East Africa to adopt One Network Area, call rates to drop

East Africa to adopt One Network Area, call rates to drop

..kuna waandishi wa habari wa Kenya who make a living and have specialized kuandika mambo mabaya dhidi ya Tanzania.

..The East African magazine limezoeleka kwa kuandika mambo mabaya-mabaya dhidi yetu huku nchi nyingine wanachama wa EAC zikiandikwa vizuri.

..hebu soma hapa uone aliyeanzisha habari za Tanzania kuwa isolated ni waandishi wa habari wa Kenya:

EAC states pull in different directions as Dar is isolated - News - www.theeastafrican.co.ke

..hapa pia unaweza kuona kwamba badala ya kusisitiza ushirikiano baina ya mataifa yetu, waandishi wa Kenya wamekuwa wakiandika habari ambazo zinaashiria kwamba kuna ushindani na upinzani na wakati mwingine uadui baina ya mataifa yetu.

Watch out Kenya,Tanzania is catching up | Zitto na Demokrasia

cc Nguruvi3, Masonjo
Mwandishi mmoja kwa jina la Warigi amekuwa anatumiwa na serikali ya Kenya kuandika habari mbaya za Tanzania.

Kila anapotoa makala huo ndio umekuwa msimamo wa Kenya.
Nakumbuka hadi ubalozi uliingia kati na JK alipokwenda Nairobi aliongelea hilo.

Warigi amekuwa anaandika katika gazeti la the economist, baada ya kujulikana siku hizi economist haiandiki jina lake bali columnist.

Huyu Warigi kwa ushirikiano na Kagame, walianzisha timbwili la kuondoa EAC kutoka Arusha kwenda Nairobi.
Ni mwandishi huyo huyo kaandika kuhusu suala la Ardhi akisema ''Tanzania is dithering''

Kila linapotokea jambo la EAC Warigi amekuwa msemaji wa serikali ya Kenya si kama ofisa bali msimamo wake ndio unakuwa wa serikali. Ushahidi upo.

Waandishi wa Kenya hawaandiki mambo mazuri ya Tanzania hata siku moja.
Juzi Membe alikwenda kukutana na Kenyatta kumweleza jitihada zilizofanywa hadi kufutiwa kesi. Hakuna anayeandika hilo.

Kenya walipoleta MoU ya utalii hakuna mwandishi aliyeandika hilo.
Kenya wakija kuomba msaada wa chakula hakuna anayeandika hilo.

Wao ni kuhusu ubaya wa Tanzania tena kwa kutengeneza.

Waandishi ambao kidogo wamekuwa impartial ni wa Uganda.

Kuna gazeti la the monitor liliandika vema sana kuhusu kwanini Tanzania inachukua tahadhari.

Ilionyesha makosa ikaonyesha na hoja. Na gazeti likaweka wazi kuwa kwa mwendo wa kuitenga Tanzania, ni hatari kwa mustakabli wa eneo zima.

Gazeti liliandika kuhusu umuhimu wa nchi zote bila kupendelea na kuongeza kuwa kinachofanywa sasa hivi ni kuua EAC kwa njia ya CoW

Ukisoma Rwanda Times, hilo ndilo uchafu kabisa. Hawana jingine bali kuiandamana Tanzania.

Wasichokijua ni kuwa katika ukanda huu, Tanzania ni muhimu sana.

EAC ilishangilia baada ya hotuba ya JK kwamba Tanzania haitajitoa.
Hii maana yake ni kuwa wananchi walikuwa na wasi wasi kuhusu mstakabali wa EAC

Katibu mkuu alipokuwa Mkenya, Mganda, Mtanzania kila kitu kilikuwa kwa mujibu wa mkataba.

Baada ya Ssezibera kuingia, yeye kaamua kufanya kazi kwa maagizo ya Kagame.

Kagame hajawahi kuwa katika jumuiya yoyote zaidi ya hii na CoW.
Hajui matatizo ya 1967-1977 na wala hajui matatizo ya muungano kama inavyojua Tanzania.

Kuendesha jumuiya kwa mawazo kutoka Kigali ni jambo la hatari sana.
Watanzania walikataa hawa jamaa wasiingie kwasababu walijua Kagame ni tatizo la ukanda huu.
Leo imekuwa proved walikuwa right, jumuiya inakufa kwa maagizo ya Kagame.

Kagame ndiye tatizo, kwa jinsi anavyowaswaga Wanyarwanda left right, anadhani anaweza kuswaga EAC
 
..

