PreGE2025 Chadema kugomea kusaini maadili ya uchaguzi wamelenga nini?

PreGE2025 Chadema kugomea kusaini maadili ya uchaguzi wamelenga nini?

Mijadala ya Uchaguzi Mkuu wa Tanzania 2025 (Kabla)
Shida yenu nyingine ni kudhani wanawake ni dhaifu sana; kudhani hivyo ni udhaifu wa kumuona mama yako ni dhaifu pamoja na yooote aliyoyafanya kwako kabla ya mimba, wakati wa mimba na baada ya kuzaliwa. Mfano, Hii katiba ni ya mwaka 1977; Nyerere, Mwinyi, Mkapa, Kikwete na Magufuli waliitumia hivihivi ilivyo kwenye chaguzi zote. Na chadema ilikuwepo miaka yoooote hiyo, na Lissu na Heche walikwenda bungeni kwa katiba hiyohiyo na Tume hiyohiyo. Lakini kwasababu safari hii Rais ni Samia (mwanamke) hatakiwi kuitumia kabisa la sivyo atakiona kama asipoibadilisha. Hakiyanani mnakosea sana na mnasababisha Rais asione umuhimu wa kuibadilisha.

Maana Rais ndo mwenye NCH? Asibadili, no reform, no election
 
Nimekuuliza,

Nini kinakuuma mkt akikaa ndani?
unadhani mwenyekiti akikusikia atakufanya nini? wewe ulale nyumbani kwako na mkeo yeye alale kusiko. Kweli akili za kuambia changanya na zako. Dunia yote sasa inahangaika na Ukraine, Gaza, Sudans, DRC na ushuru wa Trump, sio Tanzania na chadema. Poor timing.
 
mwenyekiti yuko ndani tungejikita kwenye kumtoa badala ya kuongeza la kugomea kutia saini kwenye maadili. Huku unapampu maji yaende kule umeziba mabomba, akili matope.
Expecting results from what you know
Kutegemea matokeo chanya kwenye uchafuzi
 
unadhani mwenyekiti akikusikia atakufanya nini? wewe ulale nyumbani kwako na mkeo yeye alale kusiko. Kweli akili za kuambia changanya na zako. Dunia yote sasa inahangaika na Ukraine, Gaza, Sudans, DRC na ushuru wa Trump, sio Tanzania na chadema. Poor timing.
Hujanijibu,

Kinakinachokutatiza wewe mwanaccm?
 
Hata Hayo Maadili Inabidi Yafanyiwe Marekebisho(Reformed) Kwanza Ndio Lengo Lao
 
Sasa hivi inaonekana kama vile chadema inatumia nguvu kubwa ya ziada kupambana na matokeo ya kugomea kusaini maadili ya uchaguzi mbali na nguvu inayotumika kwenye No reforms No election.

Kama chadema wangesaini maadili ya uchaguzi kisha wakaendelea na harakati yao ya No reforms No election wangepoteza nini? Itakuwaje kama Reforms zikafanywa halafu chadema wakazuiliwa kushiriki uchaguzi au kuzuiliwa kufanya kampeni za uchaguzi kutokana na kutosaini maadili/kanuni za kufanya mikutano ya kampeni itakuweje hapo?

Chadema hakuna watu wanaofikiria kwa makini? Kama Ukijamba kwa hasira unaweza kujinyea bila sababu za msingi.

Unaweza kuruhusiwa kushiriki uchaguzi lakini ukazuiwa kufanya kampeni za uchaguzi, si balaa hilo la kujitakia?
Unaruhusiwa kwenda kugombea wewe badala yao
 
Sasa hivi inaonekana kama vile chadema inatumia nguvu kubwa ya ziada kupambana na matokeo ya kugomea kusaini maadili ya uchaguzi mbali na nguvu inayotumika kwenye No reforms No election.

Kama chadema wangesaini maadili ya uchaguzi kisha wakaendelea na harakati yao ya No reforms No election wangepoteza nini? Itakuwaje kama Reforms zikafanywa halafu chadema wakazuiliwa kushiriki uchaguzi au kuzuiliwa kufanya kampeni za uchaguzi kutokana na kutosaini maadili/kanuni za kufanya mikutano ya kampeni itakuweje hapo?

