Kwa gharama za ajabuajabu kama hizi, viwanda vitaendeshwaje katika nchi hii? Hapa nimetolea mfano mdogo tu kwa mwekezaji mdogo anayemiliki kiwanda cha saluni ya nywele. Ikiwa hali ndiyo hii kwa wawekezaji wadogo, je wawekezaji wakubwa kama akina Dangote si wataikimbia nchi?

Ifike wakati serikali hii iwaonee huruma wananchi wapatao milioni 65 wanaoishi maisha magumu katika nchi hii. Kampuni za simu zina huruma zaidi kwa wananchi kuliko serikali yao kandamizi inayowakamua fedha bila huruma kila kukicha. Kampuni za simu ziliona ni busara huduma hii itolewe bure lakini serikali hii imeona wanachi wanafaidi sana hadi kufikia uamuzi wa ajabu kuwakamua fedha zaidi bila sababu za msingi. Inauma sana.
Mtoa post ulitaka kutuonyesha bei ya umeme au mgawanyo wa pesa pindi unaponunua umeme. Sijakuelewa naona tu unajenga hoja badala ya kutuonyesha bei za umeme kama zimebadilika kama kichwa cha habari hapo juu. Tujadili mambo muhimu kama.ni siasa sema tukupatie mchango uende wenzio wako Dodoma
 
HDMI

HDMI

Senior Member
Joined
Mar 10, 2018
Messages
129
Points
500
HDMI

HDMI

Senior Member
Joined Mar 10, 2018
129 500
Watanzania bwana. Kama hutaki kukatwa hiyo % 1.1 nenda kanunue kwenye kibanda cha Tanesco. Unataka mitandao inayokusogezea huduma mkononi ipate wapi faida. Kumbuka zamani mitandao ilikuwa inalipwa commission na Tanesco. Kabla hujalalamika kaa upande wa mfanyabiashara kwanza ndio uanze kumwaga povu
 
Mshana Jr

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
134,012
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

Platinum Member
Joined Aug 19, 2012
134,012 2,000
Naingia kwenye mada moja kwa moja pasipo kupepesa macho. Tangu kampuni za simu za mkononi zivumbue njia mpya ya kununua umeme wa LUKU bure kupitia mpesa, tigo pesa, airtel money, etc, ununuzi wa umeme umekuwa rahisi sana. Ununuzi wa umeme unaweza kufanyika muda wowote, iwe usiku au mchana au wakati hali ya hewa inapokuwa mbaya, kwa mfano, wakati wa mvua. Mtu kulala giza wakati una salio kwenye mpesa, tigo pesa au airtel money, ni kujitakia mwenyewe.

Baada ya serikali ya awamu ya tano kugundua kwamba wananchi wanafaidi bure huduma hii ya kununua umeme, ambayo kimsingi serikali haichangii chochote, serikali tukufu ya awamu ya tano, wameamua kuwakamua wananchi bila shuruti na bila sababu zozote za msingi. Mwanzoni huduma hii ilikuwa ikipatikana bure kabisa lakini sasa wananchi wanyonge watahitajika kukamuliwa 1.1% ya gharama za kununua umeme. Hii ni mbali na 18% VAT, 3% REA na 1% EWURA tunazokamuliwa kila kukicha.

Serikali hii inayojinasibu kuwajali wanyonge imeamua, kwa makusudi kabisa, kuwaongezea wanyonge mzigo wa gharama za maisha kwa kuwakamua zaidi fedha kidogo walizobaki nazo mifukoni mwao. Sijawahi kuona serikali yenye roho mbaya kwa wananchi wanyonge kama serikali hii ya awamu ya 5.

Kwa wale ambao hamfahamu mzigo wa 1.1% ya gharama za kununua umeme, itabidi twende taratibu mpaka muelewe. Kwa mfano, mwananchi anayemiliki kiwanda kidogo kama saluni, hutumia umeme usiopungua Tsh 100,000 kwa siku. Hivyo, atalazimika kukamauliwa Tsh 1100 kwa siku, sawa na Tsh 33,000 kwa mwezi = Tsh 396,000 kwa mwaka = Tsh 3,168,000 hadi awamu ya kwanza ya utawala wa serikali ya awamu ya 5 itakapoisha. Ikiwa gharama zitaendelea kubaki kama zilivyo hadi mwaka 2025, mwekezaji huyu wa kiwanda kidogo atakuwa amekamuliwa jumla ya Tsh 15,840,000 (shilingi milioni kumi na tano, laki nane na elfu arobaini).

Namba huwa hazidanganyi. Hapa ndipo hii serikali yetu ya viwanda ilipotufikisha. Mantiki ya gharama hizi mpya haifahamiki vizuri kwa wananchi wengi kama ilivyo kwa makato ya VAT, EWURA na REA. Kwa gharama za ajabuajabu kama hizi, viwanda vitaendeshwaje katika nchi hii? Hapa nimetolea mfano mdogo tu kwa mwekezaji mdogo anayemiliki kiwanda cha saluni ya nywele. Ikiwa hali ndiyo hii kwa wawekezaji wadogo, je wawekezaji wakubwa kama akina Dangote si wataikimbia nchi?

