China yaonesha hadharani ndege mpya za kivita

China yaonesha hadharani ndege mpya za kivita

sio kwamba hajui asemalo ni ukweli mtupu kwamba wachina ni mabingwa wa kucopy, fanya utafiti mkuu wame copy kuanzia magari mifano michache BWM mini cooper, ROLLS ROYCE ya muingereza n.k na kuyapa majina ya kwao.
kwa upande wa vifaa vya kijeshi mfano wame copy Mig 35 ya mrusi, last time i checked urusi wamekataa kuwauzia the most effective anti aircraft system zinazojulikana kama S-400 kwa madai ya warusi wenyewe kuwa the system is too sophisticated for "reverse engineering " ambayo wachina wanaitumia kwa kununua product chache then kujaribu kuzi study kwa muda na kisha kuja na model zao ambazo ndio fake.
Yote kwa yote i appriciate jamaa coz they have done a lot in the past 6 decades or so, ni mfano wa kuigwa na mataifa yanayoendelea.
Unasifia copying.Walivyo wapuuzi na sasa waluishacopy na zile B-2 Steath..Washaanza kutengeneza za kwao..Poor wachina.
They may be "poor wachina" but you are poorer than them. Mna kiwanda gani kwenu cha maana mbali na hivyo vya "poor wachina" walivyowajengea kama Urafiki na UFI mkaviua? Wachina siyo saizi yetu, huwezi kuwabeza kiteknolojia wakati huna hata kiwanda cha nyembe tu; usifuate mkumbo, kuwa mkweli.
 
They may be "poor wachina" but you are poorer than them. Mna kiwanda gani kwenu cha maana mbali na hivyo vya "poor wachina" walivyowajengea kama Urafiki na UFI mkaviua? Wachina siyo saizi yetu, huwezi kuwabeza kiteknolojia wakati huna hata kiwanda cha nyembe tu; usifuate mkumbo, kuwa mkweli.
I mean poor wachina for copying,sikumaanisha ki uchumi au life standards n.k.Kwa swala la tech na uchumi wako vizuri,i admit that,but haiwez futa ukweli kwamba wamebobea pia katika industrial espionage and copying,ndio maan nkasema 'poor wachina'for copying sio mambo maengine...Hukunielewa unakurupuka ku kujibu.
 
y20.jpg
.

Kunipeng heavy transport.

The Xian Y-20 is the first indigenous heavy airlifter, developed in China
Country of originChina
Entered service2016
Crew3 men
Dimensions and weight
Length47 m
Wing span45 m
Height15 m
Weight (empty)100 t
Weight (maximum take off)220 t
Engines and performance
Engines4 x Solovyev D-30KP2 turbofans
Traction?
Maximum speed750 ~ 800 km/h
Cruising speed~ 630 km/h
Service ceiling13 km
Range (with maximum payload)4 400 ~ 4 500 km
Range (with 40 t payload)7 800 km
Ferry rangeover 10 000 km
Payload
Maximum payload60 ~ 66 t
Troops~ 140 men
 
I mean poor wachina for copying,sikumaanisha ki uchumi au life standards n.k.Kwa swala la tech na uchumi wako vizuri,i admit that,but haiwez futa ukweli kwamba wamebobea pia katika industrial espionage and copying,ndio maan nkasema 'poor wachina'for copying sio mambo maengine...Hukunielewa unakurupuka ku kujibu.
hiyo ndo ndege ya pili duniani kutumia technology ya 3D printer kwa baadhi ya component na hivyo kupunguza sana expense za kuiunda,
ya kwanza ni boeing 777 kama sikosei
 
sio kwamba hajui asemalo ni ukweli mtupu kwamba wachina ni mabingwa wa kucopy, fanya utafiti mkuu wame copy kuanzia magari mifano michache BWM mini cooper, ROLLS ROYCE ya muingereza n.k na kuyapa majina ya kwao.
kwa upande wa vifaa vya kijeshi mfano wame copy Mig 35 ya mrusi, last time i checked urusi wamekataa kuwauzia the most effective anti aircraft system zinazojulikana kama S-400 kwa madai ya warusi wenyewe kuwa the system is too sophisticated for "reverse engineering " ambayo wachina wanaitumia kwa kununua product chache then kujaribu kuzi study kwa muda na kisha kuja na model zao ambazo ndio fake.
Yote kwa yote i appriciate jamaa coz they have done a lot in the past 6 decades or so, ni mfano wa kuigwa na mataifa yanayoendelea.
Hata mie nawapongeza..
Yaani hata kama jibu hujui huwezi hata kugerezea..
Waache tu wacopy na kupaste..so long end results/products suit their need..
 
