Endapo Katiba Inayopendekezwa Itakataliwa

Endapo Katiba Inayopendekezwa Itakataliwa

Huyu mleta mada atakuwa miongoni mwa vilaza ambao bado wanaishi na wameridhika na hali ya mambo nchini.
 
Humu wengi hamjitambui...
Katiba pendekez imejaa mambo mengi ya kiutawala zaid ata ya tume ya warioba; ccm kama ccm kwel ni chama cha wanyonge na kinaenzi mazuri yote ya Mwl nyerere wangeacha mambo yote ya tume kwny katiba pendekez labda, lakin kumuachia paka achunge samaki(chenge ) ni kujidanganya.

Navyoona mim ktk awamu itayomalzka vbaya hii ndo namb1, waswahil usema ukchangiliwa sana usubr kuzomewa, rais j.k alkua na wafyas weng sana 2005 lakn sasa hawapo tena...
 
Huyu mleta mada atakuwa miongoni mwa vilaza ambao bado wanaishi na wameridhika na hali ya mambo nchini.
Wana-UKAWA ndio wameridhika na hali iliyopo, ndio maana wanataka tupige kura ya HAPANA ili tubaki na Katiba ya sasa!
 
Humu wengi hamjitambui...
Katiba pendekez imejaa mambo mengi ya kiutawala zaid ata ya tume ya warioba; ccm kama ccm kwel ni chama cha wanyonge na kinaenzi mazuri yote ya Mwl nyerere wangeacha mambo yote ya tume kwny katiba pendekez labda, lakin kumuachia paka achunge samaki(chenge ) ni kujidanganya.

Navyoona mim ktk awamu itayomalzka vbaya hii ndo namb1, waswahil usema ukchangiliwa sana usubr kuzomewa, rais j.k alkua na wafyas weng sana 2005 lakn sasa hawapo tena...
Umewahi kuona Katiba isiyokuwa na mambo ya utawala?
 
Kuto pata katiba mwaka huu sio mwisho wa mchakato wa katoba tukitaka katiba nzuri no baada ya uchagizi mkuu
 
Wewe unajisikiaje kuongozwa na mbumbu?
Mkuu Ike, heshima, adabu usiwaite wasio na elimu ya darasani ni mbumbu!, kwani mababu zetu waliishije kabla ya ujio wa wazungu na elimu zao za Darasani!, tafuta historia ya Africa kabla ya ujio wa wazungu!. Mpaka kesho mzungu na elimu yake yote ya darasani, hajaweza kujua pyramids zilijengwaje na hiyo mijabali ilitoka wapi?, ilikatajwe, ilisafirishwaje, na ilipandishwa vipi hadi kule kileleni mwa pyramids!.

Tafuta historia za dola za kale za Axum, Chaka Zulu, Monomotapa, Pete, Bunyoro, Nyanyembe, act ujiulize kiwango cha civilization ile kilitoka wap bila elimu ya darasani!.

Kachimbe historia za kina Socrates, Plato, Mfalme Suleiman, Mtemi Mirambo, Manka Musa, Mkama Rumanyika, Kabaka Mutesa, Mtwa Mkwawa, Munyigumba, Kinjekitile Ngwabi! Chabruma, Mangi Sina, Isike, waliwafanya nini wazungu na elimu zao za Darasani, ilihali , hao hawakusoma darasa hata moja?!.

Nenda kwenye historia ya Tanganyika uone michango ya watu kama kina Sheik Amri Abeid, Hasan Bin Amir, Suleiman Takadir, na wengine wengi tuu wa ilmu za madrasa huku dasani ni safari, lakini wamefanya makubwa kumsaidia Msomi Julius kuleta uhuru wa nchi hii!.

Nimalizie kwa kukuomba linganisha michango ya Professor Maji Marefu na Darasa lake la Saba msilikize lake msilikize kwa makini anavyochangia bungeni, halafu linganisha na Professor Juma Kapuya, professor wa darasa uniambia nani anachangia michango ya maana!.

