Chama cha Kilaghai kinachomilikiwa na Walaghai

Chama cha Kilaghai kinachomilikiwa na Walaghai

Yericko Nyerere

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2010
Posts
17,026
Reaction score
20,513
CCM ni Chama cha Kilaghai kinachomilikiwa na Walaghai kwa tiketi ya majuha, ni cha kifedhuri kuliko hata chama chochote kwa sasa duniani,
Baada yakupinga 2010 huku mishipa wakiitoa kwa nguvu zote kuwa elimu bure haiwezekani, sasa wamekuja na hoja ya hiyo kuwa wao watatoa elimu bure, Ulaghai huu unafanywa mchana kweupeee tena kwa watu walewale waliowalaghai miaka 53 sasa,

Leo kuandikisha mtoto darasa la kwanza gharama zinakaribia laki mbili, na kwa mtoto wa sekondari gharama zinafika laki tatu na ushee,
Ajabu ya Musa nikuwa watu wale wale wanaotozwa gharama hizo ndio walewale wanaoshangilia matamko yakipuuzi na dhihaka ya wababe wa kutafuna nchi kuwa ati watatoa elimu bure kuanzia chekechea hadi sekonda.

Kibaya zaidi na kinachoonyesha kuwa watu hawa wanamchoko wa kifikra na kifaslasa nikuwa wanaotoa sera hiyo wanamaliza mda wao wa uongozi miezi kumi ijayo, sasa haieleweki kama tayari washampata wakumkabidhi sera hizo ama wataendelea wao kuongoza. Ifahamike kuwa taifa letu kwa katiba iliyopo vyama vya siasa ndio huwa na sera, na sera nyingi za vyama vyetu hudumu katika misimu stahiki ya uongozi ambayo ni miaka kumi tu.

Hebu jionee usanii huu ndipo utabaini gharaza za elimu zimepandishwa mara tatu ya ilivyokuwa na sio bure tena kama umma unavyorubuniwa

ELIMU BURE 2016

ADA -Bure
MADAWATI 90,000/=
TAALUMA 20,000/=
MLINZI 15,000/=
MATIBABU 20,000/=
MICHEZO 5,000/=
TAHADHARI 10,000/=
RIMPAPERS 10,000/=×4
VIFAA 12,000/=
MASOMO YA ZIADA10,000
UJENZI 14,000/=
MOCK 20,000/=
NECTA 35,000/=

JUMLA 291,000/=

Rai yangu, Wananchi popote mlipo KATAENI KULIPIA GHARAMA HIZI, hazipo kisheria wala kikatiba. Ukikataa hakuna sheria yoyote itakayokuwajibisha.
 
CCM ni Chama cha Kilaghai kinachomilikiwa na Walaghai kwa tiketi ya majuha, ni cha kifedhuri kuliko hata chama chochote kwa sasa duniani,
Baada yakupinga 2010 huku mishipa wakiitoa kwa nguvu zote kuwa elimu bure haiwezekani, sasa wamekuja na hoja ya hiyo kuwa wao watatoa elimu bure, Ulaghai huu unafanywa mchana kweupeee tena kwa watu walewale waliowalaghai miaka 53 sasa,

Leo kuandikisha mtoto darasa la kwanza gharama zinakaribia laki mbili, na kwa mtoto wa sekondari gharama zinafika laki tatu na ushee,
Ajabu ya Musa nikuwa watu wale wale wanaotozwa gharama hizo ndio walewale wanaoshangilia matamko yakipuuzi na dhihaka ya wababe wa kutafuna nchi kuwa ati watatoa elimu bure kuanzia chekechea hadi sekonda.

Kibaya zaidi na kinachoonyesha kuwa watu hawa wanamchoko wa kifikra na kifaslasa nikuwa wanaotoa sera hiyo wanamaliza mda wao wa uongozi miezi kumi ijayo, sasa haieleweki kama tayari washampata wakumkabidhi sera hizo ama wataendelea wao kuongoza. Ifahamike kuwa taifa letu kwa katiba iliyopo vyama vya siasa ndio huwa na sera, na sera nyingi za vyama vyetu hudumu katika misimu stahiki ya uongozi ambayo ni miaka kumi tu.

Hebu jionee usanii huu ndipo utabaini gharaza za elimu zimepandishwa mara tatu ya ilivyokuwa na sio bure tena kama umma unavyorubuniwa

ELIMU BURE 2016

ADA -Bure
MADAWATI 90,000/=
TAALUMA 20,000/=
MLINZI 15,000/=
MATIBABU 20,000/=
MICHEZO 5,000/=
TAHADHARI 10,000/=
RIMPAPERS 10,000/=×4
VIFAA 12,000/=
MASOMO YA ZIADA10,000
UJENZI 14,000/=
MOCK 20,000/=
NECTA 35,000/=

JUMLA 291,000/=
Hiyo mimba uliyobeba mwaka huu lazima uitoe mbona utaandika uongo mpaka uishe vipi zile pilika zako za kutumika leo huandiki? Endelea kumpigania bwana wako mmezoea kule vya kupewa kwa kuzusha uongo.

