EU na US ni lini mliipenda Afrika, kama sio unafiki?

EU na US ni lini mliipenda Afrika, kama sio unafiki?

commonmwananchi

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2011
Posts
3,377
Reaction score
1,957
Historia ni somo zuri maana huwa halidanganyi.

Tunawaona hawa EU wanavyojifanya sasa kutaka kutuaminisha kwamba ni wapenda demokrasia mahiri.mimi binafsi na pia wengi wenye mtazamo kama wangu tunashangaa sana.

Na maswali haya hayawezi kupita bila kuulizwa. Enzi za kupigania uhuru wa zaire wakati huo ikiongozwa na shujaa Patrice lumumba,ni hii ubelgiji ndio nchi ambayo ilihakikisha inasaidiana na wamarekani kumuua Lumumba na kumtumbukiza kwenye pipa la acid ili atokomee kabisa.

Baada ya hapo wakamuweka kibaraka wao Mobutu seseko na kongo iko kwenye uporwaji mpaka leo.
Je leo hii wanatokea wapi kusema haya wayasemayo?

Marekani imeharibu demokrasia ya kiarabu huko Iraq,Afghanistan,Syria,Libya,Tunisia na Egypt. Sasa hivi hata amani ya ulaya iko kwenye tishio kutokana na rundo la wakimbizi wanaovuka Mediterranean sea kukimbia vita alivyovianzisha marekani bila sababu za msingi zaidi ya ulafi wa maliasili za nchi hizo na bado hana aibu anajifanya kutusema Tanzania, lakini kisa ni udhibiti wa maliasili zetu (makinikia na Tanzanite).

Wahispania wana hasira nasi shauri ya deep sea ya Tanzania. Haya yote ukitaka kuyajua rejea ile team makinikia waliokuja hapa nchini na uangalie cv zao hapo utaelewa ninachokimaanisha.

Kuna mambo makubwa yanatokea huko marekani na yasiyo ya kidemokeasia kabisa, lakini hayaonwi kama tatizo ila tanzania ndio yanaonekana?!

Ushahidi ni jinsi maafisa waandamizi wa marekani wakiendelea kujiuzuru kwa kutofautiana na Rais wao Trump.
Wa hivi karibuni kabisa ni waziri wa ulinzi wa marekani Bw mattis.

Kuna nchi nyingi za kiafrika na ulaya zina matukio makubwa sana yanayopaswa kutolewa matamko ya kulaaniwa lakini hatuwasikii wakitoa tamko lolote.je kuna nini hapo?

Wazungu hawajawahi kumpenda muafrika kamwe bali huwa wanatuchanganya na kututumia kisha kututupa kama ganda la ndizi.
 
Historia ni somo zuri maana huwa halidanganyi.
Tunawaona hawa EU wanavyojifanya sasa kutaka kutuaminisha kwamba ni wapenda demokrasia mahiri.mimi binafsi na pia wengi wenye mtazamo kama wangu tunashangaa sana.

Na maswali haya hayawezi kupita bila kuulizwa.
Enzi za kupigania uhuru wa zaire wakati huo ikiongozwa na shujaa Patrice lumumba,ni hii ubelgiji ndio nchi ambayo ilihakikisha inasaidiana na wamarekani kumuua Lumumba na kumtumbukiza kwenye pipa la acid ili atokomee kabisa.
Baada ya hapo wakamuweka kibaraka wao Mobutu seseko na kongo iko kwenye uporwaji mpaka leo.
Je leo hii wanatokea wapi kusema haya wayasemayo?

Marekani imeharibu demokrasia ya kiarabu huko Iraq,Afghanistan,Syria,Libya,Tunisia na Egypt.
Sasa hivi hata amani ya ulaya iko kwenye tishio kutokana na rundo la wakimbizi wanaovuka Mediterranean sea kukimbia vita alivyovianzisha marekani bila sababu za msingi zaidi ya ulafi wa maliasili za nchi hizo na bado hana aibu anajifanya kutusema Tanzania, lakini kisa ni udhibiti wa maliasili zetu (makinikia na Tanzanite).
Wahispania wana hasira nasi shauri ya deep sea ya Tanzania.
Haya yote ukitaka kuyajua rejea ile team makinikia waliokuja hapa nchini na uangalie cv zao hapo utaelewa ninachokimaanisha.