Ifike wakati serikali hii iwaonee huruma wananchi wapatao milioni 65 wanaoishi maisha magumu katika nchi hii. Kampuni za simu zina huruma zaidi kwa wananchi kuliko serikali yao kandamizi inayowakamua fedha bila huruma kila kukicha. Kampuni za simu ziliona ni busara huduma hii itolewe bure lakini serikali hii imeona wanachi wanafaidi sana hadi kufikia uamuzi wa ajabu kuwakamua fedha zaidi bila sababu za msingi. Inauma sana.
Hata huruma ya makampuni ya simu nayo imeisha... Vifurushi vimepunguzwa mno.. Yaani ni kupunwa pesa mwanzo mwisho kuanzia alfajiri mpaka usiku wa manane na manene... Hakuna utakachogusa usiambiwe kodi
 
C

CWR2016

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2017
Messages
1,775
Points
2,000
C

CWR2016

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2017
1,775 2,000
Naingia kwenye mada moja kwa moja pasipo kupepesa macho. Tangu kampuni za simu za mkononi zivumbue njia mpya ya kununua umeme wa LUKU bure kupitia mpesa, tigo pesa, airtel money, etc, ununuzi wa umeme umekuwa rahisi sana. Ununuzi wa umeme unaweza kufanyika muda wowote, iwe usiku au mchana au wakati hali ya hewa inapokuwa mbaya, kwa mfano, wakati wa mvua. Mtu kulala giza wakati una salio kwenye mpesa, tigo pesa au airtel money, ni kujitakia mwenyewe.

Baada ya serikali ya awamu ya tano kugundua kwamba wananchi wanafaidi bure huduma hii ya kununua umeme, ambayo kimsingi serikali haichangii chochote, serikali tukufu ya awamu ya tano, wameamua kuwakamua wananchi bila shuruti na bila sababu zozote za msingi. Mwanzoni huduma hii ilikuwa ikipatikana bure kabisa lakini sasa wananchi wanyonge watahitajika kukamuliwa 1.1% ya gharama za kununua umeme. Hii ni mbali na 18% VAT, 3% REA na 1% EWURA tunazokamuliwa kila kukicha.

Serikali hii inayojinasibu kuwajali wanyonge imeamua, kwa makusudi kabisa, kuwaongezea wanyonge mzigo wa gharama za maisha kwa kuwakamua zaidi fedha kidogo walizobaki nazo mifukoni mwao. Sijawahi kuona serikali yenye roho mbaya kwa wananchi wanyonge kama serikali hii ya awamu ya 5.

Kwa wale ambao hamfahamu mzigo wa 1.1% ya gharama za kununua umeme, itabidi twende taratibu mpaka muelewe. Kwa mfano, mwananchi anayemiliki kiwanda kidogo kama saluni, hutumia umeme usiopungua Tsh 100,000 kwa siku. Hivyo, atalazimika kukamauliwa Tsh 1100 kwa siku, sawa na Tsh 33,000 kwa mwezi = Tsh 396,000 kwa mwaka = Tsh 3,168,000 hadi awamu ya kwanza ya utawala wa serikali ya awamu ya 5 itakapoisha. Ikiwa gharama zitaendelea kubaki kama zilivyo hadi mwaka 2025, mwekezaji huyu wa kiwanda kidogo atakuwa amekamuliwa jumla ya Tsh 15,840,000 (shilingi milioni kumi na tano, laki nane na elfu arobaini).

Namba huwa hazidanganyi. Hapa ndipo hii serikali yetu ya viwanda ilipotufikisha. Mantiki ya gharama hizi mpya haifahamiki vizuri kwa wananchi wengi kama ilivyo kwa makato ya VAT, EWURA na REA. Kwa gharama za ajabuajabu kama hizi, viwanda vitaendeshwaje katika nchi hii? Hapa nimetolea mfano mdogo tu kwa mwekezaji mdogo anayemiliki kiwanda cha saluni ya nywele. Ikiwa hali ndiyo hii kwa wawekezaji wadogo, je wawekezaji wakubwa kama akina Dangote si wataikimbia nchi?

Ifike wakati serikali hii iwaonee huruma wananchi wapatao milioni 65 wanaoishi maisha magumu katika nchi hii. Kampuni za simu zina huruma zaidi kwa wananchi kuliko serikali yao kandamizi inayowakamua fedha bila huruma kila kukicha. Kampuni za simu ziliona ni busara huduma hii itolewe bure lakini serikali hii imeona wanachi wanafaidi sana hadi kufikia uamuzi wa ajabu kuwakamua fedha zaidi bila sababu za msingi. Inauma sana.
Waliondoa service charge na Prof. Mhongo, wamezirudisha kwa mlango wa nyuma. Wapuuzi CCM na serikali yao
 
sab

sab

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2013
Messages
5,418
Points
2,000
sab

sab

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2013
5,418 2,000
Swali langu ni kwamba, hiyo 1.1% niyanini hasa mteja anachangia? Je niya huduma au vipi ?
 

Forum statistics

Threads 1,402,619
Members 530,949
Posts 34,400,485
Top