Changamoto za malezi ya watoto wa kike

Changamoto za malezi ya watoto wa kike

[emoji28][emoji28]Lucky
Kuna jibu nilikua natarajia unijibu ili nikuulize vizuri...
Bahat Mbaya umeniponyoka
Nilikugundua [emoji3][emoji3][emoji3], nikakwepa makusudi
 
Jengo mahusiano mazuri na Binti ili akupende.
Wewe mwenyewe uwe na tabia njema.
Jitahidi kadri ya uwezo wako kumpatia binti mahitaji muhimu tu.
Usimuzoeze binti kumpa pesa nyingi.
Mfundishe binti muda mwingi kufanya kazi za nyumbani.
Mwepushe Binti na marafiki wa kike ambao ni Malaya.
Baada ya hayo kukamilika haya yatafuata.
Binti hatafanya jambo baya kwa sababu atakuudhi.
Binti hata kuwa na tabia mbaya ambayo Baba wala Mama hana.
Binti hatakuwa na tamaa ya maisha ya anasa.

Akisha fika umri wa kujitambua mwache ajichanganye na kuchagua kizuri na kibaya.
 
Kuwalea watoto wa kike na wa kiume siku hizi ni changamoto sana. Yani hata uwalee kwa style gani ila ni kwa neema tu maana unaweza kufanya yote kama mzazi lakini bado ukafail. Yani ni kuomba tu. Mfano mtoto wa kike anaanza kutongozwa akiwa mdogo sana assume anasoma shule mpaka afike nyumbani ashatongozwa na wanaume hata kumi. Kuanzia wanafunzi wenzake, saa nyingine waalimu, makonda, boda boda, visharobaro, vijana wa vijiweni na mtaani, hadi wazee.
Atakataa wangapi mwaka mzima?
Halafu nilichogundua, jamii iliyokuzunguka inajua zaidi kuhusu mwanao kuliko wewe. Watoto wanatabia ya kukuonyesha kile unachotaka kuona kiasi kwamba unaweza kuwa unadhani mwanao mtulivu, hajui mambo haya, kumbe wakati uko busy unatafuta pesa, majirani wanashuhudia anavyobanduliwa.
 
Kwa inavyoonekana familia za pangu pakavu yaani chai ya rangi vitumbua vya kukatiana,huwa binti akipata mimba anatukanwa sana na mjukuu ajae kuitwa haramu.
Lakini familia bora mtoto akizaliwa anapewa jina la babu yake na binti anapewa nafasi ya pili kama chuo nk.
 
Kwa jinsi nilivyotafuna vibinti vya watu nikiangalia ka baby daughter kangu mama ake alikokuja kukatupa na kuniachia nacho ghetto naishi kutetemeka kuogopa na kutubu
 
Huu Uzi umenikumbusha mzee mmoja mtaani mfia dini hatari....alikuwa na neno lake binti yangu akizalia nyumbani nafukuza na atamtafute baba yake..😂😂 Mungu kamuonyesha binti yake kapata ujauzito mwaka Jana akiwa form2..mzee presha juu siku hizi yupo kimya.
 
Lakini wanaume mngekuwa mnawaacha hawa watoto under 18 haya matatizo yangekuwepo?

Mngekuwa mnawafundisha vijana wenu shuleni kutokuendekeza ngono, au kujikinga endapo watashiriki, hizi mimba za hovyo zingekuwepo?

Pia vijana hao hao wanaotoa povu kwa dada zao ndo kwanza wanatongoza dada wa wengine. Hypocrites.
 
Kwa inavyoonekana familia za pangu pakavu yaani chai ya rangi vitumbua vya kukatiana,huwa binti akipata mimba anatukanwa sana na mjukuu ajae kuitwa haramu.
Lakini familia bora mtoto akizaliwa anapewa jina la babu yake na binti anapewa nafasi ya pili kama chuo nk.
[emoji3][emoji3][emoji3][emoji3] chai ya rangi na vitumbua vya kukatiana
 
Kwa inavyoonekana familia za pangu pakavu yaani chai ya rangi vitumbua vya kukatiana,huwa binti akipata mimba anatukanwa sana na mjukuu ajae kuitwa haramu.
Lakini familia bora mtoto akizaliwa anapewa jina la babu yake na binti anapewa nafasi ya pili kama chuo nk.
Kwaiyo unashauri ...watoto wakizaa nje ya ndoa..tufurahie na tuwape majina ya baba zake binti?...
 
Namuwazia sana binti yangu, Mungu amuepushe na hii dunia dhalimu
 
Lakini wanaume mngekuwa mnawaacha hawa watoto under 18 haya matatizo yangekuwepo?

Mngekuwa mnawafundisha vijana wenu shuleni kutokuendekeza ngono, au kujikinga endapo watashiriki, hizi mimba za hovyo zingekuwepo?

Pia vijana hao hao wanaotoa povu kwa dada zao ndo kwanza wanatongoza dada wa wengine. Hypocrites.
Kwakweli.
 
Huu Uzi umenikumbusha mzee mmoja mtaani mfia dini hatari....alikuwa na neno lake binti yangu akizalia nyumbani nafukuza na atamtafute baba yake..[emoji23][emoji23] Mungu kamuonyesha binti yake kapata ujauzito mwaka Jana akiwa form2..mzee presha juu siku hizi yupo kimya.
Mkuu unajua waswahili tuna maisha fulani ya ajabu sana ilipaswa wazaz wasiwabane sana binti zao kikubwa kuwaelimisha inatosha wao watajitunza wenyewe sasa kitendo cha kumbana sana binti ni mbaya anapopata mda basi hana cha kupoteza ni kutumia muda mujarabu kabisa mwisho wa siku mimba
 
Kwa inavyoonekana familia za pangu pakavu yaani chai ya rangi vitumbua vya kukatiana,huwa binti akipata mimba anatukanwa sana na mjukuu ajae kuitwa haramu.
Lakini familia bora mtoto akizaliwa anapewa jina la babu yake na binti anapewa nafasi ya pili kama chuo nk.
true
 
Kwa jinsi nilivyotafuna vibinti vya watu nikiangalia ka baby daughter kangu mama ake alikokuja kukatupa na kuniachia nacho ghetto naishi kutetemeka kuogopa na kutubu
ilikuaje mzee hadi akakutupia??vipi akue halafu ukute kuna jamaa mmoja anajisevia[emoji3][emoji3][emoji3] lazima umtoe nduki
 
Back
Top Bottom