..kwa upande wa Tanzania tayari tumepata $300 million toka WB kwa ajili ya ukarabati wa reli yetu. pamoja na ukarabati wa reli, tayari serikali imenunua mabehewa ya treni za mizigo na abiria.

Haa ha ha...yaan utafikiri nakuona hivi unavyoongea bungeni..."tayari tumepata $300 million toka WB kwa ajili ya ukarabati wa reli yetu. pamoja na ukarabati wa reli, tayari serikali imenunua mabehewa ya treni za mizigo na abiria" maana haya ndio maneno ya mawaziri wetu miaka nenda miaka rudi na matokeo hatuyaoni..
 
Safi Tanzania...hii ya TPA nimeipenda...

Maana Tz kiichokuwa kinatuangusha ni pamoja na longolongo za watu wa bandari na ma agents...

Hayo ndio tunataka kusikia...CoW wafanye yao...na sie tufanye yetu...


..sisi tumeshatangulia Burundi na Congo, na tunasubiri kuwakaribisha.

soma hapa:

http://www.dailynews.co.tz/index.php/local-news/37283-kabila-hails-dar-s-role-in-empowering-drc-army

..soma tena hapa, ujue kwamba sasa hivi hatuchezi mbali na Congo:

http://archive.dailynews.co.tz/index.php/biz/31049-tpa-opens-liaison-office-in-lubumbashi

cc nyumba kubwa, Masonjo


​
 
Mimi huwa nasoma hayo magazeti na kufuatilia comments...wengi wa wananchi hasa wa Uganda hawataki kusikia hii kitu CoW....na sometimes hata wakenya unaona wasivyo na imani na agenda za PK, Uhuru na M7...

Hata wanyarwanda bado wanaona umuhimu wa Tanzania...I know a number of them ambao bado wanatumia port yetu ingawa some of them ni wabeba mabegi wa PK...lakini wafanyeje na TPA ndio cheapest kwao...

Ningesema watapita watuachie EAC yetu wananchi...unfortunately most of them are here to stay (marais wa maisha)

Mwandishi mmoja kwa jina la Warigi amekuwa anatumiwa na serikali ya Kenya kuandika habari mbaya za Tanzania.

Kila anapotoa makala huo ndio umekuwa msimamo wa Kenya.
Nakumbuka hadi ubalozi uliingia kati na JK alipokwenda Nairobi aliongelea hilo.

Warigi amekuwa anaandika katika gazeti la the economist, baada ya kujulikana siku hizi economist haiandiki jina lake bali columnist.

Huyu Warigi kwa ushirikiano na Kagame, walianzisha timbwili la kuondoa EAC kutoka Arusha kwenda Nairobi.
Ni mwandishi huyo huyo kaandika kuhusu suala la Ardhi akisema ''Tanzania is dithering''

Kila linapotokea jambo la EAC Warigi amekuwa msemaji wa serikali ya Kenya si kama ofisa bali msimamo wake ndio unakuwa wa serikali. Ushahidi upo.

Waandishi wa Kenya hawaandiki mambo mazuri ya Tanzania hata siku moja.
Juzi Membe alikwenda kukutana na Kenyatta kumweleza jitihada zilizofanywa hadi kufutiwa kesi. Hakuna anayeandika hilo.

Kenya walipoleta MoU ya utalii hakuna mwandishi aliyeandika hilo.
Kenya wakija kuomba msaada wa chakula hakuna anayeandika hilo.

Wao ni kuhusu ubaya wa Tanzania tena kwa kutengeneza.

Waandishi ambao kidogo wamekuwa impartial ni wa Uganda.

Kuna gazeti la the monitoring liliandika vema sana kuhusu kwanini Tanzania inachukua tahadhari.

Ilionyesha makosa ikaonyesha na hoja. Na gazeti likaweka wazi kuwa kwa mwendo wa kuitenga Tanzania, ni hatari kwa mustakabli wa eneo zima.

Gazeti liliandika kuhusu umuhimu wa nchi zote bila kupendelea na kuongeza kuwa kinachofanywa sasa hivi ni kuua EAC kwa njia ya CoW

Ukisoma Rwanda Times, hilo ndilo uchafu kabisa. Hawana jingine bali kuiandamana Tanzania.

Wasichokijua ni kuwa katika ukanda huu, Tanzania ni muhimu sana.

EAC ilishangilia baada ya hotuba ya JK kwamba Tanzania haitajitoa.
Hii maana yake ni kuwa wananchi walikuwa na wasi wasi kuhusu mstakabali wa EAC

Katibu mkuu alipokuwa Mkenya, Mganda, Mtanzania kila kitu kilikuwa kwa mujibu wa mkataba.

