Dar: Kinondoni kutengeneza Mtaa maalum wa Baa tu

Dar: Kinondoni kutengeneza Mtaa maalum wa Baa tu

“Kinondoni nina mpango wa kutengeneza mtaa mmoja maalum wenye bar tu ili watu wakitaka kwenda kunywa pombe waende mtaa huo bila kubugudhi. Nasubiri muda tu ufike kwa sababu haiwezekani kila eneo liwe na bar mpaka nyuma ya misikiti na nyuma ya makanisa,” ameeleza Makonda. Unakubaliana nayo hii au unaipinga??
Hivi,Hiyo ni kazi ya baraza la madiwani au mkuu wa wilaya?

Ingekuwa ni wazo linaloweza kutekelezeka ingekuwa ni wazo zuri, lakini kwa kuwa ni wazo lisiloweza kutekelezeka naona ni kama njozi za mchana. Kwanini nasema hivyo, huo mtaa uliopo kinondoni ambao hauna jengo uko wapi? je watu wa huo mtaa wote watakubali nyumba zao zigeuzwe kuwa bar? Na je wote wenye majengo eneo hilo wana uwezo wa kuendesha bar? Wazo kama hilo linawezekana kwenye maeneo ambayo bado ni mapori na inapotegemewa kujenga mji mpya na watokee watu wenye nia ya dhati na mipango madhubuti ya kutekeleza wazo hilo. Lakini hilo haliwezekani kwenye eneo kama kinondoni ambalo lote halimilikiwi na serekali, tena serekali isiyofanya biashara wazo kama hilo litekelezeke. Kama ni kweli Makonda kasema hilo kwangu mimi namuona bado anaongozwa na ujana na zile story za kwenye novel ilipojengwa miji ya kutengenezea filamu. Ama kwa maneno mengine njozi hizo asuburi awapigie wale warembo/michepuko yake kwani ili umpate mrembo inabidi umpigie hadithi za uongo ili kumchanganya.
 
Mambo ya red lighst districts
dunia nzima haya mambo yapo...

unapaswa kuwa na eneo maalum ambako watu wanaweza kukesha na kupiga kelele usiku kucha
mchana kutwa....

sheria tulizo nazo zinasema pombe kuuzwa ni kuanzia saa kumi
na mwisho saa tano usiku....

sio kila kitu kupinga sababu ni Makonda kasema
hii idea ni nzuri
hiyo ya kuwa na maeneo maalum ya kupiga kelele unavyotaka sipingi...turudi kwa kile kilicholetwa...je mipango miji wametenga hicho kitu kinachosemwa na makonda!siyo mtaalam wa maswala ya ardhi ila najua kuna maeneo ya biashara ndani ya maeneo ya makazi...kwa hiyo huwezi kuwa na makazi yasiyo na biashara kabisa!lazima ulabu tuupigie kitaa siyo tuufungie safari...ni mtizamo wangu!!
 
“Kinondoni nina mpango wa kutengeneza mtaa mmoja maalum wenye bar tu ili watu wakitaka kwenda kunywa pombe waende mtaa huo bila kubugudhi. Nasubiri muda tu ufike kwa sababu haiwezekani kila eneo liwe na bar mpaka nyuma ya misikiti na nyuma ya makanisa,” ameeleza Makonda. Unakubaliana nayo hii au unaipinga??
Hivi,Hiyo ni kazi ya baraza la madiwani au mkuu wa wilaya?


