communication ya luku na server za tanesco!

communication ya luku na server za tanesco!

Kama unaongelea meter zinazofungwa kwako hazina communication yoyote, ziko self contained na zinavalidate namba zenyewe bila kuongea na server. Ila vituo vya mauzo ndo vinaweza vikawa vinaongea na server maana kuna wakati vinagoma vyote kwa wakati mmoja i.e server zikiwa down.

Mkuu jibu lako lina make sense lakini bado linazua maswali mengi ya ziada
Je mita za LUKU zinavalidate zile code kama zinavyofanya software wakati una activate software? kwa lugha ingine ni je code zote zile za malipo zipo feeded(fed) kwenye mita ya LUKU?
Just asking to know
 
Mkuu jibu lako lina make sense lakini bado linazua maswali mengi ya ziada
Je mita za LUKU zinavalidate zile code kama zinavyofanya software wakati una activate software? kwa lugha ingine ni je code zote zile za malipo zipo feeded(fed) kwenye mita ya LUKU?
Just asking to know

Software hazivalidate hivyo, yaani software haijui namba zote ambazo ziko valid. Software zinafuata algorithm ambayo zinaiambia kama namba ni valid, ndo maana kuna key generators, zinatengenezwa kwa watu kuchunguza code ya program na kucopy algorithm hiyo hiyo. Na kuna software zengine zinacommunicate na server kabla ya kujifungua au baada ya kujifungua mara kwa mara inacheck na server e.g. software zote za Adobe.

So kwenye LUKU kuna algorithm inapokea ile namba na kufanya hesabu kama ni valid, so kwa mfano kama namba za kwanza ni 1234 algorithm inajua kuwa namba zinazofuata inabidi ziwe 8481 na ikikuta sio hivyo inaikataa namba huu ni mfano simple of coz hesabu zenyewe ni much more complicated.
 
So unamaanisha kila mashine ya luku inaformular tofauti? Na kama ni hivyo inamaana ukiweza kuderive formular ya mashine yako umeme utafaidi? Nataka kujua tu hapo Kang
 
Last edited by a moderator:
Kama haina communication na server ya TENESCO, inajuaje kuwa zile namba ulizoweka zinawakilisha unit ngapi za umeme? kwa mfano unaweza kupata unit 100.2; yaani na mie nashawishika kuwa kuna communication fulani kati ya mita na server za tanesco japokuwa sijui inatumia mfumo gani.
 
So unamaanisha kila mashine ya luku inaformular tofauti? Na kama ni hivyo inamaana ukiweza kuderive formular ya mashine yako umeme utafaidi? Nataka kujua tu hapo Kang
Naamini kila meter ina yake ndo maana ukinunua umeme kwa meter moja hauingii kwenye nyingine, kwa kifupi kila meter ina KEY na hii key inatumika kukokotoa zile namba. Ukiipata hiyo KEY na formula unaweza ukajaza umeme wa bure hadi uchoke sema kama zipo designed sawa hizi meter itakuwa ni vigumu sana kuitoa hiyo key humo ndani.
 
Kama haina communication na server ya TENESCO, inajuaje kuwa zile namba ulizoweka zinawakilisha unit ngapi za umeme? kwa mfano unaweza kupata unit 100.2; yaani na mie nashawishika kuwa kuna communication fulani kati ya mita na server za tanesco japokuwa sijui inatumia mfumo gani.

Kiasi cha Unit kipo encoded kwenye zile namba unazoingiza kwenye meter, so formula ya ku calculate zile namba inatumia idadi ya Unit ulizonunua. Meter haina mawasiliano.
 
Kiasi cha Unit kipo encoded kwenye zile namba unazoingiza kwenye meter, so formula ya ku calculate zile namba inatumia idadi ya Unit ulizonunua. Meter haina mawasiliano.

Kama ni hivyo, ndio sababu wajanja waliweza kutengeneza unit za magumashi na kuziuza; kwasababu mtaalamu wa komputer akiicrack hiyo formula atakuwa anafuvuta umeme wa bwerere kwa kugenerate hizo number.
Nimepata picha kuwa zile namba walizotupa walikuwa wanabadilisha formula baada ya ile ya mwanzo kushtukiwa na wajanja wachache.
 
Mpaka hapo naamini ni mathematics tu inafanya kazi... Kwani endapo mita zaluku zingekuwa na mtandao kunakipindi ingekuwa inagoma kwa kukosa mtandao kama ilivyo ktk vituo vya mauzo
 
Back
Top Bottom