Baada ya Ssezibera kuingia, yeye kaamua kufanya kazi kwa maagizo ya Kagame.

Kagame hajawahi kuwa katika jumuiya yoyote zaidi ya hii na CoW.
Hajui matatizo ya 1967-1977 na wala hajui matatizo ya muungano kama inavyojua Tanzania.

Kuendesha jumuiya kwa mawazo kutoka Kigali ni jambo la hatari sana.
Watanzania walikataa hawa jamaa wasiingie kwasababu walijua Kagame ni tatizo la ukanda huu.
Leo imekuwa proved walikuwa right, jumuiya inakufa kwa maagizo ya Kagame.

Kagame ndiye tatizo, kwa jinsi anavyowaswaga Wanyarwanda left right, anadhani anaweza kuswaga EAC
 
Haya tuwache sisi tuzurure tukifanya yetu, nyie nendeni mkalime kwenye hiyo ardhi.
Single tourist visa mmefeli vibaya bila Tanzania. Hamjauza hata 1000 since muanzishe!
The sooner you accept the reality kwamba TZ is a major EAC partner the better!
Ngoja tuone na huu mradi wenu mtafika wapi......!
 
simplemind

70%+ of Tanzanians are farmers who would never need to call across EA to sell their products.All they need is a donkey or bajaji or Fuso,nothing more!

The mobile phones are just for saying hello to cousins and inlaws who are in Dar es salaam.

''One network area'' my foot...!

That means 30% would need it, is that negligible?

Plus, does denying the 70% access to cheap communication help in propelling them out of the donkey economy or subjugate them further there?
 
Single tourist visa mmefeli vibaya bila Tanzania. Hamjauza hata 1000 since muanzishe!
The sooner you accept the reality kwamba TZ is a major EAC partner the better!
Ngoja tuone na huu mradi wenu mtafika wapi......!

Kwa nini Tanzania haiko katika hii network?

Nikiangalia rates za kupiga simu Tanzania na Kenya ni tofauti sana, with Kenya having lower rates.

Kuna sababu gani ya msingi Tanzania isiwemo katika network hii na kupunguza gharama za mawasiliano kwa watumiaji?
 
Mwandishi mmoja kwa jina la Warigi amekuwa anatumiwa na serikali ya Kenya kuandika habari mbaya za Tanzania.

Kila anapotoa makala huo ndio umekuwa msimamo wa Kenya.
Nakumbuka hadi ubalozi uliingia kati na JK alipokwenda Nairobi aliongelea hilo.

Warigi amekuwa anaandika katika gazeti la the economist, baada ya kujulikana siku hizi economist haiandiki jina lake bali columnist.

Huyu Warigi kwa ushirikiano na Kagame, walianzisha timbwili la kuondoa EAC kutoka Arusha kwenda Nairobi.
Ni mwandishi huyo huyo kaandika kuhusu suala la Ardhi akisema ''Tanzania is dithering''

Kila linapotokea jambo la EAC Warigi amekuwa msemaji wa serikali ya Kenya si kama ofisa bali msimamo wake ndio unakuwa wa serikali. Ushahidi upo.

Waandishi wa Kenya hawaandiki mambo mazuri ya Tanzania hata siku moja.
Juzi Membe alikwenda kukutana na Kenyatta kumweleza jitihada zilizofanywa hadi kufutiwa kesi. Hakuna anayeandika hilo.

Kenya walipoleta MoU ya utalii hakuna mwandishi aliyeandika hilo.
Kenya wakija kuomba msaada wa chakula hakuna anayeandika hilo.

Wao ni kuhusu ubaya wa Tanzania tena kwa kutengeneza.

Waandishi ambao kidogo wamekuwa impartial ni wa Uganda.

Kuna gazeti la the monitoring liliandika vema sana kuhusu kwanini Tanzania inachukua tahadhari.

Ilionyesha makosa ikaonyesha na hoja. Na gazeti likaweka wazi kuwa kwa mwendo wa kuitenga Tanzania, ni hatari kwa mustakabli wa eneo zima.

Gazeti liliandika kuhusu umuhimu wa nchi zote bila kupendelea na kuongeza kuwa kinachofanywa sasa hivi ni kuua EAC kwa njia ya CoW

Ukisoma Rwanda Times, hilo ndilo uchafu kabisa. Hawana jingine bali kuiandamana Tanzania.

Wasichokijua ni kuwa katika ukanda huu, Tanzania ni muhimu sana.

