CHADEMA mmetumika vya kutosha!

CHADEMA mmetumika vya kutosha!

Umejaribu kutafiti CHADEMA kilikuwa na hali gani alipokichukua hadi leo na kuwa adui namba moja wa CCM? Na je unajua ni nguvu ya kiasi gani CCM inatumia kujaribu kukidhoofisha?
Utafiti hauwezi kumpa mbowe credibility yeyote, ukumbuke dunia iko safari (inabadirika) hivyo wananchi wenyewe wanaelewa kwa kiasi dhana ya upinzani hasa ikichangiwa na ukuaji wa teknolojia ya mawasiliano hivyo taarifa zinasambaa sana.

Mabadiriko huwa yanakuja yenyewe bila ata kuchagizwa na mtu, uwepo fursa kama tehama ni chachu kwa wapinzani kuitumia na kuongeza nguvu kwao ila kimkakati wameshindwa tena sana.

Pia uhitaji wa madiriko hasa kwa miaka kama 10 hivi nyuma ukichunguza vyema utaona na kugundua kuwa siyo kwamba upinzani uliimarika ila ilikuwa kwamba CCM iliyumba sasa imesimama na kutengemaa ndiyo maana upinzani unadhoofu na kufa. Hatujawahi kuwa na upinzani imara ila ilitokea tukawa na CCM dhaifu sasa imerudisha imara wake wapinzani chali.

Nakwambia si kwa chuki Mh. Mbowe hawezi kuivusha CHADEMA alipofikia ni kuporomoka tuu. Haoni ata fursa ya kutumia vijana wazuri waliopo nchini ukabila na uroho wa madaraka unaiua chadema na upinzani nchini.
 
Hakuna anayeiua chadema zaidi imejiua yenyewe, fikiria miaka 20 haina ofisi eti leo ipewe nchi??

Chadema inalamba zaidi ya 270miln kwa mwezi ruzuku hizo pesa matumizi yake hayaeleweki zaidi ya kuwa na fojari nyaraka.

Chadema 2015, kama chama kikuu cha upinzani hakikuwa na mgombea eti walijiunga UKAWA kumsindikiza Lowassa kumbuka UKAWA siyo chama cha siasa na hawajawahi kuwa ba lengo la kisiasa ujanjaujana mwisho wake ndiyo huo.

Chadema kama chama cha siasa hakiwezi kutumia fursa adhimu kabisa ya vijana tena wasomi na weledi badala yake viongozi wameishia kuwatumia kwa maslahi yao na kuwatupa kama kondom.

Chadema hawahawa eti chama kichukue nchi kwa hoja za kitoto kitoto, ni kweli ccm tuna mapungufu lakini si kiasi cha kuzidiwa na chadema. Mbowe hana akili ya kutosha kupambana na siye majasusi wa siasa huku ccm tunatumia akili kubwa mno rafiki yangu.

Hivi mungekuwa na akili msijipange tangu 2015, muanguke na mzee lowassa mliyemkuta kaishiwa pumzi mnangoja 2020 mzinduke kama misukule eti mnataka nchi sahau, hapa najua utapiga kelele eti mikutano imekatazwa ndiyo siasa siyo mikutano kila siku jipange fanyeni vikao na mipango ata CCM hatuna mikutano kila siku. Shida yenu mpate majukwaa ya kutukana.


Huu upuuzi ulioongea hapa ningeuona wa maana kama mngekuwa mnashinda box la kura kuhalali. Ccm haiko madarakani kama chama chenye afadhali kuliko vilivyopo, bali ni matumizi yake ya nguvu ya dola. Huo ubora wa ccm hauonekani wala haupo zaidi ya mabavu ya vyombo vya dola.
 
Utafiti hauwezi kumpa mbowe credibility yeyote, ukumbuke dunia iko safari (inabadirika) hivyo wananchi wenyewe wanaelewa kwa kiasi dhana ya upinzani hasa ikichangiwa na ukuaji wa teknolojia ya mawasiliano hivyo taarifa zinasambaa sana.

