Dkt. Msonde alistahili kuondolewa Baraza la Mitihani (NECTA)

Dkt. Msonde alistahili kuondolewa Baraza la Mitihani (NECTA)

"TANZANIA KUNA VIWANDA VYA UONGO" by Jakaya Mrisho Kikwete.

Wewe mleta mada ni muongo sana. Hayo uliyoandika huwezi hatari kuthibitisha. Acha kudhalilisha waalimu wenzio.
Wewe haya nilioleta ni ya uongo waalimu wa shule ya msingi hawasimamii mtihani skondari?! Hya form six wanafanya mitihani sasa hivi waalimu wa primary na diploma ndio wanasimamia
 
Kwa bahati nzuri nilifika ofisini ya wizara ya elimu tena kipindi kile wizara ya elimu iko Magogoni (Obama) road nikifuatilia scholarship ya kwenda Russia masomoni ndipo nilipopamba na Mr Msonde kwa ukweli mtu mzuri ila kwa siku chache nilipokuwa nafuatili pale niligundua kama ni opportunist kama wengine.

Kwa sababu zifuatazo
1. Kutumika na wanasiasa tumeona wakati wa Magufuli akizitangaza shule za Chato kuongoza kitaifa na kuzusha maswali mengi juu ya weledi wake.

2. Kuamua kwamba wanaosahihisha mitihani hawatobadilishwa ni wale wale mpaka wastaaafu au wafe hii ni dosari kubwa sana katika utumishi wake pale NECTA, kwani watumishi wengine yaani waalimu wasingesahiisha mpaka wanastaafu.

3. Alileta mkanganyiko mkubwa sana kwenye mitihani iliopita baada ya maafisa elimu kupendekeza majina ya wasimamizi na yeye akateua wasimamizi kwa kuwatumiwa ujumbe kwenye simu.

4. Hata hii mitihani ya form six inayorndelea kuna walimu wa diploma wanawasimamia kidato cha sita kutoka shule isiyokuwa na kidato cha sita.

5. Pia kupokea mrungula kwa baadhi ya shule ili kuzifanya kungara na kufanya biashara zaidi.

6. Kusimamia Utungaji wa mitihani yenye kiwango cha chini mfano darasa la saba mitihani ya kichagua majibu mitihani yote pia na mitihani husaihishwa na wanafunzi waalimu walioko vyuo vya ualimu.

5. Kuamini kwamba anaeza kufanya kila kitu peke yake na hivyo kupelekea maamuzi kuwa ya upande mmoja.

6. Mwisho kupendelea upande mmoja hususani kwenye matokeo.

Mwisho ila sio kwa umuhimu nimeona watu wanajadiili NECTA itapwaya huyu amekwamishwa mabsdiliko ya mitaaala.Wanafunzi wetu lazima wafundishwe na nyezo nyingine za maisha ili wanapokosa ajira wasilalame
There's is no any great mind that passed unchallenged by the simple minds.
Dr.Msonde is far better than the past CESs of NECTA.
 
Wewe haya nilioleta ni ya uongo waalimu wa shule ya msingi hawasimamii mtihani skondari?! Hya form six wanafanya mitihani sasa hivi waalimu wa primary na diploma ndio wanasimamia
Unaelewa kazi ya msimamizi wa mtihani?
IQ yako ni ndogo sana na bado unajiita mwalimu.

Hujawahi ona mwalimu wa Civics anasimamia mtihani wa hesabu au Physics? Wewe ni kilaza sana. Hebu ficha ujinga WAKO!
 
Work smart not harder. Haiwezekani matokeo ya shule Div one Pt 7 O level zimemwagika vile . Huko Std seven kila mtu ana A zote . Form two kila mtu ana ma A yote mtihani UNAKOSA sifa ya kubagua lazima mtihani ubague ya should discriminate student accordingly. Naona chujio hakuna kuna nyavu za goli

Sent from my TECNO RC6 using JamiiForums mobile app
Kama ni hivyo mbona shule zenu za kata salma kikwete sec,kibwegere,mpiji magohe et al zina zero za kumwaga?
 