Wazo zuri kwa majambazi watakuwa wanafunga mwanzo wa mtaa na mwisho halafu wanachukua chao bila taabu
 
Ingekuwa ni wazo linaloweza kutekelezeka ingekuwa ni wazo zuri, lakini kwa kuwa ni wazo lisiloweza kutekelezeka naona ni kama njozi za mchana. Kwanini nasema hivyo, huo mtaa uliopo kinondoni ambao hauna jengo uko wapi? je watu wa huo mtaa wote watakubali nyumba zao zigeuzwe kuwa bar? Na je wote wenye majengo eneo hilo wana uwezo wa kuendesha bar? Wazo kama hilo linawezekana kwenye maeneo ambayo bado ni mapori na inapotegemewa kujenga mji mpya na watokee watu wenye nia ya dhati na mipango madhubuti ya kutekeleza wazo hilo. Lakini hilo haliwezekani kwenye eneo kama kinondoni ambalo lote halimilikiwi na serekali, tena serekali isiyofanya biashara wazo kama hilo litekelezeke. Kama ni kweli Makonda kasema hilo kwangu mimi namuona bado anaongozwa na ujana na zile story za kwenye novel ilipojengwa miji ya kutengenezea filamu. Ama kwa maneno mengine njozi hizo asuburi awapigie wale warembo/michepuko yake kwani ili umpate mrembo inabidi umpigie hadithi za uongo ili kumchanganya.
....

.....well noted
 
Jamani Mwenye sindano ya kushonea katambuga aniazime kidogo
961bafcdc7c0d4bdccc417c5c1b709f8.jpg
 
Kuna watu wataona kama makonda amekuwa kichaa, Lakini ukweli kuwa watakuwa hawajaishi nje ya tz,
Haya anayoyasema makonda Ndio utaratibu wa dunia nzima, Kila kitu Kila huduma zinasehemu zake maalum sio Kila sehem unaweza kufanya chochote bila kujali eneo

Kwa taarifa yako kama ni kweli Makonda kasema hivyo ni kwamba anakaribia kuwa kichaa kama hajawa kichaa bado. Hayo ni matamanio yake na wala hilo haliwezekani kwa kinondoni, iwapo atahitaji hilo litokee hapo kinondoni itabidi aiombe serekali hela nyingi ya fidia ili kupisha mradi kama huo hapo. Au la kama ana wazo kama hilo apelekwe mahali ambapo ni pori bado awahi master plan ili aweke hilo analofikiria, ila changamoto itakuja kwa kupata wateja wa kuja kunywa kwenye huo mji wake wa kisasa.
 
Mambo ya red lighst districts
dunia nzima haya mambo yapo...

unapaswa kuwa na eneo maalum ambako watu wanaweza kukesha na kupiga kelele usiku kucha
mchana kutwa....

sheria tulizo nazo zinasema pombe kuuzwa ni kuanzia saa kumi
na mwisho saa tano usiku....

sio kila kitu kupinga sababu ni Makonda kasema
hii idea ni nzuri
Mkuu umesema vizuri sana. Wengi wanapinga kwasababu Makonda ndio kasema,ila alichoongea kipo na ni sahihi.
 
Idea ni nzuri tena sana tu lakini wrong approach. Hivi vitu vinatakiwa viwe kwenye master plan ya City na vifuatwe. Sasa tukianza kuwaachia wakuu wa wilaya kila mmoja aje na plan yake itakuwa kizungumkuti. Anyways mimi nadhani njia rahisi kabisa la kutatua tatizo la Dar lingekuwa kuanza kujenga jiji jingine maeneo kama Bagamoyo huko. Kuna mahali tulikosea tukajenga holela sana na kila kitu kikawa zig zag kiasi ambacho kurekebisha itagharimu sana! Kuna siku nilikuwa napita maeneo ya Kinondoni A yale yaliyokuwa na National housing. Ni masikitiko na majuto! Zamani katikati ya kila nyumba kulikuwa na sehemu ya miti na bustani. Nyumba zilipangiliwa vizuri. Siku hizi watu wamejenga mpaka sehemu ya kuweka dirisha hamna. Na ni mchanganyiko wa nyumba eg mabanda ya kuku, nyumba za kupanga, bar na guest house, gereji, vijiwe vya madawa, yard za magari uffff. Sasa haya mambo kama wana dhamira ya kweli ni kufanya kwa pamoja na sio one man show...

mkuu hili jiji Mjerumani alilipanga vizuri sana
akaja muingereza na Nyerere...kilichofuata baada ya hapo ni vurugu

kuna watu wanafikiri cinema hall ya kwanza ni mlimani city...
hawakuwepo hata enzi za drive in cinema....