ninavyofaham mimi nchi yeyote inayokuwa kimaendeleo kwa kasi ni tishio kwa mmarekani, hivyo China inaweza kupigwa na mmarekani. america wanataka kuwa namba 1 still the 1 kwenye kitu
 
Unasifia copying.Walivyo wapuuzi na sasa waluishacopy na zile B-2 Steath..Washaanza kutengeneza za kwao..Poor wachina.
B2 wameshindwa kuiCopy coz Northrop Grumman wapo makin sana kulinda projects zao hivyo walishindwa kuchukua informations nying kuhusu B2 ila walifanikiwa kuiba baadh ya Data za F35 ndo wakaapply kwenye ndege yao ya J31....na B2 ndo stealth bomber pekee duniani kwa sasa ya pili itakua hyo B21 raider na ile ya Urusi ambayo nayo imeiga design ya B2 itaitwa PAK DA....Halafu hyo Y20 China wamecopy C17 globemaster ya mmarekan ndo wakatengeneza hyo Y20
 
B2 wameshindwa kuiCopy coz Northrop Grumman wapo makin sana kulinda projects zao hivyo walishindwa kuchukua informations nying kuhusu B2 ila walifanikiwa kuiba baadh ya Data za F35 ndo wakaapply kwenye ndege yao ya J31....na B2 ndo stealth bomber pekee duniani kwa sasa ya pili itakua hyo B21 raider na ile ya Urusi ambayo nayo imeiga design ya B2 itaitwa PAK DA....Halafu hyo Y20 China wamecopy C17 globemaster ya mmarekan ndo wakatengeneza hyo Y20
Mkuu kumbe unafuatilia sana hizi copying za wachina...Ila katika steath technology hadi leo Russia and china wana strugle sana japo wameshatoa product ambazo ni stealth ila bado US yupo juu sana katika haya makitu..
Hivi mkuu kwa mfano yale maa B-52 yaliyozeeka hatuwez kuwaambia jamaa watuulie TZ?...Sasa kuliko wayaweke makumbusho si ni afadhali watuuzie kwa bei chee kidogo?..
 
Mkuu kumbe unafuatilia sana hizi copying za wachina...Ila katika steath technology hadi leo Russia and china wana strugle sana japo wameshatoa product ambazo ni stealth ila bado US yupo juu sana katika haya makitu..
Hivi mkuu kwa mfano yale maa B-52 yaliyozeeka hatuwez kuwaambia jamaa watuulie TZ?...Sasa kuliko wayaweke makumbusho si ni afadhali watuuzie kwa bei chee kidogo?..
US yupo mbali coz kaanza na stealth tecnology toka miaka ya 60's-70's ndo maana yupo mbali ya China na Russia...na aliwekeza sana kwenye stealth kutokana na kuongezeka kwa Surface to air missiles frm soviet ambazo zilikua deadly...na alifanikiwa coz tangu hzo stealth zimeanza kutumika zimeleta matokeo mazuri na imewahi kuangushwa moja tyu F117 tena kwa makosa ya pilot...Mafanikio ya stealth tumeoyaona kwenye kuweza kupenetrate hzo air defences na kuingia kwenye nchi husika kudestroy target without being detected...mfano Serbia F117 iliangusha 40% ya mabomu yaliyotumika na kudestroy target muhimu km radar sites,military bases,nk...kwenye operation Desert storm tumeona jinsi B2 ilivyoweza kupenetrate air defences za Iraq na kuangusha mabomu without being detected...(B2 iliangusha 30+% ya mabomu yaliyotumika vitani...Halafu kitu kingine kinchofanya Russia na cChina kuendelea kuStruggle na Stealth technology ni kwamba stealth tec ipo very complex mfano zile Radar absorbing materials(RAM) hazihitaji joto jingi coz inaifanya ndege inakua vulnerable kwa heat seeking missiles au pia kwa hata advanced SAMs km S400,Thaad, Arrow 3..hivyo kutokana na hilo iinahitaji injini ambayo haiproduce joto jingi sana ndo maana F22 inaweza kusupercruise without using afterburner, nk..... Pia kingine ni kwamba stealth tec ni expensive sana inahitaj researches nying na za mda mrefu, nk... Nadhan utakua umepata mwanga kidogo mkuu
 