Mmoja wa wanamuziki maarufu kabisa duniani, Michael Jackson, ulizia alisoma hadi darasa la ngapi?.
Mtanzania tajiri kabisa kuliko Watanzania wote kwa utajiri wa kihalali na kihaki, akiachana na mijizi, mijambazi, na mifisadi, ni Said Salim Bakhressa, ulizia alisoma hadi darasa la ngapi?.

Nimekereka sana kutuita sisi tulio ishia la saba ni ma mbumbu!.
Pasco
 
Wana-UKAWA ndio wameridhika na hali iliyopo, ndio maana wanataka tupige kura ya HAPANA ili tubaki na Katiba ya sasa!

BUCHANAN hakuna thread unayotoa yenye mrengo mzur kila wakat upo biased,kwanza nikufahamishe kuwa hoja ya katiba mpya ililetwa na upinzan na zaid ya 75% ya ccm walikataa rais akatumia busara zake sasa unaposema kuwa CHADEMA hawataki katiba mpya sikuelewi kabisa.Pia unapotaja masuala ya matokeo ya rais kupingwa mahakaman ni kitu kizur sikuelewi na unacheza na akil za watu maana jinsi wanavyopatikana hao majaji hawawez kumhukumu vibaya aliyewateua kwahiyo yatakuwa kama ilivyo sasa,baraza la vijana kama wamesha kiuka msingi wa demokrasia kunauwezekano wa kuwaweka watoto wao kama viongoz.
kuhusu 50% kwa 50% katiba haijaeleza inavyo patikana maana bunge la ccm siliamini wanaweza kuweka wake na watoto wao kike ilikutimiza hamcn kwa hamcn.mwisho mkubali kuwa upinzan ni wachache ila wana hoja za kisomi zenye mantiki,upinzan hawana haja ya kupiga kampen n kuelimisha
 
BUCHANAN hakuna thread unayotoa yenye mrengo mzur kila wakat upo biased,kwanza nikufahamishe kuwa hoja ya katiba mpya ililetwa na upinzan na zaid ya 75% ya ccm walikataa rais akatumia busara zake sasa unaposema kuwa CHADEMA hawataki katiba mpya sikuelewi kabisa.Pia unapotaja masuala ya matokeo ya rais kupingwa mahakaman ni kitu kizur sikuelewi na unacheza na akil za watu maana jinsi wanavyopatikana hao majaji hawawez kumhukumu vibaya aliyewateua kwahiyo yatakuwa kama ilivyo sasa,baraza la vijana kama wamesha kiuka msingi wa demokrasia kunauwezekano wa kuwaweka watoto wao kama viongoz.
kuhusu 50% kwa 50% katiba haijaeleza inavyo patikana maana bunge la ccm siliamini wanaweza kuweka wake na watoto wao kike ilikutimiza hamcn kwa hamcn.mwisho mkubali kuwa upinzan ni wachache ila wana hoja za kisomi zenye mantiki,upinzan hawana haja ya kupiga kampen n kuelimisha

Ni kweli mkuu hoja zangu zina mrengo fulani kama zilivyo hoja za kila member humu Jukwaani wewe ukiwa mmojawapo!
Pia unaonekana umeshakata tamaa vibaya sana huamini kabisa Mahakama, simply because haziamui kama mnavyotaka! Wakati akina Tundu Lissu, Mnyika, Lema, etc waliposhinda kesi zao mlishangilia sana kuwa "mahakama imetenda haki!"
Ikiamua kinyume na hapo basi "haitendi haki!"
Mkuu,
Wengine tuna-enjoy sana sarakasi zenu za kisiasa!
 
