Dk. Kitila Mkumbo hajasoma vema Katiba ya CHADEMA...

Dk. Kitila Mkumbo hajasoma vema Katiba ya CHADEMA...

Heee jamani kuna nini huko Chadema? mbona nashindwa kuelewa chama hiki kina msimamo gani haswa..Leo hii Imekuwa Kitila Mkumbo tena... huyu kiongozi ambaye katuvuta sisi wengine ktk chama leo anaonekana pandikizi na Mnafiki kwa sababu tu katoa maoni yake na yasijadiliwe isipokuwa yeye ni nani.. Ama kweli chama kimeingiliwa, na sasa naanza kujitazama mara mbili mbili..
 
DR Kitila
Kutokea kwenye post yako ambayo si sehemu ya chapisho la kwenye raia mwema.

Nakubaliana na wewe juu ya hoja ya kuchochea Fikra huru, lakini lazima kuwe na utaratibu basi, ama sivyo inakuwa ni Fujo. Nikigusia swala la Zitto kidogo, mpaka sasa hakuna shaka kwamba angalau si CHADEMA wala CCM mwenye uhakika wa kuibuka mshindi mwaka 2015, na mpaka sasa hakuna mwenye uhakika ni nini kitakua kigezo cha ushindi mwaka 2015 kati ya ushawishi wa mgombea au ushawishi wa CHAMA.

Lakini mpaka sasa inaeleweka kwamba CCM imekuwa ikishinda chaguzi nyingi kutokana na jina lake zaidi kulinganisha na nguvu ya ushawishi ya wagombea wake, mategemeo yetu ni kuona viongozi wa chadema wanaelekeza nguvu zao zote kwenye kukijenga chama chao. inapotokea mtu kama ZITTO anatangaza mawazo yake ya kutaka urais katikati ya mchakato kama huu inalazimisha kuhoji "what kind of character is this?". Mtake msitake, kuzipachika sifa ya fikra huru tabia kama hizi ni sawa sawa na kuwafundisha watoto kumuinterapt mzazi au mtu mzima anapokuwa akiongea.

Ndio maana ya kuwa na kanuni,taratibu, sheria, miongozo na viongozi, ili tuweze kuendesha mambo yetu kwa utaratibu na staha ama sivyo hata kama mtu atajamba wakati watu tunakula pia liwe ni jambo lisilostahili kuuliza, NANI HUYO???
Pengine naweza changia kuhusu Zitto.Dr tuu hakutumia maneno sahihi kusema kitu kama hiki " Zitto kawa Irresponsible".Sheria ina mipaka nahiyo mipaka huwa complemented na inner values na kujali matokeo ya matendo na kauli zetu zaidi.Hapo ndipo busara hututofautisha.Zitto busara zimemwangusha.Zitto alipaswa jua madhara ya anachosema na kutenda na hivyo inner values ndizo zingemsaidia ku handle haya.

Kwa upande wa umaarufu wa kiongozi,Kikwete uchaguzi wa mwanza alishinda kwa umaarufu, na si CCM?Mkapa kwa unguli wa Nyerere,Mzee alikwenda ktk kampeni yeye binafsi wakati wengine wakiwa na machungu ya kupigwa chini.mwinyi watu walichagua tuu kwa vaile hawakuwa na option, na mara ya pili waliona aibu kupigia kivuli kwani wangejiona wapuuzi.Nyerere alikuwa ulimwengu wa ndio mzee, na mwenye kuogopwa na watu wamuonapo,kwani alikuwa akijubu hoja na kuweka maswali magumu kwa vilaza kiasi cha kuwafanya watu wasijiamini hata kuchangia.SO ni busara zake tuu ndio zilimfanya akaona kuwa bora atoke kwani hakuna aliyekuwa na ujasiri wa kutaka aondoke.
 
Heee jamani kuna nini huko Chadema? mbona nashindwa kuelewa chama hiki kina msimamo gani haswa..Leo hii Imekuwa Kitila Mkumbo tena... huyu kiongozi ambaye katuvuta sisi wengine ktk chama leo anaonekana pandikizi na Mnafiki kwa sababu tu katoa maoni yake na yasijadiliwe isipokuwa yeye ni nani.. Ama kweli chama kimeingiliwa, na sasa naanza kujitazama mara mbili mbili..

Unatia kichefukichefu au una matatizo ya akili?Mara zote umekuwa ukiumbuka kuwa si mwanachadema ila bado unataka assume membership ili uendelee danganya.Sasa naona umeamua reside ktk kujidanganya.Ungekuwa mwana CDM matusi na uchochezi unaopost ktk thread nyingine una ibiwaga ID yako?Plse unashusha value ya JF kwa huu upuuzi.Mbona huchoki?
 
ASALAMU WANA JF. Napenda kuchukuwa nafasi hii kumfahamisha dk.kitila mkumbo kuhusu taarifa yake aliyo itoa ktk gazeti la raia mwema ktk hoja yake kuwa kutangaza niya mapema mwana chama wa chadema hakuna makosa tena sio uvunjaji wa katba ya chama.

