Don't underestimate Zanzibarians

Don't underestimate Zanzibarians

ibange

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2010
Posts
1,543
Reaction score
553
Nimekuwa Znz kwa muda sasa. Nimekuwa nakaa vijiwe vya CCM (maskani) na CUF. Nilichogundua ni kuwa Wa Znz wapo kitu kimoja kuhusiana na maslahi yao. Wanapiga sana vita muungano kwa madai kuwa haujalinda maslahi yao. Nadhani katika mchakato wa katiba, Wa znz waachwe wajadili mambo yao halafu waje mezani tujadili pande zote ziridhike na aina ya muungano tunaoutaka. Hawa Wa znz wakiendelea kukandamizwa na kupuuzwa, kuna siku watadai nchi yao na hatutaweza kuwazuia. Moto wa nchi za kiarabu utaanza kuwaka znz unless tumewapa nafasi wa determine their own destiny. Ukiangalia kwa makini, marais wa Znz wamekuwa wanawekwa na Bara. Hii inawanyima nafasi ya kuchagua viongozi wanaowapenda. Chadema Znz au chama kingine wanaweza kuja na sauti ya utetezi wa maslahi ya Znz na haki yao ya kufanya maamuzi ipanuliwe. Ikija huja hii, CUF na CCM wataporomoka. Wa znz hawana mtetezi maana CUF baada ya kupewa madaraka hawatetei tena Wa znz.
 
Si waanze kudai sasa,hawana msaada wowote kwenye Muungano wanatutia hasara tu, mfano wao ndio wadaiwa sugu wa TANESCO wanadaiwa billion 56, lakini ajabu mgao wa umeme hauwagusi kamwe, sasa wanini, wamekuwa mzigo kwetu for over 40 years, I think it is a high tyme now wondoke warudi tu kwao!
 
its their bloody country and they can decide their own destiny

sisi huku tunataka fairness kwenye kukatiwa huuu umeme
 
I have come to believe that there are Zanzibaris in JF who come in & pretend to be non-Zanzibaris. I respect more those who come out & admit they are Zanzibaris & are fighting for Zanzibar.
 
Si waanze kudai sasa,hawana msaada wowote kwenye Muungano wanatutia hasara tu, mfano wao ndio wadaiwa sugu wa TANESCO wanadaiwa billion 56, lakini ajabu mgao wa umeme hauwagusi kamwe, sasa wanini, wamekuwa mzigo kwetu for over 40 years, I think it is a high tyme now wondoke warudi tu kwao![/QUOTE]
Kama Wa Zanzibari hawautaki Muungano basi ni haki yao na ni muhimu kufanyika kwa kura ya maoni ili kuhakikisha kuwa hawautaki Muungano lakini kauli zako hizi za kuropoka hapo kwenye maandishi ya rangi nyekundu, yanaonyesha chuki na ubaya wa roho yako dhidi ya ndugu zetu wa Zanzibari! Huko Sudan ya kusini wameamua kutengana tena kusini haikuwa nchi kamili kama ilivyo Zanzibar lakini wa Sudani kusini walioko Kaskazini bado wanaishi huko na wanaendelea na kazi zao kama kawaida!

Wa Zanzibar wanaoishi bara na wa Bara wanaishi Zanzibar ni hali ya kawaida ya integration kati ya wakazi wa sehemu hizi mbili! hivyo kauli zako hizi za chuki zinaonyesha wewe umetoka nje ya mikoa ya Pwani ambazo wenyeji wake wamezaliana na wenzao toka Visiwani!

Kauli zako za kujenga chuki kati ya Bara na Visiwani hazina msingi na wala hazitatufanya kuacha kushirikiana na ndugu zetu toka visiwani hata kama Muungano utavunjika!
 
