East Africa to adopt One Network Area, call rates to drop

East Africa to adopt One Network Area, call rates to drop

Thanks Nguruvi3 ,

Sometime ago nilikuwa naongea na balozi wa Tanzania UN, akawa anasifia structure ya AU as opposed to OAU, akawa anasema kwamba iko modelled after the EU. Muda huo ndiyo EU inaanza kupata matatizo ya kiuchumi lakini hayajachanganya bado. Nikaguna, lakini nikasema labda anamaanisha kisiasa zaidi, kwani AU haiko kiuchumi zaidi.

Nilivyokuja kusikia watu wanaiga EU katika EAC, several years later, baada ya matatizo yote ya kiuchumi, nilipata maswali hayohayo ya piece ya kwanza hapo juu, minus aome of the details.

Huyo mbunge kuna sehemu hapo mwanzo kaanza na a rather protectionist stance, in such a way kwamba anaonekana kama anaogopa progress kwa kutetea local businesses. Lakini mbele ame tie in vizuri mambo ya matatizo ya ukabila Kenya na democracy etc, these are not to be ignored.
 
Last edited by a moderator:
Kiranga
Kuwepo kwaTanzania katika network ni mradi wa karibuni ambao bado haujaanza.
Kinachozungumzwani kupunguza gharama mradi huo ukianza, jambo jema bila matusi kwa Tzn


Kupiga simuTanzania iwe local au international ni ghali kuliko nchi nyingine za EAC.

Kuna tatizokatika serikali.
Mashirika yasimu yana umoja( collusion) kuondoa ushindani kwa mfumo wa ''oligopoly''

Serikalihaina kauli kwa mashirika hayo, hivyo yanafanya yatakavyo.

Msukumo wamashirika unachangia kwa kuelewa kuwa ikifika wakati itabidi watende kama mashirika mengine ya EAC na hawatakuwa na sababu za kwenda kinyume.

Tanzania ina‘mkongo wa fiber' gharama za simu na Internet ni kubwa nadhani barani Afrika(nisahihishwe).

Wa Ghana wanapiga simu kutoka north America kwa $ 25 cent less ukilinganisha na Mtanzania.

Ndivyo ilivyo kwa Wana Nigeria, Uganda, Kenyan.k.
Yote hayo nimatokeo ya collusion ya makampuni ya simu, serikali na hasa viongozi wakiwa nibeneficiary


Tembeleabodi za mashirika yote ya simu utaona wanaoongoza ni akina nani.
Wote niviongozi wanaoijua system vizuri na kuweza kuichezea kisheria na kibiashara

This is sad.

Marekani ambako tunaiga mfumo wa soko huru kutoka kwao, serikali ikiona collusion au oligopoly/ monopoly inaingilia kati kwa kutumia sheria za anti-trust.

Na Marekani kuna spirit ya free trade kuliko sehemu nyingine yoyote.

Ndivyo kampuni ya simu ya Bell ilivyovunjwa hivi.

Sie tunaoiga ubepari tumekuwa mabepari kuliko tunaowaiga.

Au labda ni ujinga tu.
 
Tofautisha kati ya kuogopwa na kutokuaminiwa mkuu...you guys are not trustworthy....

Na hapa si suala la kuogopwa ni kutokubali kumezeshwa faida na hasara za muungano huu...kila mtu anafanya analysis na kuona kipi kinamfaaa...kipi ni kuwanufaisha wengine...

Hiyo article ina woga gani?


Kuzuia magari ya Tz kuingia Jomo Kenyatta huku mna preach kuharakisha muungano ndio woga+ unafiki...

Biashara haina mambo na kuaminiana ila maslahi, lazima ujue jinsi ya kuvitia ngozi kwako, tatizo lenu Wabongo ni kuwa bado hamjaamuka vizuri kutoka kwa ujamaa. Na ndio unaona Wa-south wametafuna madini yenu sana halafu bado mpo hoi.

Hili la magari sijapendezwa nalo na sijui ni lipi linachezwa lakini ni hivyo hivyo mlivyozuia magari yetu kuwaleta watalii Tanzania.
 
By the watanzania tunatakiwa tuamke, na sio kutetea ujinga, hawa wanaounda eac, hawana arithi but to be honest they are so sharp compare to us tanzanians, hembu tujiulize hio land tuliopigania imetusaidia nini mpaka sasa, viongozi wetu wamejaa ufisadi na sasa wanaiharibu elimu maksudi cheki hizi St kayumba, mikopo ya kusomea ni ukiritimba mtupu, , hii yote ni ili watoto wao waje kutawala **na weshaanza ** tutabaki na porojo wenzetu wanasonga, kila siku sisi ni wa mwisho
 
This is sad.

