figganigga
Platinum Member
- Oct 17, 2010
- 27,978
- 63,812
Hongera kwa Deo.
Halmashauri Kuu ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) imependekeza na kupitisha jina la Waziri wa Nishati, Deogratius John Ndejembi, kuwa mgombea wa nafasi ya Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
Ndejembi anapendekezwa kuchukua nafasi iliyoachwa wazi na Balozi Dkt. Emmanuel John Nchimbi, ambaye amejiuzulu
Je, Deogratius Ndejembi ni nani?
Deogratius John Ndejembi ni mwanasiasa wa Tanzania wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) na Mbunge wa Jimbo la Chamwino, Dodoma.
Deogratius John Ndejembi alizaliwa tarehe 12 Julai 1983.
Elimu:
Alisoma shule ya msingi 1988–1995: Cannon Andrea Mwaka, Primary School — CPEE
kisha 1996–1998: Kigurunyembe Secondary School — CSEE/Jamhuri Secondary na
2002–2004: Merton College — ACSEE
Baadaye alisoma International Relations katika University of Lincoln na kupata Advanced Diploma kutoka Institute of Administrative Management[alisoma International Relations – University of Lincoln (2006–2009) na Advanced Diploma in Administrative Management (2009–2012)]
Siasa:
Ni mwanachama wa CCM na anaiwakilisha Chamwino Bungeni.
Tarehe 07 Julai, 2016 Hayati Magufuli alimteua Bw. Deogratius John Ndejembi kuwa Mkuu wa Wilaya ya Kongwa Mkoani Dodoma.
Katika Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2020 alipita bila kupingwa kwani wapinzani wake wote wa vyama vingine waliemguliwa.
Katika kura za maoni ndani ya CCM za kuwania ubunge mwaka 2020, Deogratius (Deo) Ndejembi alipata kura 422 katika Jimbo la Chamwino (wakati huo likiitwa Chilonwa). Alimshinda aliyekuwa Mbunge Joel Mwaka aliyepata kura 99.
Mwaka 2021 Samia aliteuliwa kuwa Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais – TAMISEMI
Machi 31, 2024: Samia Suluhu Hassan alimhamisha kutoka Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais – Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI) kuwa Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu)
Tarehe 21 Julai 2024, Ndejembi aliteuliwa kuwa Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi , katika mabadiliko ya Baraza la Mawaziri yaliyofanywa na Samia Suluhu Hassan. Alimrithi Jerry Silaa.
Mnamo Novemba 17, 2025, Samia Suluhu Hassan, alimteua Deogratius Ndejembi kuwa Waziri wa Nishati. Kabla ya kuwa Waziri, alikuwa Naibu Waziri wa TAMISEMI.
MY TAKE;
Pipa na mfuniko.
Halmashauri Kuu ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) imependekeza na kupitisha jina la Waziri wa Nishati, Deogratius John Ndejembi, kuwa mgombea wa nafasi ya Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
Ndejembi anapendekezwa kuchukua nafasi iliyoachwa wazi na Balozi Dkt. Emmanuel John Nchimbi, ambaye amejiuzulu
Je, Deogratius Ndejembi ni nani?
Deogratius John Ndejembi ni mwanasiasa wa Tanzania wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) na Mbunge wa Jimbo la Chamwino, Dodoma.
Deogratius John Ndejembi alizaliwa tarehe 12 Julai 1983.
Elimu:
Alisoma shule ya msingi 1988–1995: Cannon Andrea Mwaka, Primary School — CPEE
kisha 1996–1998: Kigurunyembe Secondary School — CSEE/Jamhuri Secondary na
2002–2004: Merton College — ACSEE
Baadaye alisoma International Relations katika University of Lincoln na kupata Advanced Diploma kutoka Institute of Administrative Management[alisoma International Relations – University of Lincoln (2006–2009) na Advanced Diploma in Administrative Management (2009–2012)]
Siasa:
Ni mwanachama wa CCM na anaiwakilisha Chamwino Bungeni.
Tarehe 07 Julai, 2016 Hayati Magufuli alimteua Bw. Deogratius John Ndejembi kuwa Mkuu wa Wilaya ya Kongwa Mkoani Dodoma.
Katika Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2020 alipita bila kupingwa kwani wapinzani wake wote wa vyama vingine waliemguliwa.
Katika kura za maoni ndani ya CCM za kuwania ubunge mwaka 2020, Deogratius (Deo) Ndejembi alipata kura 422 katika Jimbo la Chamwino (wakati huo likiitwa Chilonwa). Alimshinda aliyekuwa Mbunge Joel Mwaka aliyepata kura 99.
Mwaka 2021 Samia aliteuliwa kuwa Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais – TAMISEMI
Machi 31, 2024: Samia Suluhu Hassan alimhamisha kutoka Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais – Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI) kuwa Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu)
Tarehe 21 Julai 2024, Ndejembi aliteuliwa kuwa Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi , katika mabadiliko ya Baraza la Mawaziri yaliyofanywa na Samia Suluhu Hassan. Alimrithi Jerry Silaa.
Mnamo Novemba 17, 2025, Samia Suluhu Hassan, alimteua Deogratius Ndejembi kuwa Waziri wa Nishati. Kabla ya kuwa Waziri, alikuwa Naibu Waziri wa TAMISEMI.
MY TAKE;
Pipa na mfuniko.