Dr. Mwakyembe: Rais hajavunja sheria wala Katiba

Dr. Mwakyembe: Rais hajavunja sheria wala Katiba

"Tindo" nguvu ya umma karne hii! Kuharibiana mali (km Pemba), matusi, uwongo na uchochezi, nk vitendo vinavyopelekea uvunjifu wa amani, ndio nguvu ya umma. Mimi nasema HAPANA.

Kwa mtazamo na imani yako hiyo "tindo" sina la kukujibu zaidi ya kukushauri, wenye fikra kama za kwako, njia sahihi ni kusubiri Katiba mpya ya JMT labda itatoa uhuru zaidi wa mahakama.

Hivyo basi, maneno na vitendoni vya kuhamasisha kupinga uvunjifu wa Katiba iliyopo, inayoipa madaraka mahakama kusikiliza na kulitolea uamuzi suala lolote lihusulo uvunjifu wa Katiba, ni batili.

Simaanishi kwamba ninataka hali hiyo ya nguvu ya umma itokee lakini ili watawala waweze kusikiliza sauti za wengine ni lazima nguvu ya umma itokee na sio kukumbilia mahakamani kwani huko mahakamani kumejaa hofu ya watawala. Sio mara moja tumeona mahakama ikiigopa kutoa haki ama kutoa haki kwa kupata amri ya nyuma ya pazia, hivyo kwenda mahakamani ambapo watu wanajua kabisa majibu yatakuwaje ni kama kupoteza wakati. Na unapoona watawala wanakiuka haki ya kidemokrasia kisha wakasisitiza muende mahakamani ujue wameshapanga hakumu iweje.
 
Mmepigwa za uso na mswaada umepita mengine yote yamepita.

Mswada kupita sio issue maana hata kila chekechea nchini anajua wazee wa ndio watapitisha kila kitu. Huyo mjomba wako mwambie ajaribu kutumia usomi wa sheria kujibu hoja za kisheria. Taarabu zina wenyewe na mahali pake.
 
Mimi shutuma zangu kwa Dr harrison ni hizi, huku jimboni kwako miaka yote uliyokuwa madarakani, umetufanyia nini wewe mbunge wetu, hata prof mwandosya na HEKIMA zake ana kila sababu za kusema amefanya kitu jimboni kwake...


2020 KUPATA KURA ZETU EHEEEE....
Sasa kwa nini mlimchagua. Mkuu?
 
Mswada kupita sio issue maana hata kila chekechea nchini anajua wazee wa ndio watapitisha kila kitu. Huyo mjomba wako mwambie ajaribu kutumia usomi wa sheria kujibu hoja za kisheria. Taarabu zina wenyewe na mahali pake.
Inaekekea we ni mbumbumbu wa utunzi na utekelezaji wa sheria.
Mswaada ukipitishwa na rais akiweka sahihi, hiyo inakuwa sheria inayotumika nchini.
Pole kwa kutoelewa hilo.
 
Ewee Baba Mungu na Mkuu wa majeshi yote ya wanadamu, fanya mipango yako ya makusudi kwa manufaa ya Taifa na Waja wako. Hata wenye macho siku hizi Baba hawaoni. Maraika uliyetupa anataka wengine waishi atakavyo yeye.

kizazi cha uongozi kama huu Baba ukafanye makusudi yako ukaufutilie mbali katika uso wa hii Dunia, ili Neema uliyoikusudia ewee Baba wa heri ikawapate Waja wako. Amina.
 
Kwa huu woga mawaziri wetu wanatoa ushauri gani kwwa mkuu kama siyo ndiyo ndiyo. Watanzania tutakuwa guinea pigs kwenye lab ya kemia 🙂 🙂 🙂
 
Hapo ndo kajidhalilisha ameonyesha ni jinsi gani anavyomjali Magufuli kuliko watanzania eti hajavunja katiba...mi nasema hawa wanaojiita ma Dk. na ma Prof. wanadhalilisha elimu ya TZ
ni muda wenu kusema katiba imevunja kwenye kipengele gani
 
Hata Kama utaelezwa katiba iliyovunjwa ni ipi hutaelewa kwa kuwa na wewe ni miongoni mwa wale watetea msosi waliojitoa ufahamu kwa Sababu ya msosi.
tukundane mbona sasa unakua kama robot la ukawa kuimba katiba katiba.
 
Mwakyembe simlaumu kwasababu aliwai kuandika kwamba suluwisho LA muungano wetu ni serikali tatu lakini baada ya kuwa waziri kipindi cha bunge maalumu LA katiba aliyakana maneno yake na kutaka serikali mbili na hayo maneno yake ndio alifanyia udoctor kama research ya kumpa kiwango hicho cha elimu hivyo mwakyembe analinda nafasi yake na si maslai ya watanzania walio wengi
 
Inaekekea we ni mbumbumbu wa utunzi na utekelezaji wa sheria.
Mswaada ukipitishwa na rais akiweka sahihi, hiyo inakuwa sheria inayotumika nchini.
Pole kwa kutoelewa hilo.

Umeandika vitu ambavyo mimi sikuviongelea ama kuvipinga. Soma vizuri nilichoandika na kama una hoja nijibu kwa upya na sio wazimu uliondika wewe msomi wa daraja la kwanza. By the way, hakukuwa na sababu ya kunitukana.
 
Back
Top Bottom