Dr. Magufuli tulia, utaharibu

Dr. Magufuli tulia, utaharibu

Wewe ni mnafiki wala hueleweki nakufananisha kinyonga!
Tangu ulipoteuliwa na kuchaguliwa kuwa mgombea wa CCM, umekuwa ukihutubia kikampenikampeni. Kuanzia Dodoma, Dar es Salaam hadi Zanzibar,mikutano yako imesheheni ahadi. Kiuchaguzi,ahadi hutolewa kipindi cha kampeni.

Unapozitoa ahadi katika mikutano isiyo ya kampeni unatafsirika vibaya.Unavunja sheria za uchaguzi mchana kweupe Dr. Magufuli tulia.

Mikutano inayoratibiwa na chama kwasasa ni mikutano ya kukutambulisha. Si ya kampeni. Usiahidi. Unatakiwa ujitambulishe na kuketi.

Kama afanyavyo Mama Samia Suluhu Hassan. By the way,kumbe pamoja na 'ujembe' wako bado hautambuliki hadi utambulishwe!? Subiri wakati wa kampeni uhaidi bila ushahidi. Uwanja utakuwa wako. Si sasa. Utaharibu!

Viongozi wa chama nanyi mtulie tusubiri kumpigia chapuo mgombea wetu wakati wa kampeni. Tutamuharibia na kujutia. Wananchi wanatuchora tu!

Mzee Tupatupa wa Lumumba, Dar es Salaam.
 
Kweli naona amesahau yaliyompata Lowassa. Alikuwa wa kwanza kutangza na mbwembwe nyingi lakini akaachwa na yeye Magufuli aliyekuwa wa mwisho mwisho kutangza akapata nafasi. Naona kama ana kihere here ambacho kitamponza. Hata huo ugeni rasmi wa pambano la Yanga na Gormahia angekuwa na watu wenye busara au yeye mwenyewe asingekubali kwenda kwani TFF watamponza kwani hizo ni kampeni za wazi. Aangalie atachoka mapema na kuwachosha watu kwani akitokea mwingine mwenye nguvu UKAWA watu watageuza nia zao kwake. Inaonesha wazi hii nafasi aliipata kama bahati ya mtende kutokana na msuguano mkali kati ya Membe na Lowassa. Baada ya Lowassa kukatwa wakawaweka hao akina Magufuli na wenzake kama bosheni tu lakini lengo lilikuwa Membe. Wafuasi wa Lowassa kugundua hivyo wakaamua kuhamishia kura zao kwa Magufuli wakati vibopa walitegmea kuwa baada ya kumng'oa Lowassa ingekuwa rahisi kwa Membe kupita kwa urahisi. Hivyo kura za Lowassa ndizo zilizompa nafasi hiyo Magufuli na tunaweza kusema Magufuli amshukuru na kuwashukuru wafuasi wa Lowassa. Sasa baada ya hapo ni kama mtu aliyestuliwa kwakuwa hakujipanga vizuri. Anatakiwa apate wataalamu wa kumuelekeza cha kuongea na wapi aende so kila wakati "sitawaangusha..., nitaulinda muungano..." nk Atoe hoja za kuwakwamua wananchi kwenye umasikini na unyonge. Muungano uko kikatiba hakuna mtu aliyesema anataka kuuvunja yeye aseme nitailinda au kufuata katiba humo ndimo muungano umo

akienda kwenye hiyo mechi uwanja wa taifa halafu yanga ifungwe....sipati picha
 
Kuna swaga moja Sumia alitoa jana,sijui kioo kimevunjia.Magufuli amemdokoa kupitia kwenye kioo.daah hata haieleweki.Tuambie mana yake
 
Dr Magufuli ni scorpion(nge).ni aina ya watu wenye maamuzi ya haraka na pupa.na ni watu wa visasi usipime.pia ni watu wasiopenda kushindwa..ila ni wachapakazi wazuri mnoo.they can get things done better than any other sign.they have alot of energies..Dr Slaa nae ni scorpion..scorpion ndio inaongoza kwa kuwa na maraisi wengi walioko madarakani kipindi hichi.kwamba scorpion wana 22% ya maraisi walioko madarakani duniani,wakifuatiwa na leo 18%..

