EXCLUSIVE: How Nairobi BRT buses look!


Tony254

Tony254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2017
Messages
2,267
Points
2,000
Tony254

Tony254

JF-Expert Member
Joined May 11, 2017
2,267 2,000
Change lazima itokee tu, watu wataumia hiyo haina msalia mtume. Wewe unazani hizo ma3 zitakuwepo miaka 15 ijayo! Wakati huo Dar nzima itakua na BRT na commuter trains maendeleo yana tabia yakuambukiza. Uki ingia twitter wakenya wengi wanalalamika kwanini Dar wameweza ila hawaitaji Jo'burg. Ata SGR ya Tz ikianza kazi na nyinyi mtapata msukumo ku electrify yenu haraka. Kuna faida kuwa na ujirani na mtu ambae ana kimbia ili mkimbizane vizuri. Kingine madriver wa ma3 hawalipwi kama ulivyo sema sijui unatoa wapi hivyo viwango. Mtu anapata kadri anavyo pambana na kuna bad days na akiumwa hapati kitu.
Rafiki yako alifanya makosa na akajirekebisha, wewe umebaki ukirudia kwamba amekosea hizo figures, kuwa mpole.
 
thisdayes

thisdayes

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2016
Messages
2,920
Points
2,000
Age
32
thisdayes

thisdayes

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2016
2,920 2,000
Thisdayes......wewe hunielewi,nakubaliana na wewe,change lazima iwepo na shida si implementation...shida ni priority....in economis lazima uprioritize ndio maana government zipo na budget....maendeleo lazima,lakini lazima uzingatia vitu muhimu kwanza...kwa mfano serikali inafaa kua imejenga viwanda ambavyo vita absorb hao vijana watakao temwa na mradi kama huu wa BRT...si ku assume kwenye wataenda....mambo ya mshahara wacha kubisha kaka...hio ndio pesa wanapata.
Nionavyo mimi issue ni funds, serikali yenu ingekua na pesa ingesha anza ujenzi. Mambo ya kusubiri viwanda kujengwa mtasubiri sana. Kila mwaka vyuo vinamwaga vijana mtaani sasa useme kusubiri mpaka kila mtu apate kazi inakuwa ngumu. Wataji sort wenyewe wanaweza kwenda kulima maparachichi ata Brt inakuja na ajira ndiyo maana ingefaa mje Dar mjifunze ki ukweli siyo kuzuga. Kila stand ya Brt ina wakata ticket wawili kwenda juu na walinzi wawili ikitegemea na ukubwa wa stand. On average kila stand ina chukua wafanyakazi watano achilia mbali madereva na wafanya usafi. Hiyo hoja yako kwa mustakabali huo inakua imekufa.
 
Kunta kinte1776

Kunta kinte1776

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2019
Messages
220
Points
250
Kunta kinte1776

Kunta kinte1776

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2019
220 250
Thisdayes......pesa ya kujenga BRT ni kidogo sana kwa economy ya nairobi....hivi sasa kuna expressway tatu zinajengwa kwa pamoja zitakazo gharimu zaidi ya $1....BRT ni nini sasa....nimejaribu kukueleza kwa nini ni ngumu ku implement mass rapid transport nairobi...lakini wewe umekwamilia tu....haya bas sina la ziada.
 
Kevin85ify

Kevin85ify

Senior Member
Joined
Apr 6, 2019
Messages
169
Points
225
Kevin85ify

Kevin85ify

Senior Member
Joined Apr 6, 2019
169 225
This will tie in very well with the commuter rail system, i was in mwiki today and GOK has kept its word by building new train stations. Now we await the upgrade of the line which will have trains travelling at 60- 80 kph around nairobi. Together with this we will have leapfrogged several african countries in mass transport.Actually 20 new train stations are under construction in Nairobi in preparation for the trains under phase 1. Then the line will be extended to areas like Ruai in phase 2.
 