Marekani ambako tunaiga mfumo wa soko huru kutoka kwao, serikali ikiona collusion au oligopoly/ monopoly inaingilia kati kwa kutumia sheria za anti-trust.

Na Marekani kuna apirit ya free trade kuliko sehemu nyingine yoyote.

Ndvyo kampuni ya simu ya Bell ilivyovunjwa hivi.

Sie tunaoiga ubepari tumekuwa mabepari kuliko tunaowaiga.

Au labda ni ujinga tu.
Kama sitakosea mwaka 2014 kuna makampuni mawili Marekani yameshtakiwa kwa collusion oligoply etc. Ukiangalia soko huria la Marekani na jinsi linavyoendeshwa, utabaini sisi tuna soko holela si huria

Nchi za magharibi kuna consumers society zinazolinda masilahi ya walaji.

Angalia kwetu jinsi makampuni ya mafuta yanavyowanyonya wananchi.

Leo pipa likienda dola 70 kesho lita imepanda. Lakini pipa likiwa 40 mafuta hayashuki bei.
Viongozi wanajua, lakini ni beneficiary wa wizi.

Si unaona orodha, kila aliyewahi kuwa waziri wa nishati na madini anapata mgao tu huko alipo.

It is so sad
 
Kwa hiyo wewe kwenye yooote unaona swala la ardhi tumechemka...(either wewe si Mtanzania au unahitaji kujielimisha zaidi kabla ya kuchangia)

By the watanzania tunatakiwa tuamke, na sio kutetea ujinga, hawa wanaounda eac, hawana arithi but to be honest they are so sharp compare to us tanzanians, hembu tujiulize hio land tuliopigania imetusaidia nini mpaka sasa, viongozi wetu wamejaa ufisadi na sasa wanaiharibu elimu maksudi cheki hizi St kayumba, mikopo ya kusomea ni ukiritimba mtupu, , hii yote ni ili watoto wao waje kutawala **na weshaanza ** tutabaki na porojo wenzetu wanasonga, kila siku sisi ni wa mwisho
 
Tofautisha kati ya kuogopwa na kutokuaminiwa mkuu...you guys are not trustworthy....

Na hapa si suala la kuogopwa ni kutokubali kumezeshwa faida na hasara za muungano huu...kila mtu anafanya analysis na kuona kipi kinamfaaa...kipi ni kuwanufaisha wengine...

Hiyo article ina woga gani?


Kuzuia magari ya Tz kuingia Jomo Kenyatta huku mna preach kuharakisha muungano ndio woga+ unafiki...

magari yamezuia baadhi ya sehemu KAA kwa kila mtu. halafu kenya magari ya tours hairuhusiwi kuingia tz mpakani namanga kwa nini yenu yaingie? mtasubiri namanga pia kama mliovyo wa fanyia wakenya.you are not special!

[h=1]No more long term parking at JKIA airport, KAA says[/h]
ico_plus.png
SHARE
ico_bookmark.png
BOOKMARK
ico_print.png
PRINTRATING





JKIA.jpg
A section of Jomo Kenyatta International Airport. LSG Sky Chefs says it expects to begin serving airlines from the end of next year or early 2016. PHOTO | FILE
By BDAfrica.com REPORTER

Posted Friday, November 7 2014 at 12:12
IN SUMMARY

  • Bay 8, one of JKIA's six commercial parking bays, will be closed from November 10 this year due to ongoing works.
  • Passengers and visitors have been advised to either use taxi services or get a ride to the airport to avoid inconvenience.



Kenya’s busiest international airport will stop providing long term parking from Monday November 10 as part of a plan to accommodate ongoing construction
Passengers and visitors to the Jomo Kenyatta International Airport (JKIA) have also been advised to either use taxi services or get a ride to the airport to avoid the inconvenience of limited short term parking facilities.

A Kenya Airports Authority (KAA) announcement Friday advises that Parking Bay 5, up to now a Sh700-a-day (about $8) long term facility that can hold 158 cars, will provide short term parking only beginning November 10.

This follows plans to partially close Parking Bay 8, one of JKIA's six commercial bays, from November 10 this year to allow for ongoing construction of Terminal 1E (new International Arrivals terminal).