sisi tumewekeza kwenye push ups

Tatizo letu ni kuwa na baadhi ya watanzania wenye mawazo kama haya....utawekezaje kwenye push-ups!!!!! Sisi watanzania tuna tatizo kubwa kweli kweli kwa kutoa kejeli kwa kila kitu na hata kwa mambo ya msingi....
 
Tatizo letu ni kuwa na baadhi ya watanzania wenye mawazo kama haya....utawekezaje kwenye push-ups!!!!! Sisi watanzania tuna tatizo kubwa kweli kweli kwa kutoa kejeli kwa kila kitu na hata kwa mambo ya msingi....
I think kamaanisha tunawekeza kwenye vtu vya kijinga na sio utaifa km kukandamiza uhuru wa watu, habari, upinzan... Maana ni aibu mpk Leo tunaagiza had pini toka China
 
US yupo mbali coz kaanza na stealth tecnology toka miaka ya 60's-70's ndo maana yupo mbali ya China na Russia...na aliwekeza sana kwenye stealth kutokana na kuongezeka kwa Surface to air missiles frm soviet ambazo zilikua deadly...na alifanikiwa coz tangu hzo stealth zimeanza kutumika zimeleta matokeo mazuri na imewahi kuangushwa moja tyu F117 tena kwa makosa ya pilot...Mafanikio ya stealth tumeoyaona kwenye kuweza kupenetrate hzo air defences na kuingia kwenye nchi husika kudestroy target without being detected...mfano Serbia F117 iliangusha 40% ya mabomu yaliyotumika na kudestroy target muhimu km radar sites,military bases,nk...kwenye operation Desert storm tumeona jinsi B2 ilivyoweza kupenetrate air defences za Iraq na kuangusha mabomu without being detected...(B2 iliangusha 30+% ya mabomu yaliyotumika vitani...Halafu kitu kingine kinchofanya Russia na cChina kuendelea kuStruggle na Stealth technology ni kwamba stealth tec ipo very complex mfano zile Radar absorbing materials(RAM) hazihitaji joto jingi coz inaifanya ndege inakua vulnerable kwa heat seeking missiles au pia kwa hata advanced SAMs km S400,Thaad, Arrow 3..hivyo kutokana na hilo iinahitaji injini ambayo haiproduce joto jingi sana ndo maana F22 inaweza kusupercruise without using afterburner, nk..... Pia kingine ni kwamba stealth tec ni expensive sana inahitaj researches nying na za mda mrefu, nk... Nadhan utakua umepata mwanga kidogo mkuu
Nimepata mwanga sana mkuu,asante kwa darasa lako murua.
 
View attachment 428172

China imeonyesha hadharani ndege zake mpya za kivita aina ya J-20 ambazo zina uwezo wa kujificha na kukosa kuonekana kwenye mitambo ya rada.

Ndege mbili za aina hiyo zilipaa angani kwa sekunde 60 wakati wa maonesho ya ndege ya Zhuhai katika mkoa wa Guangdong.

Maonesho hayo huwa makubwa zaidi nchini humo na huwakutanisha waundaji na wanunuzi wa ndege.

Ndege hizo zinatazamwa na wengi kama ishara ya hamu ya Beijing kuboresha na kuimarisha uwezo wake kijeshi.

Rais wa China Xi Jinping anataka kuimarisha majeshi ya nchi yake huku taifa hilo likiendelea kudhihirisha ubabe sana kuhusu umiliki wa maeneo ya bahari Kusini na Mashariki mwa China.