Kevin85ify

Kevin85ify

Senior Member
Joined
Apr 6, 2019
Messages
169
Points
225
Kevin85ify

Kevin85ify

Senior Member
Joined Apr 6, 2019
169 225
The plan is to move at least 132,000 passengers daily on the railway line, up from the current 11,000. In March last year, the World Bank approved Kenya Railway’s (KR) Nairobi Commuter Rail(NCR) master procurement plan, which is intended to “guide the process of establishing mass rail transport with intermodal facilities in Nairobi metropolitan region.”
It is hoped that NCR will attract a substantial portion of the 1.5 million who travel into the CBD every day. This includes the middle class who have shunned the railway services due to overcrowding, poor facilities and lack of enough trips.
City residents are expected to start seeing the fruits of this ambitious plan when 64 buses arrive from South Africa at the end of the month to kick start the BRT project. Kenya intends to borrow heavily from Colombia’s bus rapid transit model in Bogota.
In Bogota’s TransMilenio system, commuters swipe their smart cards loaded with cash to gain entry into the bus stations and wait for buses inside the stations. The BRT project will have five interconnected lines built on already existing roads that will be named after Kenya’s big five animals; Ndovu (Elephant), Simba (Lion), Chui (Leopard), Kifaru (Rhino) and Nyati (Buffalo).
Ndovu line will serve commuters from Kangemi to Imara Daima. Simba Line will reign commuters from the Bomas Interchange near the Bomas of Kenya to Ruiru town, passing through the city.
Chui Line commuters will ride one swift bus from Njiru area in Embakasi to Jamhuri Showground.
Kifaru Line will ferry commuters from Eastlands. The line will run from Mama Lucy Hospital to T-Mall via the CBD. Nyati Line, the shortest of the five, will connect Balozi Estate near GSU headquarters to Imara Daima using Outer Ring Road.
The decision to build the BRT on already existing roads instead of coming up with completely new roads is informed by advice from JICA, which said it would be difficult to get land for new roads and this will delay the project.
 
Kevin85ify

Kevin85ify

Senior Member
Joined
Apr 6, 2019
Messages
169
Points
225
Kevin85ify

Kevin85ify

Senior Member
Joined Apr 6, 2019
169 225
Also NLC (National land commision) has finished acquiring land for expansion of eastern and northern bypass to be the same standard as southern bypass. Kangundo road expansion is already underway to make it a dual carriage highway, trucks and earth movers already on site. This will open up machakos county (The bedroom for a lot of the middle class working in nairobi county), Kiambu County (The play ground of the rich owning businesses in Nairobi County). I General the surrounding counties will open up more giving people more options for living outside Nairobi.
 
eliakeem

eliakeem

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2009
Messages
7,434
Points
2,000
eliakeem

eliakeem

JF-Expert Member
Joined May 29, 2009
7,434 2,000
joto la jiwe

joto la jiwe

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2017
Messages
9,092
Points
2,000
joto la jiwe

joto la jiwe

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2017
9,092 2,000
Thisdayes......pesa ya kujenga BRT ni kidogo sana kwa economy ya nairobi....hivi sasa kuna expressway tatu zinajengwa kwa pamoja zitakazo gharimu zaidi ya $1....BRT ni nini sasa....nimejaribu kukueleza kwa nini ni ngumu ku implement mass rapid transport nairobi...lakini wewe umekwamilia tu....haya bas sina la ziada.
Hamna pesa wacha kelele zako, mchina amekataa na pesa yake, mumeshindwa kumalizia reli na kuamua kuitelekeza porini. Wewe hujui unalozungumza unapiga Kelele hovyo hivyo tu hapa, SGR toka Naivasha hadi Kisumu inahitaji $3.68B, eti unasema hivyo vibarabara vya $1 vinaweza kujenga SGR, kwa taarifa yako, hata hizo barabara pia mnajenga kwa mikopo.
 