The lot, which can hold 135 vehicles, was built in 2011 to ease congestion at the airport, which serves an average of 19,000 passengers each day.

An adjacent 62-bay lot used by airport staff will also be closed, requiring them to park at another facility about one kilometre away. A shuttle service, charging a “minimal fee”, will be provided for them, airport officials say.

Part of Parking Bay 8 will remain open for “persons with reduced mobility and Airport Operators Committee officials”.

“We apologise for any inconvenience caused by the new arrangements,” KAA said in their announcement.

JKIA, which has a little over 1,000 parking bays open to the public, has been reorganizing its operations due to expansion works that begun several years ago, as well as reconstruction following a fire in August last year that destroyed the international terminal.

A new arrivals and departure terminal, 1A, was opened earlier this year. The construction of Terminal 1E has been funded by the World Bank and is scheduled to be completed in March 2015. It will replace the current international arrivals terminal situated at the parking garage.

In the recent past, ongoing works required the closure of its largest short-term parking facility, the centrally-located 342-car Parking Bay 3, forcing airport users to leave their vehicles much further away than usual.

The shortage of parking bays often leads to congestion at peak operating periods.
 
waltham said:
magari yamezuia baadhi ya sehemu KAA kwa kila mtu. halafu kenya magari ya tours hairuhusiwi kuingia tz mpakani namanga kwa nini yenu yaingie? mtasubiri namanga pia kama mliovyo wa fanyia wakenya.you are not special!

..magari yote ya nje, siyo Kenya peke yao, hayaruhusiwi kuingiza watalii kwenye national parks.

..unaweza kwenda popote pale isipokuwa huruhusiwi kuingiza watalii ktk national parks.

..huu uamuzi wa kuzuia magari ya Tz kuingia Kenya kuchukua watalii wanaokuja Tz unaweza kuwa a blessing in disguise to Tz. I think in a long run itasaidia kwa watalii ku-avoid kutumia uwanja wa ndege wa Nairobi.

cc Nguruvi3, nyumba kubwa
 
Last edited by a moderator:
By the watanzania tunatakiwa tuamke, na sio kutetea ujinga, hawa wanaounda eac, hawana arithi but to be honest they are so sharp compare to us tanzanians, hembu tujiulize hio land tuliopigania imetusaidia nini mpaka sasa, viongozi wetu wamejaa ufisadi na sasa wanaiharibu elimu maksudi cheki hizi St kayumba, mikopo ya kusomea ni ukiritimba mtupu, , hii yote ni ili watoto wao waje kutawala **na weshaanza ** tutabaki na porojo wenzetu wanasonga, kila siku sisi ni wa mwisho

..they r not sharp.

..tofauti yetu na wao inatokana na wao kuwa na access ya mikopo ya biashara kwa muda mrefu.

..kinyume chake wabongo kwa muda mrefu wamekuwa wanafanya biashara kwa kutumia savings zao wenyewe, na wakati mwingine wanalazimika kufisadi hapa na pale ili kupata mitaji.

..wabongo hawa wanao-serve kwa miaka 10 mpaka 15 na kujenga nyumba unafikiri watashindwa kujengwa wakipewa mikopo kama ndugu zao wa-Kenya? Now, bring a Kenyan to Tz halafu mwambie ajenge kama tunavyofanya sisi uone kama ataweza.

..kuhusu ardhi hivi hujaona mapigano kati ya wakulima na wafugaji yanayoendelea? mimi nadhani it is safer kutokuruhusu ardhi yetu kuwa ya Afrika Mashariki mpaka pale tutakapoweza kudhibiti hii migogoro baina yetu hapa nyumbani.

..mwisho, nakubaliana na mtizamo wako kuhusu umuhimu wa kuboresha elimu yetu. IMHO, matatizo yetu ni ya ndani zaidi na sidhani kama intergration ndiyo muarubaini/panacea ya matatizo hayo.

cc nyumba kubwa, Nguruvi3, msemakweli, Ngongo, NasDaz, Kibona
 
Last edited by a moderator:


..magari yote ya nje, siyo Kenya peke yao, hayaruhusiwi kuingiza watalii kwenye national parks.

..unaweza kwenda popote pale isipokuwa huruhusiwi kuingiza watalii ktk national parks.