Mabadiriko huwa yanakuja yenyewe bila ata kuchagizwa na mtu, uwepo fursa kama tehama ni chachu kwa wapinzani kuitumia na kuongeza nguvu kwao ila kimkakati wameshindwa tena sana.

Pia uhitaji wa madiriko hasa kwa miaka kama 10 hivi nyuma ukichunguza vyema utaona na kugundua kuwa siyo kwamba upinzani uliimarika ila ilikuwa kwamba CCM iliyumba sasa imesimama na kutengemaa ndiyo maana upinzani unadhoofu na kufa. Hatujawahi kuwa na upinzani imara ila ilitokea tukawa na CCM dhaifu sasa imerudisha imara wake wapinzani chali.

Nakwambia si kwa chuki Mh. Mbowe hawezi kuivusha CHADEMA alipofikia ni kuporomoka tuu. Haoni ata fursa ya kutumia vijana wazuri waliopo nchini ukabila na uroho wa madaraka unaiua chadema na upinzani nchini.


Labda utueleze ukabila na uroho wa madaraka wa Mbowe umeanza lini. January 2016 alipoambiwa yeye na wenzie marufuku lufanya shughuli za siasa? Au pale jiwe lenu liliposema wa kaskazini watasubiri sana?
CCM kwa sasa duwa yenu kubwa ni kuona Mbowe anatoka kwenye uongozi mkiamini kabisa mkiweza hilo mtapandikiza watu wenu halafu iwe de ja vu kama mlivyofanya kwa NCCR, TLP na CUF.
 
Labda utueleze ukabila na uroho wa madaraka wa Mbowe umeanza lini. January 2016 alipoambiwa yeye na wenzie marufuku lufanya shughuli za siasa? Au pale jiwe lenu liliposema wa kaskazini watasubiri sana?
CCM kwa sasa duwa yenu kubwa ni kuona Mbowe anatoka kwenye uongozi mkiamini kabisa mkiweza hilo mtapandikiza watu wenu halafu iwe de ja vu kama mlivyofanya kwa NCCR, TLP na CUF.
Rafiki yangu usije ukadhani yote yanayosemwa na wapinzani wanao hamia CCM ni uongo Mbowe kamsaliti Chacha Wange/marehemu leo, Dr. Slaa kwa tamaa zake, kitila, zitto, Kafurila, Mwita, na wengine wengi kisa tuu kuhoji uhalali wake.

Siasa siyo vijembe na kebhehi majukwaani rafiki yangu, zipo njia kibao za kufanya siasa tangu 2015 chadema kama chama kikuu cha upinzani kimefanya mariadhiano gani na chama chochote cha upinzani??

Subiri mwaka 2020 wanavyokanyagana kudanganya wananchi eti wanataka kuungana stupidities..! Hivi unaweza kuniambia chadema wanamradi gani mkubwa wa chama kutumia ruzuku na pesa michango ya wanachama na wafadhili mpk washindwe kujenga ofisi ya maana poor Mbowe poor chadema.
 
Wenye tamaa wameitumia sana chadema. Siyo kweli kwamba unaweza kuhama vyama tu kama vile ni club ya mpira ama ngoma ya mdundiko! Vyama vinajengwa kwa falsafa nk. Ni mambo mengi yanayomfanya mtu kuwa mwananchama wa chama Fulani, especially vya kisiasa! Kuna kada wa ccm aligusia hilo, na mimi nakubaliana na baadhi ya hoja zake. Hata Dr. Slaa nilishangazwa sana na hatua yake!Nikaweza kuconclude moja kwa moja kuwa wengi wameitumia chadema kwa maslahi yao binafsi…Hilo nina ushahidi nalo wa mojakwa moja, wengi waliotoka chadema, wameenda kupewa vyeo!Siyo tu Dr.Mihogo, pale yule Shonza, Mwampamba na hawa wengine wa juzi hapa kina Mwita!

Kuna sehemu ambazo ilikuwa hata kama ukiweka jiwe, almuradi ni chadema litapita.Kuna waliotake advantage ya hiyo kitu ili tu wapate kura za wananchi, lakini ndani ya mioyo yao ni mafisi wanafiki na walafi wa madaraka! Stori utakazosikia wakipiga ni kiasi gani cha pesa watapata wakigombea either udiwani au ubunge!