Chadema hakuna watu wanaofikiria kwa makini? Kama Ukijamba kwa hasira unaweza kujinyea bila sababu za msingi.

Unaweza kuruhusiwa kushiriki uchaguzi lakini ukazuiwa kufanya kampeni za uchaguzi, si balaa hilo la kujitakia?
Cdm hawataki mabadiliko kwa ajili yao binafsi, bali wanataka mabadiliko ya kweli ya mfumo wa uchaguzi. Kama mabadiliko yakitokea yanatosha maana cdm wamekubali kupoteza pambano ili washinde vita. Walikubali kushiriki juzi uchaguzi wa 2024, walipata nini hadi uone uamuzi wao wa sasa ni wa kutofikiri vizuri?
 
Shida yenu nyingine ni kudhani wanawake ni dhaifu sana; kudhani hivyo ni udhaifu wa kumuona mama yako ni dhaifu pamoja na yooote aliyoyafanya kwako kabla ya mimba, wakati wa mimba na baada ya kuzaliwa. Mfano, Hii katiba ni ya mwaka 1977; Nyerere, Mwinyi, Mkapa, Kikwete na Magufuli waliitumia hivihivi ilivyo kwenye chaguzi zote. Na chadema ilikuwepo miaka yoooote hiyo, na Lissu na Heche walikwenda bungeni kwa katiba hiyohiyo na Tume hiyohiyo. Lakini kwasababu safari hii Rais ni Samia (mwanamke) hatakiwi kuitumia kabisa la sivyo atakiona kama asipoibadilisha. Hakiyanani mnakosea sana na mnasababisha Rais asione umuhimu wa kuibadilisha.
Nikikutana na mitazamo ya hivi ndio huwa najua watu wamefikia mwisho wa kufikiri. Siku zote soka lilikuwa linachezwa na mshindi anapatikana. Mbona wameleta VAR ili mshindi apatikane kwa haki zaidi? Ni wapi huko cdm pamoja na kushiriki waliwahi kuona katiba hii inafaa bila kutaka mabadiliko? Yaani hapa umemtaja huyo mwanamke ukidhani tutazama tatizo la haki kwenye chaguzi zetu ni dhidi ya jinsia ya rais aliyepo.
 
No reform no election
Katiba ni katiba hata kama ni mbaya. Tulikuwa tunakaribia kupata katiba mpya yenye afadhali kubwa kuliko hii lakini UKAWA ukatukosesha fursa hiyo kwa upuuzi wao wa kutaka lazima tuwe na serikali 3 au muungano wa mkataba. Kama wapinzani (ukawa) wangekuwa wangeacha katiba mpya ipite na kisha kufanya marekebisho wakishafika Ikulu.
 
Cdm hawataki mabadiliko kwa ajili yao binafsi, bali wanataka mabadiliko ya kweli ya mfumo wa uchaguzi. Kama mabadiliko yakitokea yanatosha maana cdm wamekubali kupoteza pambano ili washinde vita. Walikubali kushiriki juzi uchaguzi wa 2024, walipata nini hadi uone uamuzi wao wa sasa ni wa kutofikiri vizuri?
Busara ingekuwa kususia uchaguzi na sio kusitisha uchaguzi, maana kuna vyama vinaona kuwa chaguzi ziko sawa na kuna watu hawana vyama kabisa. Kwanini Lissu anataka kutunyima haki yetu kwa kuzuia uchaguzi, who is he?
 
Kilicholengwa ni kuupisha uwanja uwe huru kwa CCM wasitumie pesa nyingi tena, watangazane washindi maisha yaendelee kama tulivyozoea.

Kwanini muwape Tabu wakati matokeo yanajulikana, CCM wote watashinda, na CHADEMA wote watashindwa.

Ni rahisi kwa Chadema kujitoa ili kurahisisha hicho CCM wanita uchaguzi. Utaona Siku ya Kupiga kura, hakuta kuwa na watu kwenye vituo vya kupiga kura, lakini kwasababu matokeo tayari wanayo, utaona hizo number sasa.

Utasikia Samia kapata kura milioni 30. Wapiga kura hata milioni Mbili hawatafika.
 
Back
Top Bottom