Niliwahi kukuambia siku moja uongo na umbea wako vitakutoa kamasi hata kitanda ulichokitandika lazima mwaka huu ukitandue uongo na umbea wako unakoma punde soda utakunywa maji mdomo mrefu kama chupa kazi umbea tu.
 
Mwambie hata mwenzako mtoi,kubenea na kibanda kuwa hizi biashara za kutumika na kuishi kwa hisani za watu hapa mjini zimepitwa na wakati fanya kazi halali uongo na tamaa vilimponza fisi hali hii lazima ikukute hata wewe utapata aibu sana mwaka huu jiandae kiakili na kimwili ikibidi funga pembasi najua mtatikiswa sana mwaka huu.
 
Huyu tapeli naye sijui katokea wapi kama uliweza kukataa jina lako la ukoo na kudandia jina la ukoo mwingine hapo ndipo ulipoanza kuambatana na shetani kwa kusema uongo na uzushi kwahiyo hatutegemei uwe na akili juzi mlikuwa mnatunga uongo na kaka yako yule mwenye jicho moja pamoja na kubenea mbona leo uongo umekoma mmeshindwa kupenyaza watu cc?
 
Hiyo mimba uliyobeba mwaka huu lazima uitoe mbona utaandika uongo mpaka uishe vipi zile pilika zako za kutumika leo huandiki? Endelea kumpigania bwana wako mmezoea kule vya kupewa kwa kuzusha uongo.

Niliwahi kukuambia siku moja uongo na umbea wako vitakutoa kamasi hata kitanda ulichokitandika lazima mwaka huu ukitandue uongo na umbea wako unakoma punde soda utakunywa maji mdomo mrefu kama chupa kazi umbea tu.
Tulia wewe..

CCM inakupa zawadi kwa mkono wa kulia unakunyang'anya kwa mkono wa kushoto..
 
Hiyo mimba uliyobeba mwaka huu lazima uitoe mbona utaandika uongo mpaka uishe vipi zile pilika zako za kutumika leo huandiki? Endelea kumpigania bwana wako mmezoea kule vya kupewa kwa kuzusha uongo.

Niliwahi kukuambia siku moja uongo na umbea wako vitakutoa kamasi hata kitanda ulichokitandika lazima mwaka huu ukitandue uongo na umbea wako unakoma punde soda utakunywa maji mdomo mrefu kama chupa kazi umbea tu.

Hivi haiwezekani kumjibu kwa hoja?!
 
CHAMA CHA MAJUHA CHAMA CHA KILAGHAI CHAMA CHA WABABE MAFISADI KISICHOJALI MASLAHI YA WATU WAKE.ee mwenyez MUNGU tusaidie
 
Mwambie hata mwenzako mtoi,kubenea na kibanda kuwa hizi biashara za kutumika na kuishi kwa hisani za watu hapa mjini zimepitwa na wakati fanya kazi halali uongo na tamaa vilimponza fisi hali hii lazima ikukute hata wewe utapata aibu sana mwaka huu jiandae kiakili na kimwili ikibidi funga pembasi najua mtatikiswa sana mwaka huu.
Jibu hoja ya mtoa hoja..kichwa nazi wewe...
 
Huyu tapeli naye sijui katokea wapi kama uliweza kukataa jina lako la ukoo na kudandia jina la ukoo mwingine hapo ndipo ulipoanza kuambatana na shetani kwa kusema uongo na uzushi kwahiyo hatutegemei uwe na akili juzi mlikuwa mnatunga uongo na kaka yako yule mwenye jicho moja pamoja na kubenea mbona leo uongo umekoma mmeshindwa kupenyaza watu cc?

Hizo gharama wanazokumbana nazo wazazi mnazifahamj?
 
Hiyo mimba uliyobeba mwaka huu lazima uitoe mbona utaandika uongo mpaka uishe vipi zile pilika zako za kutumika leo huandiki? Endelea kumpigania bwana wako mmezoea kule vya kupewa kwa kuzusha uongo.

Niliwahi kukuambia siku moja uongo na umbea wako vitakutoa kamasi hata kitanda ulichokitandika lazima mwaka huu ukitandue uongo na umbea wako unakoma punde soda utakunywa maji mdomo mrefu kama chupa kazi umbea tu.
Hapa unaonyesha jinsi ulivyo mkame wa fikra. Hebu jibu hoja, matusi ya nini? Au ndio umefika mwisho wa kufikiri?
 
