Field practicals imenifungua macho.


Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
10,033
Likes
911
Points
280
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
10,033 911 280
Dah!!wakubwa tangu nije kupga fild huku kwenye maofisi ya wa2 nimegundua kwamba chuo unachosoma hakina ishu ktk kutafuta job..juzi kati c kukawa na job interview ya position mbalimbali hapa ofisin,bac washkaj kibao frm udsm,sua,mzumbe,iaa,muccobs,saut,ifm,tumaini nk wakawa wamekua short listed.hamuwezi amin wajamen,pamoja na hii taasisi ninayopgia fild kuwa kubwa na nyeti ktk uchumi wa tanzania bt imechukua graduates kutoka vyuo ambavyo havina hata majina...nimeanza kuamini sasa kwamba,kitakacho kubeba ktk job ni uelewa wako wa mambo na co jina la chuo,u cnt beleive,hakuna graduate wa udsm,mzumbe wala ifm aliyepita kwenye ile interview...
 
Pdraze

Pdraze

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2011
Messages
616
Likes
27
Points
45
Pdraze

Pdraze

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2011
616 27 45
Unajua leo.. Ila bado kuna washamba wa elimu wanapoteza muda mwingi kusifia vyuo vyao lakini wao hawana lolote wakidhani kusoma chuo flan ndo mwisho, fungukeni jiandae personally.
 
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
6,946
Likes
799
Points
280
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
6,946 799 280
Dah!!wakubwa tangu nije kupga fild huku kwenye maofisi ya wa2 nimegundua kwamba chuo unachosoma hakina ishu ktk kutafuta job..juzi kati c kukawa na job interview ya position mbalimbali hapa ofisin,bac washkaj kibao frm udsm,sua,mzumbe,iaa,muccobs,saut,ifm,tumaini nk wakawa wamekua short listed.hamuwezi amin wajamen,pamoja na hii taasisi ninayopgia fild kuwa kubwa na nyeti ktk uchumi wa tanzania bt imechukua graduates kutoka vyuo ambavyo havina hata majina...nimeanza kuamini sasa kwamba,kitakacho kubeba ktk job ni uelewa wako wa mambo na co jina la chuo,u cnt beleive,hakuna graduate wa udsm,mzumbe wala ifm aliyepita kwenye ile interview...
Kaka kinachofanyika ni kwamba hao magraduate wa vyuo vingine wanatumika kama cheap labour it doesn't matter na job position once ukiqualify basi watakubana kwenye salary cuz hivi vyuo visivyo na majina wao chochote utakacho wapa ni poa tu cuz degree zao wamezipatapata hazina viwango vinavyokubalika kitaifa na hata kimataifa....na unaweza kunipa sababu ya vyuo vyao kutokuwa na majina???
 
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
10,033
Likes
911
Points
280
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
10,033 911 280
Unajua leo.. Ila bado kuna washamba wa elimu wanapoteza muda mwingi kusifia vyuo vyao lakini wao hawana lolote wakidhani kusoma chuo flan ndo mwisho, fungukeni jiandae personally.
mwanangu mwenyewe nlikua na mentality ka hyo,nlikuaga najiona mim ndo mim kisa nko udsm,kumbe soko la ajira ni k2 kingne kabsa.
 
Apollo

Apollo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2011
Messages
4,889
Likes
1,416
Points
280
Age
28
Apollo

Apollo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2011
4,889 1,416 280
kweli, hamna haja ya kusifia jina la chuo...
 
NGOGO CHINAVACH

NGOGO CHINAVACH

Verified User
Joined
Apr 8, 2011
Messages
921
Likes
211
Points
60
NGOGO CHINAVACH

NGOGO CHINAVACH

Verified User
Joined Apr 8, 2011
921 211 60
duh!naomba kupewa mfano wa vyuo hivyo visivyokuwa na jina??????i
 
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
10,033
Likes
911
Points
280
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
10,033 911 280
Kaka kinachofanyika ni kwamba hao magraduate wa vyuo vingine wanatumika kama cheap labour it doesn't matter na job position once ukiqualify basi watakubana kwenye salary cuz hivi vyuo visivyo na majina wao chochote utakacho wapa ni poa tu cuz degree zao wamezipatapata hazina viwango vinavyokubalika kitaifa na hata kimataifa....na unaweza kunipa sababu ya vyuo vyao kutokuwa na majina???
mkuu ifke wakati wana udsm 2kubali kwamba elimu ya tz iko sawa 2,hata kama tofaut ipo ni ndogo sana,hapa kwa ofc niko na jamaa wa HR nae ni frm udsm,alikua ananiambia mchzi we2 m1 aliambiwa aelezee wat caused global economic crisis in 2008,akachemka na ni mtu from pale udbs..
 
Eshacky

Eshacky

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2011
Messages
965
Likes
37
Points
45
Eshacky

Eshacky

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2011
965 37 45
mwanangu mwenyewe nlikua na mentality ka hyo,nlikuaga najiona mim ndo mim kisa nko udsm,kumbe soko la ajira ni k2 kingne kabsa.
umeona eenh! Hyo mentality ilikuganda kwel kwel, hongera mkuu kwa kupevuka kifikra.
 
S

Stany

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2011
Messages
278
Likes
1
Points
35
Age
31
S

Stany

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2011
278 1 35
nafikiri sasa ndio wakat muafaka wa watu kusoma badala ya kushabikia kuwa yeye ametokea chuo kinachojulikana! Huu ndio uvivu wa kufikiri haswa...competence ya mtu inatokana na yeye binafsi na sio kujulikana kwa chuo.
 
