CHADEMA yaanika ripoti yake ya CAG mbele ya wanahabari

CHADEMA yaanika ripoti yake ya CAG mbele ya wanahabari

Kama mlipa kodi ambaye kodi zangu zinatumika kama ruzuku kwa CHADEMA ningependa kujua mahesabu ya mapato na matumizi ya CHADEMA watayaweka hadharani mbele ya umma,waandishi wa habari na vyombo vya habari lini?
 
Tuwekee kwanza ripoti ya chama chenu cha wahuni, wauza unga, mafisadi, majangili na magaidi ili tuichambue kwa kina. Usisahau pia kuweka mapato yenu toka kwa wauza unga, mafisadi, majangili na magaidi na yale ya kuuza wanyama mbali mbali kule Qatar.
 
Tuwekee kwanza ripoti ya chama chenu cha wahuni, wauza unga, mafisadi, majangili na magaidi ili tuichambue kwa kina. Usisahau pia kuweka mapato yetu toka kwa wauza unga, mafisadi, majangili na magaidi na yale ya kuuza wanyama mbali mbali kule Qatar.

Kula big like mkuu BAK wengine hata usisumbuke kuwajibu
 
Last edited by a moderator:
  • Thanks
Reactions: BAK
Tatizo hapa ni uelewa hata kalulu anataka kukagua hesabu za chadema. Hivi za katiba sita na ccm huko Dodoma hamtaki kukagua!!!!! Mwingine hajawahi hata kukagua hesabu za kijiji chake anataka kufanya kazi za utoo. Utoo pamoja na jopo lake wamesema hasabu za CHADEMA safi. Hivyo kamkague L. Utoo km hayuko sahihi.
 

Wekeni ripoti nzima humu jamvini, mbona mnaruka ruka kama kuku alie chinjwa akaachwa? . Kawa ambie na wenzako HATUDANGANYIKI !

Wewe unajua ripoti yote inakuwa na page ngapi? Kinachowasilishwa ni summary tu, na hiyo ndiyo interest yetu. Kama ni report ta page by page hiyo inawahusu wanaojibu hoja za ukaguzi. Hata hivyo, nawapongeza sana Chadema kwa hatua waliyofikia. Najua kama kungekuwa na ufisadi, yangesemwa maneno mengi sana. Na cha ajabu hadi saSA katika CCM hakuna hata kionozi mmoja atakayeweza kuzungumzia swala la ukaguzi wa CAG, wanafunga masikio. Na ndio maana mataifa makubwa yamekataa kusaidia bajeti ya nchi yetu kwa ajili ya ufisadi uliokithiri, matokeo yake badala Pinda achukue hatua, eti nae anawashangaa hao wahisani
 
Mzee Slaa ameshalipa zile fedha za ruzuku alizojikopesha?

Pelekeni mahesabu yenu kwa cag yakakaguliwe na si kuleta mboyoyo hapa! Mnaona noma kueleza matumizi yenu ya kununua shahada,kofia,kanga,tshirt,ubwabwa na kulipia mafuso ya kusomba mifugo yenu kupeleka kwenye mikutano? Ccm kweli ni majanga
 
Wewe unajua ripoti yote inakuwa na page ngapi? Kinachowasilishwa ni summary tu, na hiyo ndiyo interest yetu. Kama ni report ta page by page hiyo inawahusu wanaojibu hoja za ukaguzi. Hata hivyo, nawapongeza sana Chadema kwa hatua waliyofikia. Najua kama kungekuwa na ufisadi, yangesemwa maneno mengi sana. Na cha ajabu hadi saSA katika CCM hakuna hata kionozi mmoja atakayeweza kuzungumzia swala la ukaguzi wa CAG, wanafunga masikio. Na ndio maana mataifa makubwa yamekataa kusaidia bajeti ya nchi yetu kwa ajili ya ufisadi uliokithiri, matokeo yake badala Pinda achukue hatua, eti nae anawashangaa hao wahisani
Ccm , hawajakaguliwa mpaka sasa wamegoma kukaguliwa , na CAG hana mamlaka ya kuwalazimisha , utaweza vipi kukagua chama ambacho hakina bajeti? Msingi wa UKAGUZI utakuwa nini?
 
Maccm Yapeleke mahesabu yake yakakaguliwe na si kuweweseka hapa jamvini
 
Maccm Yapeleke mahesabu yake yakakaguliwe na si kuweweseka hapa jamvini
Hawana hesabu kwani ruzuku ikitoa kila mmoja anachota zake na kuweka kwenye boot ya gari na kwenda kwenye ziara sasa hesabu zitatoka wapi hapo? Ndio wanatengeneza nyaraka .......
 
Kumbe ni CCM ambao hawajakaguliwa,ndiyo maana CAG alikataa kutaja chama ambacho hakijakaguliwa alipokuwa anahojiwa na akina Zito juzi.Alisema tu kuwa kati ya vyama 12 vilivyowasilisha mahesabu yao,kimoja hakijakaguliwa.Filikunjombe akamtaka ataje chama hicho.Akawa anasita kutaja.Zito akaingilia kati kwa kusema kuwa ilikuwa ni mapema mno kumtaka CAG ataje.Kumbe alijua ni chama gani.
Zito baba,acha ufisadi.