CCM ni Chama cha Kilaghai kinachomilikiwa na Walaghai kwa tiketi ya majuha, ni cha kifedhuri kuliko hata chama chochote kwa sasa duniani,
Baada yakupinga 2010 huku mishipa wakiitoa kwa nguvu zote kuwa elimu bure haiwezekani, sasa wamekuja na hoja ya hiyo kuwa wao watatoa elimu bure, Ulaghai huu unafanywa mchana kweupeee tena kwa watu walewale waliowalaghai miaka 53 sasa,

Leo kuandikisha mtoto darasa la kwanza gharama zinakaribia laki mbili, na kwa mtoto wa sekondari gharama zinafika laki tatu na ushee,
Ajabu ya Musa nikuwa watu wale wale wanaotozwa gharama hizo ndio walewale wanaoshangilia matamko yakipuuzi na dhihaka ya wababe wa kutafuna nchi kuwa ati watatoa elimu bure kuanzia chekechea hadi sekonda.

Kibaya zaidi na kinachoonyesha kuwa watu hawa wanamchoko wa kifikra na kifaslasa nikuwa wanaotoa sera hiyo wanamaliza mda wao wa uongozi miezi kumi ijayo, sasa haieleweki kama tayari washampata wakumkabidhi sera hizo ama wataendelea wao kuongoza. Ifahamike kuwa taifa letu kwa katiba iliyopo vyama vya siasa ndio huwa na sera, na sera nyingi za vyama vyetu hudumu katika misimu stahiki ya uongozi ambayo ni miaka kumi tu.

Hebu jionee usanii huu ndipo utabaini gharaza za elimu zimepandishwa mara tatu ya ilivyokuwa na sio bure tena kama umma unavyorubuniwa

ELIMU BURE 2016

ADA -Bure
MADAWATI 90,000/=
TAALUMA 20,000/=
MLINZI 15,000/=
MATIBABU 20,000/=
MICHEZO 5,000/=
TAHADHARI 10,000/=
RIMPAPERS 10,000/=×4
VIFAA 12,000/=
MASOMO YA ZIADA10,000
UJENZI 14,000/=
MOCK 20,000/=
NECTA 35,000/=

JUMLA 291,000/=

mkuu kwa sasa necta ni shilingi 50,000 kama mwanafunzi atalipa kwa wakati, huwa inapanda kama atachelewa kulipa, 65000,85000 mpaka 100,000 ambacho ndo kiwango cha mwisho. Kwa hiyo kusema elimu bure ni kiini macho kwani wamebadilisha jina tu kutoka ada ya shule kwenda michango ya shule.
Mfano michango ya madawati hutolewa kila mwaka na madawati hayanunuliwi. kimantiki labda ingetolewa miaka mitatu ya mwanzo afu, wengine wakatolewa huo mchango, kwa sababu dawati ni bidhaa inayodumu kwa muda mrefu si nyanya zile.
 
CCM ni Chama cha Kilaghai kinachomilikiwa na Walaghai kwa tiketi ya majuha, ni cha kifedhuri kuliko hata chama chochote kwa sasa duniani,
Baada yakupinga 2010 huku mishipa wakiitoa kwa nguvu zote kuwa elimu bure haiwezekani, sasa wamekuja na hoja ya hiyo kuwa wao watatoa elimu bure, Ulaghai huu unafanywa mchana kweupeee tena kwa watu walewale waliowalaghai miaka 53 sasa,

Leo kuandikisha mtoto darasa la kwanza gharama zinakaribia laki mbili, na kwa mtoto wa sekondari gharama zinafika laki tatu na ushee,
Ajabu ya Musa nikuwa watu wale wale wanaotozwa gharama hizo ndio walewale wanaoshangilia matamko yakipuuzi na dhihaka ya wababe wa kutafuna nchi kuwa ati watatoa elimu bure kuanzia chekechea hadi sekonda.

Kibaya zaidi na kinachoonyesha kuwa watu hawa wanamchoko wa kifikra na kifaslasa nikuwa wanaotoa sera hiyo wanamaliza mda wao wa uongozi miezi kumi ijayo, sasa haieleweki kama tayari washampata wakumkabidhi sera hizo ama wataendelea wao kuongoza. Ifahamike kuwa taifa letu kwa katiba iliyopo vyama vya siasa ndio huwa na sera, na sera nyingi za vyama vyetu hudumu katika misimu stahiki ya uongozi ambayo ni miaka kumi tu.

Hebu jionee usanii huu ndipo utabaini gharaza za elimu zimepandishwa mara tatu ya ilivyokuwa na sio bure tena kama umma unavyorubuniwa

ELIMU BURE 2016

ADA -Bure
MADAWATI 90,000/=
TAALUMA 20,000/=
MLINZI 15,000/=
MATIBABU 20,000/=
MICHEZO 5,000/=
TAHADHARI 10,000/=
RIMPAPERS 10,000/=×4
VIFAA 12,000/=
MASOMO YA ZIADA10,000
UJENZI 14,000/=
MOCK 20,000/=
NECTA 35,000/=

JUMLA 291,000/=

Mdogo wangu secondary za kata form two jana ameenda na 95,000/=
 
Ukiwa mjinga shida sana sijaona hoja ya kujibu hebu nionesheni hoja hata moja.
 
Back
Top Bottom