Dr Slaa sasa zungumzia majeshi yetu Comoro mwaka 2008! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr Slaa sasa zungumzia majeshi yetu Comoro mwaka 2008!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Malafyale, Oct 18, 2010.

  1. Malafyale

    Malafyale JF-Expert Member

    #1
    Oct 18, 2010
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 10,737
    Likes Received: 3,075
    Trophy Points: 280
    Rais duniani anachaguliwa kwa misingi mikubwa miwili;kwanza anapimwa kwa sera zake endelevu kuhusu uchumi na mikakati yake ya kuuimarisha na mbili anapimwa kama anaweza kuongoza vyema majeshi ya nchi yake kwa dhana ya u-Amiri Jeshi Mkuu wa Majeshi ya Ulinzi na Usalama!

    Lk toka kampeni hizi zianze,wagombea wa vyama vya upinzani akiwemo Dr Slaa huwa wanawaeleza tu Wa TZ jinsi CCM na serikali yake ilivyoshindwa kuwakomboa WaTZ kiuchumi hata huwa wanawaeleza wa TZ watawafanyia nini kiuchumi wakishinda;lkn sijapata soma sehemu wakieleza wao wana utafouti gani na Rais JK kama watashinda U-Rais na kuwa Amiri-Jeshi Mkuu!

    Kuna mambo mengi ya kuwaeleza waTZ tofauti yenu na JK kama mkishinda u-Rais na kuwa Amiri Jeshi Mkuu;kwanza ni kuhusu majeshi yetu kwenda Comoro mwanzaoni mwa 2008 ambapo Jeshi letu lilipelekwa Anjoun kwenda kuwachapa waasi wa jeshi la Comoro chini ya Kanal Mohamed Bacar aliyetangaza kumuondoa Madarakani Rais Sheikh Ahmed Sambi!Baada ya ushindi wa jeshi letu Rais JK akaenda Comoro na kushangiliwa sana na wa Comoro waliojipanga mitaani wakimsubiria

    Vita vya Comoro vilikuwa vita vya ndani vya nchi hiyo hata Rais Thabo Mbeki akiwa bado yupo madarakani alivipinga wazi wazi kule Adis Ababa,wapinzani wanaweza wakajenga hoja nzuri hapo hasa kwa vile Comoro nao wapo hoe hae kiuchumi,basi ni nani aliyefadhili vita hivyo?Je tulipaswa kwenda Comoro kwenye matatizo yao ya ndani?

    Pia jeshi letu lipo Lebanon kulinda amani na au ama tayari lipo Darfur-Sudan au lipo karibu kwenda huko kwenye sababu zile zile za kulinda amani ;mbona kuna nchi zaidi ya 52 Barani Afrika,kwa nini kila siku sisi ndiyo jeshi lienda kwenye kulinda amani?Dr Slaa ongelea suala hili na wananchi watataka kujua sera zako zina utofauti gani na Rais JK kwenye kuongoza majeshi yetu!

    Hata kuhusu kulipukia mabomu wananchi wa Mbagala napo kunaweza kuongelewa kwenye mikutano ya kampeni;sidhani kama ni vyema hadi leo ghala za majeshi ziwe karibu na nyumba za raia.Tunataka kujua wagombea wengine wana sera gani tofauti kuhusu zile za CCM zinazoweka silaha nzito karibu na makazi ya watu na hivyo kuhatarisha maisha yao!

    Hints yangu:Ni vyema Dr Slaa akatuhaidi kuwa akishinda atabadili katiba ili ni Bunge tu liwe na uwezo wa kutupeleka vitani tofauti na sasa ambapo Rais tu kwa uamuzi wake akiamua anaweza akayapeleka majeshi yetu vitani popote pale duniani!
     
  2. Kituko

    Kituko JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 7,578
    Likes Received: 3,884
    Trophy Points: 280
    Kuna vitu vingine viko juu ya uraisi katika nchi, kuna watu wa usalama ndio wanajua nini kifanyike na kipi kisifanyike, mimi namwona Dr Slaa ana akili sana kukalia kimya haya mambo, Slaa anajaribu kutoa ahahdi zinazotekelezeka na amabzo ni kero kwa watanznia, ni zile ahadi ambazo zinahitaji uwezo binafsi na courage ya kuongea na kusimamia katiba

    haya mambo ya ahadi ndio yanayomsumbua kwa kiasi kikubwa Obama, yeye aliahidi atarudisha Askari wote walioko Afghanstan na Iraq, bila kujua CIA wana program gani kwa nchi yao, nadhani baada ya kuingia ikulu akaambiwa hilo aliwezekani,

    Comoro ni Tanzania, hivyo ni lazima tuilinde
     
  3. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #3
    Oct 18, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 7,012
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Duh!!!!, Since when???
     
  4. Kituko

    Kituko JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 7,578
    Likes Received: 3,884
    Trophy Points: 280
    hivi we ulijuhi ili, sio kila kitu lazma upewe source, fatilia na ulizia watu, vita na machafuko yote yanayotokea Rwanda, Burundi, Uganda na DRC mbona TAnzania haijapeleka jeshi la ukombozi, iweje tupeleke Brigedi Nzima Comoro, fatilia mkuu!
     
  5. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #5
    Oct 18, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 7,012
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    mkuu nijuavyo mimi ni kimbelembele cha Jk tu maana wakati huo alikuwa chaimen wa AU.
     
  6. T

    Tata JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2010
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,344
    Likes Received: 271
    Trophy Points: 180
    Mbona hicho kimbelembele hakitupeleka Somalia kwa Al-Shabaab?
     
  7. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #7
    Oct 18, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Nafiri Military deployment lazima iwe chini ya amiri jeshi mkuu!suala la msingi ni lazina rais wa nchi awe mzalendo anayeipenda nchi yake kwa dhati!rais anayeipenda nchi yake kwa dhati hawezi kuipeleka vitani kwa maslahi ya jirani zake,bali kwa maslahi ya nchi husika na vizazi vyake vijavyo!Kilichofanyika Commoro ni kukosekana kwa uzalendo na kutafuta sifa zisizokuwa za lazima kimataifa!
     
Loading...