Kiboko ya Mazwazwa
JF-Expert Member
- Feb 22, 2026
- 1,549
- 3,021
Machoko mtapigwa miti kwenye makorido ya Lumumba mpaka akili ziwakae sawa pumbavu nyinyiMbowe hawezi kuhamia CCM ila atakuja kurudisha chama chake chadema, alikosea sana kuwaachi mambwa makapuku chama chake. Hakuna cha demokrasia angalia sasa nyumbu makapuku wasio na adabu wala ustaarabu wanavyomtukana. Mtu umejenga taasisi yako kwa jasho na damu leo utukanwe na vitoto vidogo makapuku tu? Inauma sana, mimi mwenyewe naumia sijui Mbowe anajisikiaje? Wafuasi wa chadema ni jamii isiyokubalika popote pale duniani, Mbowe alitakiwa aheshimiwe kwa gharama yyte na wa kumlinda ni viongozi wa sasa, jamii gani hovyo km ya chadema? Ndiyo maana sazingine unamwelewa Museveni akisema anayetaka urais wa Uganda aingie porini maana mwafrika anakugeuka ht kabla hujafa! Mbowe alitakiwa amrithishe chama chake yule kijana wake James, huwezi kuwaridhisha haya mambwa meusi
Wewe lichoko endelea kupigwa miti kwenye makorido ya Lumumba mpaka akili ikukae sawa.Liangalie bwege km hili, kaa mbali na wapumbavu km hawa, Mbowe amewekwa ndani kukaa gerezani mara ngapi? Amekoswakoswa kuuawa mara ngapi? Halafu anatokea mbwa km huyu eti lini alitoka CCM?
hapa sikubaliani na wewe! amrithishe?? Hapana! Mbowe hajakosewa adabu oyote, bado anahehimika, sijawahi sikia viongozi wa sasa wakimdhihaki, sijawahi sikia!Mbowe alitakiwa amrithishe chama chake yule kijana wake James, huwezi kuwaridhisha haya mambwa meusi
Mbowe deserves heshima by whatever yard stick measure. Nimesema mara nyingi kuwa one of my favorite politician ni Lisu akiwa Chadema. Ila approach aliyotumia kuingia ushindani ilikuwa si ya kirafiki na Mbowe!........ni hilo tu, short of that Lisu anafit sana alipo kwa sasa as Mwenyekiti wa Chadema. Nilitegemea smooth power handover ya uongozi to Lisu bila misuguano tuliyoionaKijana wa mbowe kwenye one two
acha matusi, acha matusi unaweza jenga hoja bila matusiLiangalie bwege km hili, kaa mbali na wapumbavu km hawa, Mbowe amewekwa ndani kukaa gerezani mara ngapi? Amekoswakoswa kuuawa mara ngapi? Halafu anatokea mbwa km huyu eti lini alitoka CCM?
Siyo gaid Tena?Litakuwa jambo jema aje aongeze nguvu! CCM tunajua kuzitambua hazina!
Mbwa ni wale wawili walikaliana uchi wakakuzaa msenge wewe.Mbowe hawezi kuhamia CCM ila atakuja kurudisha chama chake chadema, alikosea sana kuwaachi mambwa makapuku chama chake. Hakuna cha demokrasia angalia sasa nyumbu makapuku wasio na adabu wala ustaarabu wanavyomtukana. Mtu umejenga taasisi yako kwa jasho na damu leo utukanwe na vitoto vidogo makapuku tu? Inauma sana, mimi mwenyewe naumia sijui Mbowe anajisikiaje? Wafuasi wa chadema ni jamii isiyokubalika popote pale duniani, Mbowe alitakiwa aheshimiwe kwa gharama yyte na wa kumlinda ni viongozi wa sasa, jamii gani hovyo km ya chadema? Ndiyo maana sazingine unamwelewa Museveni akisema anayetaka urais wa Uganda aingie porini maana mwafrika anakugeuka ht kabla hujafa! Mbowe alitakiwa amrithishe chama chake yule kijana wake James, huwezi kuwaridhisha haya mambwa meusi
Asset isiyoongeza value ya nini sasa?Aende tuMbowe ni Asset kwa Chadema how?
Zama za Mbowe zilishatamatika, hata asipohamia chama kingine lakini ameshapoteza credibility ya kuitwa mwanachadema.Mwenye uhakika atuwekee hapa.
Siamini pamoja na yote yaliyomtokea kwenye uchaguzi, bado ni ASSET kwa Chadema, ASSET kubwa
This would be the worst day of my life in politics
Bado anapumuwa huyo muongeze nyundo ya utosi.Mbwa ni wale wawili walikaliana uchi wakakuzaa msenge wewe.
Huyo jamaa hajielewi,anasubiri mpaka Godfather wake atangaze hadharani ndiyo naye amfuate huko CCM.Mbowe ahamie CCM kwani alikuwa upande gani tangia atoke mahabusu? Mtu kwenda mahakamani kumemshinda hata siku moja tu na bado unaamini yupo pamoja na Chadema ya Lissu?
Hizi ni hasira za kukosa mshahara kwa miezi mitatu. Utashindia uji mpaka ukome. Askofu Malasusa na Prof. Mahali, kazeni hivyo hivyo. Hakuna kulegeza mpaka hii mbuzi ikale majani.Liangalie bwege km hili, kaa mbali na wapumbavu km hawa, Mbowe amewekwa ndani kukaa gerezani mara ngapi? Amekoswakoswa kuuawa mara ngapi? Halafu anatokea mbwa km huyu eti lini alitoka CCM?
Umeandika vema sanaYooote yametokea, but Mbowe is still a symbol of Chadema. Alikoanzia na Chadema mpaka alipoifikisha, siwezi kumtukana.
Aliamini katika siasa za reconciliation, hakujua kuwa CCM hakuna mtu bali mashetani!
Sema approach yake ilikuwa too diplomatic ambayo kwa CCM haitakiwi.
Hati miliki ya hicho chama kuwa chake mwenyewe mbona haujatuonyesha?...chama chake...
Chadema ilifanya KOSA KUBWA SANA kumtoa Mzee Mbowe kwenye Uwenyekiti wa Chadema Taifa. Bahati mbaya historia huzungumza baada ya muda kupita.Siyo gaid Tena?
Siyo DJ Tena?
Siyo chaga dema Tena?
Siyo chadema tec Tena?
Siyo makengeza Tena?
Kwani Wenje kapewa cheo gani huko?Haitakuwa mara ya kwanza wanasiasa kuhama vyama, wakina Silinde si wametoka huko CDM na sasa ni Naibu Waziri huko Kilimo
Pengine na yeye atakuwa amehaidiwa nafasi kubwa huko CCM
Yeye hatakuwa wakwanza wala wa mwisho