Wajinga wengine utasikia eti “Ilipangwa toka tumboni aitwe muheshimiwa”, huyu ni mpumbavu ambaye alikuwa akimtetea yule Mwita aliyejitoa halafu akapewa cheo na jiwe! CDM sijui mtajipanga vipi kuwatambuwa hao watu ambao ni sawa na mafisi wenye ngozi ya kondoo? Ili msirudie makossa?Mimi nadhani mlishaanza vibaya! Mliwafuatiliza sana ccm, na kwasababu kulikuwa na upepo wa wananchi kuwapenda, mkajisahau, mkaachia hadi mafisi ndani yenye tamaa tu za madaraka!

Wameitumia chadema kwasababu ninaamini wasingeweza kupata nafasi walizonazo wala kukubalika na wananchi kama wangeenda kwa gia ya ccm! Kwanza wasingepata hata hiyo nafasi ya kugombea chochote ndani ya ccm, ccm ina wenye bhan! Kupewa kwao nafasi baada ya kujindoa chadema, kunaonyesha wazi kuwa walikuwa ndani ya chama kwa maslahi yao binafsi kama vile uongozi, pesa nk. Pia inaoyesha ilikuwa ni "Quid pro quo", yani ni makubaliano ya kutoa kitu flani ili upewe kitu flani, nipe nikupe... Hakuna mzalendo hata mmoja! Dr. Slaa ambaye ndo nilikuwa nikimuamini Zaidi kwa uzalendo, ndiye aliyenithibitishia hoja yangu kabisa! Kapewa ubalozi katulia tulii! Ndo hapo sasa uyajiuliza nia yake haswa kwa Taifa ilikuwa ipi? Lakini chadema ni taaisi imara kabisa!

Kwanini nasema ni taasisi imara?

Baada ya misukosuko yote, kuanzia mkuu wa nchi kuminya demokrasia ikiwa ni pamoja na kuwakataza chadema na upizani kwa ujumla wasifanye shghuli za kisiasa hadi wakati wa uchaguzi, na wakati wao wakiendelea na siasa ni jambo la ajabu sana! Hata rais Obama alizungumzia hilo jambo la kuminya demokrasia kwa kuwaweka wapinzania ndani au kuwakataza kufanya shughuli za kisiasa, huku wakidai kwamba kuna uchaguzi huru na demokrasia! Uongo mtupu! Pamoja na hayo yote, chadema haijafa!

Baada ya kuona ndoto yao ya chadema kufa haijatimia, eti wanajifanya sasa wao ndo washauri wakuu wa kusema eti mwenyekiti hafai! Kama mngeweza kuiuwa chadema ndo mngekuja na hiyo hoja, mmeshindwa, sasa ni kama mnaomba poo kiaina!

Hata Urusi, wananchi wake ilikuwa wamuondoe Putin madarakani, shida ilikuja pale wananchi walipoona marekani wanafurahia na kuendelea kuwashauri kuwa Putin hafai kuendelea kuiongoza URUSI!!Wakaona hadi yule mama Clinton akiwasapoti hao wanaonyanyaswa na Putin! Pamoja na kwamba waliona ni kweli Putin ni dikteta, bado walikuwa na mashaka kwasababu marekani nao wanamuona Putin kuwa ni mbaya, walikataa kukubalina na adui yao! Sasa kwanini nyie magamba mnataka wanachama wa cdm wakubaline na ujinga wenu eti kuwa Mbowe hafai kuongoza chadema?

Hayohayo yameshatokea kule Iran! Wale wananchi wamechoshwa na mahayatollah, lakini shida ni mmarekani, haijalishi uzuri wa jambo lile au manufaa yake kwa hao wananchi, kama linasapotiwa na adui wako, hilo ni jambo la kutizama kwa jicho la tatu! Halafu humu wasiojielewa, au wenye kumbukumbu fupi, wanaleta hoja za kuwa Mbowe ajiuzulu.Mimi naona ni kama wajinga waliobobea kwenye ujinga wao!
Kwahiyo nanyinyi mmemchoka mbowe ila shida ni CCM tu. Sawa tumekuelewa ingawa umetumia nguvu nyingi sana kujieleza.
 
