CWT inaenda kinyume na malengo yake, walimu jitoeni

CWT inaenda kinyume na malengo yake, walimu jitoeni

BG Seme

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2014
Posts
359
Reaction score
260
Kwa jinsi walimu wa Tanzania walivyo na maisha magumu, mazingira ya kazi mabaya, mshahara mdogo, kudhalilishwa na viongozi mbalimbali wakiwemo wakuu wa wilaya, wakurugenzi, wakuu wa mikoa nk. Walihitaji chama imara kinachoweza kuwatetea, kuwapigania na kuishauri serikali kuwapatia haki zao ili utendaji kazi wao uwe mzuri na elimu ya Tanzania kuwa bora.

Cha ajabu ni kwamba chama cha walimu kimekuwa na kashfa mbaya zinazoonyesha wazi kuwa sasa hiki chama cha walimu kimezeeka kinatakiwa chama mmbadala cha kutetea haki za walimu

Zifuatazo ni kashfa zinazolifiisha chama cha walimu;

(1). Kujihusisha na siasa za chama tawala; viongozi wa CWT wengi ni wanachama wa CCM na kiongozi wao wa CCM ni Rais wa nchi hivyo imakuwa ngumu kudai haki zao kwa kiongozi wa chama chao cha siasa, wanaogopa kuonekana kuwa wanaipinga serikali ya chama chao cha siasa, mfano, tumeshuhudia kiongozi wa CWT taifa kugombea uongozi wa CCM huko nyanda za juu kusini na kushinda.

Kugeuza CWT kuwa kampuni ya kiuchumi; viongozi wa chama cha walimu wamesahau kudai haki za walimu kama nyongeza ya mishahara, kupanda madaraja, malipo ya likizo, Teaching allowernce nk.ambazo ndizo changamoto za walimu zilizowafanya wakaanzisha chama ajabu wanang'ang'ania kuanzisha SACCOS, BANK, Kuongezewa posho za vikao na makato makubwa kwa walimu wenye maisha magumu.

Kuikopesha CCM mabilioni ya pesa uchaguzi wa 2015, kashfa hii ni mbaya sana na hakuna kiongozi wa CWT aliye jitokeza kukanusha hizi tuhuma kukaa kimya kwao kunaonesha wazi kuwa ni habari za kweli.

Kimeshindwa kutoa tamko lolote au kuwaunganisha walimu juu ya haki zao za kimkataba wa kazi wanazokosa katika serikali ya awamu ya tano, ni miaka miwili sasa walimu hawapati nyongeza ya mwaka, hawapandi madalaja, hamna malipo ya likizo.

Inaonesha wazi kuwa viongozi wa CWT wameungana na CCM kuwa dhulumu walimu kisha kuharibu elimu yetu wa Tanzania maana kama maslahi ya walimu hayazingatiwi hawata weza kutoa taaluma nzuri kwa watoto wetu.

=>Walimu vijana jiondoeni kwenye hicho chama kimesha zeeka hakiendi na wakati, ni tawi la CCM, ni wanyonyaji wa mshahara wenu tu.
 
Kwa jinsi walimu wa Tanzania walivyo na maisha magumu, mazingira ya kazi mabaya, mshahara mdogo, kudhalilishwa na viongozi mbalimbali wakiwemo wakuu wa wilaya, wakurugenzi, wakuu wa mikoa nk. Walihitaji chama imara kinachoweza kuwatetea, kuwapigania na kuishauri serikali kuwapatia haki zao ili utendaji kazi wao uwe mzuri na elimu ya Tanzania kuwa bora.


Cha ajabu ni kwamba chama cha walimu kimekuwa na kashfa mbaya zinazoonyesha wazi kuwa sasa hiki chama cha walimu kimezeeka kinatakiwa chama mmbadala cha kutetea haki za walimu

Zifuatazo ni kashfa zinazolifiisha chama cha walimu;


(1). Kujihusisha na siasa za chama tawala; viongozi wa CWT wengi ni wanachama wa CCM na kiongozi wao wa CCM ni Rais wa nchi hivyo imakuwa ngumu kudai haki zao kwa kiongozi wa chama chao cha siasa, wanaogopa kuonekana kuwa wanaipinga serikali ya chama chao cha siasa, mfano, tumeshuhudia kiongozi wa CWT taifa kugombea uongozi wa CCM huko nyanda za juu kusini na kushinda.


Kugeuza CWT kuwa kampuni ya kiuchumi; viongozi wa chama cha walimu wamesahau kudai haki za walimu kama nyongeza ya mishahara, kupanda madaraja, malipo ya likizo, Teaching allowernce nk.ambazo ndizo changamoto za walimu zilizowafanya wakaanzisha chama ajabu wanang'ang'ania kuanzisha SACCOS, BANK, Kuongezewa posho za vikao na makato makubwa kwa walimu wenye maisha magumu.

Kuikopesha CCM mabilioni ya pesa uchaguzi wa 2015, kashfa hii ni mbaya sana na hakuna kiongozi wa CWT aliye jitokeza kukanusha hizi tuhuma kukaa kimya kwao kunaonesha wazi kuwa ni habari za kweli.


Kimeshindwa kutoa tamko lolote au kuwaunganisha walimu juu ya haki zao za kimkataba wa kazi wanazokosa katika serikali ya awamu ya tano, ni miaka miwili sasa walimu hawapati nyongeza ya mwaka, hawapandi madalaja, hamna malipo ya likizo.



Inaonesha wazi kuwa viongozi wa CWT wameungana na CCM kuwa dhulumu walimu kisha kuharibu elimu yetu wa Tanzania maana kama maslahi ya walimu hayazingatiwi hawata weza kutoa taaluma nzuri kwa watoto wetu.

=>Walimu vijana jiondoeni kwenye hicho chama kimesha zeeka hakiendi na wakati, ni tawi la CCM, ni wanyonyaji wa mshahara wenu tu.


Nimesikia Luna chama kimeanzishwa ninaitwa CHAKAMWATA bora kukiimalisha cha hiki ili kilete mawazo mbadala kuliko chama kimoja CWT kilicho shindwa kufanya kazi yake
 
Hawa jamaa hawanaga msimamo kabisa.... Viongozi na walimu wenyewe hawana solidarity

Ni kweli hawana msimamo Ila ni wale wenye elimu ya darasa la saba kwa sasa kuna vijana wengi wanaoweza kuleta mabadiliko makubwa kwa kuleta chama mbadala.
 
Juzi nimeshangaa kuona PRADO ya chama cha walimu. Ilipopitishwa kuwa walimu wote ni wanachama automatically ndipo CWT ikaanza kujigeuza kampuni ya kiuchumi.
 
Tukiwaacha wateseke watoto wetu wata kosa elimu bora, hivyo ni muhimu kuliona hili ni jambo la muhimu
Mtoto wangu hawezi kusoma kwenye huo upuuzi ni bora achunge mbuzi kuliko kumtesa hivyo, chezea vitu vyote lakini siyo Elimu na Afya.
 
Back
Top Bottom