EAC ilishangilia baada ya hotuba ya JK kwamba Tanzania haitajitoa.
Hii maana yake ni kuwa wananchi walikuwa na wasi wasi kuhusu mstakabali wa EAC

Katibu mkuu alipokuwa Mkenya, Mganda, Mtanzania kila kitu kilikuwa kwa mujibu wa mkataba.

Baada ya Ssezibera kuingia, yeye kaamua kufanya kazi kwa maagizo ya Kagame.

Kagame hajawahi kuwa katika jumuiya yoyote zaidi ya hii na CoW.
Hajui matatizo ya 1967-1977 na wala hajui matatizo ya muungano kama inavyojua Tanzania.

Kuendesha jumuiya kwa mawazo kutoka Kigali ni jambo la hatari sana.
Watanzania walikataa hawa jamaa wasiingie kwasababu walijua Kagame ni tatizo la ukanda huu.
Leo imekuwa proved walikuwa right, jumuiya inakufa kwa maagizo ya Kagame.

Kagame ndiye tatizo, kwa jinsi anavyowaswaga Wanyarwanda left right, anadhani anaweza kuswaga EAC

Mkuu una link ya hiyo article ya "The Monitor" au hata heading yake? Ninataka kujua limeandika nini.
 
Kwa nini Tanzania haiko katika hii network?

Nikiangalia rates za kupiga simu Tanzania na Kenya ni tofauti sana, with Kenya having lower rates.

Kuna sababu gani ya msingi Tanzania isiwemo katika network hii na kupunguza gharama za mawasiliano kwa watumiaji?

Kati ya miradi michache ya EAC ninayosupport, mmoja wao ni huu. Tanzania yapaswa kufanya hima kujiunga na mradi huu. Na kuna mwingine nilisikia wa kushusha air fair rates. Hapo sawa.
But that is where it ends! Uharo wa eti kufungua mipaka yetu ili al shabab na nyang'au waingie kama vile chooni kwao hatuutaki! Infrastructure? tick! Hapo ndipo ujue priorities zetu ziko up side down. Tunaestablish common market bila kujenga miundombinu kwanza. Mimi naamini kikwazo kikubwa kwa intra-EAC trade ni miundombinu duni. Tujenge rail and road links na one stop border posts to ALL our neighbours (siyo EAC tu) then huko baadae ndio tuongelee common market ya EAC. Lakini mipaka ibaki kama ilivyo. Passports kama kawaida. ila tu zinachekiwa mara moja tu ili kupunguza usumbufu na time taken hapo border.
 
Mkuu una link ya hiyo article ya "The Monitor" au hata heading yake? Ninataka kujua limeandika nini.
Mkuu
Kwanza,ahsante ni The monitor
Kwa bahatimbaya sina kipande, ni mwaka huu.

Ninakumbuka liliandika kuhusu umoja wa sarafu na kusema Tanzania wapo sahihi ingawa wanaonekana kama wanasuasua.Nitajaribu kutafuta
 
Nimepatajina la mwandishi wa Kenya katika magazeti ya Kenya nan je.
Tafuteni makalaza Kamau Warigi.

 
Kiranga
Kuwepo kwaTanzania katika network ni mradi wa karibuni ambao bado haujaanza.
Kinachozungumzwani kupunguza gharama mradi huo ukianza, jambo jema bila matusi kwa Tzn


Kupiga simuTanzania iwe local au international ni ghali kuliko nchi nyingine za EAC.

Kuna tatizokatika serikali.
Mashirika yasimu yana umoja( collusion) kuondoa ushindani kwa mfumo wa ''oligopoly''

Serikalihaina kauli kwa mashirika hayo, hivyo yanafanya yatakavyo.

Msukumo wamashirika unachangia kwa kuelewa kuwa ikifika wakati itabidi watende kama mashirika mengine ya EAC na hawatakuwa na sababu za kwenda kinyume.

Tanzania ina‘mkongo wa fiber' gharama za simu na Internet ni kubwa nadhani barani Afrika(nisahihishwe).

Wa Ghana wanapiga simu kutoka north America kwa $ 25 cent less ukilinganisha na Mtanzania.

Ndivyo ilivyo kwa Wana Nigeria, Uganda, Kenyan.k.
Yote hayo nimatokeo ya collusion ya makampuni ya simu, serikali na hasa viongozi wakiwa nibeneficiary


Tembeleabodi za mashirika yote ya simu utaona wanaoongoza ni akina nani.
Wote niviongozi wanaoijua system vizuri na kuweza kuichezea kisheria na kibiashara
 
Mwandishi mmoja kwa jina la Warigi amekuwa anatumiwa na serikali ya Kenya kuandika habari mbaya za Tanzania.