Utafiti hauwezi kumpa mbowe credibility yeyote, ukumbuke dunia iko safari (inabadirika) hivyo wananchi wenyewe wanaelewa kwa kiasi dhana ya upinzani hasa ikichangiwa na ukuaji wa teknolojia ya mawasiliano hivyo taarifa zinasambaa sana.

Mabadiriko huwa yanakuja yenyewe bila ata kuchagizwa na mtu, uwepo fursa kama tehama ni chachu kwa wapinzani kuitumia na kuongeza nguvu kwao ila kimkakati wameshindwa tena sana.

Pia uhitaji wa madiriko hasa kwa miaka kama 10 hivi nyuma ukichunguza vyema utaona na kugundua kuwa siyo kwamba upinzani uliimarika ila ilikuwa kwamba CCM iliyumba sasa imesimama na kutengemaa ndiyo maana upinzani unadhoofu na kufa. Hatujawahi kuwa na upinzani imara ila ilitokea tukawa na CCM dhaifu sasa imerudisha imara wake wapinzani chali.

Nakwambia si kwa chuki Mh. Mbowe hawezi kuivusha CHADEMA alipofikia ni kuporomoka tuu. Haoni ata fursa ya kutumia vijana wazuri waliopo nchini ukabila na uroho wa madaraka unaiua chadema na upinzani nchini.
Mkuu chunga matumizi ya sarufi R na L nitarudi kujadili maudhui ya bandiko lako
 
Ubapokuwa na chama kinaongozwa na Mbowe eti kisa anamsimamo, hana ata falsafa ya kujua imani/itikadi ni nini ata maono ya chama afu ndiyo aendeshe jahazi utajikuta unaenda pemba unatokezea msumbiji..!

Poor oppositional, let CCM led because it deserve for the presnt time..!
Kwa kupora ushindi, kweli it deserve.
 
Wewe big mind kwanza nikuombe usitumie kimombo hata siku moja kwani hukijui!
Pili pamoja na hama hama hii, chadema bado ni wengi sana. Wanachama million 6 na chadema wa mioyo na ambao ndio wa kweli kabisa ambao hata sio wanachama wako zaidi ya millioni sita tena.
Hasa wakati huu wa JPM watu wengi wana hasira naye kwa maovu na uonevu anaowafanyia vyama vingine hasa chadema na CUF.
Poleni sana ndugu Chadema na CUF. Jiwe hata kusikia sauti ya viongizi wa dini hakusikia. Na Polepole ajue ataitwa the Hague mwache ajitoe ufahamu akihangaika utoa hongo za ccm kwa kutumia trillion za wananchi. Where is 1.5tr???
 
Ccm imewafunga vyama mbadala mikono na miguu, bado wanaiba kura, na wanawahonga wanachama, wanawafungulia kesi nyingi za uwongo na kuwanawafunga!!
Halafu eti wanamwaga uvccm hapa kuimba wimbo wa Mbowe hafai! Mbowe hafai!
Kama vile yote yanayofanywa na Polepole na wenzake wote pamoja na policcm, ccmtra na ccmNEC hazitoshi!

,shame on you! Mungu yuko anawaona! Ni aibu kubwa kwa polepole ambaye alikuwa mwenye kutetea haki sasa hivi amekuwa bwana wainda maslahi yake ya tumbo siyo nchi yake.

Live Mbowe alone!
 
Magamba wanataka Mh. Mbowe asepe ili iwe rahisi kupitisha yao. Maana miaka nenda rudi wameshindwa kupandikiza mgogoro wa kuimaliza CDM kwa gia yeyote; ikiyobakia ni haya manunuzi yanayoendelea.
 
Rafiki yangu usije ukadhani yote yanayosemwa na wapinzani wanao hamia CCM ni uongo Mbowe kamsaliti Chacha Wange/marehemu leo, Dr. Slaa kwa tamaa zake, kitila, zitto, Kafurila, Mwita, na wengine wengi kisa tuu kuhoji uhalali wake.