..huu uamuzi wa kuzuia magari ya Tz kuingia Kenya kuchukua watalii wanaokuja Tz unaweza kuwa a blessing in disguise to Tz. I think in a long run itasaidia kwa watalii ku-avoid kutumia uwanja wa ndege wa Nairobi.

cc Nguruvi3, nyumba kubwa

Wacha nikutafsirie taarifa aliyoleta waltham maana Kingereza huwa changamoto sana kwenu. Magari yote yamezuiliwa kutumia viegezo vya magari vya muda mrefu ili kuruhusu ujenzi unaoendela, wengine wote wameichukulia sawa, ila Watanzania kama kawaida yao kulialia. Mnafaa muboreshe uwanja wenu watalii waje moja kwa moja muache kutulilia kwa kila kwa kitu.
 
Last edited by a moderator:
Wacha nikutafsirie taarifa aliyoleta waltham maana Kingereza huwa changamoto sana kwenu. Magari yote yamezuiliwa kutumia viegezo vya magari vya muda mrefu ili kuruhusu ujenzi unaoendela, wengine wote wameichukulia sawa, ila Watanzania kama kawaida yao kulialia. Mnafaa muboreshe uwanja wenu watalii waje moja kwa moja muache kutulilia kwa kila kwa kitu.

..asante kwa "msaada" wako wa kutafsiri.

..taarifa toka kwenye gazeti iliyoletwa na waltham nimeielewa vizuri tu.

..mimi nilikuwa namjibu waltham ktk posting yake ambayo ameiandika kwa kiswahili.
 
Last edited by a moderator:
Wacha nikutafsirie taarifa aliyoleta waltham maana Kingereza huwa changamoto sana kwenu. Magari yote yamezuiliwa kutumia viegezo vya magari vya muda mrefu ili kuruhusu ujenzi unaoendela, wengine wote wameichukulia sawa, ila Watanzania kama kawaida yao kulialia. Mnafaa muboreshe uwanja wenu watalii waje moja kwa moja muache kutulilia kwa kila kwa kitu.

Asikudanganye mtu eti matatizo yenu yametokana na kukosa mikopo, kwa uhakika matatizo yenu ni uvivu, uoga na kutojiamini. Wageni wengi wanaingia Bongo na kutengeneza hela nyingi sana bila kutegemea hiyo mikopo. Eti unasema Mkenya akija Bongo hatoweza kujenga nyumba, hivi wewe uko Tanzania ama wapi maana wakati mwingine huwa unaandika nakuona kama wale Watanzania watumwa kule UK wasiojua chochote nyumbani.

Wahindi, Wachina, Wakenya na Waarabu wapo kwenye ushindani mkubwa sana Tanzania, wewe baki hapo ukisubiri mkopo.
 
Asikudanganye mtu eti matatizo yenu yametokana na kukosa mikopo, kwa uhakika matatizo yenu ni uvivu, uoga na kutojiamini. Wageni wengi wanaingia Bongo na kutengeneza hela nyingi sana bila kutegemea hiyo mikopo. Eti unasema Mkenya akija Bongo hatoweza kujenga nyumba, hivi wewe uko Tanzania ama wapi maana wakati mwingine huwa unaandika nakuona kama wale Watanzania watumwa kule UK wasiojua chochote nyumbani.

Wahindi, Wachina, Wakenya na Waarabu wapo kwenye ushindani mkubwa sana Tanzania, wewe baki hapo ukisubiri mkopo.

..wa-Tz hawasubiri mikopo, wanadunda kibongo-bongo na wako wengi tu wamefanikiwa.

..mimi ni mmoja kati ya wa-Tz tunaoamini kwamba we are more resilient, and hard working, compared to our brothers and sisters from Kenya.
 


..magari yote ya nje, siyo Kenya peke yao, hayaruhusiwi kuingiza watalii kwenye national parks.

..unaweza kwenda popote pale isipokuwa huruhusiwi kuingiza watalii ktk national parks.