Kama hawajui wao ndiyo wanaufaidi zaidi lakini ndiyo walalamishi zaidi,
ok hiyo kura ya maoni iletwe,tuipige kila mtu apate anchostahili,halafu tupime baada ya hapo nani ana uhuru zaidi na nani kaupoteza zaidi,siombei upande wowote upoteze kwa kujitenga lakini tukubaliane na matokeo vilevile
Mpaka sasa wana raisi,bunge lao,jeshi lao(hata kama sio rasmi),katiba yao,bendera yao sijui nk,tumalizie na hivyo vichache vilivyobaki
 
Si waanze kudai sasa,hawana msaada wowote kwenye Muungano wanatutia hasara tu, mfano wao ndio wadaiwa sugu wa TANESCO wanadaiwa billion 56, lakini ajabu mgao wa umeme hauwagusi kamwe, sasa wanini, wamekuwa mzigo kwetu for over 40 years, I think it is a high tyme now wondoke warudi tu kwao![/QUOTE]
Kama Wa Zanzibari hawautaki Muungano basi ni haki yao na ni muhimu kufanyika kwa kura ya maoni ili kuhakikisha kuwa hawautaki Muungano lakini kauli zako hizi za kuropoka hapo kwenye maandishi ya rangi nyekundu, yanaonyesha chuki na ubaya wa roho yako dhidi ya ndugu zetu wa Zanzibari! Huko Sudan ya kusini wameamua kutengana tena kusini haikuwa nchi kamili kama ilivyo Zanzibar lakini wa Sudani kusini walioko Kaskazini bado wanaishi huko na wanaendelea na kazi zao kama kawaida!

Wa Zanzibar wanaoishi bara na wa Bara wanaishi Zanzibar ni hali ya kawaida ya integration kati ya wakazi wa sehemu hizi mbili! hivyo kauli zako hizi za chuki zinaonyesha wewe umetoka nje ya mikoa ya Pwani ambazo wenyeji wake wamezaliana na wenzao toka Visiwani!

Kauli zako za kujenga chuki kati ya Bara na Visiwani hazina msingi na wala hazitatufanya kuacha kushirikiana na ndugu zetu toka visiwani hata kama Muungano utavunjika!

Umeongea kadogoo,hawa watu wa kuja ndio matatizo yao ya chuki na ubaguzi,,hawajui kuwa watu bado ni ndugu hata uvunjike muungano,tatizo la kujitoa kimuuongano ni malahi ya nchi,na wananchi,na udugu hautapotea.

Pia nawaeleza kuwa watanganyika sisi suala la muungano kama ni mzigo kwenu basi sisi tunataka tuutue hu mziogo katika kichwa chenu cha muungano,ndio mana tunadai mamlaka yetu ya kitaifa na kimataifa ili iwe nchi huru yenye kujiendesha wenyewe,na hapo ndipo huo mzigo muonao nyie wa kutubeba sisi itakuwa tumeondoa si munavyo hisi ? lakini nawaleza kuwa zanzibar ndio inayoibeba tanganyika na ndio nyinyi munaofaidika,kwa kutumia mgongo wa zanzibar,,,,
 
..ni vigumu sana kuelewa msimamo wa wa-Zanzibar.

..kwanza wanasema hawataki muungano, halafu wanageuka wanasema makubaliano ya muungano yamekiukwa.

..kama hawataki muungano, basi waachane na hoja kwamba makubaliano ya muungano yamekiukwa. badala yake wajenge hoja kwamba muungano ni hasara na usumbufu kwa wa-Zanzibar.

..pia kuna wakati hulalamika kwamba wanataka Raisi wa Zanzibar awe makamu ktk serikali ya muungano. sasa hii nadhani ni hoja ya watu wanaopenda muungano.

..kwa upande wa Tanganyika nadhani wengi, haswa wanasiasa, wanaona aibu au uwoga kutamka kwamba hawataki muungano. Watanganyika tunapaswa kujiuliza tunafaidika nini na muungano huu? je, ukiondoka tutapungukiwa na kitu gani?
 
..ni vigumu sana kuelewa msimamo wa wa-Zanzibar.