Mkuu Ike, heshima, adabu usiwaite wasio na elimu ya darasani ni mbumbu!, kwani mababu zetu waliishije kabla ya ujio wa wazungu na elimu zao za Darasani!, tafuta historia ya Africa kabla ya ujio wa wazungu!. Mpaka kesho mzungu na elimu yake yote ya darasani, hajaweza kujua pyramids zilijengwaje na hiyo mijabali ilitoka wapi?, ilikatajwe, ilisafirishwaje, na ilipandishwa vipi hadi kule kileleni mwa pyramids!.

Tafuta historia za dola za kale za Axum, Chaka Zulu, Monomotapa, Pete, Bunyoro, Nyanyembe, act ujiulize kiwango cha civilization ile kilitoka wap bila elimu ya darasani!.

Kachimbe historia za kina Socrates, Plato, Mfalme Suleiman, Mtemi Mirambo, Manka Musa, Mkama Rumanyika, Kabaka Mutesa, Mtwa Mkwawa, Munyigumba, Kinjekitile Ngwabi! Chabruma, Mangi Sina, Isike, waliwafanya nini wazungu na elimu zao za Darasani, ilihali , hao hawakusoma darasa hata moja?!.

Nenda kwenye historia ya Tanganyika uone michango ya watu kama kina Sheik Amri Abeid, Hasan Bin Amir, Suleiman Takadir, na wengine wengi tuu wa ilmu za madrasa huku dasani ni safari, lakini wamefanya makubwa kumsaidia Msomi Julius kuleta uhuru wa nchi hii!.

Nimalizie kwa kukuomba linganisha michango ya Professor Maji Marefu na Darasa lake la Saba msilikize lake msilikize kwa makini anavyochangia bungeni, halafu linganisha na Professor Juma Kapuya, professor wa darasa uniambia nani anachangia michango ya maana!.

Mmoja wa wanamuziki maarufu kabisa duniani, Michael Jackson, ulizia alisoma hadi darasa la ngapi?.
Mtanzania tajiri kabisa kuliko Watanzania wote kwa utajiri wa kihalali na kihaki, akiachana na mijizi, mijambazi, na mifisadi, ni Said Salim Bakhressa, ulizia alisoma hadi darasa la ngapi?.

Nimekereka sana kutuita sisi tulio ishia la saba ni ma mbumbu!.
Pasco
Mkuu Pasco,
Afadhali umewaelimisha hawa wana-UKAWA ambao wanajiona wao wanajua kila kitu, wanadharau kila wazo la mtu mwingine na wanapenda kulazimisha kila wanachoamini kikubalike! Wamejaa viburi na kejeli nyingi...!
 
Last edited by a moderator:
Wakuu
Endapo UKAWA watapiga kampeni za kutosha hasa upande wa Zanzibar tunaweza tusipate Katiba mpya kwa kuwa 2/3 itakuwa haijapatikana.
End result ni kwamba tutabaki na Katiba ya JMT, 1977 ambayo ina mambo machache mazuri ukilinganisha na Katiba inayopendekezwa! Kwa mfano Katiba inayopendekezwa ina mambo yafuatayo mazuri sana:

1. Matokeo ya kura za Urais kupingwa mahakamani.

2. Mgombea huru.

3. Tume Huru ya Uchaguzi.

4. Zanzibar kukopa.

5. Zanzibar kujiunga na Jumuiya za Kimataifa.

6. Migongano ya Katiba ya JMT na ya Zanzibar imeondolewa.

7. Rais wa Zanzibar kuwa Makamu wa Rais.

8. Kuondolewa mafuta na gesi kwenye Orodha ya Mambo ya Muungano.

9. Nk.
Tukipiga kura ya HAPANA maana yake hayo mambo hapo juu tutayakosa na tutarudi kwenye Katiba ya sasa.

Watu wasifikiri kwamba Katiba inayopendekezwa itarudishwa Bungeni kufanyiwa marekebisho.
Ni heri tukubali Katiba inayopendekezwa, hayo madai mengine tuendelee kuyadai taratibu.
Otherwise, hata kama tukiikataa Katiba inayopendekezwa simply kwa kuwa haina Serikali 3 tutaendelea na Katiba ya sasa ambayo nayo haina Serikali 3.