Kila anapotoa makala huo ndio umekuwa msimamo wa Kenya.
Nakumbuka hadi ubalozi uliingia kati na JK alipokwenda Nairobi aliongelea hilo.

Warigi amekuwa anaandika katika gazeti la the economist, baada ya kujulikana siku hizi economist haiandiki jina lake bali columnist.

Huyu Warigi kwa ushirikiano na Kagame, walianzisha timbwili la kuondoa EAC kutoka Arusha kwenda Nairobi.
Ni mwandishi huyo huyo kaandika kuhusu suala la Ardhi akisema ''Tanzania is dithering''

Kila linapotokea jambo la EAC Warigi amekuwa msemaji wa serikali ya Kenya si kama ofisa bali msimamo wake ndio unakuwa wa serikali. Ushahidi upo.

Waandishi wa Kenya hawaandiki mambo mazuri ya Tanzania hata siku moja.
Juzi Membe alikwenda kukutana na Kenyatta kumweleza jitihada zilizofanywa hadi kufutiwa kesi. Hakuna anayeandika hilo.

Kenya walipoleta MoU ya utalii hakuna mwandishi aliyeandika hilo.
Kenya wakija kuomba msaada wa chakula hakuna anayeandika hilo.

Wao ni kuhusu ubaya wa Tanzania tena kwa kutengeneza.

Waandishi ambao kidogo wamekuwa impartial ni wa Uganda.

Kuna gazeti la the monitor liliandika vema sana kuhusu kwanini Tanzania inachukua tahadhari.

Ilionyesha makosa ikaonyesha na hoja. Na gazeti likaweka wazi kuwa kwa mwendo wa kuitenga Tanzania, ni hatari kwa mustakabli wa eneo zima.

Gazeti liliandika kuhusu umuhimu wa nchi zote bila kupendelea na kuongeza kuwa kinachofanywa sasa hivi ni kuua EAC kwa njia ya CoW

Ukisoma Rwanda Times, hilo ndilo uchafu kabisa. Hawana jingine bali kuiandamana Tanzania.

Wasichokijua ni kuwa katika ukanda huu, Tanzania ni muhimu sana.

EAC ilishangilia baada ya hotuba ya JK kwamba Tanzania haitajitoa.
Hii maana yake ni kuwa wananchi walikuwa na wasi wasi kuhusu mstakabali wa EAC

Katibu mkuu alipokuwa Mkenya, Mganda, Mtanzania kila kitu kilikuwa kwa mujibu wa mkataba.

Baada ya Ssezibera kuingia, yeye kaamua kufanya kazi kwa maagizo ya Kagame.

Kagame hajawahi kuwa katika jumuiya yoyote zaidi ya hii na CoW.
Hajui matatizo ya 1967-1977 na wala hajui matatizo ya muungano kama inavyojua Tanzania.

Kuendesha jumuiya kwa mawazo kutoka Kigali ni jambo la hatari sana.
Watanzania walikataa hawa jamaa wasiingie kwasababu walijua Kagame ni tatizo la ukanda huu.
Leo imekuwa proved walikuwa right, jumuiya inakufa kwa maagizo ya Kagame.

Kagame ndiye tatizo, kwa jinsi anavyowaswaga Wanyarwanda left right, anadhani anaweza kuswaga EAC

Kagame na Kenya wapi na wapi? ??????????????:loco::loco::loco:
 
Haa ha ha...yaan utafikiri nakuona hivi unavyoongea bungeni..."tayari tumepata $300 million toka WB kwa ajili ya ukarabati wa reli yetu. pamoja na ukarabati wa reli, tayari serikali imenunua mabehewa ya treni za mizigo na abiria" maana haya ndio maneno ya mawaziri wetu miaka nenda miaka rudi na matokeo hatuyaoni..

..LOL!!

..nakubaliana na wewe kwamba tulitakiwa tuwe mbali zaidi ktk miradi ya reli na bandari.

..nadhani huku kusuasua unakokuzungumzia kuna watu ktk serikali ya Tz wanataka kupiga dili.

..pamoja na hayo, nikiangalia wanachofanya CoW sioni jambo lolote zaidi ya majigambo.

..Rwanda na Uganda wanazungumzia feasibility study ya reli toka Rw kwenda Ug, halafu ielekee Ky.

..feasibility study ya reli ya Tz-Br-Rw ilishafanyika na kilichokuwa kinatafutwa ni fedha za mradi. sasa kitu cha ajabu Rw wamejitoa na kwenda kuanza upya chini ya CoW.
 
..LOL!!