Kwa bahati nzuri nilifika ofisini ya wizara ya elimu tena kipindi kile wizara ya elimu iko Magogoni (Obama) road nikifuatilia scholarship ya kwenda Russia masomoni ndipo nilipopamba na Mr Msonde kwa ukweli mtu mzuri ila kwa siku chache nilipokuwa nafuatili pale niligundua kama ni opportunist kama wengine.

Kwa sababu zifuatazo
1. Kutumika na wanasiasa tumeona wakati wa Magufuli akizitangaza shule za Chato kuongoza kitaifa na kuzusha maswali mengi juu ya weledi wake.

2. Kuamua kwamba wanaosahihisha mitihani hawatobadilishwa ni wale wale mpaka wastaaafu au wafe hii ni dosari kubwa sana katika utumishi wake pale NECTA, kwani watumishi wengine yaani waalimu wasingesahiisha mpaka wanastaafu.

3. Alileta mkanganyiko mkubwa sana kwenye mitihani iliopita baada ya maafisa elimu kupendekeza majina ya wasimamizi na yeye akateua wasimamizi kwa kuwatumiwa ujumbe kwenye simu.

4. Hata hii mitihani ya form six inayorndelea kuna walimu wa diploma wanawasimamia kidato cha sita kutoka shule isiyokuwa na kidato cha sita.

5. Pia kupokea mrungula kwa baadhi ya shule ili kuzifanya kungara na kufanya biashara zaidi.

6. Kusimamia Utungaji wa mitihani yenye kiwango cha chini mfano darasa la saba mitihani ya kichagua majibu mitihani yote pia na mitihani husaihishwa na wanafunzi waalimu walioko vyuo vya ualimu.

5. Kuamini kwamba anaeza kufanya kila kitu peke yake na hivyo kupelekea maamuzi kuwa ya upande mmoja.

6. Mwisho kupendelea upande mmoja hususani kwenye matokeo.

Mwisho ila sio kwa umuhimu nimeona watu wanajadiili NECTA itapwaya huyu amekwamishwa mabsdiliko ya mitaaala.Wanafunzi wetu lazima wafundishwe na nyezo nyingine za maisha ili wanapokosa ajira wasilalame

Nadhani ulikuwa una-process kwenda nchi ya Kajamba nani, maana Dr Msonde huwa hapeleki watu Urusi wala nchi yoyote ile. Vinavyokupeleka huko ni matokeo yako ya mitihani na sifa nyingine. Tangu lini Baraza la Mitihani linapeleka watu kusoma nje ya nchi. Nakuhakikishia hata ungeomba apelekwe baba yako pale NECTA, shule mbovu zitaendelea kuwa mbovu na shule bora zitaendelea kuwa bora. Mtihani una mchakato mtefu hadi kitoa matokeo na unaongozwa na mfumo hadi kutoa matokeo na siyo Dr Msonde kwa taarifa yako!
 
Kwa bahati nzuri nilifika ofisini ya wizara ya elimu tena kipindi kile wizara ya elimu iko Magogoni (Obama) road nikifuatilia scholarship ya kwenda Russia masomoni ndipo nilipopamba na Mr Msonde kwa ukweli mtu mzuri ila kwa siku chache nilipokuwa nafuatili pale niligundua kama ni opportunist kama wengine.

Kwa sababu zifuatazo
1. Kutumika na wanasiasa tumeona wakati wa Magufuli akizitangaza shule za Chato kuongoza kitaifa na kuzusha maswali mengi juu ya weledi wake.

2. Kuamua kwamba wanaosahihisha mitihani hawatobadilishwa ni wale wale mpaka wastaaafu au wafe hii ni dosari kubwa sana katika utumishi wake pale NECTA, kwani watumishi wengine yaani waalimu wasingesahiisha mpaka wanastaafu.

3. Alileta mkanganyiko mkubwa sana kwenye mitihani iliopita baada ya maafisa elimu kupendekeza majina ya wasimamizi na yeye akateua wasimamizi kwa kuwatumiwa ujumbe kwenye simu.