Ndege hizo za J-20 zimeundwa na kampuni ya Chengdu Aircraft Industries Group, ambayo ni kampuni tanzu ya shirika la ndege la China ambalo kwa Kiingereza hufahamika kama Aviation Industry Corporation of China.

Baadhi wamelinganisha ndege hizo na ndege aina ya F-22 Raptor za Lockheed Martin.

Mchanganuzi wa masuala ya ndege Bradley Perret amesema ndege hiyo "bila shaka ni hatua kubwa katika uwezo wa kivita wa China".

Ndege ya kwanza kabisa ya kubeba mizigo mizito ambayo imetengenezewa nchini China, ndege ya Y-20, pia imezinduliwa katika maonesho hayo.

Ndyingine zinazotarajiwa ni ndege kubwa ya AG-600 ya kusaidia katika uokoaji na kushika doria baharini.

Aidha, ndege ya kivita ya kuangusha mabomu kwa jina Xian H-6K na helikopta ya kutekeleza mashambulizi ya Changhe Z-10K zitazinduliwa.


Chanzo: BBC
Wasituringishie bana..!
Mboni hata sie tumenunua ndege mpya za kisasa ambazo badala ya kubeba abiria 76 zinaweza kubeba abiria zaidi ya 90 ikiwa na nafasi ya ziada ya kusimama au kukaa na kiti ulichopanda nacho!
Na abiria wakizidi wengine wanakaa chumba cha dereva wengine kwenye buti.[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji125] [emoji125] [emoji125] [emoji125] [emoji125] [emoji125] [emoji125]
 
Hujui usemalo na inawezekana huujui uwezo wa mchina kiteknolojia kwamba ana uwezo wa kutengeneza kuanzia vitu vidogo sana kama toothpick na office pin, mpaka vitu vikubwa kama sattelite za kwenda anga za juu, super computers, meli, ndege n.k. Wigo wako inavyoelekea umeishia kwenye redio, simu, viatu na makomeo; vitu ambavyo hutengenezwa kwa ubora hafifu unaoagizwa na wafanyabiashara wetu ili wapate faida maradufu. Na kwa sababu hapa kwetu huingia bwerere bila ukaguzi wa viwango vinavyokubalika kimataifa au kitaifa (kama vipo), matokeo yake ni kuzagaa kwa bidhaa hafifu sokoni. Bidhaa za kichina anazouza kwenye soko la ulaya na marekani, zina viwango vinavyokubalika kwenye nchi hizo, na mara nyingine zina viwango vya juu zaidi kwa sababu nchi hizo huviweka kwa bidhaa za mchina kwa makusudi ili bidhaa zake zisifurike kwenye nchi hizo; pamoja na hayo, bado bidhaa za mchina zipo katika nchi zote za ulaya na marekani. Ok; umesema mchina ni mzee wa feki, nitajie bidhaa tatu au zaidi za viwandani ambazo zimeundwa Tanzania (siyo zimeunganishwa), ukiacha bidhaa za kilimo na mifugo zilizoongezwa thamani kama sigara, nguo, juisi, biskuti, sukari n.k.
Bunduki aina ya gobole maalufu kwa kuwindia mamba na viboko[emoji100] [emoji102] [emoji102] [emoji102] [emoji102]
 
Mkuu kumbe unafuatilia sana hizi copying za wachina...Ila katika steath technology hadi leo Russia and china wana strugle sana japo wameshatoa product ambazo ni stealth ila bado US yupo juu sana katika haya makitu..
Hivi mkuu kwa mfano yale maa B-52 yaliyozeeka hatuwez kuwaambia jamaa watuulie TZ?...Sasa kuliko wayaweke makumbusho si ni afadhali watuuzie kwa bei chee kidogo?..
Ngoja kwanza tumalize suala la watumishi hewa..!
Mpaka kufikia mwaka 2020
Tutakuwa tumemaliza kutumbua majipu ndipo tutalifanyia kazi wazo lako[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23]
 
Back
Top Bottom