Dr.Edward Hoseah ataka kuletewa ushahidi mezani,kuhusu rushwa


Makala Jr

Makala Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2011
Messages
3,396
Points
1,195
Makala Jr

Makala Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2011
3,396 1,195
Hii ni kauli aliyoitoa alipokuwa anaongea na waandishi wa habari leo. Dr.Edward Hoseah amesema ushiriki wa jamii ya Watanzania katika vita dhidi ya rushwa umekuwa mdogo..."watu wanalalamika tu ooh yule mtoa rushwa,yule fisadi,maneno matupu hayatusaidii "......Hivyo ndivyo alivyosema Mkurugenzi wa taasisi ya kuzuia na Kupambana na rushwa (TAKUKURU) nchini Tanzania......source:star tv...........MY TAKE................Kama taasisi kama TAKUKURU yenye wataalamu wanaolipwa kwa ajili ya kuzuia na kupambana na rushwa hawawezi kuifanya kazi hiyo basi wanalipwa kwa kazi gani? Watu wasioweza kutafuta ushahidi EPA,RICHMOND,MEREMETA,KAGODA na rushwa katika uwekezaji wa ardhi badala yake wanataka wananchi wanaodhurika kwa rushwa na kulalamika wawapelekee ushahidi? Kweli TAKUKURU ni toothless dog kwani ni vizuri wananchi kuripoti kuhusu rushwa lakini siyo kutoa ushahidi kwani hawana utaalamu wa kutosha.Kwa mwendo huu,kuna matumaini ya kutokomeza rushwa Tanzania?
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
59,079
Points
2,000
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
59,079 2,000
Dah ! Yaani una moyo sana hadi unaijadili TAKUKURU ! Taasisi ambayo haipo .
 
BHULULU

BHULULU

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2012
Messages
4,904
Points
1,250
BHULULU

BHULULU

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2012
4,904 1,250
Akwende huko,wameishatufanya watoto
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
38,952
Points
2,000
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
38,952 2,000
Sasa yeye kazi yake ni ipi kama anataka tumpelekee ushahidi??

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
39,695
Points
2,000
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
39,695 2,000
Wasting of our time kuijadili Takukuru, Wiki leaks walituambia yote kuhusu hii taasisi sasa mnamhoji nini tena cha ziada?
 
D

DSM

Member
Joined
Oct 25, 2012
Messages
35
Points
0
D

DSM

Member
Joined Oct 25, 2012
35 0
Waziri wake Mkuchika nae anakurupuka eti wenye majina wa watz wenye akaunti nje wampelekee. hivi mzee wa vijisenti si alikiri kabisa kwamba yeye anavijisenti mbona hawajamfanya chochote. waache usanii wao
 
Bilionea Asigwa

Bilionea Asigwa

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
16,349
Points
2,000
Bilionea Asigwa

Bilionea Asigwa

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2011
16,349 2,000
What is TAKUKURU by the way???
 
A

Africa_Spring

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2012
Messages
428
Points
0
A

Africa_Spring

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2012
428 0
Yupo sahihi coz watu wanasematu lakini ushahidi hawatoi sasa mnataka asemeje. Tumesikia ya uswiss kila siku kucha kutwa
kutaja hakuna, tajeni majina, na pia mnapo sema chaguzi zimegubikwa na rushwa watajeni basi, Au ndo kama ya Sumaye,,,,
 
Mr. Mwalu

Mr. Mwalu

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2010
Messages
1,056
Points
1,500
Mr. Mwalu

Mr. Mwalu

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2010
1,056 1,500
yupo sahihi coz watu wanasematu lakini ushahidi hawatoi sasa mnataka asemeje. Tumesikia ya uswiss kila siku kucha kutwa
kutaja hakuna, tajeni majina, na pia mnapo sema chaguzi zimegubikwa na rushwa watajeni basi, au ndo kama ya sumaye,,,,
mangula mwenyewa kaistukia kwamba haina dili anadai ukikamatwa wala rushwa hatosubiri taku ..ru, p'se changanya na zako!
 
S

Sometimes

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2010
Messages
4,562
Points
1,500
S

Sometimes

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2010
4,562 1,500
Nilisikia Takukuru ilishafutwa zamani. Je, kuna nyingine mpya imeanzishwa!
 
M

Mpwechekule

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2012
Messages
221
Points
0
Age
47
M

Mpwechekule

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2012
221 0
Yupo sahihi kwani serikali yetu ina jukumu la kulinda mafisadi, hivyo anataka mtu ajitokeze kusema ili ashughulikiwe iwe fundisho kwa wengine, ile taasisi ya majambazi inayokula jasho letu kulinda majambazi sugu na masilahi ya viongozi mafisadi kwa kifupi ni kikundi cha kihalifu kama mafia n,k.
 
K

kiparah

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2010
Messages
1,176
Points
0
K

kiparah

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2010
1,176 0
Inatia hasira sana kumjadili huyo mngese.
 
