Dhana ya kulipa kisasi | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dhana ya kulipa kisasi

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Yona F. Maro, Oct 24, 2008.

  1. Yona F. Maro

    Yona F. Maro R I P

    #1
    Oct 24, 2008
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,237
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    ni mara ngapi hujawatendea wenzako haki? Mara ngapi umedanganya? Mara ngapi umekosea? Je, na wewe ulipiziwe kisasi? Wakati unajibu hili inakuwa rahisi kwako kuamua kulipiza kisasi au lah.

    Inakuwaje pale unapogundua kwamba mpenzi wako alikusaliti? Uumie ndani kwa ndani, umweleze kuwa unajua alikutenda na kisha umuonye au umlipizie? Kwa kupitia kwa makini vipengele vifuatavyo itakuwa rahisi kwako kujua kitu cha kufanya.

    Ni kweli inauma...
    Kitu cha kwanza unachotakiwa kufanya baada ya kuhisi mpenzi wako anakusaliti ni kufanya uchunguzi. Mchunguze kwa makini, lakini kitu cha kuzingatia ni kwamba unapomchunguza asijue kabisa.

    Ni kweli kwamba baada ya kugundua kama mpenzi wako anakusaliti inauma sana, lakini unatakiwa kutulia na kufikiria kwa makini kitu cha kufanya kuliko kuwaza jinsi gani na wewe utakavyoweza kumlipiza kisasi. Kimsingi suala la kulipa kisasi siyo zuri kwako wewe uliye katika uhusiano na mpenzi uliyegundua kwamba anakusaliti. Kwa ufafanuzi zaidi, pitia kipengele kinachofuata.

    UNAJIONGEZEA MAUMIVU...
    Ukweli ni kwamba utakapowaza juu ya kulipa kisasi ni mwanzo wa kuitesa akili yako pamoja na kujiongezea maumivu moyoni mwako. Kuna mambo mengi sana ya kufanya kuliko kuwaza kisasi. Utakapokuwa na nia ya kulipa kisasi ni wazi kwamba utakuwa tayari kufanya mapenzi na mwanamke/mwanaume yeyote atakayetokea mbele yako jambo ambalo ni hatari sana kwa maisha yako.

    Usiuumize moyo wako, tulia kwanza, weka mipango yako achana na kuwaza mambo ya visasi, sana sana utakuwa unapoteza muda wako bure.
    ZUNGUMZA NAYE...

    Hii inaweza kuwa dawa bora zaidi kuliko zote! Baada ya kuchunguza na kugundua ni kweli mpenzi wako alikusaliti, huna sababu ya kujiumiza zaidi, zungumza naye. Katika mazungumzo yako na wewe, tayari utakuwa umeshapanga kitu cha kufanya akilini mwako.

    Wakati mwingine inawezekana umeshagundua kwamba hakufai tena au pengine kwa sababu unampenda na unaamini alifanya kwa bahati mbaya, mazungumzo yenu yaelemee kwenye kumuonesha kwamba kitendo alichofanya siyo kizuri na kwamba unamtaka abadilike haraka kama ni kweli anataka uhai wa penzi lenu.

    “Unajua dear nakupenda sana, sijui kwanini umeamua kunisaliti mpenzi wangu au kuna kitu ulichotaka nikashindwa kukupa? Niambie mpenzi wangu!” Kauli hii ni muafaka kwa mpenzi aliyekusaliti lakini bado una nia ya kuendelea naye.
    Kwa upande wa mpenzi ambaye umegundua ni tabia yake na alikusaliti zaidi ya mara moja, huku nia yako ikiwa ni kuachana, unaweza kumwambia; “Sioni sababu ya kuendelea kuwa na mpenzi msaliti kama wewe. Siwezi kuendelea na wewe tena, ingawa ni kweli moyo wangu unaniuma sana.”

    Unaweza kukosa yote!
    Wataalamu wa Mambo ya Mapenzi wanashauri kwamba, ni vyema kutatua tatizo kuliko kulikuza zaidi. Kitendo cha kuamua kulipiza kisasi kwa kutoka nje ya penzi lako ni makosa makubwa sana. Mambo mawili yanaweza kutokea kutokana na kulipiza kwako kisasi.

    Mpenzi wako anaweza kukuacha lakini huyo mpya uliyeanzisha uhusiano kwa nia ya kulipa kisasi utashindwa kuwa naye katika mapenzi maana humpendi lakini pia yawezekana ukawapoteza wote ukabaki unahangaika. Chagua moja kuliko kulipiza kisasi, ukweli ni kwamba kisasi hakijengi bali kinabomoa.

    J SHULUWA
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Jun 5, 2017
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 35,258
    Likes Received: 21,960
    Trophy Points: 280
    Youou
     
  3. Compact

    Compact JF-Expert Member

    #3
    Jun 5, 2017
    Joined: Oct 22, 2015
    Messages: 3,805
    Likes Received: 8,439
    Trophy Points: 280
    "On him that takes revenge, revenge shall be taken, and by a real evil he shall dearly pay for the goods that are but airy and fantastical; it is like a rolling stone, which, when a man hath forced up a hill, will return upon him with a greater violence, and break those bones whose sinews gave it motion."

    Jeremy Taylor.
     
  4. Josze Zefania

    Josze Zefania JF-Expert Member

    #4
    Jun 5, 2017
    Joined: Mar 16, 2017
    Messages: 1,390
    Likes Received: 884
    Trophy Points: 280
    Bora kibomoe tu, ww hujui uchung wa kumegewa mke mpendwa
     
  5. Poise

    Poise JF-Expert Member

    #5
    Jun 5, 2017
    Joined: May 31, 2016
    Messages: 6,657
    Likes Received: 6,108
    Trophy Points: 280
    Hujasalitiwa, kwenye ndoa ndiyo maana unaandika hivi.

    Au ulisalitiwa na mtu ambaye hajakuonesha dharau hata baada ya kugawa bidhaa mtaani. Kwa hiyo, unachukulia tu poa.

    Kamuulize Mr. Goerge Marato wa IiiiiiTViiiiiiiiiiiiiiii, atakueleza maisha hayo yanakuwaje.
     
  6. BIGstallion

    BIGstallion JF-Expert Member

    #6
    Jun 5, 2017
    Joined: Sep 13, 2016
    Messages: 6,466
    Likes Received: 7,634
    Trophy Points: 280
    Dah mapenzi ya siku izi mubashara,ata maumivu mubashara..
     
  7. gollocko

    gollocko JF-Expert Member

    #7
    Jun 5, 2017
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 2,825
    Likes Received: 1,542
    Trophy Points: 280
    Hakuna nini wala nini ubaya ubaya tu, akikuzingua nawe unzingua, huwa inapooza machungu
     
Loading...