..kwanza wanasema hawataki muungano, halafu wanageuka wanasema makubaliano ya muungano yamekiukwa.

..kama hawataki muungano, basi waachane na hoja kwamba makubaliano ya muungano yamekiukwa. badala yake wajenge hoja kwamba muungano ni hasara na usumbufu kwa wa-Zanzibar.

..pia kuna wakati hulalamika kwamba wanataka Raisi wa Zanzibar awe makamu ktk serikali ya muungano. sasa hii nadhani ni hoja ya watu wanaopenda muungano.

..kwa upande wa Tanganyika nadhani wengi, haswa wanasiasa, wanaona aibu au uwoga kutamka kwamba hawataki muungano. Watanganyika tunapaswa kujiuliza tunafaidika nini na muungano huu? je, ukiondoka tutapungukiwa na kitu gani?

Hasara kubwa tutakayo ipata Tanganyika ikiwa Wa Zanzibari watajitenga ni mafuta yao ambayo mpaka sasa tunalazimisha kuwa ni ya Muungano wakati mapato ya madini yetu huku bara hata senti tano hawapati Visiwani!

Baadhi ya Faida watakazopata Zanzibar ikiwa watajitenga ni kama ifuatayo:
1) Zanzibar itajiunga na Jumuiya za Kimataifa kama vile OIC na kushirikiana moja kwa moja na jumuiya hii kwa faida na maslahi ya Zanzibar!
2) Zanzibar itafaidika na ushuru wake wa forodha bila kusimamiwa au kuingiliwa na TRA!
3) Zanzibar itakuwa kiuchumi baada ya kuitangaza kisiwa hicho kuwa ni Free Port kama ilivyo Dubai na Hongkong!
4) Zanzibar itaachana na siasa za kijamaa au nchi isiyokuwa na dini na badala yake kujali mila na desturi zenye kuegemea maadili ya Kiislamu na hivyo kusaidia kupunguza madanguro na vilabu vya pombe na ukimwi na madawa ya kulevya kupungua kwa kasi kubwa!
5) Vyanzo vya kazi kuanzishwa na kupunguza ukosefu wa kazi uliosababishwa na utawala wa TZ chini ya siasa mbovu zilizoasisiwa na Julius K. Nyerere!
6) Utawala wa sheria utapamba moto na kufanya tawala za kimabavu na za wauwaji kama za Benjamin Mkapa kuwa historia ktk visiwa hivyo!
 
zanzibar na oman (u.a.e?) ni baba moja mamamoja......WAZANZIBAR WAKI-APPLY KAZI WANAPATA KIURAHISI NA SI WA-BARA...(na kumbuka maafisa ajira hapo unakuta ni wazanzibar)...its not a joke....!
SURE DONT UNDERESTIMATE THEM...!
 
Nimekuwa Znz kwa muda sasa. Nimekuwa nakaa vijiwe vya CCM (maskani) na CUF. Nilichogundua ni kuwa Wa Znz wapo kitu kimoja kuhusiana na maslahi yao. Wanapiga sana vita muungano kwa madai kuwa haujalinda maslahi yao. Nadhani katika mchakato wa katiba, Wa znz waachwe wajadili mambo yao halafu waje mezani tujadili pande zote ziridhike na aina ya muungano tunaoutaka. Hawa Wa znz wakiendelea kukandamizwa na kupuuzwa, kuna siku watadai nchi yao na hatutaweza kuwazuia. Moto wa nchi za kiarabu utaanza kuwaka znz unless tumewapa nafasi wa determine their own destiny. Ukiangalia kwa makini, marais wa Znz wamekuwa wanawekwa na Bara. Hii inawanyima nafasi ya kuchagua viongozi wanaowapenda. Chadema Znz au chama kingine wanaweza kuja na sauti ya utetezi wa maslahi ya Znz na haki yao ya kufanya maamuzi ipanuliwe. Ikija huja hii, CUF na CCM wataporomoka. Wa znz hawana mtetezi maana CUF baada ya kupewa madaraka hawatetei tena Wa znz.