Kevin85ify

Kevin85ify

Senior Member
Joined
Apr 6, 2019
Messages
169
Points
225
Kevin85ify

Kevin85ify

Senior Member
Joined Apr 6, 2019
169 225
Hamna pesa wacha kelele zako, mchina amekataa na pesa yake, mumeshindwa kumalizia reli na kuamua kuitelekeza porini. Wewe hujui unalozungumza unapiga Kelele hovyo hivyo tu hapa, SGR toka Naivasha hadi Kisumu inahitaji $3.68B, eti unasema hivyo vibarabara vya $1 vinaweza kujenga SGR, kwa taarifa yako, hata hizo barabara pia mnajenga kwa mikopo.
We have more than you.
 
Kevin85ify

Kevin85ify

Senior Member
Joined
Apr 6, 2019
Messages
169
Points
225
Kevin85ify

Kevin85ify

Senior Member
Joined Apr 6, 2019
169 225
Hamna pesa wacha kelele zako, mchina amekataa na pesa yake, mumeshindwa kumalizia reli na kuamua kuitelekeza porini. Wewe hujui unalozungumza unapiga Kelele hovyo hivyo tu hapa, SGR toka Naivasha hadi Kisumu inahitaji $3.68B, eti unasema hivyo vibarabara vya $1 vinaweza kujenga SGR, kwa taarifa yako, hata hizo barabara pia mnajenga kwa mikopo.
Just for your information we are issuing another eurobond for $2.6 billion and it has already gotten a rating of B++. Which means the international market trusts Kenya. Pray do tell what is your rating on the international debt market?
 
joto la jiwe

joto la jiwe

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2017
Messages
9,092
Points
2,000
joto la jiwe

joto la jiwe

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2017
9,092 2,000
Just for your information we are issuing another eurobond for $2.6 billion and it has already gotten a rating of B++. Which means the international market trusts Kenya. Pray do tell what is your rating on the international debt market?
Huo ni mkopo tu, sisi tunajenga SGR kutokana na internal revenue zetu, China walikubali kutupa mkopo ila tulisema wasubiri hadi tutakaposhindwa, ninyi ni aibu, eti China ilipokataa kuwapa mkopo baada ya kugundua mtashindwa kurudisha, mumeshindwa kumalizia mnaamua kuitelekeza porini.
 
Titicomb

Titicomb

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2012
Messages
5,426
Points
2,000
Titicomb

Titicomb

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2012
5,426 2,000
That is a driver's door, the other side of the bus has 3 passenger's doors.
The bus stations are built to facilitate people with different needs. i.e A passenger with wheel chair or a blind person can enter and exit the bus freely, no steps on the door.

That said, you should build dedicated special infrastructures for the buses to operate well.
 
Kunta kinte1776

Kunta kinte1776

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2019
Messages
220
Points
250
Kunta kinte1776

Kunta kinte1776

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2019
220 250
Joto la jiwe.....tuliza kende kijana mdogo,siasa za reli huzijui,mwaka jana uhuru alikuwa huko marekani akapewa loan ya $3 ya kujenga expressway kutoka mombasa hadi nairobi akakatalia,hivi wewe unafikiri tukitaka loan ya kufikisha reli kisumu na malaba tunaweza kosa kweli,kua mpole uone game ya diplomatic wit vile huchezwa.
 
REDEEMER.

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2015
Messages
7,217
Points
2,000
Age
26
REDEEMER.

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2015
7,217 2,000
Lile bus lao a passenger on wheelchair haingii! Halafu kuna zile pedestrian road cross IRMAO yaani ni ngazi mlima kilimanjaro na hazina provision ya elevators! Fullu vimbwanga! Na nina uhakika gharama yake itakuwa juu ya DART!
Sure na sidhani kama zina automatic doors with human body (non-metal) +metal sensors kama zetu.