M

meidimu sirkon

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2012
Messages
202
Points
195
M

meidimu sirkon

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2012
202 195
Huyu huyu Dr hosea alikataa kama kuna salio la rada na baadae ikarudishwa salio hilo
 
Monyiaichi

Monyiaichi

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2012
Messages
1,826
Points
1,250
Age
62
Monyiaichi

Monyiaichi

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2012
1,826 1,250
hata hivyo haiwezekani kuwa hajawahi pelekewa. atuambie alizopewa ushahidi amewahi kuzitolea uamuzi gani zaidi ya kupindishapindisha. kama hukumu ya Mungu ipo sijui wengine wataikwepaje?!
 
Bwana Mapesa

Bwana Mapesa

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2011
Messages
2,531
Points
2,000
Bwana Mapesa

Bwana Mapesa

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2011
2,531 2,000
Hii ni kauli aliyoitoa alipokuwa anaongea na waandishi wa habari leo. Dr.Edward Hoseah amesema ushiriki wa jamii ya Watanzania katika vita dhidi ya rushwa umekuwa mdogo..."watu wanalalamika tu ooh yule mtoa rushwa,yule fisadi,maneno matupu hayatusaidii "......Hivyo ndivyo alivyosema Mkurugenzi wa taasisi ya kuzuia na Kupambana na rushwa (TAKUKURU) nchini Tanzania......source:star tv...........MY TAKE................Kama taasisi kama TAKUKURU yenye wataalamu wanaolipwa kwa ajili ya kuzuia na kupambana na rushwa hawawezi kuifanya kazi hiyo basi wanalipwa kwa kazi gani? Watu wasioweza kutafuta ushahidi EPA,RICHMOND,MEREMETA,KAGODA na rushwa katika uwekezaji wa ardhi badala yake wanataka wananchi wanaodhurika kwa rushwa na kulalamika wawapelekee ushahidi? Kweli TAKUKURU ni toothless dog kwani ni vizuri wananchi kuripoti kuhusu rushwa lakini siyo kutoa ushahidi kwani hawana utaalamu wa kutosha.Kwa mwendo huu,kuna matumaini ya kutokomeza rushwa Tanzania?
kwani vile vidagaa wanavyvikamataga wanapelekewa na nani?
 
kivyako

kivyako

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2012
Messages
13,553
Points
2,000
kivyako

kivyako

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2012
13,553 2,000
takukuru wenyewe uwa wana visa vya kuzugia km kuwakamata wanaotoa rushwa za bukubuku ktk chaguzi za chama tawala, nahisi uwezo wao unaishia hapo, msitake wapasuke vifua kwa kuwabebesha mambo mazito km ya richmond etc Bravo Dr. Hosea.
 
N

Nyalutubwi

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2012
Messages
572
Points
225
N

Nyalutubwi

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2012
572 225
Yupo sahihi coz watu wanasematu lakini ushahidi hawatoi sasa mnataka asemeje. Tumesikia ya uswiss kila siku kucha kutwa
kutaja hakuna, tajeni majina, na pia mnapo sema chaguzi zimegubikwa na rushwa watajeni basi, Au ndo kama ya Sumaye,,,,
Wewe ni Mtanzania na unalipa kodi?.Wajibu wa raia katika Serikali yeyote duniani ni kulipa kodi Serikalini ikionekana kodi hiyo inaibiwa si kazi ya raia hao kuidhibitishia serikali wezi wanaoiba kodi hiyo.Ni jukumu la Serikali iliyoko madarakani kuonyesha na kuthibitishia wananchi walipa kodi kwamba kodi zao ziko salama.
Hata ukienda kwenye Msingi wa utawala bora si jukumu la msingi Raia kuzuia wezi wa mali za umma na jukumu hili ni la akina Edward Hosea na Waziri Mkuchika na ndilo linalowapa uhalari wa kulipwa Mishahara na marupurupu mengine kutoka hazina ya nchi..
 
F

Fursa Pesa

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2012
Messages
2,621
Points
2,000
F

Fursa Pesa

JF-Expert Member
Joined May 30, 2012
2,621 2,000
Meno ya takukuru yapo mikononi mwa wananchi,peleni ushaidi jamani ili kuyanoa meno yapate kuuma vizuri nyama mgumu ya ufisadi.
 
Makala Jr

Makala Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2011
Messages
3,396
Points
1,195
Makala Jr

Makala Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2011
3,396 1,195
Mimi siungi mkono kauli ya Dr.Edward Hosea wala sijawahi kumsifia ila JF ni jukwaa huru hivyo tuna nafasi ya kujadili utendaji wa kila siku wa taasisi za umma. Ni kweli utendaji ni mbovu kiasi cha watu kuibatiza jina la TAASISI YA KULINDA NA KUENDELEZA RUSHWA (TAKUKURU) nchini Tanzania.Lakini kuna Watanzania wengi wasioijua taasisi kwani haijajipambua kiutendaji.Tatizo la rushwa bado ni ufa unaolitafuna taifa,je tukate tamaa ya kutaka mageuzi katika taasisi hii? Basi ni nini kifanyike ama tunadhani kitafanyika ila TAKUKURU iwe ni kimbilio la wanyonge?
 
kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
5,149
Points
1,500
kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
5,149 1,500
hawezi kitu mzee, ni mmoja wao. simnakumbuka alivyowatetea Richmond (dowans), kuwa hakuna dalili za rushwa wala ufisadi.
 

Forum statistics

Threads 1,285,948
Members 494,834
Posts 30,880,218
Top