Katka hili Dk. Mkumbo hayupo sahihi ukweli ni kwamba katba ya chadema imeelezea utaratibu wa uchaguzi na mamlaka ya kutangaza ratiba ya uchaguzi ndani ya chama tena imeweka wazi kikao chenye mamlaka ya kupanga kutangaza ratiba ya uchaguzi ndani ya chama uwe ni uchaguzi wa viongozi wa chama au wawa kirishi wa chama ktk serikali hivyo mwanachama tena ni kiongozi yeyote akijitangaza kugombea wakati kikao chenye mamlaka hakija toa tangazo la uchaguzi ni kinyume cha katba ya chadema pia ni kukiuka maadili ya chama mimi nawashauri kwanza someni katba kwa utulivu someni kazi za baraza kuu na kazi za kamati kuu.

Ndio sasa mtowe ushauri sipo kwa marumbano ila natekeleza wajibu wa katba ya chadema. Pia katba inapatikana ktk www.chadema.com. nawasilisha

Sidhani kama kusema kosa moja uliloona na mengine kutoyaona au hata kuamua yaacha kuna kunyima haki ya kuwasilisha kosa uliloona.MI naona unalolisema ni kosa la kikatiba, na lilipaswa sema na msemaji wa chama.Hili la kuwajibika linaweza semwa na yeyote kwa vile ni chaguo la ZItto kuamua njia ipi.La kikatiba inamaana litapaswa semewa na chama na wahusika na kama kuna adhabu basi itafanywa kwa utaratibu wa chama.
 
Heee jamani kuna nini huko Chadema? mbona nashindwa kuelewa chama hiki kina msimamo gani haswa..Leo hii Imekuwa Kitila Mkumbo tena... huyu kiongozi ambaye katuvuta sisi wengine ktk chama leo anaonekana pandikizi na Mnafiki kwa sababu tu katoa maoni yake na yasijadiliwe isipokuwa yeye ni nani.. Ama kweli chama kimeingiliwa, na sasa naanza kujitazama mara mbili mbili..

Mkubwa habari wewe
Samahani sikuelewi nani ambaye hataki tumsijadili kuna utata kidogo kwenye andishi lako. samahani.
 
Dr Kitila
habari mkuu
Nafurahi sana mnapochukuwa wasaa na kushiriki nasi humu jamvini.
Tukiwa tunakubaliana hakuna katiba, kanuni wala sheria za chama (CDM) na nchi zilizovunjwa kwa mtanzania na mwanachama kutangaza nia ya kugombea nafasi yeyote ndani ya JMT.

Ila wote tunakubali kuna hitilafu zinatokea kwenye matangazo haya. Wewe unasema ZZK ni sababu za kimantiki tu au kimkakati, Dr ningependa sana kujua sababu za kimantiki ndio zipi??

Dr Kitila mimi nikiwa kama mwanachama wa CDM siwezi kushangaa kwa mwanachama wa kawaida kufanya mambo kinyume na mkakati, au mbinu za ushindi kwani inawezekana yeye hazijui. Zaidi ya katiba kuna bylaws na mbinu nyingi za kuendesha Taasisi yeyote ile duniani.

Sasa kama wale mlioko ndani ya Taasisi watoa maamuzi na mnaopanga sera na dondoo za vikao tunao tarajia mnajua vigezo vya kuchuja waajiriwa wa chama, wagombea na mnaojua kwa haki na ukweli uwezo na mwelekeo wa chama kisayansi mnaleta mzozo na mkanganyiko kwa neno demokrasia mnatuchanganya wote.

Raisi hajawahi kuokotwa sokoni hata siku moja na haita kaaa itokee kwenye nchi yeyote ile duniani. Raisi anaandaliwa, anachujwa na kuchekechwa kwani Uraisi ni Taaasisi sio mtu. Inapotokea kwenye taasisi inayotakiwa kuchuja na kumtangaza mgombea wa chama kuna mtifuano halafu ninyi mnataka kutuonyesha mambo ni sawa inaleta shida sana.

Naomba niseme wazi, kutangaza kwa ZZk kugombea Urasi sio tabu wala haileti shida kwa mtu yeyote. Matendo ya ZZK, na ushirika wake kwenye chama ndio unatukwaza wengi. Tunaomba ijulikane wazi CDM ya leo sio ya viongozi ni ya wanachama. ZZK ameonyesha uchu, uroho, tamaa, na aina yeyote ile ya madaraka na ubinafsi hili leo nitalisema wazi.

Sababu kubwa inayoitafuna CDM leo ni la vijana wachache wasomi kufikiri wao ndio chama wao ndio wenye uwezo wao ndio kila kitu. Imefikia mahala vijana hawa wanadharau kila mtu ndani ya chama hata wale waliojitoa mhanga kukijenga chama. Leo kuna vijana wanaamini wao ndio wana haki ya kuwa wenyeviti, katibu mkuu, nk kwa sabau tu wana elimu kuliko wale walioko juu. Huku ni kupotoka kukubwa sana kisiasa.


Ni kweli sheria hazijavunjwa ila sio kila kinachofanywa na viongozi kimeandikwa kwenye sheria najua unauelewa mkubwa ndio maana ni mkuu wa Kitengo.