..nakubaliana na wewe kwamba tulitakiwa tuwe mbali zaidi ktk miradi ya reli na bandari.

..nadhani huku kusuasua unakokuzungumzia kuna watu ktk serikali ya Tz wanataka kupiga dili.

..pamoja na hayo, nikiangalia wanachofanya CoW sioni jambo lolote zaidi ya majigambo.

..Rwanda na Uganda wanazungumzia feasibility study ya reli toka Rw kwenda Ug, halafu ielekee Ky.

..feasibility study ya reli ya Tz-Br-Rw ilishafanyika na kilichokuwa kinatafutwa ni fedha za mradi. sasa kitu cha ajabu Rw wamejitoa na kwenda kuanza upya chini ya CoW.
Mkuu bnadhani umeiona hii
Kenya has signed an agreement to start selling electricity to Zambia in an arrangement that seeks to interconnect the grids of East and Central African countries.

An inter-governmental memorandum signed in Zambia on Friday will guide implementation of Zambia-Tanzania-Kenya project. The signing was witnessed by Energy and Petroleum Cabinet Secretary Davis Chirchir and the Common Market for East and Southern African assistant secretary general Kipyego Cheluget among other officials. The MoU will see Zambia connect to Kenya's national grid at Isinya in Kajiado County.

"The entire project, which will involve construction of 2,302 kilometres of 400KV double circuit and 373 kilometres 330KV single circuit line at an estimated $1.4 billion will be completed by 2018," said a dispatch from Comesa.

Under the project, Kabwe in Zambia will be linked to Isinya at 400kv in two phases.

The first phase involves 1287 kilometers divided into 958km of 400KV double circut Isinya-Namanga-Arusha-Singida-Iringa segment to be completed by December 2016 and the Pensulo-Kasama 373km of 330KV single circuit segmentto be completed in June 2015.

The second phase that runs from Iringa-Mbeya-Zambia/Tanzania border Kasanya-Kabwe covering some1,441 kilometres of 400KV double circuit will be completed in December 2018.

Kenya has completed feasibility studies and detailed project design and has mobilised financial resources for construction of the Isinya-Namanga segment.

The interconnection of national grids is a project under the East African Power Pool and South African Power Pool that is meant to enhance transfer of power and trade in electricity, boosting power security, regional integration and economic development in these states. The project provides opportunities to reinforce national grids in the three countries while saving on cost of installation.

Early this month, Kenya signed another agreement to start selling power to Rwanda under the same initiative. Under the deal, Kenya Power will sell 30MW to Rwanda through Uganda Electricity Transmission Company, which will pass on the power to Rwanda Energy Group Limited.

The sale is expected to commence by July next year. Kenya is currently undertaking an ambitious plan to generate 5,000MW by 2016.

Kenya signs deal to sell electricity to Zambia - Business - nation.co.ke

Ndio maana tunasema, Cow ni tatizo kwa upande mwingine. Kwa mfano, Tanzania ina link EA na SADCC. Sasa kunapokuwepo na chuki kuna hasara nyingi. Unaweza kuona jinsi Kenya itakavyonufaika na kuuza umeme Zambia kupitia Tanzania. Hili ni moja kati ya mengi tu.

Nadhani hii CoW ni COMESA ya kiaina, swali ni kuwa COMESA ime deliver nini ambacho CoW inadhani ni mfano mzuri au ni hasara. Tanzania ilishajitoa ili kuendelea na SADCC.

Lengo la EAC lilikuwa kutenegeneza block moja ili iweze ku link na block zingine.
Kinachoonekana ni kusiakama Tanzania na kufanya mambo bila kuangalia athari zake.
Katika CoW Kenya inasimama katika wakati mgumu.
Jirani yake mkubwa ni Tanzania katika mambo mengi.
Hizi habari za kutukana Watanzania nadhani si nzuri na CoW wajiulize ndiko EAC inaelekea?

Kwa bahati mbaya sana wanaofanya kejeli na matusi ni waandishi wa habari wa Kenya.

Bila kumuondoa Sessibera pale HQ Arusha,EA itakufa muda si mrefu.
 
