Dhahabu yafoka Nanyumbu Mtwara | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dhahabu yafoka Nanyumbu Mtwara

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by babalao 2, Oct 8, 2012.

  1. babalao 2

    babalao 2 JF-Expert Member

    #1
    Oct 8, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 3,513
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Mtwara kumebarikiwa kwa kweli hakika MUNGU ni mwema.
    Mfumuko mkubwa wa madini ya dhahabu umegunduliwa katika kijiji cha LUKWIKA wilayani NANYUMBU MKOANI MTWARA.
    Taarifa hiyo imetolewa na kamishina wa madini mkoani mtwara ndg. Aloyce Tesha mbele ya waandishi wa habari.
    Hazina hyo kubwa ya dhahabu iligunduliwa wiki mbili zilizopita na tayari wachimbaji na pamoja na watoa huduma wako eneo hilo.
    Haya sasa upele umeota tena na sisi ndiyo wale tusio na kucha tuwaite tena Barick wakafanye mahandaki. Tusifanye makosa tena tupate faida sio hasara tena.
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Oct 8, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 55,606
    Likes Received: 20,052
    Trophy Points: 280
    Barrick wakisikia kuhusu hili lazima watatia kambi kule haraka sana ili wakaendeleze uchukuaji wao wa rasilimali za Taifa.
     
  3. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #3
    Oct 8, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kesho to utaona wawekezaji wanaanza kuwafukuza wazawa na waliogundua.
     
  4. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #4
    Oct 8, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu BAK, hata Zitto akigundua ni noma maana ni kuwadi wa hao barrick, Mkuu Matola analijua hilo...
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. Rohombaya

    Rohombaya JF-Expert Member

    #5
    Oct 8, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 7,059
    Likes Received: 2,044
    Trophy Points: 280
    kwanini Mtwara isijitenge na kuwa nchi kamili kama Unguja na Pemba baada ya kugundua mafuta???:biggrin:
     
  6. k

    kibananhukhu JF-Expert Member

    #6
    Oct 8, 2012
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 368
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hiyo inaitwa "Gold Rush". Usukumani huitwa rush. Mara nyingi huwa ni alluvial Gold, ni 98%. Ni vipande vya dhahabu halisi tofauti na dhahabu ya kuponda mawe yawe mchanga au vumbi na kisha kuchanganya na maji kuiyeyusha ili mwisho iwekewe mercury ili kuikusanya kama vijitonge vya ugali. Dhahabu hiyo huwa na asilimia chache. Rush huwa haidumu muda mrefu kwani uvamizi wa watu huzidi hata idadi ya elfu 50 wakati mwingine ndani ya masaa 35.

    Changamoto ni sheria ya madini. Mtu (Mtanzania) haruhusiwi kushika au kuokata au kukutwa na madini kama hana leseni. Brokers, Dealers, Prospecting au Mining. Hata ukiwa unachimba choo chako na ukakuta madini ukiokota ni kosa. Ndo maana wote wanaokimbilia rush huitwa "illegal Miners". Ni lazima watafukuzwa chapo sababu za usalama ni za kweli na zitatumika kwani huchimba hovyo na hawapo organised.
     
  7. Jaslaws

    Jaslaws JF-Expert Member

    #7
    Oct 8, 2012
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 4,659
    Likes Received: 1,500
    Trophy Points: 280
    Nawaonea huruma watu wa uko maana watazikwa wakiwa hai,wawaulize wenzao wa kakola.
     
  8. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #8
    Oct 8, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 55,606
    Likes Received: 20,052
    Trophy Points: 280
  9. L

    LEAD Member

    #9
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 8, 2012
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chonde chonde jaman wawekezaji,waachieni na wazawa tena wanyonge pia wawekeze..
     
  10. babalao 2

    babalao 2 JF-Expert Member

    #10
    Oct 8, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 3,513
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Hivi kwa rasilimali hizi ni kwa nini tumeamua kuwa taifa gonjwa na
    dhaifu
     
  11. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #11
    Oct 8, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,684
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Kwa sababu rais wetu ni dhaifu.
     
  12. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #12
    Oct 9, 2012
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,128
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Hatukuamua; tunalazimishwa. Tungekuwa na uongozi bora tungejadili mikataba na wawekezaji waziwazi na kuhakikisha hatudhulumiwi.

    Kwa sasa mikataba ni ya siri na haizingatii manufaa yetu.
     
  13. D

    DanieCorrigan New Member

    #13
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 9, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kesho to utaona wawekezaji[​IMG]
     
  14. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #14
    Oct 9, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,982
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Ngoja niandae zana nishuke huko
     
  15. L

    Lughe Senior Member

    #15
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 118
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hallo Kibabhukhu unaweza nijuza taratibu na gharama za kumiliki hizi documents kwenye swala zima la madini in case already I have a company
    ;
    1.Brokers License
    2.Dealers
    3.Prospecting and
    4.Mining License

    Ili nami nifaidi hii fursa.

    Asante nawasilisha.
     
  16. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #16
    Oct 9, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,073
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 145
    ngoja nikachukue kibali na kugush document,tuje na mabomu ya machozi kuwaondoa wazawa,tuanze kuchimba
     
  17. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #17
    Oct 9, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 29,268
    Likes Received: 4,245
    Trophy Points: 280
    inauma sana i see..... Itawanufaisha wanasiasa na wasouth......so sad
     
  18. GREAT VISIONAIRE

    GREAT VISIONAIRE Senior Member

    #18
    Oct 9, 2012
    Joined: Sep 28, 2012
    Messages: 172
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    unishtue ukipata
     
  19. Thanda

    Thanda JF-Expert Member

    #19
    Oct 9, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,915
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Membe atawapeleka huko haraka sana.
     
  20. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #20
    Oct 9, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 12,288
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Kwenye miti hakuna wajenzi...nimeanza kuamini hivyo.
     
Loading...