Dar es Salaam ndio jiji lenye maajabu zaidi duniani

Dar es Salaam ndio jiji lenye maajabu zaidi duniani

polisi wanavaa kama wako vitani ..always hahahaha halafu wanachofanya ni kusimamisha kuomba leseni...wamepakizana kwenye vi piki piki vibayaaaaaaaa na bunduki
 
Dar kweli ni moja ya maajabu na kivutio duniani!
Hata profesa wa kichina duniani anapatikana darisalam.
 
unataka nitembelee mangapi ??

Not about me. Kutembelea au kutotembelea ni kutaka kwako, sio mimi. Nimeuliza kwa kuwa kuna baadhi ya wajumbe hapa JF wanasema Tanzania iko ovyo, lakini ukiwauliza ovyo kuliko nani hawajui. KUna baadhi ya watu hata ukiwaliza jamhuri ya ndizi ni nini na ikoje hata hawajui

So, i just asked so as we can make a comparative analysis between cities, in parameters you have mentioned.

Tembelea Kinshasa jaribu kuoangalia vigezo hivyo vyote ulivyotaja, tuone kama TZ ni mwisho au la.

Jaribu Mogadishu, Nairobi, Brazzaville, Bujumbura, Addis Ababa, Maputo angaia vigezo vyote hivyo then uone Dar iko wapi. We may be we have bad city, but may not be the worst.
 
Jaribu Mogadishu, Nairobi, Brazzaville, Bujumbura, Addis Ababa, Maputo angaia vigezo vyote hivyo then uone Dar iko wapi. We may be we have bad city, but may not be the worst.

Ulivyojibu ni kama mtoto kaleta ripoti kawa wa 40 kati ya watoto 45. Na akaanza kujitetea kama hivyo..
 
kung'ang'ania dar kwa kijana mtafutaji ni kujcheleweza, wajanja tusha kimbia huko kitambo tupo mikoan tunapga noti
 
Kiufupi maisha ya Dar sio poa ila Dar ndio mji wa maajabu zaidi duniani kwanini nasema hivi ?

Utakuta kijana hana kazi hana chanzo cha mapato chochote ila ana smartphone ya gharama anakula vizuri na analala kama kawa na maisha yanaendelea huku tunasema mwanaume halali njaa ila anachelewa kula hata saa saba usiku tutakula tu kama hujaishi kwetu huwezi kujua.

Utamkuta kabinti hakana mbele wala nyuma kanavaa vizuri kanapendeza hakana kazi wala mwanaume wa maana usishangae wana vikundi vyao wanaazimana nguo yaani inaitwa kauka nikuvae leo anavaa huyu kesho yule asubuhi huyu mchana yule hivyo ndio wanavyoishi mimi nikiwa ni shuhuda

Mpaka leo sikijui kituo hasa cha tandika kipo wapi nikipanda gari unaweza kushtuka upo serengeti linageuza watu hawajashuka sijui wamepandia wapi cha msingi wewe sema hapo kona nishushe

Kila mtu ana ndoto za kuwa na gari ila hana malengo ya kupata fedha za kununua magari nikiwasikiliza huwa naishia kucheka nitafanyaje sasa ? Hayo ndio maisha tuliochagua kuishi

Aliyengonoka na mademu wengi huku kwetu ndio mjanja kuliko wote hapo akikaa atakupointia kila apitaye huyu tayari yule nishapita
ndio maana sijawahi kutongoza demu wa mtaa wetu amini usiamini sitaki kuja siku unasikia yule demu ana umeme kichwa kikakuuma na wewe kwenye list yake upo ninao ushahidi

Kali zaidi kila demu yupo chuo hata kama alifeli form foo hapa ndio napolipenda hili jiji wale wanaosema bora wangezaliwa ulaya nawashangaa sana maajabu yote haya bado nipakimbie dar ??