Tuelezeni ukweli ili tujue moja uongozi wa juu uko kwenye mgogoro na ukweli ndio utatuweka huru. Kinachofanywa sasa na baadhi ya viongozi ni bif ya ndani kati ya watu na watu. Siwezi kutetea kundi wala kuwa kwenye kundi lolote kundi langu ni watanzania Masikini.

Viongozi wote wenye tamaa ni wanafiki na hawafai kwa mtanzania. kwa nini leo Uraisi tena wa mtu mmoja ujenge makundi, vigenge ununue watu ujenge kambi, utengeneze uhasama, hii inauma sana tena sana Jengeni chama acheni kutuchanganya wanafiki na mafisadi wote ni sawa.

Chief Mkwawa wa Kalenga
Tanzania itajengwa na wale wenye nia ya dhati na wasio na Tamaa ya mali na uongozi.
 
..................Hivi Dr Kitila Mkumbo ni mchaga?..........nikipata jibu la swali hili naweza changia mada iliyoko mezani........
 
Zitto yuko kivyakevyake, viongozi wa kitaifa wakiwa ktk mikutano yeye hayupo, mara atoe kauli tata, sina imani nae 100%.
Atakama alitoa muda wake akiwa udsm kuhangaikia chama, cdm imekuja juu baada ya dr slaa kusimama 2010, then misimamo ya kina mbowe, mnyika, lissu, wenje, mdee, lema etc bungeni! Asijipe matumaini hewa kua yy ndo kaifikisha chadema hapa! Muda wa kujenga chama we unatangaza nia kugawa wanachama! Shame on yuuuuuuu wote mnaotangaza nia!
 
Heee jamani kuna nini huko Chadema? mbona nashindwa kuelewa chama hiki kina msimamo gani haswa..Leo hii Imekuwa Kitila Mkumbo tena... huyu kiongozi ambaye katuvuta sisi wengine ktk chama leo anaonekana pandikizi na Mnafiki kwa sababu tu katoa maoni yake na yasijadiliwe isipokuwa yeye ni nani.. Ama kweli chama kimeingiliwa, na sasa naanza kujitazama mara mbili mbili..

Mkuu hizi ni porojo za barazani tu,karibu kahawa!
 
leo nataka kuwajibu baadhi yawachangiaji kuhusu hoja kuwa hakuna makosa kutangaza nia ukweli ni kwamba kuna makosa makubwa kutangaza nia.kwanza ukisoma katiba ya chama kifungu.cha 7.2.1.majukumu ya vikao na uongozi ndani ya chama NANUKUU.baraza kuu la chama ndilo lita idhinisha ratiba ya uchaguzi ndani ya chama.pia kifungu cha 7.2.2.kinasema NANUKUU ratiba ya uchaguzi mkuu ndani ya chama itatolewa sio chini ya miezi sita kabla ya muda wa uongozi kumalizika kwa mujibu wa kifungu hiki mambo ya uchaguzi yote yanatakiwa yafanyike ndani ya muda huu sasa dk.kitila unatakiwa kujua kutangaza nia ni kujihusisha na mambo ya uchaguzi hivyo ni kosa kubwa sana la kukiuka utaratibu ulio wekwa.ZITO anatakiwa kukiomba radhi chama.
 
Ni kweli Dr anaweza eleweka tofauti na ni sahii kuwa katiba ya chama haijaonyesha muda wa kutangaza nia lakini hapa pana swali la msingi sana, je ili ugombee uraisi wa nchi yetu mtu unapaswa kukidhi vigezo au masharti ya chama chako pekee!?

Jibu ni hapana, tusisahau kuwa vyama vipo ndani ya nchi na nchi ina katiba yake, mtu unaweza usivunje katiba au sheria ya chama chako kwenye kutangaza nia lakini katiba ya nchi ikagoma kukupa hiyo haki kwa sababu moja au nyingine.
Inawezekana kwa yeyote anayeunga mkono hoja ya kugombea uraisi mwaka 2015 ukiwa na umri wa chini ya miaka 40 ana uhakika kuwa katiba ya nchi itakuwa imebadilishwa kabla ya huo mwaka 2015.


Kama ni hivyo basi tuvute subira hadi hapo mabadiliko ya katiba yatakapofanyika, tuone nani na nani wanasifa kwa katiba ya nchi na chama chake kugombea uraisi, kinyume na hapo ni vurugu na dharau sio tu kwa chama chake basi na hata kwa wale wasio na vyama lakini ni mashabiki wako.

Tunaweza kutumia miaka mitatu kujadili hoja ya uraisi kwa mtu ambaye bado hatokuwa na sifa ya kugombea uraisi, tutabaki kama flani angegombea uraisi basi kungekuwa hivi na vile, na hili ndilo kwa sasa kwa bahati mbaya sisi watanzania tunaloliweza zaidi, wale wasomi na tusio wasomi tunaishi maisha ya kufikirika, kupindisha pindisha, kuvunja na kutofuata sheria ili tu kutimiza ndoto zetu.
 
Back
Top Bottom