Chanzo cha vifo vingi: Ajari ya wanafunzi wa Arusha

Chanzo cha vifo vingi: Ajari ya wanafunzi wa Arusha

Watu likishatokea tatizo mnakua na vimaneno sana, kwahiyo magari yote yanapopata ajari hua madereva ni vijana? Mambo mengine hutokea kwa bahati mbaya tu sema impacts zake ni kubwa kama hivyo
Unataka litokee halafu watu wakae kimya? Yeye katoa mapendekezo yake na wewe kama unaona una mbadala toa yako. Umri ni Shida kwenye udereva, na kwa taarifa yako hata leseni za udereva zinatolewa kulingana na umri hususan wa magari ya abiria. Labda kwa vile nchi yetu kila kitu kinapatikana kwa bahasha ndo maana unaona hata vijana wadogo wanaendesha mabasi.
 
Nmewaza kama wewe ndugu mshana jr.. Ila nikashindwa namna ya kuwasilisha comment yangu.. RIP little angels..
Raid wetu alipaswa kwakweli kughailisha shughuli zao na kufika katika tukio hilo.
 
Unataka litokee halafu watu wakae kimya? Yeye katoa mapendekezo yake na wewe kama unaona una mbadala toa yako. Umri ni Shida kwenye udereva, na kwa taarifa yako hata leseni za udereva zinatolewa kulingana na umri hususan wa magari ya abiria. Labda kwa vile nchi yetu kila kitu kinapatikana kwa bahasha ndo maana unaona hata vijana wadogo wanaendesha mabasi.
Hukatazwi kuandika lolote maana tunatumia fake IDs.
Hiyo ni mitazamo yako tu.
 
Naunga mkono hoja.Kuna haja ya kuwa na umakini wa ziada katika kuajiri madereva wa school bus.Dereva inafaa awe na umri wa makamo kuanzia miaka 40 na kuendelea na awe na uzoefu.
Ila saa zingine hizi shule zinakodisha dala dala lolote zinapotokea school trips.Na tunajua wazimu wa madereva dala dala.
Umri ni sawa uwe mkubwa,ila seat belts ni muhimu na mabasi ya shule yawe yanakaguliwa na trafic Police,Kuna tabia ya mashule kununua magari mabovu na kuyapaka rangi ili yaonekane kama mapya,kuna wanaokuwa na mabasi machache kuliko uwezo wa shule hivyo unakuta basi la watoto 20 wanapakatana mpaka kufikia watoto 40,hii ni hatari sana na unakuta wazazi wanaliona hili au wanajua lakini kwenye vikao na waalimu wanaogopa kuyaongea haya akijua mwanae atatolewa shule kisa kaambiwa hiyo ni moja wapo ya shule bora.Serikali irefushe mkono kwenye hizi shule za binafsi, nyingi ziko kibiashara zaidi.
 
Huyo dereva inasemekana alikuwa spidi sana fikiria ndani ya saa na robo ameshatembea kilomita 140. Alafu ni mgeni wa hiyo barabara. Inasemekana wakati anapita kamji wa Rotia ambao uko juu ya mlima costa ilikuwa inapaa kwa spidi kali ambapo mbele yake kuna mteremko mkali. Kwakawaida spidi ya kushuka ule mlima ni 30-40 kwasababu ile barabara ni nyembamba ikiwa na makona kona afu mvua inanyesha. Hapo ajali ni 100% km unashuka kwa spidi
 
Uko sawa mkuu wamiliki wa shule na wazazi wanatakiwa kuwa makini muda wote wa kuwa na watoto siyo kuchukulia mazoea. Gari za shule zinajaza sana wanafunzi kwa kuwaona ni wadogo tena wengine wanapakatana.
Ni msiba wa taifa kwa kweli inauma na inahuzunisha ni pigo kwa wazazi, walezi na shule pia.
 
Ukweli kabisa huo chanzo cha ajali ni uzembe wa dereva na chanzo cha vifo vingi ni uzembe wa walimu kutohakikisha watoto wote wamefunga mikanda
 
INALILAHI WAINAHLILAHI RAJUUN. watoto wote hao, wanakwenda peponi, kulingana na umri wao... walikua bado wadogo, mambo mengine mazito walikua bado hawayajui. kwa wazazi, ndugu, nitawaomba msilie sana kwakipindi hiki kigumu, hakika vijana wenu nafsi zao zipo sehemu salama saana, Akhera.
 
Ubaya ni kwamba hzo seatbelt ni ngumu kugunga sababu watoto wanajanzana sana,siti ya moja utakuta wamekaa watoto kama saba hvi wamepakatana,kwa hyo ktk hali kama hyo onakua ngumu pia kusalimika endapo ajali itatokea
 
Mie nashauri hata dala dala zetu zihakikiwe na upya.
 
Inauma sana hii ajali. Poleni wazazi, waalimu ndugu na jamaa wote . kweli watoto wetu wanatuuma sana
 
Pia kuna tabia ya kushindana madereva haswa kwenye safari za wanafunzi kama study tour nk. Watoto uwa wanafurahi gari yao kuwapita wenzao hivyo kama dereva akiwa mjinga na kufuata wanachopenda watoto madhara hutokea
 
Hiyo tabia ya kujazawanafunzi ipo, police fanyeni kazi ya kukagua gari zinazo beba wanafunzi popote mtakapoziona ili hii isijirudie tena it's enough jamani so sad.
 
Back
Top Bottom