Eti kuna jamaa kachafua mboga iringa? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Eti kuna jamaa kachafua mboga iringa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jaguar, Jul 5, 2012.

  1. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #1
    Jul 5, 2012
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Nimesikia kwamba mkoani iringa kwa takribani mwezi mmoja kitimoto imepigwa marufuku kuuzwa. Sababu inatajwa kuwa ni kutokana na jamaa mmoja alikutwa akimbaka nguruwe bandani.

    Mpaka sasa haijulikani ni nguruwe wangapi aliowatenda ubaya huo. Serikali imeamua kupiga marufuku matumizi ya kitimoto kwa kuhofia kwamba huenda yule jamaa atakuwa kawaambukiza magonjwa mbali mbali hao wanyama.
     
  2. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #2
    Jul 5, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,690
    Likes Received: 1,127
    Trophy Points: 280
    dunia itafika kikomo muda si mrefu
     
  3. A

    Akida kaka Member

    #3
    Jul 5, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Inawezekana kwani wiki iliyopita nilikua Iringa mboga hakuna kabisa.
     
  4. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #4
    Jul 5, 2012
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mi ndo nimeistukia leo nikiwa kazini baada ya kupewa story na wafanyakazi wenzangu.
     
  5. C

    CAY JF-Expert Member

    #5
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 499
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    MMmh ni ufirauni au kitu gani?
     
  6. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #6
    Jul 5, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 24,968
    Likes Received: 6,516
    Trophy Points: 280
    Kwani kaingia utomboni au kwene steki?
     
  7. p

    prosperity93 Member

    #7
    Jul 5, 2012
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 58
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hii kunyima wengine raha ya mnyama na kuharibu soko la ndani
    kwani mnakula mbichi au mnachoma, kuchemsha au kukaanga? so nadhani virusi vitakuwa vime dead ikipita katika moto mkali. naomba ukiwa unapata kitimoto usali kwanza then jimwage
     
  8. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #8
    Jul 5, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,637
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    Kama jamaa kapendana na nguruwe huyo mmoja hawa nguruwe wengine inawahusu nini?
     
  9. grafani11

    grafani11 JF-Expert Member

    #9
    Jul 5, 2012
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 15,482
    Likes Received: 273
    Trophy Points: 180
    Haiwezi kuwa sababu, lazima kutakuwa na tatizo la ugonjwa wa nguruwe la kuambukiza bana....
     
  10. webondo

    webondo JF-Expert Member

    #10
    Jul 5, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 1,726
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 160
    Jamani mbona hawajatenda haki! Yaani hakuna tena mboga huko..!! Maama sisi wengine pasipo ile kitu mambo hayaendi sawa.
     
  11. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #11
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,957
    Likes Received: 2,631
    Trophy Points: 280
    mi ndo nashangaa....mapenzi wapendane wengine....wengine wahusishwe....hatukubali.....sheria ichukue mkondo wake.....
     
  12. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #12
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 16,215
    Likes Received: 5,715
    Trophy Points: 280
    huu ni uonezi maamuzi ya upande mmoja,kwa nini wasipige marufuku watu kujamiiana mpaka itakapodhitika kuwa jamaa hajaambukizwa magongwa na nguruwe.?
     
  13. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #13
    Jul 5, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,240
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Haiwezi kuwa sababu lazima itakuwa magonjwa ya kuambukizwa tuu!
    Ila hawa vibarakashia nao wanapiga kampeni mdudu khaa!
    Mbaya zaidi mfungo ukianza mauzo ya mdudu hushuka!
     
  14. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #14
    Jul 5, 2012
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Tatizo wanahofia huyu jamaa ni mswati kwamba ana uhusiano na nguruwe wengi.
     
  15. S

    Sir Leem JF-Expert Member

    #15
    Jul 5, 2012
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 558
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Hivi kwa nini mijadala mingi hapa JF lazima zihusishwe na Imani za dini ?Kukejeli,kudhihaki imani za watu wengine?Hivi hii mijadala ingekuwa inafanyika hadharani au watu wataje majina yao kweli huko kutakuwa na amani?
    Jamani kuna wakati tuna hitaji kuwa wastaraabu kuheshimu imani za wengine sio kila mjadala ugusie imani ya mtu ili uchangie.
    Nilikuwa naangalia picha moja wanaonyesha Nigeria waumini wanavyo ingia kanisani wanakaguliwa kutokana na machafuko ya kidini ,hapa tuna anzisha chokoko kupitia mitandao unashangaa linaingia mitaani vurugu zina anza
    Mungu ibariki Tanzania
     
  16. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #16
    Jul 5, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,637
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    Haiwezekani Mkuu, nguruwe wengi Iringa wana mageti makali, sio rahisi.
     
  17. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #17
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,417
    Likes Received: 654
    Trophy Points: 280
    Sio haki kabisa, mbona utumbo una kinyesi lakini unaliwa, sembuse mtaji wa uhai bwana...
    Huu ni mpango wa kunyima watu raha kwa kuwabania nyama yao pendwa.
     
  18. Borat69

    Borat69 JF-Expert Member

    #18
    Jul 5, 2012
    Joined: Jun 17, 2012
    Messages: 2,536
    Likes Received: 1,207
    Trophy Points: 280
    Mm naona tusimlaumu Huyo jamaa...itakuwa ni VIHEREHERE vya hao Nguruwe tu.
     
  19. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #19
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,513
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    mkuu sijaona uhusiano hapa!...
    wewe ndio unataka kuleta udini sasa!
     
  20. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #20
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,513
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ...nimeshasikia watu wanatomboka na wanyama mbali-mbali, kwa nguruwe hii ndio mara ya kwanza!duuu!
     
Loading...