..huu uamuzi wa kuzuia magari ya Tz kuingia Kenya kuchukua watalii wanaokuja Tz unaweza kuwa a blessing in disguise to Tz. I think in a long run itasaidia kwa watalii ku-avoid kutumia uwanja wa ndege wa Nairobi.

cc Nguruvi3, nyumba kubwa

wewe unapindua habari au hauna kabisa.mie sisemi mambo na mbuga za wanyama,ni border posts. wakenya lazima wakabidhi magari ya tz watalii namanga!!!! kwa nini nyie muingie kenya. subiri namanga tualetee watalii wenu.off course sio bure watalipa!!!
[h=1]Tanzania mistreats us, claim tour operators[/h]
ico_plus.png
SHARE
ico_bookmark.png
BOOKMARK
ico_print.png
PRINT
ico_email.png
EMAILRATING




Flags.jpg
EAC nation's Flags
By Zephania Ubwani, The Citizen Bureau Chief

Posted Monday, July 15 2013 at 12:24

IN SUMMARY
Responding to queries raised by tour operators from Kenya on what they alleged as being mistreatment by Tanzanian authorities, a senior official of the Community Secretariat said the two countries have a binding agreement to off-load tourists crossing borders.




[COLOR=#333333 !important]Arusha. Tanzania's decision not to allow Kenyan-registered tourist vans to take visitors to sites inside the country may persist despite the coming into force of the EAC Common Market Protocol which guarantees free movement of people and services, it was learnt here.
​
​


[/COLOR]
Responding to queries raised by tour operators from Kenya on what they alleged as being mistreatment by Tanzanian authorities, a senior official of the Community Secretariat said the two countries have a binding agreement to off-load tourists crossing borders.

"Even with the regional integration spirit, it will take sometime for the EAC protocols to override bilateral agreements between the partner states or involving them with other countries," he said, speaking on the condition of anonymity.

The official said he was aware of an agreement signed by the two founder members of the Community way back in 1985 on how to handle tourists crossing borders, mostly those entering Tanzania from Kenya and which was boosted by several bilateral meetings, the latest one being held in Arusha in 2009. "Off-loading tourists is among terms making up the agreement signed by the two countries," he pointed out.

However, the official declined to divulge more details on the matter, saying he was not updated on the issue and that further clarification should be sought from senior officials of the EAC.

Last week Kenya government said it would lodge a formal complaint with the EAC Secretariat against Tanzania whose officials, it accuses of barring tour operators from their country from entering its territory with tourists.

The Kenyan cabinet secretary for EAC Affairs, Tourism and Commerce, Ms Phllyis Kandie, was quoted as saying; "I will raise this thorny issue at the regional level because the EAC Common Market protocol guarantees free movement of people, goods, capital and services."

Tour operators from the neighbouring country alleged that their vans carrying tourists had been denied entry into Tanzania through the four main border posts of Namanga, Sirari, Horohoro and Holili, and instead they have been forced to hire Tanzanian-registered vehicles and drivers to take the visitors to selected spots.

"Kenyan tour operators have been getting a raw deal when they want to take tourists to Tanzania's wildlife spots," lamented the director of Oliver Tours and Safaris, Mr Omar Rachitu, alluding that this was against the spirit of the EAC cooperation.

A Tanzania Association of Tour Operators official also leaned on the bilateral agreement under which vans carrying tourists would only stop at the borders.

However, he said he needed time to give an official position.

However, other stakeholders based here insisted the Kenyan tour operators were specifically targeting the opening of the Bolongoja border post between the Serengeti National Park and the Maasai-Mara Game Reserve. The remote post has remained closed since the late 1970s after the break up of the former EAC.




 
Sijui kama unaelewa mantiki ya hoja. Hata hiyo EU unayoongelea sidhani kama unaelewa hali yake kwa sasa, sidhani!

Tunasema hivi suala la federation lilikuwa agenda, leo Uganda wamebaki wenyewe, haraka imeishia wapi?

Tunasema kuwa haya mambo ni lazima yawe katika utaratibu uinaoangalia wananchi na si matakwa ya viongozi.
Sina tatizo na CoW kuendelea kwa kasi, ninachosema ni kuwa mbele ya safari kuna tatizo.
Nimekuonyesha tatizo la Kenya. Walikuwa mstari wa mbele katika utalii kwa njia ya Cow

Miezi michache wakaja kutaka MoU na Tznz kuhusu utalii kutokana na shinikizo la wafanyabiashara wa Kenya.
Wafanyabiashara walisema kuwa soko lao halipo Rwanda wala Uganda, lipo Tzn. Hivyo serikali iendelee na CoW lakini wao wapewe MoU itakayohakikisha uhusiano wa Tznz na Kenya katika utalii unabaki kuwa mzuri. Serikali ya Kenya ikafanya.