Kama hawautaki muungano sioni ubaya kwani ni haki yao kujiamulia nini wanataka na sio kuwaburuza kwa kitu ambacho wenyewe hawaridhii.
Who knows...may be Zanzibar will be far better off economically kama watatoka kwenye hii ndoa.
 
Si waanze kudai sasa,hawana msaada wowote kwenye Muungano wanatutia hasara tu, mfano wao ndio wadaiwa sugu wa TANESCO wanadaiwa billion 56, lakini ajabu mgao wa umeme hauwagusi kamwe, sasa wanini, wamekuwa mzigo kwetu for over 40 years, I think it is a high tyme now wondoke warudi tu kwao!

ubinafsi umekujaa tu huna lolote! Hawa ni ndugu zetu hatuwezi kuwaacha wakihangaika! Zaidi ni kuwapa uhuru wa kujitetea na kuchagua ni aina gani ya muungano na si unyanyasaji kwa kisingizio eti tunawasaidia!
 
Hasara kubwa tutakayo ipata Tanganyika ikiwa Wa Zanzibari watajitenga ni mafuta yao ambayo mpaka sasa tunalazimisha kuwa ni ya Muungano wakati mapato ya madini yetu huku bara hata senti tano hawapati Visiwani!

Baadhi ya Faida watakazopata Zanzibar ikiwa watajitenga ni kama ifuatayo:
1) Zanzibar itajiunga na Jumuiya za Kimataifa kama vile OIC na kushirikiana moja kwa moja na jumuiya hii kwa faida na maslahi ya Zanzibar!
2) Zanzibar itafaidika na ushuru wake wa forodha bila kusimamiwa au kuingiliwa na TRA!
3) Zanzibar itakuwa kiuchumi baada ya kuitangaza kisiwa hicho kuwa ni Free Port kama ilivyo Dubai na Hongkong!
4) Zanzibar itaachana na siasa za kijamaa au nchi isiyokuwa na dini na badala yake kujali mila na desturi zenye kuegemea maadili ya Kiislamu na hivyo kusaidia kupunguza madanguro na vilabu vya pombe na ukimwi na madawa ya kulevya kupungua kwa kasi kubwa!
5) Vyanzo vya kazi kuanzishwa na kupunguza ukosefu wa kazi uliosababishwa na utawala wa TZ chini ya siasa mbovu zilizoasisiwa na Julius K. Nyerere!
6) Utawala wa sheria utapamba moto na kufanya tawala za kimabavu na za wauwaji kama za Benjamin Mkapa kuwa historia ktk visiwa hivyo!
Mafuta? kitu cha kufikirika hicho
Hivi mnafikiri OIC ni suluhisho pekee kwa Zanzibar, ni nchi ngapi zilizo katika OIC lakini bado ni matatizo
Kila wakati mnajifananisha na Dubai, Hongkong...ni visiwa vingapi viko huru lakini havijafikia hadhi hiyo
Humtendei haki BABA wa Taifa na pia Ben Mkapa, Nyerere aliongoza nchi ikiwa haina kitu (wasomi wachache, uchumi duni kwa raia).Alitoa elimu bure, alitaifisha shule za wazungu kuwa public.Na mengine kibao Mkapa aliimarisha uchumi wa nchi, haijawahi tokea.
Nchi kutokuwa na dini maana yake nini? watu ndo wanapaswa kuwa na dini..si nchi. Pia usidharau dini nyingine..inaonesha unaupinga ukristu.Angalia siku ya kiama usije kukuta MUNGU si mkristu, wala muislamu..bali dini yake ni WEMA
Pia katika dunia ya leo wala huwezi zuia kasino, bar, na mengine...unachopaswa kufanya ni kutunza imani yako na wema wako...maisha ya mwingine yanakuhusu nini
 
..ni vigumu sana kuelewa msimamo wa wa-Zanzibar.