Nilikua nafikiri Aries ndio wanaongoza?
kina Nyerere ,Napoleon na Hitler?
ntajie wengine scorpion nione
 
Ni supervisor a good one
but sio a leader...wala sio visionary


Lakini si atakuwa na washauri, tena washauri wa mambo ya kisiasa, kiuchumi na mengine mengi.
Don't you think a good supervisor can be molded into a great leader?
 
Kuna swaga moja Sumia alitoa jana,sijui kioo kimevunjia.Magufuli amemdokoa kupitia kwenye kioo.daah hata haieleweki.Tuambie mana yake

Huyu naye hajielewi..ana kazi ya kurembua macho tu ..anafikiri umkamu ni sawa na kucheza dhikir kule mfereji maringo
 
Lakini si atakuwa na washauri, tena washauri wa mambo ya kisiasa, kiuchumi na mengine mengi.
Don't you think a good supervisor can be molded into a great leader?

Yes....kuna possibility....but hakuna guarantee
 
Hembu nipe tathmini ya viongozi waliotangulia. Kuanzia Nyerere hadi Kikwete, ni viongozi wa aina gani?

Nyerere was a leader
ali insipre watu
alikuwa gifted ingawa alifeli mambo mengi but aliheshimika hadi anakufa

Mwinyi was a ruler....alikuwa blessed na bahati nyinyi tu
aliweza kuinua maisha ya watu ingawa alikuwa weak na marafiki
na kupambana na rushwa..but he was a honest person

Mkapa alikuwa hard working but hakuwa sahihi kwa mengi
kwa machache alikuwa very very good na mafanikio yalipatikana but
hakuweza ku insipire watu sana..more of a silent ruler

Kikwete ana bahati sana kuliko wote
kila kitu kilikuwa kina fall kwake tatizo sio visionary
anaweza ku insipre watu but ana limitation ya kuona mbali
na kusimamia vizuri...na usanii kidogo anao......kwa ujumla he is the luckiest of them all
mambo yangweza kuharibika kabisa but kajitahidi
 
Dr Magufuli ni scorpion(nge).ni aina ya watu wenye maamuzi ya haraka na pupa.na ni watu wa visasi usipime.pia ni watu wasiopenda kushindwa..ila ni wachapakazi wazuri mnoo.they can get things done better than any other sign.they have alot of energies..Dr Slaa nae ni scorpion..scorpion ndio inaongoza kwa kuwa na maraisi wengi walioko madarakani kipindi hichi.kwamba scorpion wana 22% ya maraisi walioko madarakani duniani,wakifuatiwa na leo 18%..

Shehe YAhaya au Kajura???? Pole
 
Nyerere was a leader
ali insipre watu
alikuwa gifted ingawa alifeli mambo mengi but aliheshimika hadi anakufa

Mwinyi was a ruler....alikuwa blessed na bahati nyinyi tu
aliweza kuinua maisha ya watu ingawa alikuwa weak na marafiki
na kupambana na rushwa..but he was a honest person

Mkapa alikuwa hard working but hakuwa sahihi kwa mengi
kwa machache alikuwa very very good na mafanikio yalipatikana but
hakuweza ku insipire watu sana..more of a silent ruler

Kikwete ana bahati sana kuliko wote
kila kitu kilikuwa kina fall kwake tatizo sio visionary
anaweza ku insipre watu but ana limitation ya kuona mbali
na kusimamia vizuri...na usanii kidogo anao......kwa ujumla he is the luckiest of them all
mambo yangweza kuharibika kabisa but kajitahidi


So, Nyerere - leader.
Mwinyi - ruler.
Mkapa - hard worker.
Kikwete - A bit of everything but lacks vision.
Mimi namfananisha Magufuli na Mkapa, though huyu anaonekana more hardworking than Mkapa ila pia hana vision. Anahitaji watu wazuri kumuongoza.
Lets wait n see who's gonna be our next president , ukawa nao sio wa kubezwa sana.
 
Back
Top Bottom