Elimu yetu itazikwa miaka 2 ijayo


Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
16,246
Likes
4,033
Points
280
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
16,246 4,033 280
Nawaangalia wahitimu wetu miaka 2 ijayo watakuwa wabovu kuliko kipindi chochote hapa Tanzania.

Naongea hivi kwa kuangalia mapana na marefu ya kuondolewa topic ya Syntax form5/6 na madhara yake baadae mbeleni, ukiangalia wanavyuo wa leo hata wale waliosoma language huko a-level wana matatizo makubwa ya grammar na spelling katika kujieleza.

Hili tatizo linakuwa kubwa kuanzia o-level ambako structure ya 40% imeondolewa kiasi mtoto anamaliza yuko shallow sana, nawashauri wanamitaala waangalie upya wanaipeleka wapi elimu yetu, unawezaje kutumia lugha bila msingi wa sarufi/grammar?

Nawaachia nyie magreat thinkers.
 
Steph Curry

Steph Curry

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2012
Messages
5,703
Likes
2,171
Points
280
Steph Curry

Steph Curry

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2012
5,703 2,171 280
LOWASSA anasema ELIMU, ELIMU na ELIMU bila shaka haya uliyoyaongea Mhe. Rais ameyazingatia. Vipi ulisikia Magufuli au CCM wakiongelea kuimarisha ELIMU?? teh teh teh Rweye bwana... Au ushalamba ubwabwa umeshiba kwahiyo umeyasahau yote haya..
 
Last edited by a moderator:
Root

Root

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2012
Messages
29,765
Likes
17,421
Points
280
Root

Root

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2012
29,765 17,421 280
Elimu ya sasa ni ya ajabu sana
 
Steph Curry

Steph Curry

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2012
Messages
5,703
Likes
2,171
Points
280
Steph Curry

Steph Curry

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2012
5,703 2,171 280
Elimu ya sasa ni ya ajabu sana
Ajabu aliyekuwa anayasema hayo sasahivi anapingana na Sera ya ELIMU, ELIMU, ELIMU..

Ni shabiki wa kazi tu kindakindaki... Hiyo post ni ya 2013
 
Mphamvu

Mphamvu

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
10,711
Likes
1,025
Points
280
Mphamvu

Mphamvu

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
10,711 1,025 280
Mkuu, umesema vema. Ila ninachokiona wahitimu watakuwa hawasemi au kuandika kwa Kiingereza fasaha, ila wanaweza wasiwe 'shallow' kwenye walichosomea!
 
wax

wax

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2015
Messages
3,222
Likes
1,527
Points
280
wax

wax

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2015
3,222 1,527 280
Nawaangalia wahitimu wetu miaka 2 ijayo watakuwa wabovu kuliko kipindi chochote hapa Tanzania.

Naongea hivi kwa kuangalia mapana na marefu ya kuondolewa topic ya Syntax form5/6 na madhara yake baadae mbeleni, ukiangalia wanavyuo wa leo hata wale waliosoma language huko a-level wana matatizo makubwa ya grammar na spelling katika kujieleza.

Hili tatizo linakuwa kubwa kuanzia o-level ambako structure ya 40% imeondolewa kiasi mtoto anamaliza yuko shallow sana, nawashauri wanamitaala waangalie upya wanaipeleka wapi elimu yetu, unawezaje kutumia lugha bila msingi wa sarufi/grammar?

Nawaachia nyie magreat thinkers.
Ndiyo maana mgombea wenu hajui kingereza
 
Afande Fojuman

Afande Fojuman

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2014
Messages
559
Likes
204
Points
60
Afande Fojuman

Afande Fojuman

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2014
559 204 60
elimu, elimu, elimu viva lowassa
 
T

The mesic

Member
Joined
Aug 31, 2015
Messages
6
Likes
0
Points
0
T

The mesic

Member
Joined Aug 31, 2015
6 0 0
Mkuu kumbuka kuongea kiingereza sio tatizo. Tatizo je mtaalamu anapatikana? Wewe umeangalia kuzalisha waalimu peke yake. Jiulize mkandarasi na kingereza wap na wap? Daktari vivyo ivyo. Wasilisha mada yako kuangalia kuleta mapinduz kielimu kama kuwashauri hao watoa mitaala iwe ni technical base na sio kukariri. Kama unamaliza 4m6 unaenda kusomea ukandarasi wakati hata chepe hulijui(beleshi)
hujawah shka hata zege, unadhani ubora wa elimu upo wapi hapo?
 
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2015
Messages
5,863
Likes
2,631
Points
280
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2015
5,863 2,631 280
nawaangalia wahitimu wetu miaka 2 ijayo watakuwa wabovu kuliko kipindi chochote hapa tanzania.

Naongea hivi kwa kuangalia mapana na marefu ya kuondolewa topic ya syntax form5/6 na madhara yake baadae mbeleni, ukiangalia wanavyuo wa leo hata wale waliosoma language huko a-level wana matatizo makubwa ya grammar na spelling katika kujieleza.

Hili tatizo linakuwa kubwa kuanzia o-level ambako structure ya 40% imeondolewa kiasi mtoto anamaliza yuko shallow sana, nawashauri wanamitaala waangalie upya wanaipeleka wapi elimu yetu, unawezaje kutumia lugha bila msingi wa sarufi/grammar?

Nawaachia nyie magreat thinkers.
mimi nimemaliza form 6 2015. Nikiangalia past peza za form 4 na form 6 kuanzia 2005 kurudi nyuma hadi miaka ya mwanzon mwa themanini yalikua na madude yaliyosukwa kibabe mno. Na kwa mtu ukifaulu ni hongera kubwa sasa naona kama mambo rahisi coz baadhi ya topic zimeondolewa kabisa au kupunguzwa uzito najiuliza kizaz chetu ukirudishe miaka ya themanini mmmmh sijui kwa kweli kama tutaweza but wasomi wanapaswa wajipange kwanza kabla ya kukubali mtaala gani utumike na sio kuropoka tuu bila utafiti wa kina.
Dear god help me i do not know why.
 

Forum statistics

Threads 1,275,113
Members 490,908
Posts 30,532,960