Kuna mambo makubwa yanatokea huko marekani na yasiyo ya kidemokeasia kabisa, lakini hayaonwi kama tatizo ila tanzania ndio yanaonekana?!
Ushahidi ni jinsi maafisa waandamizi wa marekani wakiendelea kujiuzuru kwa kutofautiana na Rais wao Trump.
Wa hivi karibuni kabisa ni waziri wa ulinzi wa marekani Bw mattis.

Kuna nchi nyingi za kiafrika na ulaya zina matukio makubwa sana yanayopaswa kutolewa matamko ya kulaaniwa lakini hatuwasikii wakitoa tamko lolote.je kuna nini hapo?

Wazungu hawajawahi kumpenda muafrika kamwe bali huwa wanatuchanganya na kututumia kisha kututupa kama ganda la ndizi.
Sasa hapa jf ndo EU na US au ili nawe uonekane umejitutumua kuwajibu wakuu wa dunia?Jiwe amewajengea vijana wa Lumumba tabia ya ajabu sana wakidhan wanamsaidia kumbe wanaharibu ustawi wa taifa!!!!Hii hoja yako ni irrelevant hapa na haina mantiki
 
Wakati hao ndiyo wanaojazia bajeti yako...

Halafu zile hoja 15 ndiyo zinazo wapeleka mpute kiasi hiki..
Saa nyingine akili zenu muwe mnazitumia kufikiri na msitumie vichwa vyenu kubebea nywele tu.
Hivi ukipewa msaada ndio ukubali lolote utakaloamriwa na mtoa msaada bila kuhoji?
Kwani hujui pia hii misaada mara nyingi huwa sio ya bure maana huwa inapanua ajira na pia kuzifanya nchi donors kuuza material za viwanda vyao kulingana na project lengwa!
Ebo!!
 
Nchi za magharibi Ni wanafki tu


Ni heri tuende sawa na wachina kibiashara zaidi
ngojea wamalize kuchukua bandari kenya halafu zambia wamechukua kitu kuleee..hapa kwetu cjui mtawapa nn....
 
Sasa hapa jf ndo EU na US au ili nawe uonekane umejitutumua kuwajibu wakuu wa dunia?Jiwe amewajengea vijana wa Lumumba tabia ya ajabu sana wakidhan wanamsaidia kumbe wanaharibu ustawi wa taifa!!!!Hii hoja yako ni irrelevant hapa na haina mantiki
Nina kila sababu ya kuandika humu kwa nia ya kuwachallenge nyinyi mliojifanya makuwadi wa EU sasa hivi.
Kwani zzkabwela anavyoandika maazimio ya tea party yao zanzibar kwa kiingereza na kuitupia humu JF ndio EU?
Kila mkiulizwa swali au hoja muhimu msizoweza kujibu mnakimbilia kusema mwanalumba huyu,
Shame on all of you wengine tunapambana na maisha kwa uwezo wetu na hatulalamiki kama nyinyi bavichaa
 
Saa nyingine akili zenu muwe mnazitumia kufikiri na msitumie vichwa vyenu kubebea nywele tu.
Hivi ukipewa msaada ndio ukubali lolote utakaloamriwa na mtoa msaada bila kuhoji?
Kwani hujui pia hii misaada mara nyingi huwa sio ya bure maana huwa inapanua ajira na pia kuzifanya nchi donors kuuza material za viwanda vyao kulingana na project lengwa!
Ebo!!
Usimkasirikie mkuu ni upeo wake mdogo unamsumbua..
 
1.5T yetu amepeleka wapi???????..wakati watu wanapewa bulyanhulu na buzwagi alikuwa wapi???? kamwe siwezi kumwamini
Hoja za wapinzani 2015 ilikuwa ccm ni walewale, hata ukimchagua JPM yuko chini ya system hawezi kuwaudhi.

2018
Hoja za wapinzani twende na membe 2020!
Khe! Kulikoni???
 
Hoja za wapinzani 2015 ilikuwa ccm ni walewale, hata ukimchagua JPM yuko chini ya system hawezi kuwaudhi.