kuna watu hawajui UDA zilikuwa na tiketi za mwezi mzima kama Europe tu....
hadi mabasi ya ghorofa kama ya UK yalikuwepo Dar
 
“Kinondoni nina mpango wa kutengeneza mtaa mmoja maalum wenye bar tu ili watu wakitaka kwenda kunywa pombe waende mtaa huo bila kubugudhi. Nasubiri muda tu ufike kwa sababu haiwezekani kila eneo liwe na bar mpaka nyuma ya misikiti na nyuma ya makanisa,” ameeleza Makonda. Unakubaliana nayo hii au unaipinga??
Hivi,Hiyo ni kazi ya baraza la madiwani au mkuu wa wilaya?
Huyu jamaa mpumbavu sana.

Aamrishe hivyo kwa sheria gani?
 
“Kinondoni nina mpango wa kutengeneza mtaa mmoja maalum wenye bar tu ili watu wakitaka kwenda kunywa pombe waende mtaa huo bila kubugudhi. Nasubiri muda tu ufike kwa sababu haiwezekani kila eneo liwe na bar mpaka nyuma ya misikiti na nyuma ya makanisa,” ameeleza Makonda. Unakubaliana nayo hii au unaipinga??
Hivi,Hiyo ni kazi ya baraza la madiwani au mkuu wa wilaya?
Huyo makonda ni diwani?
 
DAUD BASHITE aache kutuzuga, bora angekuwa mkuu wa wilaya ya Arusha, tungesema inawezekana, maana maeneo ya KALOLENI na MAKAO MAPYA kumejaa BAR na GESTI tu,ingawa kuna nyumba baadhi za wakaazi na biashara nyingine kadhaa!
 
hiyo ya kuwa na maeneo maalum ya kupiga kelele unavyotaka sipingi...turudi kwa kile kilicholetwa...je mipango miji wametenga hicho kitu kinachosemwa na makonda!siyo mtaalam wa maswala ya ardhi ila najua kuna maeneo ya biashara ndani ya maeneo ya makazi...kwa hiyo huwezi kuwa na makazi yasiyo na biashara kabisa!lazima ulabu tuupigie kitaa siyo tuufungie safari...ni mtizamo wangu!!

hujaelewa tu idea
sheria zinasema bar zote mwisho saa tano
na marufuku kupiga muziki wa sauti
na pombe kuuzwa hadi muda wa kazi

bar hizi hazitafutwa ila zitapunguzwa na kuhakikisha zinatii sheria hiyo
ila uwepo huo mtaa au eneo ambalo bar ni masaa 24 na live music zikapigwe huko

bar za makazi ya watu zitadhibitiwa sio kufutwa zoote
 
....

.....weee chupa zinakazi gani ikizingatiwa tuko kama eflu tano full bataliani


Muheshimiwa hao unasemea panya road siyo kaka jambazi, halafu awe na ile bunduki kama waliyoibia pesa za nmb pale ubungo, zikipigwa juu lazima uingie chini ya uvungu wa meza na kujifunika na chupa serengeti usoni ukifikiri majambazi hawakuoni
 
mkuu hili jiji Mjerumani alilipanga vizuri sana
akaja muingereza na Nyerere...kilichofuata baada ya hapo ni vurugu

kuna watu wanafikiri cinema hall ya kwanza ni mlimani city...
hawakuwepo hata enzi za drive in cinema....

kuna watu hawajui UDA zilikuwa na tiketi za mwezi mzima kama Europe tu....
hadi mabasi ya ghorofa kama ya UK yalikuwepo Dar

......

......cameo empire starlight newchogisi na hizo zote zilikuwa skatadi
 
mimi ninavyojua pombe inamuda wake wa kuuzwa saa kumi mpaka saa tano !!! makonda piga kazi ! najua meya atakurupuka kupinga na hili pia.... ila kila baada ya nyumba Bar inakera sana ...
 
Back
Top Bottom