Siasa siyo vijembe na kebhehi majukwaani rafiki yangu, zipo njia kibao za kufanya siasa tangu 2015 chadema kama chama kikuu cha upinzani kimefanya mariadhiano gani na chama chochote cha upinzani??

Subiri mwaka 2020 wanavyokanyagana kudanganya wananchi eti wanataka kuungana stupidities..! Hivi unaweza kuniambia chadema wanamradi gani mkubwa wa chama kutumia ruzuku na pesa michango ya wanachama na wafadhili mpk washindwe kujenga ofisi ya maana poor Mbowe poor chadema.
Wengi wenu mnadhani kuwa upinzani, ni kuwa vibaraka wa serikali na kuwania ruzuku tu pamoja na marupurupu ya udiwani ama bunge. Hayo ndiyo yamejaa kwenye akili zenu. Not a very good mindset.
 
Magamba wanataka Mh. Mbowe asepe ili iwe rahisi kupitisha yao. Maana miaka nenda rudi wameshindwa kupandikiza mgogoro wa kuimaliza CDM kwa gia yeyote; ikiyobakia ni haya manunuzi yanayoendelea.
Afadhali basi wangesubiri hayo manunuzi yao yavunje chama ndipo waje na hiyo hoja yao. Lakini wanaonyesha kukurupuka, jazba na muku.🙂
 
Ndiyo maana nikasema hawakujuwa nia za hao wanaohamia!That was a mistake!Wahamiaji wote na wengine ambao tayari walikuwemo, shida yao kuu ilikuwa ni maslahi binafsi, yani madaraka na pengine ili wafanye ufisadi! Hata bila gia ya angani, tayari chadema ilikuwa imeshaanza kutumika kwasababu ya umaarufu wake kwa wananchi! Hakuna hata mmojawao angeweza kupata nafasi kupitia ccm.
Duniani kote siasa ni mchezo wa kimaslahi zaidi. Nikune mgongo wanguna mimi nitakukuna mgongo wako.

Ni lazima wakati mzee Mamvi anaingia CDM kuna ambao walifaidika kipesa. Unaweza ukafaidika mfukoni lakini kimaadili unakuwa umeshaonyesha udhaifu mkubwa sana. Yuda alipewa fedha na waliomuua Yesu lakini dhambi ya usaliti ilimfanya akajinyonga.
 
Hakuna anayeiua chadema zaidi imejiua yenyewe, fikiria miaka 20 haina ofisi eti leo ipewe nchi??

Chadema inalamba zaidi ya 270miln kwa mwezi ruzuku hizo pesa matumizi yake hayaeleweki zaidi ya kuwa na fojari nyaraka.

Chadema 2015, kama chama kikuu cha upinzani hakikuwa na mgombea eti walijiunga UKAWA kumsindikiza Lowassa kumbuka UKAWA siyo chama cha siasa na hawajawahi kuwa ba lengo la kisiasa ujanjaujana mwisho wake ndiyo huo.

Chadema kama chama cha siasa hakiwezi kutumia fursa adhimu kabisa ya vijana tena wasomi na weledi badala yake viongozi wameishia kuwatumia kwa maslahi yao na kuwatupa kama kondom.

Chadema hawahawa eti chama kichukue nchi kwa hoja za kitoto kitoto, ni kweli ccm tuna mapungufu lakini si kiasi cha kuzidiwa na chadema. Mbowe hana akili ya kutosha kupambana na siye majasusi wa siasa huku ccm tunatumia akili kubwa mno rafiki yangu.

Hivi mungekuwa na akili msijipange tangu 2015, muanguke na mzee lowassa mliyemkuta kaishiwa pumzi mnangoja 2020 mzinduke kama misukule eti mnataka nchi sahau, hapa najua utapiga kelele eti mikutano imekatazwa ndiyo siasa siyo mikutano kila siku jipange fanyeni vikao na mipango ata CCM hatuna mikutano kila siku. Shida yenu mpate majukwaa ya kutukana.
Unajua Chiriku ni aina ya ndege ambaye hutumia maneno yale yale aliyokaririshwa na Bwana wake.
 
Back
Top Bottom