Dah... kwa subtitle hizi, sijui nisemeje!...

Dah... kwa subtitle hizi, sijui nisemeje!...

kwani sheria ya nyerere ndiyo inasema muweke subtitle zisizoeleweka? kuna uhusiano gani katika kuandika kiinglish broken na sheria ya filamu namba 4 ya mwaka 1976? au na wew kichwa chako unakitumia kwa kufugia nywele tu?!!

CC: barafuyamoto

Mbona unakurupuka, hebu soma maandiko kabla hujachangia, vinginevyo unajidhalilisha hata kwa waliokuona una hekima. Nimesema hakuna sheria inayomzuia mtu asijiandikie subtitle zake, na hatuna sera ya filamu ambayo ingetumika kama muongozo kwa wanaofanya kazi za filamu, hii sheria iliyopo imepitwa na wakati na sasa serikali inaangalia namna ya kuiboresha kwa kuwa haiweki muongozo wa nini kifanyike kwenye sekta ya filamu zaidi ya ukaguzi na upangaji wa madaraja ya filamu tu. Tafakari kwanza kabla hujakurupuka kutaka kubishana...
 
duuu Mungu samehe hiking kizazi tu kwakweli
 
Tatizo nchi hii kila mtu anajifanyia anavyojisikia ili mradi mkono uende kinywani. Nakumbuka kusoma kitu kinaitwa FILM CENCORSHIP BOARD nilipokuwa sekondari sijui ina majukumu gani au ni kukuza kiswahili tu kama nilivyofundishwa miaka ile?
 
Kama wewe ni member wa bodi ya filamu mnapaswa kuweka sheria ya mtu yeyote asiruhusiwe kuonyesha muvi isiyohaririwa. Wataalamu wa lugha wapo wengi tu kwa nini wasiwatumie? mnatutia aibu watanzania.
 
Kama wewe ni member wa bodi ya filamu mnapaswa kuweka sheria ya mtu yeyote asiruhusiwe kuonyesha muvi isiyohaririwa. Wataalamu wa lugha wapo wengi tu kwa nini wasiwatumie? mnatutia aibu watanzania.

Ni kweli usemavyo, lakini kumbuka kuwa hakuna sheria ya kumbana mtu kwenye suala la subtitle, ila tunapigania sheria ziundwe kusimamia misingi ya taaluma, vinginevyo tutaendelea kupata aibu...
 
Tatizo nchi hii kila mtu anajifanyia anavyojisikia ili mradi mkono uende kinywani. Nakumbuka kusoma kitu kinaitwa FILM CENCORSHIP BOARD nilipokuwa sekondari sijui ina majukumu gani au ni kukuza kiswahili tu kama nilivyofundishwa miaka ile?

Film censorship Board ipo kwa ajili ya kukaguza maudhui, maadili na kupanga madaraja...
 
Nadhani Ni tatizo la.bajeti tu, wao si lazima wajue Kingereza ila Kuna wataalam kibao wa.lugha hiyo, Ni suala.la kuwapa kazi hiyo na Mambo yangekuwa Safi. Subtitle.Zina umuhimu wake Kwa wasiojua kiswahili.
 
Hiyo ni kweli kabisa.. Mimi huwa nashangaa sana. Mtu mmoja amechukua nafasi kama kumi hvi
kamwe hataweza kujikosoa, kitu kingine hivi vi-English kozi vyao vinawafanya wajione wanafahamu syntax
 
Madhali ni uchumi wa soko, wasipoboresha watapotea tu. Kwa sasa wateja wao wakubwa hawajali sana hizo subtitle.

Shida inakuja kimataifa. Kuna wengi sana afrika mashariki, kati na kusini wanazipenda.

Sio subtitle tu. Ni mengi yanayochefua ukiangalia muvi za bongo. Wajifunze laa sivyo watafuata mkondo wa wanariadha. Zitabaki hadithi
 
Mbona unakurupuka, hebu soma maandiko kabla hujachangia, vinginevyo unajidhalilisha hata kwa waliokuona una hekima. Nimesema hakuna sheria inayomzuia mtu asijiandikie subtitle zake, na hatuna sera ya filamu ambayo ingetumika kama muongozo kwa wanaofanya kazi za filamu, hii sheria iliyopo imepitwa na wakati na sasa serikali inaangalia namna ya kuiboresha kwa kuwa haiweki muongozo wa nini kifanyike kwenye sekta ya filamu zaidi ya ukaguzi na upangaji wa madaraja ya filamu tu. Tafakari kwanza kabla hujakurupuka kutaka kubishana...

mnaokurupuka siyo nyie mnaondaa filamu za ajabu ajabu halafu mnajitapa eti ni wadau wa filamu! fani nzima imejaa ukanjanja na wewe ni mmoja wao na ndiyo maana mnapokosolewa mnakuwa wakali!
 
Dah, huwa naona aibu sana ninapoziona subtitle za aina hii kwenye movies zetu, hasa ikizingatiwa kuwa mimi ndiye kiongozi wa juu mwenye dhamana ya masuala ya filamu nchini (Katibu Mkuu wa Shirikisho la Filamu Tanzania na pia ni Mjumbe wa Bodi ya Taifa ya Ukaguzi wa Filamu)...

View attachment 207136

View attachment 207137

View attachment 207139

nikikwambia wewe ni mbabaishaji pia unakuwa mkali! angalia red bold halafu ujitathimini mwenyewe! au hayo umeandikiwa?
 
Majukumu yangu hayahusiani kabisa na subtitle...

ha ha ha ha! na wewe ni tatizo lingine kwenye filamu za bongo! hapo juu umesema wewe ni mjumbe kwenye bodi ya ukaguzi wa filamu sasa huwa mnakagua nini? acha ukali kubali wote mmechemka!
 
nikikwambia wewe ni mbabaishaji pia unakuwa mkali! angalia red bold halafu ujitathimini mwenyewe! au hayo umeandikiwa?

Kuhamishia hasira za matatizo ya nyumbani kwako na kuzileta JF wala hakukusaidii, tafuta njia sahihi ya kuyatatua...
 
ha ha ha ha! na wewe ni tatizo lingine kwenye filamu za bongo! hapo juu umesema wewe ni mjumbe kwenye bodi ya ukaguzi wa filamu sasa huwa mnakagua nini? acha ukali kubali wote mmechemka!

Nenda kasome kwanza sheria ya filamu ya 1976 ndo uje kubishana, maana unashupalia kitu usichokijua...
 
mnaokurupuka siyo nyie mnaondaa filamu za ajabu ajabu halafu mnajitapa eti ni wadau wa filamu! fani nzima imejaa ukanjanja na wewe ni mmoja wao na ndiyo maana mnapokosolewa mnakuwa wakali!

Duh! Nina wasiwasi na uelewa wako...
 
Back
Top Bottom