Naweza kusema uliangalia TV na mimi japo wewe umetazama ukiwa kwako na mimi nikiwa kwangu.

Hapa kulikuwa na cha mashaka! Kwa nini MM amkatalie Deo Filikunjombe aliye mtaka CAG ataje chama ambacho ni chama chake (ccm)? Kati ya Filikunjombe na MM nani alipaswa kuwa na huruma na chama kake?!
 
Pelekeni mahesabu yenu kwa cag yakakaguliwe na si kuleta mboyoyo hapa! Mnaona noma kueleza matumizi yenu ya kununua shahada,kofia,kanga,tshirt,ubwabwa na kulipia mafuso ya kusomba mifugo yenu kupeleka kwenye mikutano? Ccm kweli ni majanga

Jibu swali la msingi. Acha porojo.
 
Kama mlipa kodi ambaye kodi zangu zinatumika kama ruzuku kwa CHADEMA ningependa kujua mahesabu ya mapato na matumizi ya CHADEMA watayaweka hadharani mbele ya umma,waandishi wa habari na vyombo vya habari lini?

Kisheria msajili wa vyama vya siasa ndio anapaswa kuweka taarifa hizo zote kwenye magazeti ya serikali kwa kuwa yeye ni afisa maduhuli. Chadema kimetumiza wajibu wake kupitia kwa waandishi ili kiwaekeza watanzania nini kili jiri kwenye ripoti hiyo.

Kama wewe ni raia mwema tumshinikize pamoja Msajili atimize wajibu wake ikiwa ni pamoja na kukagua vyama vingine ambavyo havija kaguliwa kikiwemo chama kinacho ongoza kutumia mali za serikali vibaya (ccm).
 
CCm hawawezi kutoa ripoti yao hadharani kwani account yao ina fedha haramu, yaani ni afadhali watoke madarakani kuliko kuonyesha account yake
 
Ripot inaonesha chama kina account za bank zaidi ya mia mbili kwenye bank tofauti tofauti hapa nchini...duuh
 
Kamanda inaweza kuwa ni janga lingine ujaona wanavyohaha omba hela za uchaguzi?


Hii ni kawaida yao mkuu bado wapo matajiri wakubwa wanaofuatwa kwa mdomo ili wakichangie chama ,kazi ya kuwahonga wananchi ili waikubali ccm ndio jadi yao.
 
Uzushi....na ajabu kwa msemaji wa chadema kuzungumzia hesabu zao na kudai za CCM hazijakaguliwa....Mwenye mamlaka ya kusema hesabu hazijakaguliwa ni CAG na anatoa taarifa kila mwaka...Mwezi wa tatu mwaka huu alitoa taarifa nenda kaisome kwenye tovuti ya CAG au ya Msajili wa vyama vya siasa.....CCM imekaguliwa na ina hati safi tofauti na Chadema mliopata hati yenye mashaka....jibuni hoja za mkaguzi kwanza ndio muulize CCM
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) muda huu kinafanya mkutano na waandishi wa habari wenye lengo la kuanika taarifa ya CAG juu ya ukaguzi uliofanywa kwa baadhi ya vyama vya siasa.

Mkurugenzi wa fedha Kamanda Antony Komu ndio mzungumzaji mkuu wa press hiyo na anaeleza maswala kadhaa kuhusu ripoti hiyo.

- yanayo jiri

Ndugu wana habari mtakumbuka kuwa kwa mujibu wa sheria namba 5 ya mwaka 1992 ya vyama vya vya siasa na kama ilivyo fanyiwa marekebisho na sheria na 7 ya mwaka 2009 CAG alipewa mamlaka ya kukagua hesabu za vyama vya siasa.

- Mtakumbuka kuwa CAG alitoa ripoti bungeni kwa kusema si vyama vyote vimekaguliwa huku akijua kuwa sheria ina mtaka kukagua vyama vyote ili kutimiza takwa la kisheria.

- Sisi CHADEMA tumeamua kufanya mambo yetu kwa uwazi na hatuna cha kuficha ndio maana tumewaita hapa ili mfikishe ujumbe huu kwa watanzania na wapenda mabadiliko wajue nini CHADEMA kina simamia na kwa nini tumeonyesha kwa vitendo kwa kuweka hesabu zetu hadharani.

- Sisi tume kuwa vinara na mara zote tume simama mstari wa mbele kutaka vyama vikaguliwe (Tukiwemo sisi) ili penye changamoto au dosari zirekebishwe na fedha za walipa kodi zisipotee bure. Tumesimamia msingi huo tukiamini tunaweza kujenga taasisi bora na imara kama ilivyo CHADEMA leo.

- Tuna imani msajili wa vyama vya siasa atachapisha ripoti za vyama vyote kama sheria inavyo mtaka kwa ajili ya rejea ya umma unaolipa fedha hizo.

