Dereva wa Chacha Wangwe vs Dereva wa Tundu Lissu

Dereva wa Chacha Wangwe vs Dereva wa Tundu Lissu

Wakudadavuwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2016
Posts
17,505
Reaction score
16,006
Naam katika kuliangalia suala la Tundu Lissu ni vema tukalinganisha dereva wake na dereva wa Chacha Wangwe kijana Mallya.

Jambo moja kuu ni kuwa kutokana na maelezo yao wote baada ya matukio wote wameonekana kuwa na uelewa mkubwa sana ya watuhumiwa wa mauaji walionyemelea misafara yao. Hapa kuna ukakasi mkubwa sana.Naomba nanyi wadau mtoe michango yenu hapa bila jazba.
 
Naam katika kuliangalia suala la Tundu Lissu ni vema tukalinganisha dereva wake na dereva wa Chacha Wangwe kijana Mallya.

Jambo moja kuu ni kuwa kutokana na maelezo yao wote baada ya matukio wote wameonekana kuwa na uelewa mkubwa sana ya watuhumiwa wa mauaji walionyemelea misafara yao. Hapa kuna ukakasi mkubwa sana.Naomba nanyi wadau mtoe michango yenu hapa bila jazba.
Ungetusaidia sana kama ungeweka taarifa ya dereva wa Wangwe na taarifa ya dereva wa Lisu ndipo tukalinganisha.

Paskali
 
Mods naomba leo muache andiko langu tafadhali.

Inaumiza sana kusikia kuwa kuna mtu amekufa au alikuwa auawe hasa kama ni mtu anayeoneka kuwa mhimili wa jamii fulani.

Inaniumiza. Na ni kiri kuwa si mpenzi wa siasa za Lissu, ila sijaona kitu cha msingi kinachoweza sababisha aonekane hivyo kama walipopanga walitarajia walitaka wafanye.

Kikubwa Mungu ndiye anayechukuwa watu wake na si mtu.

Tujikumbushe kuwa Chacha Wangwe alikufa katika mazingira ya ajabu ajabu sana na akiwa kiongozi wa chama cha CHADEMA. Mgororo uliokuwepo ndani ya chama chake ulionekana katika sura ya kifo chake. Mpaka sasa, hakuna hitimisho la mauaji wake. Hasa baada ya aliyetuhumiwa moja kwa moja kuepa hukumu ya mahakama.

Leo nimefikiria sana juu ya kisa cha Lissu. Dereva alikuwa wapi wakati tukio linatokea? Mbona hajadhurika na chochote katukio linalojulikana kutumika kwa risasi zaidi ya 30?

Katika mazingira ya kawaida. Dereva hata kama alishuka ndo alitakiwa amalizwe kwanza kwa vile alikuwa hatari zaidi ya yule aliyebaki katika gari.

Nini kilifanya ashuke na kumwacha Lissu katika gari? Ina maana Lissu angeshuka kama dereva wake angepona?

Si kweli.

Hapa tunatakiwa tufikirie zaidi ya siasa.

Wote tumuombee Ndugu yetu Lissu.
 
Mods naomba leo muache andiko langu tafadhali.

Inaumiza sana kusikia kuwa kuna mtu amekufa au alikuwa auawe hasa kama ni mtu anayeoneka kuwa mhimili wa jamii fulani.

Inaniumiza. Na ni kiri kuwa si mpenzi wa siasa za Lissu, ila sijaona kitu cha msingi kinachoweza sababisha aonekane hivyo kama walipopanga walitarajia walitaka wafanye.

Kikubwa Mungu ndiye anayechukuwa watu wake na si mtu.

Tujikumbushe kuwa Chacha Wangwe alikufa katika mazingira ya ajabu ajabu sana na akiwa kiongozi wa chama cha CHADEMA. Mgororo uliokuwepo ndani ya chama chake ulionekana katika sura ya kifo chake. Mpaka sasa, hakuna hitimisho la mauaji wake. Hasa baada ya aliyetuhumiwa moja kwa moja kuepa hukumu ya mahakama.

Leo nimefikiria sana juu ya kisa cha Lissu. Dereva alikuwa wapi wakati tukio linatokea? Mbona hajadhurika na chochote katukio linalojulikana kutumika kwa risasi zaidi ya 30?

Katika mazingira ya kawaida. Dereva hata kama alishuka ndo alitakiwa amalizwe kwanza kwa vile alikuwa hatari zaidi ya yule aliyebaki katika gari.

Nini kilifanya ashuke na kumwacha Lissu katika gari? Ina maana Lissu angeshuka kama dereva wake angepona?

Si kweli.

Hapa tunatakiwa tufikirie zaidi ya siasa.

Wote tumuombee Ndugu yetu Lissu.
Jiulize vile vile je vyombo vya dola vilifanya nini kifo cha chacha wangwe?
 
Hivi, mbona mmeng'ang'ania sana Dereva? Unajua Gari ya Lissu na Gari yenu zilikua zimekaa ktk angle gani?

Me nadhani hili swali jiulizeni nyinyi hapo ofisini kwenu na huyo serial Killer wenu!

Chama cha makinikia na mauaji.
 
Ndo maana nimeandika haya. Unatakiwa utoe maoni yako hapa.
Unamfahamu waliposema wasiojulikana walimpiga Dr Ulimboka ushahidi ulionyesha Ramadhani Ighondu wa TISS alihusika lakini hakuna hatua zilizochukuliwa? Ilianza kupikwa kuwa ni ndugu wa wagonjwa waliofia muhimbili walimshambulia kama ilivyojengwa kuwa Chacha aliuawa na viongozi wa chadema kwa sababu ya vyeo? Na hili utakubali lipayushwe kirejareja?
 
Hujui lolote
Hujui lolote sasa ni bora kukaa kimya
 
Back
Top Bottom