Dhana ya Mlo (Dish) kati ya nchi zilizoendelea na Africa

T

Truth Matters

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2013
Messages
1,090
Points
2,000
T

Truth Matters

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2013
1,090 2,000
Nimebahatika kutembea nchi kadhaa Europe, Asia and Americas; pia ni mpenzi wa kutazama vipindi vya mapishi kwenye dstv ch 175.
Ambacho nimejifunza ni tofauti ya dhana nzima ya mlo kwa nchi zilizoendelea (Ulaya) na Africa.

Wakati ulaya main dish huwa ni (mboga) ikisindikizwa na cereals, Afrika ni kinyume chake.
Ulaya utaulizwa unakula nini, akikusudiwa umwambie labda Fish, Chicken, Lamb, Seafood, Pork etc Huku kwetu, main dish inakuwa, Wali, Ugali, Ndizi, Viazi halafu ndo swala la mboga huja baadaye!

Jee hii inatokana na tamaduni tuu au hali ya uchumi? Kwa maana uchumi ukipanda mboga hugeuka kuwa ndo chakula kikuu?
 
Joseverest

Joseverest

Verified Member
Joined
Sep 25, 2013
Messages
42,779
Points
2,000
Joseverest

Joseverest

Verified Member
Joined Sep 25, 2013
42,779 2,000
Ni tamaduni na hali ya uchumi mkuu..Wanaojiweza kiuchumi huwa wanakula kizungu
 
Mchoraji Cyper255

Mchoraji Cyper255

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2012
Messages
1,491
Points
2,000
Mchoraji Cyper255

Mchoraji Cyper255

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2012
1,491 2,000
Ole wako ukosee huku Usukumani utangulize kutenga Mboga kabla ya Ugali. Wazee watazira kula.
 
Mshuza2

Mshuza2

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2010
Messages
6,458
Points
2,000
Mshuza2

Mshuza2

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2010
6,458 2,000
Aisee ni kweli...unajua wengi tumekariri hasa kwenye ulaji..elimu inahitajika sana..huku kwetu mtu kula ugali mwingi eti ndio afya..halafu kuna ile kukariri muda wa kula..hatuangalii kama tunahisi njaa..binafsi napenda mboga mboga...au wakati mwingine nagonga tende maziwa na mkate...nalala..
 
Joseverest

Joseverest

Verified Member
Joined
Sep 25, 2013
Messages
42,779
Points
2,000
Joseverest

Joseverest

Verified Member
Joined Sep 25, 2013
42,779 2,000
Aisee ni kweli...unajua wengi tumekariri hasa kwenye ulaji..elimu inahitajika sana..huku kwetu mtu kula ugali mwingi eti ndio afya..halafu kuna ile kukariri muda wa kula..hatuangalii kama tunahisi njaa..binafsi napenda mboga mboga...au wakati mwingine nagonga tende maziwa na mkate...nalala..
kuna wale wanaoshindana kula sijui ndio umwamba?
 
L

LadyRed

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2016
Messages
6,012
Points
2,000
L

LadyRed

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2016
6,012 2,000
Nimebahatika kutembea nchi kadhaa Europe, Asia and Americas; pia ni mpenzi wa kutazama vipindi vya mapishi kwenye dstv ch 175.
Ambacho nimejifunza ni tofauti ya dhana nzima ya mlo kwa nchi zilizoendelea (Ulaya) na Africa.

Wakati ulaya main dish huwa ni (mboga) ikisindikizwa na cereals, Afrika ni kinyume chake.
Ulaya utaulizwa unakula nini, akikusudiwa umwambie labda Fish, Chicken, Lamb, Seafood, Pork etc Huku kwetu, main dish inakuwa, Wali, Ugali, Ndizi, Viazi halafu ndo swala la mboga huja baadaye!

Jee hii inatokana na tamaduni tuu au hali ya uchumi? Kwa maana uchumi ukipanda mboga hugeuka kuwa ndo chakula kikuu?
Ni hali ya uchumi
Na hata uchumi ukishapanda unakua tyr na hayo mazoea

Labda ss ukishapata exposure ndo utabadili/utaimprove ulaji
 
L

LadyRed

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2016
Messages
6,012
Points
2,000
L

LadyRed

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2016
6,012 2,000
Uchumi ndo chanzo

Hata ukiwa na pesa bado ni wachache sn wanaenda na ile starter,main dish then desert

Unless uwe na exposure

Bado watu wanakomaa wali kuku mchicha over
Ama wali maharage mchicha over..
 
L

LadyRed

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2016
Messages
6,012
Points
2,000
L

LadyRed

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2016
6,012 2,000
Na pia tunakula sanaa daah...

Mbongo on average kati ya mashed potatoes na ugali atachukua kipi?..

Wenzetu sandwich na salads anaridhika akila mchana..bongo ugali samaki makange na mtindi
 

Forum statistics

Threads 1,326,414
Members 509,499
Posts 32,221,180
Top