Computer iliyo na password (System password) inaweza kuwa formated na kuingiza Operating S mpya?


Rutunga M

Rutunga M

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2009
Messages
1,631
Likes
329
Points
180
Rutunga M

Rutunga M

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2009
1,631 329 180
naomba kujua hilo,kwani hapa kuna jamaa katufanyia ujinga,kafunga computer kwa njia hiyo na kasafiri,tunataka kuifuta na kuanza moja,inawezekana?
 
Mathias Byabato

Mathias Byabato

Verified Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
940
Likes
108
Points
60
Mathias Byabato

Mathias Byabato

Verified Member
Joined Nov 24, 2010
940 108 60
hiyo mona ni kwa dk 5 tu,
Ni-PM nikutumie software ujiondoleeee mwenyewe
 
Bushbaby

Bushbaby

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
1,598
Likes
114
Points
160
Bushbaby

Bushbaby

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
1,598 114 160
Wala hakuna haja ya kuformat mkuu...chomoa Jumper ya CMOS kutoka PIN 1 na 2 na chomeka PIN 2 na 3 irudishie 1 n'2 washa computer itawaka bila kupromt password...ikakataa chomoa CMOS battery iache nje kwa 45 Min irudishie computer itakuwa imesahau kila kitu.....
 
sijui nini

sijui nini

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
2,417
Likes
364
Points
180
sijui nini

sijui nini

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
2,417 364 180
ukiweza kuipata cmos battery to umemaliza kazi...unaitoa then unairudishia!
 
Biohazard

Biohazard

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2011
Messages
2,013
Likes
325
Points
180
Biohazard

Biohazard

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2011
2,013 325 180
Ishu siyo desktop wala nn kuna password reset softwares kibao kama unahitaji weka baya nikutumie link.
 
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2008
Messages
5,307
Likes
814
Points
280
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2008
5,307 814 280
Fungua box, tafuta battery ni kama battery ya saa kubwa, ichomoe subiri takika 3 irudishie password itakuwa imefutika.
 
Lonestriker

Lonestriker

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
640
Likes
5
Points
35
Lonestriker

Lonestriker

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
640 5 35
Kama ni BIOS password na ni laptop kuchomoa battery au kureset jumpers kunaweza kusifanye kitu.
Mkuu,juzi tu nimeletewa Hp Nc6000 laptop ilikuwa na Bios password,hata baada ya kureset jumpers,kutoa CMOS battery bado ilikataa.Ina count memory na kuishia kwenye password na f10 set up tu.Nifanye nini mkuu?
 
sijui nini

sijui nini

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
2,417
Likes
364
Points
180
sijui nini

sijui nini

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
2,417 364 180
Kama ni desktop very easy...fuata ushauri huu mkuu...
Fungua box, tafuta battery ni kama battery ya saa kubwa, ichomoe subiri takika 3 irudishie password itakuwa imefutika.
Ila itakubidi u set upya saa na tarehe maana nazo huwa zina ji reset pia...
 
sijui nini

sijui nini

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
2,417
Likes
364
Points
180
sijui nini

sijui nini

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
2,417 364 180
Mkuu,juzi tu nimeletewa Hp Nc6000 laptop ilikuwa na Bios password,hata baada ya kureset jumpers,kutoa CMOS battery bado ilikataa.Ina count memory na kuishia kwenye password na f10 set up tu.Nifanye nini mkuu?
mkuu unahakika uliyotoa ni cmos battery? maana kwenye laptop watu wengi wanachanganya hii kitu maana si laptop zote(hasa hizi za sikuhizi) battery zake zinafanana...mara nyingi cmos battery za laptop zinakuwa katika miundo mbalimbali na kama hujui ni nini unatafuta unawza ishia kutoa kitu kingine...


Compaq CMOS battery changing - YouTube
Hp Nc6000 laptop cmos battery - Google Search
 
sijui nini

sijui nini

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
2,417
Likes
364
Points
180
sijui nini

sijui nini

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
2,417 364 180
kama ni laptop complication inkuja tu kwenye swala la kujua hiyo cmos battery ipo eneo gani maana zinatofautiana kulingana na aina/model ya laptop yenyewe...kuna ambazo ukifungua mifuniko michache tu nyuma ya laptop zinaonekana kirahisi ila zipo ambazo itakubidi ufungue laptop karibu yote manake unakuta ipo ndani kabisa kwenye motherboard....sasa kufungua laptop yote inataka moyo kidogo..ila kama vipi ndo hapo utafute sofware za ku recover...ila kutoa betri ni njia rahis sana ...
 
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2008
Messages
5,307
Likes
814
Points
280
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2008
5,307 814 280
Laptop nyingi hasa mpya zinatumia technolojia tofauti CMOS password haifutiki hata ukitoa CMOS battery walla kureset jumpers. Hii ni kwa sababu za security hata mtu akiiba laptop sio rahisi kuifungua.