Nawasilisha kwa mjadala zaidi.

Hayo yote Bwana bucha,yalikuwemo kwenye rasimu,watawala walichofanya ni kuondoa vipengele vitakavyowabana katika maadili na uwazi,hebu jiulize kwanini mikataba ya wawekezaji ni siri?kuna nini?ndiyo ujue kuwa watawala huwa wana hisa kwenye hiyo mikataba,utakuta ili mwekezaje apate hiyo fursa sharti atoe % Fulani kwa wakubwa na ndiyo maana kiasi ambacho serikali inapata kinakuwa kidogo sana.
Na wawekezaji wanakuwa na kiburi sana hata cha kuwadhulumu wananchi ardhi huku watawala wakifurahia kwani wanapata kitu hapo,kwahiyo hii katiba pamoja na mambo mazuri machache ya kutudanganyia,imetengenezwa kulinda mafisadi.
 
Hayo yote Bwana bucha,yalikuwemo kwenye rasimu,watawala walichofanya ni kuondoa vipengele vitakavyowabana katika maadili na uwazi,hebu jiulize kwanini mikataba ya wawekezaji ni siri?kuna nini?ndiyo ujue kuwa watawala huwa wana hisa kwenye hiyo mikataba,utakuta ili mwekezaje apate hiyo fursa sharti atoe % Fulani kwa wakubwa na ndiyo maana kiasi ambacho serikali inapata kinakuwa kidogo sana.
Na wawekezaji wanakuwa na kiburi sana hata cha kuwadhulumu wananchi ardhi huku watawala wakifurahia kwani wanapata kitu hapo,kwahiyo hii katiba pamoja na mambo mazuri machache ya kutudanganyia,imetengenezwa kulinda mafisadi.
UKAWA walitakiwa kubaki Bungeni ili kuyasema hayo yote!
 
Kwa hiyo tukiikataa Katiba inayopendekezwa ndio itakuwa dawa yake?

Tukiikataa katiba inayopendekezwa itakuwa wazi kwamba mchakato wa katiba mpya umeshindikana. Zoezi hilo litaanza upya kwa kipindi mwafaka. ikipita hii inayopendekezwa, zoezi hilo linaweza lisirudiwe tena katika kipindi cha uhai wako au wangu! Bora tuipige chini tujipange upya.
 
Kwa Zanzibar zinaweza hata iwe ngumu "kuzitosheleza" mkuu!

Za BMK mbona zimetosheshwa kwa 'kuazima' wajumbe toka Tanzania Bara na UKAWA? CCM hawashindwi kitu, mradi tu wameamua.
 
UKAWA walitakiwa kubaki Bungeni ili kuyasema hayo yote!

walishasema wakaona ninyi wenye chama chenu mnakomaa na 'nguvu ya ndiyoooooooooo', ulitaka waendelee kuwa lebo mle ndani?
 
Ili ujue hii ni nchi ya kiibilisi sheria ya kuwa dereva wa gari la serikali ni lazima uwe na form iv ila amwendeshe Mbunge mbulula daaaa mwanangu kua uyaone.

udereva ni proffesionalism siasa si proffesionalism kama Udereva,siasai ni kila mtu anaweza. Fani hizo huwezi ukazilinganisha kirahisi hivyo.
 
.hivi huyu punguani nae alikua moderator wetu this unfair at all.
 
Jana nilimsikiliza Mwal Oliochi alisema ibara ya 7 kuhusu muundo wa muungano yy alipiga kura ya hapana ya siri ila anashangaa kwenye matokeo ya kura anaambiwa kwa upande wa bara hakuna kura hapana kwenye ibara ya 7…!!!
 
Back
Top Bottom