..kwanza wanasema hawataki muungano, halafu wanageuka wanasema makubaliano ya muungano yamekiukwa.

..kama hawataki muungano, basi waachane na hoja kwamba makubaliano ya muungano yamekiukwa. badala yake wajenge hoja kwamba muungano ni hasara na usumbufu kwa wa-Zanzibar.

..pia kuna wakati hulalamika kwamba wanataka Raisi wa Zanzibar awe makamu ktk serikali ya muungano. sasa hii nadhani ni hoja ya watu wanaopenda muungano.

..kwa upande wa Tanganyika nadhani wengi, haswa wanasiasa, wanaona aibu au uwoga kutamka kwamba hawataki muungano. Watanganyika tunapaswa kujiuliza tunafaidika nini na muungano huu? je, ukiondoka tutapungukiwa na kitu gani?

JokaKuu,
Wakati tunasema bila ya kuamini kuwa Wazenj hawautaki Muungano, Je watanganyika na wao wana msimamo gani kuhusu Muungano. Watanganyika ndio wengi kwa idadi sasa kama watanganyika hatuutaki Muungano mbona tuko kimya? Tunasema tu wazenj ni mzigo, tunawabeba. Je tunapenda mzigo? Je tunapenda kuwabeba wazenj?

Mkuu Zaidi ya Rev. Mtikila na ile move ya G55 nani katika Tanganyika anasema hautaki muungano na amechukua hatua gani?

Umesema wanasiasa wanaogopa..hata CHADEMA nao wanaogopa kuzungumzia Muungano?

Kwa maoni yangu wakifanya hivyo itakuwa njia rahisi ya kupata kuungwa mkono Zanzibar. Waseme CHADEMA wata-negotiate upya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar. au waseme bila kuuma meno kuwa CHADEMA watairudisha Tanganyika ili members wa Muungano wapate nafasi ya kujadili Muungano kwa uwazi....Pengine kusema kuwa watauvunja muungano kwa sasa wanaweza kumpa sababu Tendwa kukifuta lakini hizo kauli za mwanzo zitawapa wafuasi wengi Zanzibar.

Kilicho wazi ni kuwa kuna siri kubwa ya Muungano ambayo inaonekana CCM wanaijua na ndio wanalifanya suala la muungano kuwa ni nyeti na lisiguswe.

Katika arrangement ya sasa Tanganyika inatumia mamlaka ya Muungano katika hali zote,wakati Zanzibar wanalazimika kupitia serikali ya Muungano. Je kuna faida kubwa Zaidi kuliko hii kwa Tanganyika?
Huu muingiliano wa serikali ya tanganyika,kuwa ndio hiyo hiyo serikali ya muungano ndio inayowapa mwanya wazenj kusema wanaminywa,wanabanwa na kuna ukweli katika hilo. ni serikali ya Muungano ndio ina mamlaka ya mambo ya nje.

Zamani ushirikiano wa kimataifa haukuwa katika Muungano lakini sasa hili pia limeingizwa katika Muungano na hivyo kuifanya Zanzibar isiwe na uwezo wa kutafuta washirika au wabia au misaada kwa mambo yale yasiyo ya muungano wao wenyewe.kwani ni lazima wapitie Muungano.

Inawezekana sisi hatuzioni faida wazi wazi za muungano zaidi ya bughudha za wazenj na kuwabeba lakini Zanzibar wakiwa nje ya muungano au Tanganyika pia ikiwa na serikali yake inayoonekana wazi basi tutaweza kuchanganua vizuri juu ya nani anafaidika zaidi na Muungano.

Ikitokea hivyo kutakuwa kuna mfumo wa majadiliano katika pande mbili ambazo zitaamua mamlaka yepi yawe kwa serikali ya Muungano na mamlaka yepi yabaki kwa serikali ya tanganyika na yepi yabaki kwa serikali ya Zanzibar.kutakuwa na mipaka ya kimamlaka inayoeleweka. sasa hivi ni shaghala baghala tu.

mkanganyo huu umezaa manung'uniko na kelele na sasa unajenga kejeli na chuki.
Siku ambayo watu wataamua kuzungumza kwa maana ya "kunegotiate" kama wabia wa Muungano basi kelele zitapungua.
 