Mkuu una link ya hiyo article ya "The Monitor" au hata heading yake? Ninataka kujua limeandika nini.
Mkuu
Nimejaribukutafuta ile Makala yenyewe sikufanikiwa
Nadhani unaweza kupata picha kidogo kuhusu Uganda
Wagandawanaiangalia EAC na kuiongelea kwa umakini sana kuliko vyombo vyetu


Euro crisis:Lessons for a Common EAC Currency

Evenfor the casual observer, the crisis in Europe and the visible toll on the Eurohas been well documented. The mention of Greece underscores many lessons forthe East African Community. The crisis has actually spread to the economies ofEast Africa, in the form of volatility in the currency markets.
The European Union at its creation established amonetary union without a political union. By their design, the European Unionfounders/promoters did not create a perfect union. In
soinadvertently admitted that their imperfections would trigger the need to movecloser to a perfect union. And one of the major imperfections was the adoptionof the Euro with a common central bank and no common treasury.
Whenthe Maastricht Treaty was signed, there were ‘rules' set out to guide theeconomies of Europe. Led by Germany, these rules for example limited budgetdeficits and debt to 3 and 60 as a percentage of GDP respectively. Today Europestands at 5.2 and 85 (deficit and debt respectively) as a percentage of GDP.
The adoption of the Euro, also allowed smallereconomies like Greece and Iceland to borrow at rates comparable to those ofGermany. All
vereigndebt was treated equally, creating a credit and asset bubble particularly inthe ‘periphery' economies. This was a fallacy, because when investors startedto question the quality of sovereign debt (which replaced private debtfollowing the collapse of Lehman Brothers), then yields started to vary. Themarked difference from the 10 year Bonds (Germany) signifying relativesovereign risk. These after all were countries running chronic trade deficitsas compared to the surplus in Germany.
Because the global economy was in a deep recessionand governments needed to run huge deficits and debt to avoid collapse, therewas total deviance across Europe. Investors were no longer willing to acceptGreek debt at former ‘subsidised rates' and yet the government there had runout of money. The European Union responded with the creation of the EuropeanFinancial Stabilisation Fund (EFSF). This was at a tipping point of the socialand political tension in Greece.
The EFSF is in response to a lack of a common treasury in Europe, and stillGermany continues to assert that member states carry their own burden, withvery limited shared responsibility. Yet another imperfect step.


Allthis brings us back to the union that East Africa hopes to attain. East Africais the most advanced ‘block' in terms in intra-regional trade in Africa,importing a greater percentage from Africa than any other block. We thus have a‘functioning' monetary union upon which we can leverage. However, differentpolitical systems could only mean varied mandates to extend governmentspending, borrowing and taxation. As at 2010, the deficit and debt figures,respectively, as a percentage of GDP; Burundi: 31.8 and 47.5; Kenya: 7.2 and50.5; Rwanda: 12.3 and 23.9; Tanzania: 11.6 and 43.8; Uganda 7.5 and 25.4,according to the IMF. This reflects a deviance, which would require a mechanismfor harmony. A common treasury would limit the freedom of member states toborrow at discounted or favourable interest rates, common to all members. Toachieve this, we need a level of political union. The level of sharedresponsibility should be determined by the relative size of the economy.
Monetaryunion without political union would fail an East African currency, as this willbreed excesses in smaller economies and place political pressure on membereconomies not to bear the responsibility in the event of a pending collapse. Apolitical union would provide a mechanism for adjustment in the event thatmember countries deviate from stated goals.
The writer is an Analyst with First RenaissanceSecurities.

 
Ugandans should brace for a difficult future in the EAC


There are reports ofadvanced developments in the East African economic and political integration. It appears the process is in the fifth gear yet the populace seems to be oblivious of the unfolding event. It is now reported that East Africa will have attained the monetary union by December 2013 and the fast-tracking of the political integration, according to the roadmap, shall be attained by the year 2023 with rotational presidency. I have serious reservations on this whole process and I am sure Ugandans will regret the full economic and political integration.

With the opening of borders and having one verification point of imports at Mombasa, Kenya, the implication is that businesses at border points like Malaba and Busia will be lost as there will no longer be serious activities there; clearing firms will shift to Mombasa hence those who have been supplying them with food, renting spaces for their offices and accommodation, etc., shall lose business; almost all factories that are dependent on imported raw materials like Roofings Limited, manufacturers of plastics, etc., will most likely shift to Kenya. It will also follow that many staff of the Uganda Revenue Authority, Uganda National Bureau of Standards, among others, will shift to Mombasa hence renting houses thus providing market for the Kenyan economy.


There will be no justification for investors that use major imported components from outside setting up factories in Uganda because it will obviously be more meaningful to invest in Kenya and transport finished products to Uganda.

Moreover, available figures show that in intra-regional trade, Uganda exports 1 per cent and 3 per cent to Kenya
coand Tanzania respectively yet Kenya exports 60 per cent to Uganda. What we need is to produce what is needed elsewhere. Today, even without any special trade arrangement, Uganda's exports to South Sudan are at $425 million, which is more than our combined exports to Kenya, Tanzania and Burundi.