- Tunajua na tulisema mwaka 2005 CCM ilitumia fedha zilizo kwapuliwa kwenye akaunti ya EPA katika kampeni zake, na hadi leo tuna uhakika mpaka tuna waita na kuanika ripoti yetu kwenu CCM hawaja kaguliwa.

- Anaeleza kwa kwa uundani kilichoko kwenye ripoti hiyo, huku akiwaahidi kuwapatia nakala ya press kwa ajili ya kuwajulisha watanzania kilicho jiri kwenye ripoti hiyo.

- baada ya kumaliza kuelezea maeneo kadhaa yaliyo kwenye ripoti, waandishi wamekabidhiwa nakala ya press conference hiyo kwa ajili ya vyombo vyao nia ikiwa kuwa na taarifa sahihi kutoka ndani ya chama.

- Waandishi wanapewa fursa ya kuuliza maswali.

Ananyoosha muandishi mmoja na kwa kuonyesha ameshiba kwa yale yaliyo elezwa anaulizwa swali kuhusiana na kauli ya chama kuhusu mtuhumiwa wa ugaidi aliye uwawa kwa kupigwa risasi na Polisi.

Muandishi mwingine anauliza kauli ya chama kuhusiana na mkanganyiko wa kauli za Mwanasheria mkuu na raisi kuhusiana na kura ya maoni ya katiba pendekezwa.


Majibu.

Waandishi wana shukuriwa kwa kuelewa kilicho elezwa huku wakisisitizwa kwenda kuuliza kwa nini mpaka leo CCM wamegoma kukaguliwa na CaG aeleze, na watanzania wajulishwe kwa nini hawataki kukaguliwa huku CAG akishindwa kuweka wazi sababu za kushindwa kukidhi takwa la kisheria kukagua chama kikubwa chenye kumiliki kwa hila majengo na viwanja vingi kama ccm.

- kuhusu kuuwawa kwa anayeitwa gaidi, CHADEMA tulisha sema kuwa polisi wana husika na walihusika na milipuko mbalimbali ya mabomu kwenye mikutano yetu ya Arusha, walicho kifanya kwa kumpiga risasi na kumuua mtuhumiwa yule tafsiri yake ni kupoteza ushahidi juu yao maana dhamira haikuonyesha kuwa walitaka kupata taarifa muhimu kutoka kwake kwani mtuhimiwa hakuwa na silaha alikuwa na pingu na bado wamempiga tumboni huku taarifa za awali wakidai walimpiga kwenye makalio.

Anaeleza namna mtuhumiwa alivyo safirishwa usiku na gari moja ya polisi wakati watuhumiwa wote wa ugaidi wa CHADEMA walio wahi kutuhumiwa walikuwa wanasafirishwa chini ya ulinzi mkali wa polisi walio sheheni silaha za kivita na wakati mwingine wakisafirishwa mpaka kwa ndege za jeshi kama la polisi kama ilivyo tokea kwa Mh Mbowe walipo mvamia nyumbani kwake, Henry Kilewo na wenzake pamoja na Lwekatare.

Polisi wanatakiwa kueleza sababu za kumuua mtuhumiwa muhimu wa matukio ya ulipuaji mabomu yaliyo poteza maisha ya watu wasio na hatia. Na kuhusu hilo chama hakita kuwa kimya mpaka haki ipatikane.

- Kuhusu kauli tata kati ya JK na mwanasheria mkuu, wananchi wanatakiwa kuona ni namna gani sasa ombwe la uongozi na viongozi wa serikali ya ccm wasivyo pamoja kutokana na kila mtu kusema lake kwenye maswala mazito ya taifa. Rais anato kauli zake na mwanasheria mkuu naye anatoa kauli zake.

Chadema kinataka kuona daftari la wapiga kura linaboreshwa kabla ya zoezi la kupiga kura ya katiba pendekezwa iliyo patikana kinyume na matakwa ya wengi ili kutoa haki na fursa kwa makundi mengi yaliyo nyimwa fursa hiyo kutokana na sheria kukiukwa kuanzia kwenye chaguzi zilizo pita mpaka sasa.

Na hili tunataka na jaji Lubuva asimamie kauli yake aliyo wahi kuitoa mbele ya vyombo vya habari.


Walau hayo ndio nimeweza kuyaweka hapa kwa muda huu.

Kila jema na lenye kheri lisiwaponyoke.
 
Uzushi....na ajabu kwa msemaji wa chadema kuzungumzia hesabu zao na kudai za CCM hazijakaguliwa....Mwenye mamlaka ya kusema hesabu hazijakaguliwa ni CAG na anatoa taarifa kila mwaka...Mwezi wa tatu mwaka huu alitoa taarifa nenda kaisome kwenye tovuti ya CAG au ya Msajili wa vyama vya siasa.....CCM imekaguliwa na ina hati safi tofauti na Chadema mliopata hati yenye mashaka....jibuni hoja za mkaguzi kwanza ndio muulize CCM



Watanzania wanataka MABADILIKO.
Kama hawatayapata,hawatayaona ccm watayatafuta nje ya ccm.
 

Attachments

  • IMG_4732800142977.jpeg
    IMG_4732800142977.jpeg
    8.4 KB · Views: 171
Back
Top Bottom