CHADEMA sasa yamvuruga Zitto ACT-Tanzania

CHADEMA sasa yamvuruga Zitto ACT-Tanzania

Unajua waswahili wanasema kama waujua huu basi miye naujua huu!..

Hii habari za Chadema na ACT kusema kweli inasikitisha sana haswa wakati huu maana unapojaribu kumchafua mwenzako kumbuka naye atakuja na hasira zake na mwisho wa siku vyama vyote vitaonekana havina maana kabisa - uchaguzi haupo mbali atapona nani?. Mimi nitarudia kusema hivi, swala la kugombea Uongozi Chadema ni swala la kijinga kabisa watu wazima kugombania nafasi za uongozi ilihali wengi wenu hamna VISION zaidi ya kuwa mabehewa mkifuata kichwa!. Hivi hamuoni hata aibu jamani kugomba wakati huu ambao CCM inatafuta pa kutokea!

Ugonvi baina ya Zitto na Mbowe ulitengenezwa na utaendelea kukomaa kutokana na hawa wenyewe Mbowe na Zitto kutokukaa wakafikiria kwa nini wao ndio wamekuwa chimbuko na haya yote!.. Naikumbuka sana Chadema ile ya Mbowe,Zitto na Slaa toka wakati Mbowe akigombea Urais na jinsi chama hiki kilivyoweza kutuvutia wasomi wengi na ajabu ni kwamba sisi tulokuwa mjini tulijua linalokuja, tukawatahadharisha lakini wapi, leo Chadema kinakuwa kama chama cha wahuni tu.

Jamani mwee, cheo ni dhamana hakuna mwenye haki ya kuwa mwenyekiti, katibu wala mgombea Urais au Ubunge ni privilege kwa sababu HAKI ya mtu haiwezi kuwa na masharti, Mgombea uenyekiti ana sifa zake ana masharti yake na kadhailika hivyo sio kila mtu anaweza kuwa mwenyekiti ama mgombea Urais. Wanachama na wajumbe ndio waamuzi na isifike wakati kamati kuu kujichukulia maamuzi juu ya uongozi wa chama hapo ndipo mlipoharibu na mkubali makosa. Mbowe na Zitto nyie ni majembe wenye sifa kubwa kwa uwezo wenu hizi habari za kuwagawa hazitamfaidisha mwananchi zaidi ya ushindi jkwa CCM.

Zitto na Mbowe nawaomba sana tena kwa unyenyekevu mkubwa acheni utoto, mrudi katika basics za Chadema ile ilowavuta wananchi pasipo mikwaruzano ya ndani. Kila mmoja wenu ana nafasi yake ktk Ujenzi wa Taifa letu na nitasema tena Mbowe ni kiongozi mzuri sana anajua namna ya ku mobilize watu, ana Charisma ambayo ni kipaji alichopewa na Mungu kisiasa na wala hana mfano isipokuwa hawezi kuwa rais wa nchi hii. Hilo lazima alikubali kutokana na muda,

Naye Zitto hawezi kuwa kiongozi wa chama kutokana na watu wengi kutomuamini hata iwe kwa kiapo maana fitna ilishajengwa miongoni mwao, lakini Zitto anaweza kuwa rais mzuri na tegemeo la wananchi kuliko wagombea wote walokwisha jitokeza ama tunaowaona kutokana na moja kubwa kuwa Zitto ana VISION ya Tanzania ya kesho! anayajua mapungufu yote ya uongozi nchini, anajua umaskini wetu kiuchumi kwa sababu anajiweka karibu na wananchi (wakulima na Wafanyakazi). Huyu ni mfano bora wa rais mtarajiwa anazo sifa kwa madogo aloweza kuyafanya.

Mpende, msipende maelezo yangu lakini huu ndio ukweli ambao watu wengi wametumiwa kukivuruga chama na hamkuyaona isipokuwa pale ilipofikia wakati wa mabadiliko. Zitto asingeweza kushnda uchaguzi wa Chadema na wala hapakuwa na haja wala sababu ya kuogopa mageuzi kwa sababu lengo lilikuwa zuri ili chama kiwe na mwelekeo, leo hii Chadema haijulikani inafuata itikadi gani zaidi ya kwamba chama kinashirikishwa kuuvunja Muungano!

Maasalaaam..
 
Akili ndogo sana hizi za hawa jamaa. Hawana hata mwaka ugomvii ha ha ha
 
chadema haiwezi kuwa salama kwa kuendelea kuhangaika na kummaliza zitto, kama chama kikuu cha upinzania kinapaswa kutambua kuwa habari za migogoro yake na zitto yamesha pita hivyo wajikite ktk uchaguzi mkuu ujao. viongoz wenye upeo mdogo wa kufikiri hupoteza muda katika kutafuta ushindi ktk mambo yasiyo na maslai ya taifa kusambaratisha ACT has nothing to do with the prosperity of this country. by the way zama tulizo nazo si za kuangalia chama bali utashi wa mtu binafsi wa kutatua matatizo ya wananchi. hata zitto awe mbaya kiasi gani bado taifa hili na wanakigoma wanamuhitaji kuliko walivyo wahi kumuhitaji huko nyuma.Umuhimu wa zitto katika taifa hili ni mkubwa kuliko mbunge yeyote wa chadema, hili ni dhahili kutokana na historia na mambo aliyo wahi kuyafanya kwa taifa.usaliti wake kama kweli upo hauwezi kuondoa umuhimu wake katika kutetea maslahi ya wanyonge. Viongoz wa chadema wanafanya yote hayo kwa maslai ya chama, hii inafaida gani kwetu...........
Kazi yz akina Zzk kwenye Escrow haifikii Robo ya Ile ya Akina Mwakyembe,ni kama uchambuzi wa vitabu kwenye somo la kiswahili,nothing special.
 