Njia ya kuireset password ni kuwatafuta support wa laptop yako kisha itabidi utoe ushahidi kuwa wewe umenunua hiyo laptop, hii ni ngumu sana.

Edit:
Kuna program ambazo zinaweza kugenerate unlock key kwa baadhi ya laptops, kwa hiyo ni kama manufacturers wenyewe wanayotumia,
http://dogber1.blogspot.com/2009/05/table-of-reverse-engineered-bios.html

Njia nyingine ni kuipiga shoti chip inayohifadhi password, kwa bahati mbaya hii procedure ni tofauti kwa kila laptop.
 
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2008
Messages
5,307
Likes
814
Points
280
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2008
5,307 814 280
Mkuu,juzi tu nimeletewa Hp Nc6000 laptop ilikuwa na Bios password,hata baada ya kureset jumpers,kutoa CMOS battery bado ilikataa.Ina count memory na kuishia kwenye password na f10 set up tu.Nifanye nini mkuu?
Hiyo itafunguka kwa kuchomoa kwa vile ya zamani kidogo, Fungua screw za keyboard chini ya laptop, chomoa keyboard utaona waya wa CMOS battery unaingia kwenye motherboard, chomoa subiri 24 hrs.
Checki huyu jamaa reset bios password hp compaq nc6000 - YouTube
 
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,735
Likes
2,004
Points
280
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,735 2,004 280
kama ni laptop complication inkuja tu kwenye swala la kujua hiyo cmos battery ipo eneo gani maana zinatofautiana kulingana na aina/model ya laptop yenyewe...kuna ambazo ukifungua mifuniko michache tu nyuma ya laptop zinaonekana kirahisi ila zipo ambazo itakubidi ufungue laptop karibu yote manake unakuta ipo ndani kabisa kwenye motherboard....sasa kufungua laptop yote inataka moyo kidogo..ila kama vipi ndo hapo utafute sofware za ku recover...ila kutoa betri ni njia rahis sana ...
thanks mkuu je unaweza ukawa na link yenye hizo software..
 
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,735
Likes
2,004
Points
280
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,735 2,004 280
Laptop nyingi hasa mpya zinatumia technolojia tofauti CMOS password haifutiki hata ukitoa CMOS battery walla kureset jumpers. Hii ni kwa sababu za security hata mtu akiiba laptop sio rahisi kuifungua.

Njia ya kuireset password ni kuwatafuta support wa laptop yako kisha itabidi utoe ushahidi kuwa wewe umenunua hiyo laptop, hii ni ngumu sana.

Edit:
Kuna program ambazo zinaweza kugenerate unlock key kwa baadhi ya laptops, kwa hiyo ni kama manufacturers wenyewe wanayotumia,
Dogbert's Blog: BIOS Password Backdoors in Laptops
Njia nyingine ni kuipiga shoti chip inayohifadhi password, kwa bahati mbaya hii procedure ni tofauti kwa kila laptop.
thanks mkuu ngoja niifanyie kazi..
 
sijui nini

sijui nini

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
2,417
Likes
364
Points
180
sijui nini

sijui nini

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
2,417 364 180
thanks mkuu je unaweza ukawa na link yenye hizo software..
chukua hii.ni file ya .iso ingawa ipo kwenye zip..itabidi u unzip ndani yake utakuta hiyo iso file..i burn kwenye cd then boot from that cd...ukishaboot maelezo yake yapo wazi as long as unajua english..ina option ya kufuta password, kuwka blank password au kuchange password..

DOWNLOAD HERE.


kama utaona hii inakuzingua download hii inaitwa ULTIMATE BOOT CD (UBC) ni nzuri na inavitu vingi ingawa mi sijawahi kuitumia kwa kurecover password ya bios ila ina hiyo option ndani yake..unaweza kudownload from their download page...ni free program Ultimate Boot CD - Download the UBCD
 
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
39,975
Likes
5,343
Points
280
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
39,975 5,343 280
Laptop nyingi hasa mpya zinatumia technolojia tofauti CMOS password haifutiki hata ukitoa CMOS battery walla kureset jumpers. Hii ni kwa sababu za security hata mtu akiiba laptop sio rahisi kuifungua.

Njia ya kuireset password ni kuwatafuta support wa laptop yako kisha itabidi utoe ushahidi kuwa wewe umenunua hiyo laptop, hii ni ngumu sana.

Edit:
Kuna program ambazo zinaweza kugenerate unlock key kwa baadhi ya laptops, kwa hiyo ni kama manufacturers wenyewe wanayotumia,
Dogbert's Blog: BIOS Password Backdoors in Laptops
Njia nyingine ni kuipiga shoti chip inayohifadhi password, kwa bahati mbaya hii procedure ni tofauti kwa kila laptop.
Mkuu Kang unaweza kunieleza namna ya hii njia (kuipiga shoti chip) Unapiga vipi hiyo shot chip?
 

Forum statistics

Threads 1,235,316
Members 474,525
Posts 29,218,331