Hili la simu nalo linafanana na hilo.Trade zinahusisha wananchi na siyo viongozi. Mbele ya safari wananchi watatambua kuwa kuna tatizo na ni kosa linalofanywa
Kwa kuongezea tu mkuu, hapo nilipobold achilia mbali federation, moja ya vitu walivyokuwa wanaituhumu TZ ni Ardhi, lakini sasa kwenye Cow wameweka kwapani ajenda ya Ardhi. Kati yao hakuna anayeshauri waendelee pia na mpango wa kuruhusu umiliki wa ardhi kwa wananchi wa CoW. Nadhani kwa hilo wanasubiri Tanzania itakapojiunga na CoW.
 
Kwa kuongezea tu mkuu, hapo nilipobold achilia mbali federation, moja ya vitu walivyokuwa wanaituhumu TZ ni Ardhi, lakini sasa kwenye Cow wameweka kwapani ajenda ya Ardhi. Kati yao hakuna anayeshauri waendelee pia na mpango wa kuruhusu umiliki wa ardhi kwa wananchi wa CoW. Nadhani kwa hilo wanasubiri Tanzania itakapojiunga na CoW.

Kwa hiyo hapo inaonekana mkakati wa ardhi ni kuinyenga Tanzania tu.

Tanzania itaongelea vipi suala la ardhi on an equal footing wakati Rwanda nzima inapitwa ukubwa na mkoa wa Pwani, na mkoa wa Pwani hata si mkoa mkubwa Tanzania.

Mkoa wa Pwani una ukubwa wa sq miles 12,566 wakati Rwanda ina sq miles 10,169.

Mkoa wa Dar es salaam una sq miles 538. Maana yake mkoa wa Pwani umeuizidi Rwanda kwa ukubwa wa kadiri ya Dar es salaam (mkoa, sio mji) zipangwe nne na nusu!

Rwanda inaingia katika Tanzania takribam mara 36. Tunaweza kuichukua na kuizamisha katika sehemu yetu ya ziwa Victoria bila kubughudhi visiwa na maji yakabaki, na walio nchi kavu hata wasijue Rwanda imepelekwa ndani ya Tanzania.

Kwa Rwanda kukubali mikataba ya ardhi kijumuia, that's a no brainer.

Kwa Tanzania kukubali mikataba ya ardhi kijumuia, that's insane.
 
waltham,

..hiyo habari inajichanganya.

..at one point inasema magari ya kenya hayaruhusiwi kupeleka watalii kwenye mbuga za wanyama.

..halafu baadaye inasema magari ya kenya hayaruhusiwi hata kuvuka mpaka.

..mimi nadhani kuna justification kwa Tz na Ky kuchukua hatua walizochukua.

..Tanzania tukiruhusu magari ya watalii toka Kenya tuna-risk ya kuharibu Serengeti yetu, kama nyinyi mlivyoharibu Masai Mara.
 
Last edited by a moderator:
Kwa hiyo hapo inaonekana mkakati wa ardhi ni kuinyenga Tanzania tu.

Tanzania itaongelea vipi suala la ardhi on an equal footing wakati Rwanda nzima inapitwa ukubwa na mkoa wa Pwani, na mkoa wa Pwani hata si mkoa mkubwa Tanzania.

Mkoa wa Pwani una ukubwa wa sq miles 12,566 wakati Rwanda ina sq miles 10,169.

Mkoa wa Dar es salaam una sq miles 538. Maana yake mkoa wa Pwani umeuizidi Rwanda kwa ukubwa wa kadiri ya Dar es salaam (mkoa, sio mji) zipangwe nne na nusu!

Rwanda inaingia katika Tanzania takribam mara 36. Tunaweza kuichukua na kuizamisha katika sehemu yetu ya ziwa Victoria bila kubughudhi visiwa na maji yakabaki, na walio nchi kavu hata wasijue Rwanda imepelekwa ndani ya Tanzania.

Kwa Rwanda kukubali mikataba ya ardhi kijumuia, that's a no brainer.

kwa Tanzania kukubali mikataba ya ardhi kijumuia, that's insane.
Mkuu Kiranga umenena vema, kwa Tz kukubali maswala ya ardhi kuingizwa ktk EAC ni ukichaa. nikiri kuwa mie nakerwa sana na utendaji mbovu wa serikali nchini lakini nakubaliana kuwa serikali ya sasa imedeal na changamoto za foreign affairs kwa ufanisi mkubwa. Hasa ktk kuhakikisha haturudii kufanya makosa kama tuliyofanya ktk jumuiya ya kwanza.
 
waltham,

..hiyo habari inajichanganya.

