Dar: Samaki wa kichina tani 11 wateketezwa

Dar: Samaki wa kichina tani 11 wateketezwa

Sasa samaki wa China wa nini tena Tanzania wakati samaki huku wamejaa wakuu?
Huku wavuvi hawavui samaki wa kutosha wanatoa sababu ya wavu(kokoro) ndogo zinazo katazwa na usumbufu wa wizara husika.
 
kila siku tunawauzia mabondo ya sangara wachina, sasa nao wanaleta samaki wa aina gani huku bongo? hiyo zebaki ni sumu mbaya sana
 
Hivi kweli hatuwezi kuongeza uzalishaji wa samaki katika maziwa yetu. Tuna ziwa victoria, Tanganyika, nyasa etc hatuwezi kweli kuongeza uzalishaji samaki katika hayo maziwa kwa kushirikiana na nchi jirani na hayo maziwa.
Hatuwezi mkuu...…...
,hamna kitu tunaweza sisi,pamoja na kuwa na mabonde kila kona ya nchi hii yanayofaa kulima miwa Bado sukari tunaagiza nje....
Sio TU Hatuwezi kuzalisha vya kututosheleza,bali hata kusimamia ubora(NBS,TFDA,FAIR COMPETITION COMMISSION,BRELA,TRA,TPA,SHIRIKISHO LA WENYE VIWANDA TZ,no) wa hivyo tunavyo viagiza Hatuwezi pia.....Kuagiza nje/import siyo dhambi Kama taratibu zote zimefuatwa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Tatizo lipo kwetu ...
Aliyeruhusu hizi biashara kuingizwa nchini na sisi kufanywa dampo yumo humu humu...
Mgeni hawezi fanya jambo pasipo ushirika na mwenyeji!
Hii nchi imeharibiwa na tuliotegemea wawe wajenzi!

Sent using Jamii Forums mobile app
Wanaoruhusu ndio hasa wahujumu uchumi.lakini pia ujiulize Tfda wako wapi?
 
Hivi kweli hatuwezi kuongeza uzalishaji wa samaki katika maziwa yetu. Tuna ziwa victoria, Tanganyika, nyasa etc hatuwezi kweli kuongeza uzalishaji samaki katika hayo maziwa kwa kushirikiana na nchi jirani na hayo maziwa.
Tatizo ni commission Mkuu.Hiyo ndio inaharibu na kuua watu wetu.Ni sisi kwa sisi tunamalizana,tufike mahali sasa tusikubali kuchinjwa kikondoo.
 
Hebu wandugu tuwaze nje ya box. Hivi kuna kamkataba ka siri alikasain Babu na mwenyekiti Mao? Mbona hivi!
 
Wachina ni washenzi sana, ni wa kudhibiti kila kona. Anavyowathibiti trump dunia nzima ingewadhiti hivyo wangetia adabu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ni suala la kujiuliza tuna bahari kubwa na samaki wengi inakuwaje samaki wanaagizwa kutoka nje? Kuna samaki vibua wanauzwa ktk viboksi kuanzia idadi ya 35 na 50 kina mama lishe ndio namba moja kununua tunaibiwa samaki ktk bahari yetu halafu wanakuja kutuuzia tena .nchi inakosa mapato makubwa kwa jinsi hii nchi haitaendelea tutapiga mguu upande mguu sawa siku zinaenda maisha ya wananchi yanakuwa magumu

Sent using Jamii Forums mobile app
Hilo ni kweli sasa inamaanisha usimamizi ni mbovu wa rasilimali zetu
 
Shehena ya samaki wenye sumu kutoka nchini China wateketezwa katika dampo la Pugu Kinyamwezi Jijini Dar Es Salaam , zoezi lililosimamiwa na Waziri wa Mifugo na Uvuvi Mh.Luhaga Mpina.

Shehena ya samaki wenye sumu kutoka nchini China wateketezwa katika dampo la Pugu Kinyamwezi Jijini Dar Es Salaam.

zoezi hilo lilofanyika leo Machi 11, 2019 limesimamiwa na Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Luhaga Mpina.

Samaki walioteketezwa wanafikia Tani 11 ambapo inaelezwa thamani yake ni zaidi ya TSh Milioni 60, ni baada ya kubainika kuwa samaki hao wana kemikali ya Zebaki yenye madhara kwa jamii na inaweza sababisha Saratani na kuharibu uzazi.
Maswali ya kujiuliza ni mengi
1. Alikuwa na import permit?
2. Ubora hapa ulikaguliwaje...je taratibu zetu ziko sahihi ?
3. Je tuna mahitaji ya Samaki yasiyokidhi nchini mwetu?
4. Tunafanyaje hili lisitokee tena? Sio kwa Samaki tu; Unga, mahindi, matunda, michele(nafaka), nyama, vyakula vya kusindikwa....?
 
Back
Top Bottom