msemakweli
JF-Expert Member
- Feb 20, 2014
- 1,627
- 880
Naomba nikuulize maswali yafuatayo kwa sasa tu. Na naomba unijibu vizuri kwa ustaarabu.Okay, orodhesha lakini ujue kwamba hakuna Katiba yoyote duniani ambayo ina vifungu vinavyomfurahisha kila mtu!
1. Katiba ni mali ya wananchi wote, na inafaa kuafikiwa na vikundi vyote vya kisiasa. Itakuwaje chama cha upinzani (CDM, CUF au NCCR, au vyote kwa pamoja) kikishika dola wakati hawakushiriki kuandika na hawaitambui katiba hii?
2. Itakuwaje Rais-mteule akitokea chama tofauti na kile chenye wabunge wengi bungeni? Huoni kama atalazimika kuchagua waziri mkuu na mawaziri wengine kutokea chama hicho chenye wabunge wengi bungeni, na hivyo basi hawezi kuendelea kuwa kiongozi wa serikali? Tuamue moja. kama rais ataendelea kuwa kiongozi wa serikali basi mawaziri wasitokane na wabunge la sivyo wadhifa huo wa kiongozi wa serikali apewe waziri mkuu, Rais abaki tu kuwa mkuu wa nchi na amiri jeshi mkuu. Lakini katiba mpya imeendeleza mfumo wetu wa kizamani ambao hautatekelezeka huko mbele kadri vyama vya upinzani vinavyoendelea kukua.
3. Kwa nini mambo mengi mazuri yaliyolenga kuwawezesha wananchi kuwawajibisha viongozi wao yameondolewa? We all have standards that we expect our leaders to live up to lakini hawa wameondoa hata kifungu cha kuwataka wabunge wawe na angalau elimu ya form 4. ni kwa nini? kumbuka hata kupata udereva serikalini wanasema lazima uwe umefika form 4. iweje mbunge aponee sharti hilo?
4. Kwa nini wabunge toka Zbar waendelee kushirikishwa kujadili mambo ya bara wakati wabunge wa bara hawashirikishwi kujadili mambo ya Zbar?
Nijibu hayo kwanza lakini yapo mengi tu!
PS: fahamu kwamba mimi siyo muumini wa serikali tatu!