S

Stany

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2011
Messages
278
Likes
1
Points
35
Age
31
S

Stany

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2011
278 1 35
Kaka kinachofanyika ni kwamba hao magraduate wa vyuo vingine wanatumika kama cheap labour it doesn't matter na job position once ukiqualify basi watakubana kwenye salary cuz hivi vyuo visivyo na majina wao chochote utakacho wapa ni poa tu cuz degree zao wamezipatapata hazina viwango vinavyokubalika kitaifa na hata kimataifa....na unaweza kunipa sababu ya vyuo vyao kutokuwa na majina???
leta uthibitisho kama msomi acha kuwa biased kiasi hicho
 
Pdraze

Pdraze

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2011
Messages
616
Likes
27
Points
45
Pdraze

Pdraze

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2011
616 27 45
mkuu ifke wakati wana udsm 2kubali kwamba elimu ya tz iko sawa 2,hata kama tofaut ipo ni ndogo sana,hapa kwa ofc niko na jamaa wa HR nae ni frm udsm,alikua ananiambia mchzi we2 m1 aliambiwa aelezee wat caused global economic crisis in 2008,akachemka na ni mtu from pale udbs..
umeona eeh mi nilikuwa na qualification nzuri hata kuliko jamaa zangu walienda udsm na huko nako nikapata lakin npo udom sasa i hate wajinga wanavochukulia kile chuo..bt im hapy umeelewa
 
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
6,946
Likes
799
Points
280
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
6,946 799 280
umeona eeh mi nilikuwa na qualification nzuri hata kuliko jamaa zangu walienda udsm na huko nako nikapata lakin npo udom sasa i hate wajinga wanavochukulia kile chuo..bt im hapy umeelewa
hey nyie mmeenda coz gani maana nahofu isije ikawa zile za cut-off point 3 halafu na wewe unajitutumua kuwa hupo udom wakati wanao wameenda ud sema point zako hapa kwanza tuthibitishe kuwa umeamua tu......
 
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
10,033
Likes
911
Points
280
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
10,033 911 280
hey nyie mmeenda coz gani maana nahofu isije ikawa zile za cut-off point 3 halafu na wewe unajitutumua kuwa hupo udom wakati wanao wameenda ud sema point zako hapa kwanza tuthibitishe kuwa umeamua tu......
we utakua 1st yr nadhan.
 
The Dude

The Dude

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2011
Messages
982
Likes
23
Points
35
The Dude

The Dude

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2011
982 23 35
Dah!!wakubwa tangu nije kupga fild huku kwenye maofisi ya wa2 nimegundua kwamba chuo unachosoma hakina ishu ktk kutafuta job..juzi kati c kukawa na job interview ya position mbalimbali hapa ofisin,bac washkaj kibao frm udsm,sua,mzumbe,iaa,muccobs,saut,ifm,tumaini nk wakawa wamekua short listed.hamuwezi amin wajamen,pamoja na hii taasisi ninayopgia fild kuwa kubwa na nyeti ktk uchumi wa tanzania bt imechukua graduates kutoka vyuo ambavyo havina hata majina...nimeanza kuamini sasa kwamba,kitakacho kubeba ktk job ni uelewa wako wa mambo na co jina la chuo,u cnt beleive,hakuna graduate wa udsm,mzumbe wala ifm aliyepita kwenye ile interview...
Duh kumbe nimegundua kwann mitazamo yako imechange ghafla..yani leo nimesoma comments zako nkahisi sio wewe kabisa kweli zishukuriwe field/internships!
 
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
6,946
Likes
799
Points
280
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
6,946 799 280
we utakua 1st yr nadhan.
so what???.....funguka kaka acha uoga first year sio kwamba wanaenda watu fresh from 4m6 kaka kuna watu wameshakaa makazini nyundo nyingi tu wako first year so acha kuwa na mawazo mgando.
 
Pdraze

Pdraze

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2011
Messages
616
Likes
27
Points
45
Pdraze

Pdraze

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2011
616 27 45
hey nyie mmeenda coz gani maana nahofu isije ikawa zile za cut-off point 3 halafu na wewe unajitutumua kuwa hupo udom wakati wanao wameenda ud sema point zako hapa kwanza tuthibitishe kuwa umeamua tu......
hahaha siwezi kukupa coz points zangu ni zaidi ya zako wewe unaehangaika kusifia chuo chako wakati hata kazi huna ila we are the best.
 
Rejao

Rejao

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2010
Messages
9,241
Likes
285
Points
180
Rejao

Rejao

JF-Expert Member
Joined May 4, 2010
9,241 285 180
Hii thread ya watoto wanashindania vyuo wanavyosoma!
Ngoja nipite tu
 
HOYANGA

HOYANGA

Senior Member
Joined
Jun 9, 2011
Messages
181
Likes
3
Points
35
HOYANGA

HOYANGA

Senior Member
Joined Jun 9, 2011
181 3 35
mwanangu mwenyewe nlikua na mentality ka hyo,nlikuaga najiona mim ndo mim kisa nko udsm,kumbe soko la ajira ni k2 kingne kabsa.
wewe kumbe ulikuwa unajivunia jina bila kitu kichwani!!?? kama wewe unafikiri udsm ni jina tu pole sana, ila UDSM MAANAKE CONTENT kichwani ni jambo la maana zaidi!!!
 

Forum statistics

Threads 1,213,501
Members 462,160
Posts 28,480,177