..at one point inasema magari ya kenya hayaruhusiwi kupeleka watalii kwenye mbuga za wanyama.

..halafu baadaye inasema magari ya kenya hayaruhusiwi hata kuvuka mpaka.

..mimi nadhani kuna justification kwa Tz na Ky kuchukua hatua walizochukua.

..Tanzania tukiruhusu magari ya watalii toka Kenya tuna-risk ya kuharibu Serengeti yetu, kama nyinyi mlivyoharibu Masai Mara.

na sisi kwa sababu za kwetu Kenya mbona mnatoa pofu kuzuia za tanganyika kuingia, actions have consequences, you got to live with them!!!!
 
Kwa hiyo hapo inaonekana mkakati wa ardhi ni kuinyenga Tanzania tu.

Tanzania itaongelea vipi suala la ardhi on an equal footing wakati Rwanda nzima inapitwa ukubwa na mkoa wa Pwani, na mkoa wa Pwani hata si mkoa mkubwa Tanzania.

Mkoa wa Pwani una ukubwa wa sq miles 12,566 wakati Rwanda ina sq miles 10,169.

Mkoa wa Dar es salaam una sq miles 538. Maana yake mkoa wa Pwani umeuizidi Rwanda kwa ukubwa wa kadiri ya Dar es salaam (mkoa, sio mji) zipangwe nne na nusu!

Rwanda inaingia katika Tanzania takribam mara 36. Tunaweza kuichukua na kuizamisha katika sehemu yetu ya ziwa Victoria bila kubughudhi visiwa na maji yakabaki, na walio nchi kavu hata wasijue Rwanda imepelekwa ndani ya Tanzania.

Kwa Rwanda kukubali mikataba ya ardhi kijumuia, that's a no brainer.

Kwa Tanzania kukubali mikataba ya ardhi kijumuia, that's insane.
Wakuu Kibona na Kiranga
Agenda ya kwanza kabisa baada ya Rwanda na Burundi kupewa uanachama ilikuwa suala la Ardhi
Naweza kusema wazi kabisa hili ndilo hasa lileta mzozo huu tunaouona

Mwandishi wa magazeti na 'msemaji ' wa serikali ya Kenya wa siri, aliandika sana kuhusu hilo tena kwa hasira kubwa
Aliandika katika the The EA na The economit kulaani Tanzania.

Habari moja ilikuwa na kichwa cha ''EAC: TANZANIA IS DITHERING' akapiga madongo sana. Huyu ni Warigi Kamau

Katika soko la pamoja kuna hoja ya ''movement of people and capital''
Huwezi kuwa na vitu hivyo ukaacha suala la ardhi likielea kwasababu ni kiungo muhimu sana

Tanzania ilisema hivi, na hapa JF tuliandika sana. kwanini tuisanze kwanza na vitu kama infrastructure, institutions na vitu vingine? Hoja hiyo ilikubaliwa kwa shingo upande, tukawa na mpango wa pamoja wa infrastructure na ndio chimbuko la ujenzi wa barabara ya Arusha-Namanga na Namanga-Nairobi

Baada ya washirika kuona hoja ya ardhi imekufa, Rwanda wakaja na madai ya kuhamisha makao makuu.
Hoja kubwa ilikuwa ku-frustrate Tanzania ili ionekane kama hawakubaliana na matakwa 'yao' basi makao makuu yanaondolewa Arusha.

Hilo nalo likashindwa kwa kuangalia Treaty na ugeni wa Rwanda

Hapo ndipo CoW ikazaliwa.

Uzao wa CoW ukaja na habari nyingine na si ardhi tena. Husikii wakiongelea hilo

CoW wana tatizo moja, kwamba hata kama watakuwa na block kubwa 'geography and demography' haiwapi nafasi nzuri
CoW haiwezi kubaki yenyewe, lazima itahitaji expansion.

Je, Tanzania inayo link na nchi 8 zikiwemo za kusini haina nafasi ?
Tumesoma Kenya wana mpango wa kupeleka umeme Zambia kupitia Tanzania

Hilo litawezekana iwapo tu Tanzania itabaki kuwa ndani ya EAC. Kenya wanalitambua?

Je, CoW hawataki kuwa na access na SADCC region, na wanawezaje iwapo hakuna maelewano?
 
Back
Top Bottom