Note that although we integrate into one state, we shall not shift our communities to Kenya yet they will have lost their businesses and employment.

The argument that the big population will provide a bigger market is erroneous because population is of relevance only if it has effective purchasing power. Having a sea of impoverished, diseased, hungry, stunted people cannot be an economic solution.

Malaysia's population is less than that of Uganda but the GDP of Malaysia is more than triple that of the five East African member states whose population is more than five times that of Malaysia. The same contrast applies to Korea were the turnover of just one company, Samsung, is half the entire GDP of East Africa yet the Korean population is almost equal to that of Tanzania.
Even without the integration, we can develop into a modern economy if we put serious focus on the quality of our population, the quality of our education, the morals of our society, the levels of innovation/research,ntrol population growth and mature democratically.
The World Bank report of February 2013 indicates that at the current investment in education, Uganda's human capital in 2030 will be worse off than how Malaysia and Korea were in 1970.


It is a strategic error to fast-track political integration when our democracies are still fragile. Rwanda and Uganda have not yet passed the critical test of a mature democracy; Kenyans are still nursing their wounds and the graves which arose from attempts to change political leadership are still wet; Burundi is a feotus of a democracy but Tanzania, the democratic giant in the region, is falling for the folly of the integration.

Africans have demonstrated that we cannot govern ourselves in huge geographical territories under a unitary government as evidenced by Sudan, Congo and Algeria. The Bible says in 1 Tim 3:5 that if a man cannot govern his own house well, how then will he govern a bigger congregation?
Let us first nurture our individual states and let them grow before we go into full economic and political integration.


Mr Lubogo is the MP, Bulamogi County. klubogo@parliament.go.ug
Nimependa huu uchambuzi Kiranga JokaKuu lawman78 nyumba kubwa
 
Last edited by a moderator:

I am happy this came from a Ugandan MP...at least wameanza kuona jinsi gani Kenya anataka kuwa fool....
We have been there...ha ha ha...waache waseme kuwa wao wako more willing ...soon wote watakubali kuwa Tz was smart....

Na nimependa alivyo challenge jinsi watu wanavyotumia wingi wa population kama panacea ....ili tu ku simplify tatizo la nchi kuwa masikini wakati kuna nchi zime make it na udogo wa population yao...na alipogusia swala la manageability ya nchi kubwa hasa kwenye issue ya usalama....good analysis....
 
I am happy this came from a Ugandan MP...at least wameanza kuona jinsi gani Kenya anataka kuwa fool....
We have been there...ha ha ha...waache waseme kuwa wao wako more willing ...soon wote watakubali kuwa Tz was smart....

Na nimependa alivyo challenge jinsi watu wanavyotumia wingi wa population kama panacea ....ili tu ku simplify tatizo la nchi kuwa masikini wakati kuna nchi zime make it na udogo wa population yao...na alipogusia swala la manageability ya nchi kubwa hasa kwenye issue ya usalama....good analysis....

Hahaha!! nimependa vile Kenya inaogopwa kila mahali, hii inatokana na ujuzi wa miaka mingi wa biashara, ila hii ni gari la moshi ambalo halina reverse gear, lazima shughuli iliyoanzishwa ikamilike. Kuna changamoto nyingi lakini tunafaulu, mimi binafsi nahusika kwenye miradi ya Single Customs Territory (SCT) pamoja na ECTS na mahali tumefika, ni wazi tunafaulu, tumesoma mengi na tunaendelea.
 
Tofautisha kati ya kuogopwa na kutokuaminiwa mkuu...you guys are not trustworthy....

Na hapa si suala la kuogopwa ni kutokubali kumezeshwa faida na hasara za muungano huu...kila mtu anafanya analysis na kuona kipi kinamfaaa...kipi ni kuwanufaisha wengine...

Hiyo article ina woga gani?


Kuzuia magari ya Tz kuingia Jomo Kenyatta huku mna preach kuharakisha muungano ndio woga+ unafiki...

Hahaha!! nimependa vile Kenya inaogopwa kila mahali, hii inatokana na ujuzi wa miaka mingi wa biashara, ila hii ni gari la moshi ambalo halina reverse gear, lazima shughuli iliyoanzishwa ikamilike. Kuna changamoto nyingi lakini tunafaulu, mimi binafsi nahusika kwenye miradi ya Single Customs Territory (SCT) pamoja na ECTS na mahali tumefika, ni wazi tunafaulu, tumesoma mengi na tunaendelea.
 
Back
Top Bottom