4. Hata hii mitihani ya form six inayorndelea kuna walimu wa diploma wanawasimamia kidato cha sita kutoka shule isiyokuwa na kidato cha sita.

5. Pia kupokea mrungula kwa baadhi ya shule ili kuzifanya kungara na kufanya biashara zaidi.

6. Kusimamia Utungaji wa mitihani yenye kiwango cha chini mfano darasa la saba mitihani ya kichagua majibu mitihani yote pia na mitihani husaihishwa na wanafunzi waalimu walioko vyuo vya ualimu.

5. Kuamini kwamba anaeza kufanya kila kitu peke yake na hivyo kupelekea maamuzi kuwa ya upande mmoja.

6. Mwisho kupendelea upande mmoja hususani kwenye matokeo.

Mwisho ila sio kwa umuhimu nimeona watu wanajadiili NECTA itapwaya huyu amekwamishwa mabsdiliko ya mitaaala.Wanafunzi wetu lazima wafundishwe na nyezo nyingine za maisha ili wanapokosa ajira wasilalame
Bi.ushungi anahangaika bure na Msonde wambie ndugu zako huko pemba/unguja waache kuoza watoto wadogo, wasome.
 
Mtoa post unaonyesha ni jinsi gani ulivyokuwa kichwa maji.
 
Nadhani ulikuwa una-process kwenda nchi ya Kajamba nani, maana Dr Msonde huwa hapeleki watu Urusi wala nchi yoyote ile. Vinavyokupeleka huko ni matokeo yako ya mitihani na sifa nyingine. Tangu lini Baraza la Mitihani linapeleka watu kusoma nje ya nchi. Nakuhakikishia hata ungeomba apelekwe baba yako pale NECTA, shule mbovu zitaendelea kuwa mbovu na shule bora zitaendelea kuwa bora. Mtihani una mchakato mtefu hadi kitoa matokeo na unaongozwa na mfumo hadi kutoa matokeo na siyo Dr Msonde kwa taarifa yako!
Weee ni mjinga kozi hujui kama mtu akipata scholaship lazima aende wizarani kwa ajili ya maandalizi ya passport.pia kwa ajili ya certify vyeti
 
Kuna vitu kwenye bandiko lako ni vya kufikirika sana
- Hakuna shule kutoka chato iliwahi kuongoza taifa, nasisitiza HAKUNA na haikuwahi kutokea. Ukitaka kuini nachosema taja hiyo shule na mwaka ilipoongiza kitaifa

- Mapungufu Kama mtendani huwa yapo, hata Sasa tukianza kutafuta kwa wengine waliopo sehemu zingine tutayapata. Je nao waondolewe? Hata Raisi ana mapungufu, naye aondolewe?

- Kuondolewa sioni shida sana maana hawezi kukaa hapo milele, Ila nakataa sababu ulizotoa
Ipo shule fln HV imetokea geita huko mwanafunz wake kawa kinara darsa la sab
 
Mm naona kaaharibu zaidi kwani Ni ktk kipindi chake watoto wanapata division one kuliko kawaid na mtu huyo ukimuona hata kuandiaka essy tu Ni tabu yupu nimeahangazwa sna na ufahulu wa kipindi hk ambko kila mtaa umejazana division one had kijij kwetu watu wamepata one kila nyumba sas hyo elimu gan hyo


Ujinga Sana
 
Hivi mchakato wa kuandaa matokeo unajua kweli?
Pale necta kuna watu kibao wanaofanya kazi na ni wa dini tofauti, sasa Msonde atawaburuzaje wote hao na dini zao tofauti?
Hii dini inamatatizo sana ya kifikra. Kila wakati wanaamini matatizo yao yanasababishwa na dini nyingine. Na kama uwezo wako ndo huu basi ndo hukupata scholarship.
Na format ya mitihani imekuwepo kabla ya Msonde na si kweli kwamba maswali yote ni ya kuchagua. Maswali 40 ni ya kuchagua na 5 ni ya kujaza na hata siku hizi nimeona maswali yanayoulizwa sana primary ni yale yanayohitaji application of knowledge tofauti na zamani.
 
