Fursa: Biashara ya mortuary (mochwari) & majeneza

Fursa: Biashara ya mortuary (mochwari) & majeneza

SSH2025_2030

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2012
Posts
9,661
Reaction score
9,814
Wadau tuchangamkie fursa ya biashara ya kuanzisha mortuary na majeneza hususani sehemu za mjini kama Arusha & Dar es Salaam, maana kila siku watu wanakufa na kama ujuavyo watanzania wakisikia kifo hutoa michango fasta fasta so uhakika wa kupata hela bila longo longo maana pesa ipo nje nje.
 
mi nafikiri hili ni wazo zuri sasa nakushauri nenda pale TANZania investment bank (TIB) huwa wanatoa mikopo ya kusaidia wafanyabiahara kama wewe
 
Wadau tuchangamkie fursa ya biashara ya kuanzisha mortuary na majeneza hususani sehemu za mjini kama Arusha & Dar es Salaam, maana kila siku watu wanakufa na kama ujuavyo watanzania wakisikia kifo hutoa michango fasta fasta so uhakika wa kupata hela bila longo longo maana pesa ipo nje nje.


Hahahaha Funny but True. Hii biashara inalipa kinoma. Hasa hyo ya mortuary. Kuna jamaa namjua pale mortuary mwana nyamala anapiga hela kiimbwa. Yeye kaajira pale hospital/mortuary lakini kazi ya kuosha maiti unamtia Buku 50 akuoshee na kumvisha maiti nguo (Wafiwa wengi waoga na wanakua na huzuni so unajikuta unampa tu hyo hela jamaa akufanyie kazi). Unaambiwa jamaa kwa siku anaosha maiti sio chini ya 20. Anatengeneza 1 M kila siku kakosa sana laki 8 hyo ni nnje ya mshahara wake. Nilicho mnote jamaa mara nyingi anakua ameshtua kidgo na pombe. Hivi hivi hufanyi ile kazi.
 
Hahahaha Funny but True. Hii biashara inalipa kinoma. Hasa hyo ya mortuary. Kuna jamaa namjua pale mortuary mwana nyamala anapiga hela kiimbwa. Yeye kaajira pale hospital/mortuary lakini kazi ya kuosha maiti unamtia Buku 50 akuoshee na kumvisha maiti nguo (Wafiwa wengi waoga na wanakua na huzuni so unajikuta unampa tu hyo hela jamaa akufanyie kazi). Unaambiwa jamaa kwa siku anaosha maiti sio chini ya 20. Anatengeneza 1 M kila siku kakosa sana laki 8 hyo ni nnje ya mshahara wake. Nilicho mnote jamaa mara nyingi anakua ameshtua kidgo na pombe. Hivi hivi hufanyi ile kazi.

Kuna biashara ambazo zinahitaji wito si mradi kufanya kwa ajili ya kupata pesa. Jambo la msingi kuna baadhi ya wengi wetu kinachowashinda katika biashara hiyo ni kuathirika kisaikolojia. Kumbuka kila siku ni kushinda unaosha maiti tu, ukilala zinakujia taswira mbalimbali za maiti ulizoosha siku hiyo na siku zilizotangulia papo hujui maiti gani na ya aina gani utakutana nayo siku inayofuata.
 
Kuna biashara ambazo zinahitaji wito si mradi kufanya kwa ajili ya kupata pesa. Jambo la msingi kuna baadhi ya wengi wetu kinachowashinda katika biashara hiyo ni kuathirika kisaikolojia. Kumbuka kila siku ni kushinda unaosha maiti tu, ukilala zinakujia taswira mbalimbali za maiti ulizoosha siku hiyo na siku zilizotangulia papo hujui maiti gani na ya aina gani utakutana nayo siku inayofuata.

Umesema kweli. Ila ndugu yangu kuna kitu kinaitwa "shida" unafkiri watu wanapenda basi ??? Utafanyaje sasa mtu una familia, ndugu wanakutegemea, watoto wanataka kwenda shule, gharama za maisha zinapanda kila siku alaf ndio umeotea hyo kazi ya hela nyingi hvyo. Utakataa ??? We uniambie labda mtu azingatie na afya yake. Vitendea kazi viwe vya kueleweka cz unaeza kuta mwingine kafa na magonjwa yake ya ajabu ajabu inakula na kwako pia. Pia sio kazi ya kuitegemea milele yote mtu ukisha collect capital yako nzuri unafanya issue zako zingne (ingawa sio rahisi). Anyway yote maisha tu. Mwisho wa siku wote tutarudi mavumbini tu.
 
Hizi biashara zimekaa kichawi chawi, yani kifo cha mtu kwako kherii...
Heavy to handle.

Sipendi kukudharau...ila umetoa post moja ya kijinga sanaa. Hujui kwamba biashara ni mchezo flan wa kutatua matatzo ya watu profitably kitu ambacho si dhambi hata kwa Mungu (inategemea na biashara yenyewe, kwa biashara hii iko legal hata machoni kwa Mungu). Sioni ajabu kwan hata vitabu vya dini vinasema mwanadamu lazma atarudi mavumbini utake usitake, kufa utakufa tu. Sasa why not capitalize that ??
 
mawazo mazuri sana kama unaweza yafanyie kazi.
 
Duh inataka moyo fedha napenda lakini hii kazi ni ngumu sana inakubidi kila siku unywe viroba vya kutosha.
 
Wadau tuchangamkie fursa ya biashara ya kuanzisha mortuary na majeneza hususani sehemu za mjini kama Arusha & Dar es Salaam, maana kila siku watu wanakufa na kama ujuavyo watanzania wakisikia kifo hutoa michango fasta fasta so uhakika wa kupata hela bila longo longo maana pesa ipo nje nje.

Mortuary..
Nililiona Nairobi... ila muhimu fuata taratibu na kanuni... na hakuna kupokea marehemu bila kibali cha hospitali..
 
Hii bonge la biznes lakini si unajua wabongo wasivyopenda kutaabika yaani hawataki tabu lakini starehe wanazipenda. Ukianzisha bongo lazima upige hela ya maana kuliko hata wauza sembe.
 
Wadau tuchangamkie fursa ya biashara ya kuanzisha mortuary na majeneza hususani sehemu za mjini kama Arusha & Dar es Salaam, maana kila siku watu wanakufa na kama ujuavyo watanzania wakisikia kifo hutoa michango fasta fasta so uhakika wa kupata hela bila longo longo maana pesa ipo nje nje.

sasa mkuu iyo mortuary maiti inatoka hospitali inakuja hapo au?cjakusoma nifafanulie kidogo
 
mkuu hii biashara inalipa sana kuna jamaa wanapata hela sana pale MUHIMBILI kwa kujihusisha na biashara hii. nakuhakikishia ukiifanyia promo lazima utoke
 
asanteni kwa mawazo/michango murua nitaifanyia kazi kwa umakini zaidi na karibuni sana 0714875459 (24 hours hotline)
 
Back
Top Bottom