Hawa ni ufisadi tu ndio wanajua na kushindana na Tanzania, walivyoona Tanzania tunajenga SGR ya umeme nao on the spot wakatangaza strange renovations za SGR yao kuwa electrified

Wakaona Tanzania tuna state of the art BRT nao wakachora lanes kwa lipsticks kwamba it's officially now they own the BRT

Wameona Tanzania tunajenga biggest Stiglierz project nao wamekuja na project ya Mara River dam

Wakenya wanateseka ile mbaya Hawaamini kama Tanzania is taking up it's regional status of being the KING here, they don't want realise and we don't care.
 
Jimmie Gatsby

Jimmie Gatsby

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2013
Messages
3,366
Points
2,000
Jimmie Gatsby

Jimmie Gatsby

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2013
3,366 2,000
Wewe vipi?, ipo wapi hiyo milango miwili, labda useme mlango wa pili upo upande wa kulia wa hili bus, lakini upande huu mlango ni huo mmoja pekee, labda kama huo mlango unaonekana kwa baadhi ya watu wachache sio kila mtu anaweza kuuona,(Invisible door)
acha uahamba ww angalia pale kwenye advert ya NMB kweli nimeamini watu wa NAi ni washamba
 
tuusan

tuusan

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2016
Messages
9,673
Points
2,000
Age
28
tuusan

tuusan

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2016
9,673 2,000
Janerose........one BRT bus inareplace 6-14 seater matatu...1- 14 seater matatu ina employ dereva moja na tout moja...bus moja ya BRT ina employ dereva mmoja tu....kwa hivo bus moja ya BRT inafuta vijana 11 kazi....vijana walikuwa kazi hawapo kazi tena,unafikiri wataenda wapi....shida yetu waafrika tunakimbilia projects hazimake economic sense......our economies are still tiny and largely agricultural.....our infrastructure growth should centre around agriculture for maximum impact....i.e in makueni county hapa kenya niliona gavana wa huko alishajenga kiwanda ya kuprocess juice...kumbuka huko wanakuza maembe mingi sana...kisha akatafuta market....saa hii vijana huko wakapata ajira,mkulima wa maembe akapata market,hizo juice lazima zipelekwe market,hapo dereva ashapata kazi,vijana wa ku offload lazima wapate kazi...kwa ufupi hio investment ya kiwanda ipo na ripple effects na watu wengi wakanufaika....economic development is organic,thats how you grow an economy...sikufanya projects hazisaidii watu.
BRT haiendeshwi na dereva mmoja wanashift ,kama wanaanza alfajiri kabisa anatoka kazini saa nane mchana anapokea mwingine hadi jioni...bus moja linatakiwa liwe na dereva watatu na wana off days
 
thisdayes

thisdayes

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2016
Messages
2,920
Points
2,000
Age
32
thisdayes

thisdayes

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2016
2,920 2,000
Thisdayes......pesa ya kujenga BRT ni kidogo sana kwa economy ya nairobi....hivi sasa kuna expressway tatu zinajengwa kwa pamoja zitakazo gharimu zaidi ya $1....BRT ni nini sasa....nimejaribu kukueleza kwa nini ni ngumu ku implement mass rapid transport nairobi...lakini wewe umekwamilia tu....haya bas sina la ziada.
Pesa ya kujenga BRT siyo kidogo ila pesa ya kuchora BRT ndiyo kidogo. Hivi mnajua barabara ya BRT nitofauti na lami za kawaida! Life span yake ni miaka zaidi ya 50, inawekwa heavy concrete. Hiyo Thika road life span yake ni 15 to 20 years. Wakenya hamjui chochote kuhusu BRT mna bwabwaja tu, karibuni Dar mjifunze. Mnajifanya mnaiga ya Bogota baada ya kuja Dar na kuona ya Dar ni maji marefu.

Sent from my SM-J110H using JamiiForums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,296,167
Members 498,559
Posts 31,237,042
Top