Mm naona kaaharibu zaidi kwani Ni ktk kipindi chake watoto wanapata division one kuliko kawaid na mtu huyo ukimuona hata kuandiaka essy tu Ni tabu yupu nimeahangazwa sna na ufahulu wa kipindi hk ambko kila mtaa umejazana division one had kijij kwetu watu wamepata one kila nyumba sas hyo elimu gan hyo


Ujinga Sana
Wanaopata division one ni wale wa shule za private, serikali ni nadra sana
 
Unaelewa kazi ya msimamizi wa mtihani?
IQ yako ni ndogo sana na bado unajiita mwalimu.

Hujawahi ona mwalimu wa Civics anasimamia mtihani wa hesabu au Physics? Wewe ni kilaza sana. Hebu ficha ujinga WAKO!
Usimamizi wa mtihani hauhitaji ujue somo unalokwenda kusimamia. Ni swala la kuwaongoza wanafunzi wafanye mitihani yao. Msimamizi anaenda kusaidia sheria za mtihani zifuatwe. Baada ya hapo anakusanya karatasi kwa utaratibu maalumu.
 
Kwa bahati nzuri nilifika ofisini ya wizara ya elimu tena kipindi kile wizara ya elimu iko Magogoni (Obama) road nikifuatilia scholarship ya kwenda Russia masomoni ndipo nilipopamba na Mr Msonde kwa ukweli mtu mzuri ila kwa siku chache nilipokuwa nafuatili pale niligundua kama ni opportunist kama wengine.

Kwa sababu zifuatazo
1. Kutumika na wanasiasa tumeona wakati wa Magufuli akizitangaza shule za Chato kuongoza kitaifa na kuzusha maswali mengi juu ya weledi wake.

2. Kuamua kwamba wanaosahihisha mitihani hawatobadilishwa ni wale wale mpaka wastaaafu au wafe hii ni dosari kubwa sana katika utumishi wake pale NECTA, kwani watumishi wengine yaani waalimu wasingesahiisha mpaka wanastaafu.

3. Alileta mkanganyiko mkubwa sana kwenye mitihani iliopita baada ya maafisa elimu kupendekeza majina ya wasimamizi na yeye akateua wasimamizi kwa kuwatumiwa ujumbe kwenye simu.

4. Hata hii mitihani ya form six inayorndelea kuna walimu wa diploma wanawasimamia kidato cha sita kutoka shule isiyokuwa na kidato cha sita.

5. Pia kupokea mrungula kwa baadhi ya shule ili kuzifanya kungara na kufanya biashara zaidi.

6. Kusimamia Utungaji wa mitihani yenye kiwango cha chini mfano darasa la saba mitihani ya kichagua majibu mitihani yote pia na mitihani husaihishwa na wanafunzi waalimu walioko vyuo vya ualimu.

5. Kuamini kwamba anaeza kufanya kila kitu peke yake na hivyo kupelekea maamuzi kuwa ya upande mmoja.

6. Mwisho kupendelea upande mmoja hususani kwenye matokeo.

Mwisho ila sio kwa umuhimu nimeona watu wanajadiili NECTA itapwaya huyu amekwamishwa mabsdiliko ya mitaaala.Wanafunzi wetu lazima wafundishwe na nyezo nyingine za maisha ili wanapokosa ajira wasilalame
Karibia hoja zako zote ni za kufikirika. Huna ushahidi. Umetoa tuhuma nyingi za kulazimisha. Kwa hili nakupa pole.

Hata kama huyo Dr. Msonde hakuwa malaika, ila kubali tu alijitahidia kurudisha heshima ya Baraza la Mitihani la Taifa (NECTA).
 
Mkuu kwani mwalimu wa shule ya msingi anaye simamia mtihani wa kidato cha sita anaenda kufanya hayo maswali?
Yeye anasimamia tu tatizo liko wapi?
 
Hivi watanzania tukoje? Ko Dr has been promoted or demoted? Yaani mtu akishatoka pahala majungu kibao au ndo shukrani za mnyama yule.....
 
Back
Top Bottom