2018
Hoja za wapinzani twende na membe 2020!
Khe! Kulikoni???
hili ndio jibu la iko wapi 1.5T yetu????????
 
Saa nyingine akili zenu muwe mnazitumia kufikiri na msitumie vichwa vyenu kubebea nywele tu.
Hivi ukipewa msaada ndio ukubali lolote utakaloamriwa na mtoa msaada bila kuhoji?
Kwani hujui pia hii misaada mara nyingi huwa sio ya bure maana huwa inapanua ajira na pia kuzifanya nchi donors kuuza material za viwanda vyao kulingana na project lengwa!
Ebo!!
Ni ajabu kuzikosa pesa hizi kwa mambo ya kijinga ya viongozi!Kukiwa na demokrasia tunapungua nini?Tukiwa na uhuru wa kujieleza tunapungukiwa nini?Tukiacha kuwanyanya raia wetu tunapungukiwa nin?Kwenye hili Jiwe simuungi mkono,yaani nchi ikose fedha za maendeleo kisa yeye afurahi kwa mambo ya hovyo ya kunyanyasa wanaomkosoa!Shame!
 
Mkuu uko tayari kutatuliwa marinda kisa uko na shida
Kuna mtu kakulazimisha utatuliwe hayo marinda?Mbona mnapotosha?Kwa manufaa ya nani?Mnajificha nyuma ya mgongo huo kutetea uovu wa jiwe ambaye anataka kutawala kama mfalme!Shame!
 
  • Thanks
Reactions: BAK
EU ndiye mfadhiri mkuu wa huduma kwa wakimbizi wote Afrika kwa wale ambao hamjui.
EU na washirika wao us pia ndio wasambazaji wakuu wa zana za kivita Afrika.
So lazima wahudumie wakimbizi sababu pia wanauza bidhaa kwa mashirika ya kuhudumia wakimbizi.na kujipatia faida pia.
Wake up jitambue wewe !
 
Historia ni somo zuri maana huwa halidanganyi.
Tunawaona hawa EU wanavyojifanya sasa kutaka kutuaminisha kwamba ni wapenda demokrasia mahiri.mimi binafsi na pia wengi wenye mtazamo kama wangu tunashangaa sana.

Na maswali haya hayawezi kupita bila kuulizwa.
Enzi za kupigania uhuru wa zaire wakati huo ikiongozwa na shujaa Patrice lumumba,ni hii ubelgiji ndio nchi ambayo ilihakikisha inasaidiana na wamarekani kumuua Lumumba na kumtumbukiza kwenye pipa la acid ili atokomee kabisa.
Baada ya hapo wakamuweka kibaraka wao Mobutu seseko na kongo iko kwenye uporwaji mpaka leo.
Je leo hii wanatokea wapi kusema haya wayasemayo?

Marekani imeharibu demokrasia ya kiarabu huko Iraq,Afghanistan,Syria,Libya,Tunisia na Egypt.
Sasa hivi hata amani ya ulaya iko kwenye tishio kutokana na rundo la wakimbizi wanaovuka Mediterranean sea kukimbia vita alivyovianzisha marekani bila sababu za msingi zaidi ya ulafi wa maliasili za nchi hizo na bado hana aibu anajifanya kutusema Tanzania, lakini kisa ni udhibiti wa maliasili zetu (makinikia na Tanzanite).
Wahispania wana hasira nasi shauri ya deep sea ya Tanzania.
Haya yote ukitaka kuyajua rejea ile team makinikia waliokuja hapa nchini na uangalie cv zao hapo utaelewa ninachokimaanisha.

Kuna mambo makubwa yanatokea huko marekani na yasiyo ya kidemokeasia kabisa, lakini hayaonwi kama tatizo ila tanzania ndio yanaonekana?!
Ushahidi ni jinsi maafisa waandamizi wa marekani wakiendelea kujiuzuru kwa kutofautiana na Rais wao Trump.
Wa hivi karibuni kabisa ni waziri wa ulinzi wa marekani Bw mattis.

Kuna nchi nyingi za kiafrika na ulaya zina matukio makubwa sana yanayopaswa kutolewa matamko ya kulaaniwa lakini hatuwasikii wakitoa tamko lolote.je kuna nini hapo?

Wazungu hawajawahi kumpenda muafrika kamwe bali huwa wanatuchanganya na kututumia kisha kututupa kama ganda la ndizi.
Waafrika mnapenda kupendwa.
 
Back
Top Bottom