I have come to believe that there are Zanzibaris in JF who come in & pretend to be non-Zanzibaris. I respect more those who come out & admit they are Zanzibaris & are fighting for Zanzibar.
mkuu.
Kuna wengine ni TISS humu JF lakini wanakuja kama washabiki wa vyama fulani kuvua sangara.
kama wamo humu sio vibaya..nafikiri zaidi tuone hoja zao na kufanya mjadala nao.
Unaelewa JF imekuwa kama vile ni tawi la chama fulani, wengine wote huonekana ni "mafisadi" au huoni mijadala humu na lugha za JF?
kama wanakuja kama anonymous hakuna ubaya, tuone hoja zao na tujibu hoja zao. wana sababu zao za kufanya hivyo na tuziheshimu.
La msingi JF inawaunganisha watu wote.tusianze kuigawa kuwa non zanzibari na zanzibari au Tanganyikans vs Zanzibaris, au Tanzania baras vs Zanzibaris.
 
Nimekuwa Znz kwa muda sasa. Nimekuwa nakaa vijiwe vya CCM (maskani) na CUF. Nilichogundua ni kuwa Wa Znz wapo kitu kimoja kuhusiana na maslahi yao. Wanapiga sana vita muungano kwa madai kuwa haujalinda maslahi yao. Nadhani katika mchakato wa katiba, Wa znz waachwe wajadili mambo yao halafu waje mezani tujadili pande zote ziridhike na aina ya muungano tunaoutaka. Hawa Wa znz wakiendelea kukandamizwa na kupuuzwa, kuna siku watadai nchi yao na hatutaweza kuwazuia. Moto wa nchi za kiarabu utaanza kuwaka znz unless tumewapa nafasi wa determine their own destiny. Ukiangalia kwa makini, marais wa Znz wamekuwa wanawekwa na Bara. Hii inawanyima nafasi ya kuchagua viongozi wanaowapenda. Chadema Znz au chama kingine wanaweza kuja na sauti ya utetezi wa maslahi ya Znz na haki yao ya kufanya maamuzi ipanuliwe. Ikija huja hii, CUF na CCM wataporomoka. Wa znz hawana mtetezi maana CUF baada ya kupewa madaraka hawatetei tena Wa znz.


Mbona uajichanganya? Iwapo wote wana msimamo moja sasa wanahitaji msaada wa nani? Ati CHADEMA waje Zanzibar na huku wana roho ya kutopenda mema ya Wazanzibari? Wao si wanaokejeli maamuzi ya Wazanzibari?
 
Si waanze kudai sasa,hawana msaada wowote kwenye Muungano wanatutia hasara tu, mfano wao ndio wadaiwa sugu wa TANESCO wanadaiwa billion 56, lakini ajabu mgao wa umeme hauwagusi kamwe, sasa wanini, wamekuwa mzigo kwetu for over 40 years, I think it is a high tyme now wondoke warudi tu kwao!


Asiejua neno haambiwi maana lakini mwenye akili yake hujiuliza.
 
Kama hawajui wao ndiyo wanaufaidi zaidi lakini ndiyo walalamishi zaidi,
ok hiyo kura ya maoni iletwe,tuipige kila mtu apate anchostahili,halafu tupime baada ya hapo nani ana uhuru zaidi na nani kaupoteza zaidi,siombei upande wowote upoteze kwa kujitenga lakini tukubaliane na matokeo vilevile
Mpaka sasa wana raisi,bunge lao,jeshi lao(hata kama sio rasmi),katiba yao,bendera yao sijui nk,tumalizie na hivyo vichache vilivyobaki

Unaweza ukatoa kitu kimoja ambacho Muungano huu umekukosesha?
 
Back
Top Bottom