Unajua waswahili wanasema kama waujua huu basi miye naujua huu!..

Hii habari za Chadema na ACT kusema kweli inasikitisha sana haswa wakati huu maana unapojaribu kumchafua mwenzako kumbuka naye atakuja na hasira zake na mwisho wa siku vyama vyote vitaonekana havina maana kabisa - uchaguzi haupo mbali atapona nani?. Mimi nitarudia kusema hivi, swala la kugombea Uongozi Chadema ni swala la kijinga kabisa watu wazima kugombania nafasi za uongozi ilihali wengi wenu hamna VISION zaidi ya kuwa mabehewa mkifuata kichwa!. Hivi hamuoni hata aibu jamani kugomba wakati huu ambao CCM inatafuta pa kutokea!

Ugonvi baina ya Zitto na Mbowe ulitengenezwa na utaendelea kukomaa kutokana na hawa wenyewe Mbowe na Zitto kutokukaa wakafikiria kwa nini wao ndio wamekuwa chimbuko na haya yote!.. Naikumbuka sana Chadema ile ya Mbowe,Zitto na Slaa toka wakati Mbowe akigombea Urais na jinsi chama hiki kilivyoweza kutuvutia wasomi wengi na ajabu ni kwamba sisi tulokuwa mjini tulijua linalokuja, tukawatahadharisha lakini wapi, leo Chadema kinakuwa kama chama cha wahuni tu.

Jamani mwee, cheo ni dhamana hakuna mwenye haki ya kuwa mwenyekiti, katibu wala mgombea Urais au Ubunge ni privilege kwa sababu HAKI ya mtu haiwezi kuwa na masharti, Mgombea uenyekiti ana sifa zake ana masharti yake na kadhailika hivyo sio kila mtu anaweza kuwa mwenyekiti ama mgombea Urais. Wanachama na wajumbe ndio waamuzi na isifike wakati kamati kuu kujichukulia maamuzi juu ya uongozi wa chama hapo ndipo mlipoharibu na mkubali makosa. Mbowe na Zitto nyie ni majembe wenye sifa kubwa kwa uwezo wenu hizi habari za kuwagawa hazitamfaidisha mwananchi zaidi ya ushindi jkwa CCM.

Zitto na Mbowe nawaomba sana tena kwa unyenyekevu mkubwa acheni utoto, mrudi katika basics za Chadema ile ilowavuta wananchi pasipo mikwaruzano ya ndani. Kila mmoja wenu ana nafasi yake ktk Ujenzi wa Taifa letu na nitasema tena Mbowe ni kiongozi mzuri sana anajua namna ya ku mobilize watu, ana Charisma ambayo ni kipaji alichopewa na Mungu kisiasa na wala hana mfano isipokuwa hawezi kuwa rais wa nchi hii. Hilo lazima alikubali kutokana na muda,

Naye Zitto hawezi kuwa kiongozi wa chama kutokana na watu wengi kutomuamini hata iwe kwa kiapo maana fitna ilishajengwa miongoni mwao, lakini Zitto anaweza kuwa rais mzuri na tegemeo la wananchi kuliko wagombea wote walokwisha jitokeza ama tunaowaona kutokana na moja kubwa kuwa Zitto ana VISION ya Tanzania ya kesho! anayajua mapungufu yote ya uongozi nchini, anajua umaskini wetu kiuchumi kwa sababu anajiweka karibu na wananchi (wakulima na Wafanyakazi). Huyu ni mfano bora wa rais mtarajiwa anazo sifa kwa madogo aloweza kuyafanya.

Mpende, msipende maelezo yangu lakini huu ndio ukweli ambao watu wengi wametumiwa kukivuruga chama na hamkuyaona isipokuwa pale ilipofikia wakati wa mabadiliko. Zitto asingeweza kushnda uchaguzi wa Chadema na wala hapakuwa na haja wala sababu ya kuogopa mageuzi kwa sababu lengo lilikuwa zuri ili chama kiwe na mwelekeo, leo hii Chadema haijulikani inafuata itikadi gani zaidi ya kwamba chama kinashirikishwa kuuvunja Muungano!

Maasalaaam..

Puuuuuh! unahakika na hiyo habari ya kigazeti

Ww ni moja ya watu mliosema zitto wenu anaogopwa na hawezi guswa kakatwa ngebe na cdm mnabaki kujipasukia cdm tunasonga mbele tunawatu wabusara zao hawayumbishwi na vimaneno vya waswahili mnaoshinda vijiweni vifua wazi
 
hakuwa na hela ya kuzunguka,chama kilimgharamia kuzunguka kueleza wizi kwenye mikataba ya madini,hivi akili yako ni ndogo kujua hili!zitto alianza kuhongwa baada ya buzwagi,...

zitto alizunguka nch nzima kwa kutuma na chama hata maboss wake akiwemo mh.mbowe walituambia huku mikoani kuwa walimtuma zitto atueleze ukweli. mrema augustino, rwakatare wilfred kipindi yuko CUF pamoja na maafisa wengi tu wa cdm wakiongozana na baadhi ya wanahabari akiwemo salum mwalim nilihidhuria mkutano wao songea uwanja wa majengo walomsifu sana zitto leo ndo mnamwona takataka.Hakuna mwenye akili ndogo hapa tunaujuwa ukweli na kwanini tusisimamie haki
 
Back
Top Bottom