Dr. Slaa, Lowassa, Lwakatare, Tasilima wanakutana hapa

Dr. Slaa, Lowassa, Lwakatare, Tasilima wanakutana hapa

Nguvu ya Hoja

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2012
Posts
276
Reaction score
125
Kabla sijafafanua mahali wanapokutana waheshimiwa wengi kwa wakati mmoja,naomba nitoe historia fupi iliyonifikisha mahali wanapokutana wanasiasa na watu maarufu kwa pamoja.

Ni hivi, bosi wangu alifiwa na shemeji yake huko kijiji cha Rubale wilaya ya Bukoba na ikabidi tusafiri kwenda msibani,baada ya shughuli ya msiba tulielelkea kijijini kwa bosi Ibwera,kwa vile alikuwa anashughulikia kuingiza umeme kwenye nyumba yake mpya,tulikaa pale mimi na wenzangu kwa takribani siku 6, na tukiwa hapo Ibwera ndipo nikajua mambo mengi sana kuhusu wanasiasa wetu na watu mashuhuri kama ifuatavyo:

Hapa ndipo nyumbani kwa mhe. Twaha Tasilima wa CUF na mbunge wa Afrika Mashariki,nyumbani kwa Wilifred Lwakatare wa Chadema,nyumbani kwa Josephine Mushumbusi mke wa Dk. Slaa,nyumbani kwa prof. Ruhangisa wa Escrow,nyumbani kwa ndg. Khalid Kangezi mlinzi wa zamani wa Dk. Slaa,kwa mzee mwenzake Lowassa, mzee Lenson ambapo watoto wao wameoana,hapa ni nyumbani kwa DK.Medard Mutungi muasisi wa Chadema na Baba yake msajili wa vyama vya siasa Tanzania.

Pia hapa ndipo ilipo familia ya kizungu ya mama Kinje mke wa mzee Kingunge,hapa ndipo alipoolea balozi Khamis Kagasheki(japo inadaiwa mkewe waliachana).Hayo ni maeneo niliyofikishwa mimi mwenyewe kwa kuonyeshwa kuwa hapa ni kwa fulani na pale ni kwa fulani.

Katika kutafutwa kuungwa mkono na watu wa eneo hili pia mbunge wao wa sasa ndg Rweikiza amenunua nyumba hapo na sasa naye anajiita mtu wa Ibwera ila nimeambiwa kuwa yeye sio wa pale.

Kwa kweli nimeshangazwa sana na umaarufu wa kisiasa wa eneo hili,na Dk Slaa ni maarufu sana kwani nasikia kuna kipindi alikuja likizo huku akatembelea watu wengi majumbani mwao hata nyumbani kwa diwani wa CCM alikula pale chakula,pia Lowassa naye amefika kwa mzee mwenzake mara kadhaa.

Hapa ndipo wanapokutana wanasiasa hawa,wengine ni kwao wengine ukweni na wengine kwa wazee wenzao,ni umbali kama km 40 hivi kutoka mjini Bukoba.
 
..! Kiukweli Sijaelewa Kitu. Jaribu Kufupisha Story Yako
 
mahali kijiji cha Rubale wilaya ya Bukoba ,nyumbani kwa Wilifred Lwakatare wa Chadema, nyumbani kwa Josephine Mushumbusi mke wa Dk. Slaa,nyumbani kwa ndg. Khalid Kangezi mlinzi wa zamani wa Dk. Slaa.
Mkuu Nguvu ya Hoja, asante kwa taarifa hii muhimu!,
kumbe...........!, ...
ndio maana......!,
usikute walianza ......zaman wakiwa bado kijijini?!.......
kisha akamleta Chadema?!......,
akamuombea nafasi ya ulinzi binafsi?!........
Mtoa nafasi ni kaka wa kijiji kimoja....!,
walikuwa wakiitana kaka na dada?!.......,
Dr. Alijua ni shemeji tuu?!........,
aliyesaidia kudukuliwa pia ni home boy?!....,
kuna uwezekano kuwa ni kweli jamaa alikuwa ....bado walikuwa wanaendeleza .....?!.

There are so many dots to connect, with so many unanswered questions! and unsolved mysteries!.
only ... can solve!.

Just thinking aloud!.

Pasco
 
ina maana yule mtoto anaweza kuwa wa.......?
 
So what? Huu si ni zaidi ya Umbea?

Kwa hio?

Utawapata wapashkuna wachache tu katika urojo huu
 
Mkuu Nguvu ya Hoja, asante kwa taarifa hii muhimu!,
kumbe...........!, ...
ndio maana......!,
usikute walianza ......zaman wakiwa bado kijijini?!.......
kisha akamleta Chadema?!......,
akamuombea nafasi ya ulinzi binafsi?!........
Mtoa nafasi ni kaka wa kijiji kimoja....!,
walikuwa wakiitana kaka na dada?!.......,
Dr. Alijua ni shemeji tuu?!........,
aliyesaidia kudukuliwa pia ni home boy?!....,
kuna uwezekano kuwa ni kweli jamaa alikuwa ....bado walikuwa wanaendeleza .....?!.

There are so many dots to connect, with so many unanswered questions! and unsolved mysteries!.
only ... can solve!.

Just thinking aloud!.