Ha ha ha ha ha umetisha mkuu
 
kuna ukweli wake lakini kibongobongo kila mtu mjanja
 
Kinachonichosha ni pale konda wa daladala anapotangaza, "Gari nyeupee, njoo ukae!" Ajabu ni kuwa pamoja na kwamba abiria wananing'inia mlangoni, watu watakanyagana kulikimbilia basi baada ya kuambiwa "njoo ukae".

Kwa mfano ulitaka asemeje ili abiria waje, wajae then apate hesabu ya kumpelekea bosi??
 
Mbona majiji mengine duniani wanakula wanasoma wanavaa wanapati na vyote bila ajira yoyote.

ila kwa stamp.
 
Ulivyojibu ni kama mtoto kaleta ripoti kawa wa 40 kati ya watoto 45. Na akaanza kujitetea kama hivyo..

Kuna wakati inabidi utoe jibu kulingana na swali, na wakati fulani swali linaweza kukuonesha uelewa wa mtu.
 
Dar Es Salaam ni city ambayo iko na jina kubwa sana Africa, inafahamika sana. Kwa mtu ambaye hajawahi kufika Dar, atafikiri ni city ya starehe tu iliyoko kando ya bahari hindi ambayo imejaa mazuri. Ole wake, Dar is exactly kinyume cha matarajio ya watu wengi. Nimeishi Dar miezi miwili na nusu na yafuatayo ni baadhi ya vitu ambavyo vimenibowa:

1. Uchafu. Dar ni chafu kupindukia, Mwanza na Arusha ziko safi as compared to Dar. Cha kusikitisha ni kwamba hata CBD ni kuchafu mno, kuelekea ikuluni kwa rais, kuchafu zaidi, kwa city council ndio chafu zaidi. Hii issue inanikera kweli.

2. Foleni ya magari ya kiajabu. Kutoka mjini kuelekea Sinza saa kumi na moja utafika sinza saa moja kasoro. kufika town asubuhi lazma urauke by saa kumi na mbili unusu uwe barabarani. Sinza sio mbali na town, na je kwa watu wa Kimara, Kunduchi, Tegeta, Mbagala, wanachukua muda upi kufika town au makwao?

3. Kila kitu bei ya juu. Chakula nzuri kando na chips mayai, ni elfu nane kuendelea. Chakula mjini lunch time sio chini ya shilingi 6,000/=. Leo nimeenda supermarket nikapata Yoghurt inauzwa shilingi 4,000/= nilishangaa sana hadi wa sasa!! the only cheap thing Dar ni nauli ambayo kwa mara nyingi ni 400/= otherwise very high cost of living.

4. Nyumba ni mbovu kupindukia. nyumba nzuri nayo iko na gharama ya kiajabu!Chumba chenye sebule, choo, jikoni na master, na ambayo iko condition nzuri kabisa huwezi kupata chini ya laki tatu kwa mwezi. vyumba vilivyo cheap viko mbali sana na mjini hence not sensible considering the traffic jam. chumba kimoja self maeneo ya sinza sio chini ya laki na nusu!!!! nyumba za ghorofa zinalipishwa kwa dollar tu!!

Advice yangu kwa watu walioko mikoani, kama mishara ya kazi yenu sio mbaya sana, msiwahi fikiria kuhamia Dar Es Salaam, bora tu ubaki Mbeya, Mwanza, Arusha, Dodoma ama kwingine kwokwote lakini sio huku Dar!!
 
Mkuu majiji yote makubwa hapa Duniani maisha huwa ni ghali sana ukilinganisha na miji midogo,ila hilo la uchafu na foleni ya Magari linakera sana.
 
Mkuu majiji yote makubwa hapa Duniani maisha huwa ni ghali sana ukilinganisha na miji midogo,ila hilo la uchafu na foleni ya Magari linakera sana.

unaambiwa dar ndo tunaongoza kwa foleni worldwide
 
polisi wanavaa kama wako vitani ..always hahahaha halafu wanachofanya ni kusimamisha kuomba leseni...wamepakizana kwenye vi piki piki vibayaaaaaaaa na bunduki

Hahahaha.
 
Back
Top Bottom