Pasco

Nimekuelewa sana mkuu,unachoongea ni hali halisi
 
Mkuu Nguvu ya Hoja, asante kwa taarifa hii muhimu!,
kumbe...........!, ...
ndio maana......!,
usikute walianza ......zaman wakiwa bado kijijini?!.......
kisha akamleta Chadema?!......,
akamuombea nafasi ya ulinzi binafsi?!........
Mtoa nafasi ni kaka wa kijiji kimoja....!,
walikuwa wakiitana kaka na dada?!.......,
Dr. Alijua ni shemeji tuu?!........,
aliyesaidia kudukuliwa pia ni home boy?!....,
kuna uwezekano kuwa ni kweli jamaa alikuwa ....bado walikuwa wanaendeleza .....?!.

There are so many dots to connect, with so many unanswered questions! and unsolved mysteries!.
only ... can solve!.

Just thinking aloud!.

Pasco

Dah mkuu pasco ktk lile andiko la yule mama kuona ana anaandika kumuita mumewe baba nikashtuka. Halafu nikajua tu kwa kusingiziwa mbio mbio kwa kagenzi ni kufunika kombe josephine apite ni possible wana jambo walikuwa na fact ya mwsho kumbe mashumbusi ni mhaya ooooh.
 
So what? Huu si ni zaidi ya Umbea?

Kwa hio?

Utawapata wapashkuna wachache tu katika urojo huu
Sio umbea mheshimiwa ila nilijiona mtalii kwenye nchi yangu,maana sikutegemea eneo moja dogo kijijini kuwa na historia ya watu wengi maarufu hivyo,labda ni ushamba wangu tu,ila kama kuna kijiji kingine kina historia kama hii nijuze tu,yote ni katika kujifunza tu.
 
Sio umbea mheshimiwa ila nilijiona mtalii kwenye nchi yangu,maana sikutegemea eneo moja dogo kijijini kuwa na historia ya watu wengi maarufu hivyo,labda ni ushamba wangu tu,ila kama kuna kijiji kingine kina historia kama hii nijuze tu,yote ni katika kujifunza tu.

Hio stori yako inatusaidia nini kama taifa?
 
..! Kiukweli Sijaelewa Kitu. Jaribu Kufupisha Story Yako

Umesoma shule ya Kata ambayo mwasisi wake ni Lowasa huwezi kuelewa mkubwa wangu .Tafute UKAWA wakueleweshe wewe ingalikuwa ndiyooooo Bungeni ungali elewa kirahisi au mpango wa kuiba mtonyo .POLE
 
Nadhani Tanzania inaongoza Duniani kwa viwanda vya Umbea na majungu, wenzao wanaongoza kwa viwanda vya maendeleo.
 
Mkuu Nguvu ya Hoja, asante kwa taarifa hii muhimu!,
kumbe...........!, ...
ndio maana......!,
usikute walianza ......zaman wakiwa bado kijijini?!.......
kisha akamleta Chadema?!......,
akamuombea nafasi ya ulinzi binafsi?!........
Mtoa nafasi ni kaka wa kijiji kimoja....!,
walikuwa wakiitana kaka na dada?!.......,
Dr. Alijua ni shemeji tuu?!........,
aliyesaidia kudukuliwa pia ni home boy?!....,
kuna uwezekano kuwa ni kweli jamaa alikuwa ....bado walikuwa wanaendeleza .....?!.

There are so many dots to connect, with so many unanswered questions! and unsolved mysteries!.
only ... can solve!.

Just thinking aloud!.

Pasco

Pasco wacha umbea na uzushi,
Ulimshikia wewe Mguu huyo Kagenzi wako?
 
Last edited by a moderator:
Kwahiyo sasa unataka tufanye niini? Mimi sijaelewa kabisa lengo la uzi huu
 
Hio stori yako inatusaidia nini kama taifa?
Ninachojifunza hapa ni watu wengi maarufu kupatikana sehemu moja,mzee Kingunge wa CCM kaolea hapo,Lwakatare wa Chadema kwao hapo, Tasilima wa CUF kazaliwa hapo, Dk. Medard Mutungi (baba yake msajili vya vyama vya siasa) muasisi wa Chadema kwake hapa,mtoto wa Lowassa ukweni kwake hapa...nk,hakuna cha kujifunza kama taifa kweli hapa?
 
hapa tatizo utapingwa japo ur were excited kuona kijiji kdg kina historia cha kutoa wanasiasa mashuhuri lkn kwa kuwa umemtaja kagenzi na firstlady basi soon utaitwa majina yote mabaya (muongo,mmbea,msaliti) . Pole mtoa mada ndio tz hii hata kama ulikuwa na nia nzr lkn unaonekana mbaya watu wako too judgemental
 
Ninachojifunza hapa ni watu wengi maarufu kupatikana sehemu moja,mzee Kingunge wa CCM kaolea hapo,Lwakatare wa Chadema kwao hapo, Tasilima wa CUF kazaliwa hapo, Dk. Medard Mutungi (baba yake msajili vya vyama vya siasa) muasisi wa Chadema kwake hapa,mtoto wa Lowassa ukweni kwake hapa...nk,hakuna cha kujifunza kama taifa kweli hapa?

kama wametokea hapo tufanyeje sasa? so what?
 
Pasco wacha umbea na uzushi,
Ulimshikia wewe Mguu huyo Kagenzi wako?
Umbea sio kujiuliza maswali yasiyo na majibu, bali kusema na kutaja taja majina yasiyohusu!. Kwenye bandiko langu umeona nimetaja jina lolote?!.
Wewe ndio uache umbea wa kutaja taja majina yasiyo husu!.

NB. Kwa wasio jua, umbea sio lazima liwe ni jambo la uongo, bali hata tuu kutaja taja majina ya watu nao ni umbea pia!.

Pasco
 
Back
Top Bottom